ChoiceVariable
JF-Expert Member
- May 23, 2017
- 83,348
- 89,765
- Thread starter
- #21
Hapa ndio umeandika nini?Wakulima wananufaika sana sasa hivi sababu hela imeshuka thamani.
Hapa ndio umeandika nini?Wakulima wananufaika sana sasa hivi sababu hela imeshuka thamani.
Soko la Dunia bei inakua kwa usd.Hapa ndio umeandika nini?
Mama yako kachukia alievujisha nyaraka za ufisadi kwa mange yeye anataka ufisadi ufunikweNdio .
Ukweli na chuki wapi na wapi?
Ni kinyume na Maadili wewe ulitaka achekelee?Mama yako kachukia alievujisha nyaraka za ufisadi kwa mange yeye anataka ufisadi ufunikwe
Kinyume na mabadiliko yapi?Ni kinyume na Mabadiliko wewe ulitaka achekelee?
Watumishi wa Umma wameapkwa sheria ya usalama wa Taifa kutovujisha Siri Sasa wakivujisha huo sio utovu wa nidhamu?
Kinyume na maadili,sheria na utovu wa nidhamuKinyume na mabadiliko yapi?
Sijui changamoto ni nini Hadi kunadharaulika na maendeleo duni?Kuna hela sana Mikoa hiyo Kwa Sasa
Nani anaekudharau? Au kunadharaulika na nani labda?Sijui changamoto ni nini Hadi kunadharaulika na maendeleo duni?
Mfano ni hapa JF, Kuna threads kibao zinazozungumzia ubaya wa kusini na 'uzuri uliopitiliza' wa maeneo yaliyobaki hapa Tanzania.Nani anaekudharau? Au kunadharaulika na nani labda?
Una feli mekuKaka nitume account wekeni billion 1.5 kwa sababu mna machwa wa kindezi sana ujue🤔
My Take
Kama unataka pesa ni kulima ufuta na Kakao.
Pamba,Chai na Mkonge ni zilipendwa Kwa Sasa.Mwaka wa pili mfululizo Ufuta unaongoza.
Mazao 10 ya kilimo yaliyoongoza mauzo nje ya nchi:
1. Ufuta - Trilioni 2.0
2. Korosho - Bilioni 931.0
3. Tumbaku - Bilioni 860.2
4. Mbaazi - Bilioni 615.2
5. Kakao - Bilioni 568.6
6. Mchele - Bilioni 450.5
7. Kahawa - Bilioni 392.9
8. Mahindi - Bilioni 348.9
9. Dengu - Bilioni 280.3
10. Parachichi - Bilioni 252.3
View attachment 3344247
Haya ni matokeo ya muendelezo wa kazi nzuri iliyofanywa na Samia kwenye sekta ya Kilimo.
Mpaka hapo hakuna thamaniKwani nani kasema mkonge hauhitajiki? Hivi unajua pamba ilivyo na thamani ingawa kilimo chake kiko vile vile toka enzi na enzi?
Unapoandika haya, usitoe conclusion kirahisi rahisi. Uelewa wako ni mdogo sana kwenye haya mambo. Wewe unapambania tonge na kwenda na upepo unavyovuma
Ila ni kweli kuhusu mazao ya mbaazi soko lilikufa kabosa awamu ya 5binti una chuki mno na magufuli vipi alikataa mimba?
Acha ujinga wewe mbuzi ,kutafuta masoko ya Nje kuanzia china Hadi India.Kwahiyo mama samia kawalazimisha watu wa nje wale ufuta kwa wingi?
Boss nalima nyanya na pilipili sema nami napambana na msimu, sasa hivi nimelima mwendokasi pilipili za kupata hata pesa ya kula tu nimekuta zimezagaa mtaani, ila natafuta njia nizitunze màana miaka 2 nasikia zinadunda ngoja niziudumie nipate hata ndoo 2 kwa wikiAcha ujinga wewe mbuzi ,kutafuta masoko ya Nje kuanzia china Hadi India.
Nyie mawatu msio kwenye Kilimo hakuna kitu mnajua