Mauaji ya kiroho Kenya, Tanzania tuko hatarini

Mauaji ya kiroho Kenya, Tanzania tuko hatarini

Elimu ya chuo kikuu haitoshi, waongeze na ukubwa wa eneo la kujenga hilo kanisa, kwa sasa kila mtaa kuna kanisa, kama kukiwepo sharti ukubwa wa eneo kujenga kanisa nadhani ingesaidia, masharti yawe magumu kama ya kuanzisha shule, hospital, zahanati.
Nakubalian na wewe katika sharti la kuongeza ukubwa wa eneo pamoja, jengo na kuyaweka makanisa mbali kidogo na makazi ya watu wengi kwa sababu za usalama na kudhibiti kelele kwa raia wanaoishi karibu na kanisa.
 
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Mackenzie aliwaekexa waumini waende kwenye shamba lake huko Kilifi (ekari 700) wakafunge mpk wafe ili waende peponi.


Hata askofu Mwingira huwa anatupleka shambani kwake Kibaha kila mwaka. Tunakuwa na kambi ya siku 30 huko.
 
Simkubali Kagame hata siku moja lakini kwenye kudhibiti hili yupo vizuri.

Rwanda hawezi kuwa cleric leader kama huna degree ya Theology, na ndio kikubwa Kinachowasumbuwa hawa wanaojiita makanisa ya Ki roho.

Jana jamaa yangu mmoja tulikuwa tunagida wote pombe sasa hivi anajiita Apostle hajapita Chuo chochote cha theology eti ananiambiwa amepewa maoni kuhusu Mimi.

Sasa kwakuwa namheshimu kama mshkaji ninemuweka kiporo nikamwambia nitakupigia.

Hawa watu ni wajinga sana, kimsingi hakuna binadamu ambaye akilala usiku haoti njozi, sasa hawa jamaa zetu akiota njozi asubuhi a nakupigia simu eti amepewa maoni, na ukiwa mjinga kama wao umekwisha.
Kagame ni mtu next level yule kwanza tu anavo deal na wahuni huko Rwanda ndio maana ana majasusi Hadi nje ya nchi yaliyomkomesha yule general aliyekimbia na kuuliwa south Africa so sio wa mchezo mchezo kabisa. Kuhusu Hawa wakujiita manabii uchwara kawakomesha hasa Tena sio degree ya theology tu wawe kwanza na bachelor nyingine na ndio iwe hyo ya theology.

Pia ugumu wa maisha Sasa hivi watu wanakimbilia kuanzisha hizo huduma na kwenda kutafta uganga wakutabiria watu na kupiga hela za maskini na desperate wa maisha [emoji28][emoji28] Sasa huyo jamaa ako mnaogida pombe eti naye kaanza kuwa mtume soon atajiita nabii alienda Nigeria akirudi atakusanya nyomi la watu wenye shida mbalimbali. Hata. Huyo mwamposa anawadaganya wajinga huku yeye akila na Malaya na wengine kuwajengea ma gorofa na kuwazalisha michepuko huku akiwadaganya wajinga wapande mbegu ili wapone huku yeye akitajirika na ku enjoy na michepuko.

Pia na serikali ipunguze umaskini Kwa raia iweke mazingira rafiki ya kuajiriwa na kujiajiri maana ugumu wa maisha unawafanya watu wafikirie kutafta msaada kimiujiza.
Pia kupitia wizara ya maendeleo ya jamii itoe elimu Kwa wanawake ya kujitambua na kujielewa maana wengine ni single mothers wamezalushwa na wanaume tofauti tofauti na kukimbiwa Sasa ule mzigo wa kulea wanakuwa chambo Kwa manabii eti wanaume wawarudie au kuolewa. In short serikali iboreshe elimu na mambo ya kazi
 
Nasikiliza radio toka Ngomeni kwa Kuhani Musa
"..... kufa kufa,
kufa kufaaa akate moto .. kufa kufaaa"
Ndivyo Yesu alivyo fundisha? 🤔
Mimi ukweni nilikoowa najulikana kama "mmiliki wa pesa za misukule" baada ya kumnyima mkopo shemeji yangu wa kike,na bora hata hizo hela ningekuwa nazo basi hela zenyewe sina na hii yote ni baada ya kuambiwa na huyo fake priest kwamba ameoteshwa kuna mtu ameandaliwa atamkopesha pesa.

Kuja kwangu akaniambia anataka nimkopeshe 1mill mtaji wa biashara kosa langu ni mimi kumuuliza je hiyo biashara unayotaka kwenda kuanzisha umejipanga wewe binafsi na shilling ngapi?akaniambia hana chochote nikamwambia nipe mchanganuo wa hiyo biashara kutulia na hesabu zangu nikaona hata nikimpa hiyo hela na biashara anayosema anaenda kuianza ni sawa na kuipoteza maana angetoa mahitaji ya msingi kama maandalizi angebaki na cash mtaji kama 200,000/= tu nikamwambia hujanishawishi ndiyo kurudi kwa huyo kuhani akamwambia yule hela zake alijua akikupa wewe nikiziombea misukule wake watakosa nguvu.

Hovyo sana hawa watu
 
Umeiweka kitaalamu sana
Una hoja,lakini kuna mapungufu mengi kwenye andiko lako. Umeongea tu kwa nadharia jinsi nchi kadha wa kadha zinavyodhibiti mambo ya kidini katika mataifa yao bila kuonesha mfano hai hata mmoja wa hatua zilizochukuliwa na mataifa hayo kudhibiti dini hizo. Kwenye mapendekezo uliyotoa mwishoni kabisa kwamba serikali ianzishe utaratibu wa kuchunguzwa makanisa kabla hayajapa vibali vya kutoa huduma na mauzo ya "material things" katika nyumba za ibada yapigwe marufuku au yasimamiwe na TRA. Unadhani njia hizo zitatosha kuepusha dhahma kama ile ya kukanyagana kule moshi? Au inaweza kuepusha watu kuchomwa moto kama vile Uganda? Ni kweli itasaidia tu kupunguza wajasiriamali katika Dini lakini tatizo kubwa la mambo haya ni zaidi ya ujasiriamali. Mwalimu wangu wa General studies A level alikuwa anapenda kusema "dini ni bangi" Na naamini tatizo kubwa linaanzia hapo. Kinachohitajika ni kiongozi mmoja tu mwenye "bangi " zake kichwani kuleta madhara na kanisa likiwa na waumini wengi zaidi wenye "bangi" kichwani ndio tatizo zaidi. Afya ya akili...nadhan kuna mengi katika hili zaidi ya ujasiriamali.
 
Unajua mtu anaposajiri neno Kanisa kuna vitu vingi vimejificha ndani yake.

Kuna Satanic Church
Momorns Church nk.
Rastafarians Church nk.
Hayo Makanisa yanatumia Nembo za Msalaba kama kawaida.
Mfano Satanic Church Msalaba wao unawekwa Upside down. Nk.

Sasa Tume ya Usajiri unaposema tu kuwa unasajiri Kanisa wanajua Kanisa la Kikristo.
Kumbe Lusiferian Church.
Wakishasajiriwa wanaingiza kidogo mafundisho ya kwanye Biblia ili kudanganya toto tena wanasoma zile hadithi za kwenye Agano la Kale tu.
Na mwisho wa siku ndio wanaingiza mafundisho yao kama mnavyowasikia akina Zumaridi na yule wa Ushoga.
Hao Satanism katika mafundisho yao kuna nguvu ya Evil Spirit ambazo anawaambukiza Waumini wake na wanabaki kuwa kama Kondoo kwake,

Unakuta. Mchungaji anaongea makufuru kabisa waumini wanashangilia.
Kila anachokusema wanatii, ndio maana mnaona waumini wanalishwa Nyasi, Nyoka, wanachapwa viboko nk.
Mfano Mfalme Zumaridi, huyo mwanamke anaelekea kuwachoma waumini moto. Tayari kesha waambukiza waumini wake Roho chafu ambazo zinatii kila anacho ongea.
Suluhisho la kwanza ni kama alivyofanya Rais Kagame.

1.Mwanzisha Kanisa lazima awe japo na Degree ya Teolojia kutoka Chuo kinachotambulika na kukubalika Kitaifa au Kimataifa.
2. Mwanzisha Kajisa lazima Asajiriwe na Balaza la Kikristo Tanzania.

3. Mwanzisha kanisa lazima Awe na Eneo rasmi la Kanisa lisilopungua Ekari Mbili.

5. Balaza la Kikristo lazima liwe na Kamati ya Quality Assuarance. Litakalo hakiki mafundisho ya Hayo Makanisa.

Bila hivyo Makanisa ya Shetani yatajipenyeza kila kukicha
Hayo makanisa yote unayofikiria hayana haki ya kusajiliwa yanayo haki hiyo sawa na makanisa mengine. Pia sheria za kuanzisha makanisa ulizoziweka hapo ni za udikteta mtupu, dini haipaswi kuhodhowa na kikundi fulani cha watu, inapaswa kuwa huru.
 
Mackenzie amekanusha, anasema alishafunga huduma yake mwaka 1919.
Hajui kilichotokea kwenye hilo shamba lake la urithi kwani ni kubwa sana kuweza kulitembelea kila siku.

Anasema amefanyiwa hujuma na watu wa 666.
 
Mawazo yako yakikubalika yatapelekea vurugu kubwa. Uabudu ni uamuzi binafsi wa mtu binafsi, hakuna mtu au mamlaka inayoweza kupima imani
Tukisema tutafute kanisa la kweli litabaki Katoliki peke yake na hata wewe hutakubali lakini ndio ukweli.

Sasa masuala ya kuoneana wivu kwa sababu tapeli mmojq wa kikristo anaibuka na kuwazidi matapeli wengine wa kikristo waliokuwapo kabla yake haifai kutumiwa kama kisingizio cha kuwakomoa matapeli wapya.

Ni kama ilivyo kwenye siasa za upiinzani karibia wote ni wasaka maslahi binafsi ila wanawadanganya wananchi kuwa wanawapigania mfano Zitto nk.

ni kweli watanzania wengi ni mbumbumbu katika maeneo .mengi na wajanja wameona furss ya kuvuna pesa kwa migongo yai ipo, wacha waendelee khvunwa:

Ilibidi kupiga marufuku imani itabidi pia baafhi ya wanasiasa nao wapigwe marufuku kwani wote wanatapeli.

Huwezi kuutoa ujinga ulioko kichwani mwa mtu kwa kutumia nguvu.

Nukuu: ' a thing continues to rest or move in straightvline (uniform motion) until acted upon by external force"..
Hata hilo Kanisa katoliki linaonekana la kweli kwa wakatoliki wenyewe ila sio kwa Wasabato, walokole, mashahidi wa Yehova n.k
 
  • Thanks
Reactions: RMC
Hata hayo madhehebu mengine unayofikri ni ya upigaji yanafikiri hivyo pia kuhusu madhehebu yenu pendwa.
UKITAFAKARI SANA JUU YA HILI UTAONA NI AFADHALI MADHEHEBU YETU PENDWA YAKAIMARISHWA NA HAYA MENGINE YA UPIGAJI YAKAFUTWA, TUKABAKIA NA LUTHERAN, CATHOLIC, ANGKIKAN AND SO LIKE NA SI HAYA YA UPAKO, THEY ARE FOR SPIRITUAL BUSINESS.
 
au wakiona misikiti na ibada za kiislamu zikishamiri, wasidhani ni kukua kwa imani flani katika nchi, bali ni uimara au udhaifu wa Idara ya Usalama wa Taifa
Hapa umekosea
Ushawah kusikia vituko vyovyote vikifanyika misikitini.....kama ambavyo upande wa 2 vinavyo fanyika?
 
Shida kubwa Iko kwenye haya makanisa ya kilokole ya watu binafsi kanisa kama RC hamna huo ujinga maana ni mfumo na mapadri wengi Wana shule, zamani kanisa common yalikuwa RC na KKkt hakukuwa na huu ujinga wa makanisa ya miujiza na unabii tangu yaongozeke na raia kuharibikiwa akili kumezidi plus ufikiri duni na uvivu wa kufikiri na kufanya kazi. I think serikali iwe strictly kuongeza vigezo Kwa makanisa na yawe regulated
Hujawahi kusikia visa vya ulawati RC katika nchi mbalimbali hadi Papa analazimika kuzungumzia?
 
Haya makanisa makubwa yanatumika zaidi kisiasa nayo.
I agree with you zamani RC, KKKT Hali ilikuwa shwari ila haya makanisa mapya yanatumika ka waganga wa kienyeji na kuongeza matatizo ya akili Kwa watu wenye matatizo
 
Um

umeongea ukweli mtupu, ameshawahi kusikia Muisilamu anaende msikitini kufwata miujiza? Au anafata amri ya mtu,badala ya Mwenyezi Mungu?

Ila kwa upumbavu wenu mnavaa mabomu kwenda kujilipua ili muwahi mabikra 12, upuuzi mtupu!!
 
Magaidi wa rufiji na waleta fujo wa mwembechai walikuwaje. Dini zote ukileta matani inaangamiza taifa na kusababisha maafa makubwa

Achana naye huyo, amesahau wanaojifunga mabomu kwa kuwa brainwashed wanawahi bikra 12 na kumpigania mud? Mungu gani huyo anapiganiwa kwa kuvaa mabomu kama siyo vichekesho!!
 
Ila kwa upumbavu wenu mnavaa mabomu kwenda kujilipua ili muwahi mabikra 12, upuuzi mtupu!!

Well said walahi!
Maana alukuwa ana taka kutu piga na changa la macho hajui kuwa mleta mada amesha fanya research [emoji3166] yake swafi!
Aende ukonga ndipo atakapo elewa zaidi!
 
Hapa hakuna serikali yakubalance na kufuatilia hayo madhehebu yanayo anzishwa kila siku wewashauri kuhusu tozo mpya utaona utekelezaji wake utakua nakasi zaidi yaumeme ukizungumzia haya madhehebu wapumbavu wengi nawanaowapa umaarufu hawa manabii uchwara wapo kwenye system
 
Ndugu yangu CARDLESS kuna ukweli kausema. Huu uzi ujadiliwe bila kuuhusisha Uislam kujifanya mna balance.

Mbona zikija mada za ugaidi na matukio ya kigaidi yanayohusisha Waislam huwa zinajadiliwa kwa kuwahusisha Waislam peke yake? Hakuna balance yoyote. Huyu Yeriko mfano akichambua kuhusu Ugaidi unaohusishwa Waislam unadhani atawataja LRA, KKK, Babbar Khalsa, nk, ili a balance? Sidhani.

Ukweli ni kwamba matukio kama lile la Kenya huyasikii katika Uislam na inajulikana ni watu gani wana hilo tatizo. Sio sawa kufananisha hali mbili zisizofanana ili kujifanya analeta balance. Kushamiri kwa ibada za kiislam ambazo zinajulikana kabisa na misikiti ikaongezeka sio tatizo.
Na ndio lengo la mtoa mada, huu uzi ujadiliwe upumbavu wa WAKRISTO aachane na kuuhusisha na UISLAM.

Ametaka kubalance mada yake, na tumekataa.
 
Hujawahi kusikia misikiti inayofundisha itikadi kali za kidini zilizo hatari kwa usalama? Unafikiri wageni waliokuwa wanamwagiwa tindikali Zanzibar sababu zilikiwa zipi?
Hiyo mada iliwahi kuchanganya na UKRISTO kama ANT BARAKA??

Kulikuwa na sababu gani aingize uislam kwenye hoja ya utapeli na upumbavu wa wakristo?

UISLAM hauna huo utapeli.
 
Hiyo mada iliwahi kuchanganya na UKRISTO kama ANT BARAKA??

Kulikuwa na sababu gani aingize uislam kwenye hoja ya utapeli na upumbavu wa wakristo?

UISLAM hauna huo utapeli.
Hata kujilipua ili kupata mabikira 72 huko mbinguni ni utapeli tu.
 
Back
Top Bottom