Masikini Ze Comedy Imekosa Legal Advice


Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Ze Comedy yapigwa ‘Stop' TBC

na Sarah Kassim
SERIKALI jana ilitoa tamko kuwa kundi la sanaa ya maigizo la Ze Comedy, lililoasisiwa na Televisheni ya East Africa (EATV), halipaswi kutumia jina hilo katika televisheni nyingine kwa sababu, ni alama ya huduma (trade mark), mali ya EATV.

Akizungumza katika Ukumbi wa Idara ya Habari (MAELEZO) jijini Dar es Salaam jana, Ofisa Mtendaji Mkuu na Msimamizi wa Hakimiliki, Yustus Mkinga alisema, Ze Comedy ni mali ya EATV iliyo na hakimiliki (Copy right) ya kazi za Ze Comedy.

"Ze Comedy ilianzishwa na EATV na kwamba, kabla ya hapo, hapakuwa na kipindi wala kikundi kilichoitwa Ze Comedy.

"Ze Comedy kama alama ya huduma (service mark) ni mali ya EATV ambayo pia ina hakimiliki (copy right) ya kazi za Ze Comedy," alisema ofisa huyo mkuu wa Chama cha Hakimiliki Tanzania (COSOTA).

Mkinga alisema, EATV ndicho kituo pekee chenye haki za kipekee, za kiuchumi za kazi zote za Ze Comedy kwani ndiyo waanzilishi wake, ikijumuishwa kuwaunganisha wasanii husika kuanzia hatua ya awali hadi mwisho, kurushwa kwa kipindi kwani wasanii walikuwa wakilipwa haki zao zote kila baada ya kipindi.

Alisema, kitendo cha kituo kingine kurusha kama inavyotaka kufanya Kituo cha Tanzania Broadcasting Corporation (TBC), si tu ni ukiukwaji wa haki za EATV na kinyume cha sheria ya Hakimiliki, pia ni ushindani usio halali (unfair competition), kinyume cha sheria ya ushindani Na. 8 ya mwaka 2003.

Mkinga alisema kwa mujibu wa barua za EATV kwa COSOTA, TBC ndiyo inayotarajia kurusha kipindi cha Ze Comedy, hivyo EATV ikaomba ufafanuzi wa kisheria kwao (COSOTA) kuhusu suala hilo huku nakala zikitumwa kwa mkuu wa kikundi cha wasanii hao, Isaya Mwakilasa ‘Wakuvanga'.

Alisema, COSOTA iliitaka EATV kueleza namna Ze Comedy ilivyoanzishwa na kuelezwa kuwa awali wasanii 15 walishindanishwa ili kupata sita kati yao na kuhusu uhusiano wa kikazi kati ya EATV na wasanii, watayarishaji, waongozaji na wapiga picha na EATV ikasema, ukitoa wasanii, wengine walikuwa na mkataba wa kikazi.

Kuhusu onyo la hakimiliki, EATV ilijitetea kuwa kila baada ya kipindi, kulikuwa na maneno yaliyosomeka EATV(c) kwa maana kwamba, kazi na ubunifu wote unaofanywa katika kipindi hicho, ni mali ya EATV na si vinginevyo.

Alisema, kwa kuwa Ze Comedy ni kipindi kinachomilikiwa, baada ya kuanzishwa na EATV kwa kushirikisha na wasanii, kipindi hicho kinalindwa chini ya Ibara ya 7 (1) (a) na 13 (a) ya mkataba wa Roma wa Ulinzi wa Wasanii, Wazalishaji wa Mkanda na Mashirika ya Utangazaji mwaka 1961 na kifungu cha 34 (1) ( a) cha sheria na. 7 ya Hakimiliki ya 1999.

Mkinga alisema, kwa vile kipindi cha Ze Comedy kinajumuisha maigizo ambayo yanabadilika kutokana na ujumbe uliokusudiwa, hata majina yanayotumika katika uigizaji, yaani Joti, Masanja Mkandamizaji na mengineyo, vyote ni mali ya EATV vinavyoweza kuendelea kutumiwa.
Katika hali ya kusikitisha haya ndiyo yanayowapata vijana wetu kipenzi wa zecomedy sasa. Hii yote inatokana na uhasama wa tembo wawili wao ni nyasi tu hapa. Je tutaacha kundi hili life je, jf tunawasaidiaje? Maana kinachowapata wao ndio kilichoipata iliyokuwa jambo forums hadi tulipopiga chenga kwenye domain rights na copy right hadi kuwa jamii forums. Hawa nao wakisaidiwa huenda wakpiga bao kama sisi. Na huko TBC naona kama ndio wamekweisha sasa. Mnasemaje wana jamvi?
 
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
781
Likes
46
Points
45
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
781 46 45
Hakuna cha uhasama kabisa EATV wana haki kabisa!Hao vijana si watafute jina jingine wanaweza wakajiita THE comedy na si ze comedy na hayo majina wanaweza wakayapindisha kidogo tu kazi inaendelea badala ya kuzidi kulalamika
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Hakuna cha uhasama kabisa EATV wana haki kabisa!Hao vijana si watafute jina jingine wanaweza wakajiita THE comedy na si ze comedy na hayo majina wanaweza wakayapindisha kidogo tu kazi inaendelea badala ya kuzidi kulalamika
waambieni wajiite The Comedy house
 
M

MC

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
762
Likes
38
Points
45
M

MC

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
762 38 45
Mi sioni tatizo kwa EATV kutetea haki yao, hao the comedy kwanza hawana tena umaarufu kama ilivyokuwa mwanzo, ni kwa sababu kuna kipindi walinunuliwa na mafisadi wakawatetea na kisha kuwaponda watu wanaopigana dhidi ya mafisadi.

Kwanza huko kwenye TV ya Taifa wataweza kumsema mkapa?, kikwete?, mawaziri? Jibu ni kwamba hawawezi badala yake wataenda kutetea ufisadi
 
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
781
Likes
46
Points
45
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
781 46 45
waambieni wajiite The Comedy house
Mimi siamini kama wanashindwa kuwa creative!ni kitu rahisi sana mbona there is always a solution bwana!waambieni waje wasome hii thread naamini wana JF wengi watawasaidia kuwapa mawazo badala ya kulalamikia EATV kitu ambacho kinawapotezea muda tu!
 
Nyadundwe

Nyadundwe

Senior Member
Joined
Jan 16, 2008
Messages
190
Likes
78
Points
45
Nyadundwe

Nyadundwe

Senior Member
Joined Jan 16, 2008
190 78 45
Ni yaleyale ya Rai. Ukiwauzia mafisadi gazeti linalotetea maslahi ya taifa, Hata ukiibuka na lingine linaitwa Raia Mwema ni hasara tu!
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,291
Likes
3,014
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,291 3,014 280
....mimi nafikiri bora ze comedy ...na mengi waelewane ...warudi EATV,....kitendo cha jana TVT /TBC kukataa kuonesha hotuba ya SLAA kimenipa hisia kuwa hawa vijana WATAPOKONYWA UHURU WAO TBC hata kama tido ana nia njema lakini...SERIKALI IMEONESHA NIA OVU YA KUTOPENDA KUKOSOLEWA....NA INAONEKANA VIJANA HAWATAKUWA NA UHURU KAMILI....

TUNAOMBA MZEE MENGI NA REGINA WAWARUDISHE HAWA VIJANA ...WAWAPE MKATABA MNONO...ILI WATUSAIDIE KUPAMBANA NA UFISADI
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
34
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 34 145
Hii inaonyesha vitu viwili vikubwa sana kwa wasanii wetu.

  • umuhimu wa wasanii wetu kuwashirikisha wanasheria kabla ya kusaini mikataba wanayopewa na producer na watangazaji wao, hawa vijana wamekuwa wakitumia majina hayo isipokuwa jina la kikundi siku nyingi sana kwenye kazi zao za kutafuta riziki za kila siku lakini kwa kuwa hawakuyaandikisha the they have no right to them kwani EATV waliyasajiri kama majina ya TV na sio kama ya wasanii.
  • Umuhimu wa wasanii wetu kuangalia masirahi ya mbele zaidi kuliko kufikiria hapo walipo bila kujali effect ya kesho kwenye masirahi wanayopata, EATV wako right pamoja na kwamba wao ndo wamewaibia ze comedy right yao lakini kwa kuwa hawakuandikisha majina yao mapeema the kazi yao ndo imefika mwisho.

But if they are creative enough watakuja na kitu kingine kipya lets sit and wait tarehe moja july.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Hawa ni wajinga kwani waliona kuwa wamekuwa maarufu wakadhani kuwa wako juu ya sheria?

Hawahitaji huruma hawa kwani hata ningekuwa mimi wa EATV ningetetea haki yangu ,na huo ndio mfano wa kuigwa .
 
B

BeNoir

Member
Joined
May 6, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
B

BeNoir

Member
Joined May 6, 2008
97 1 0
Maisha ni mapambano. Kama kwenye hili wameshindwa basi hawana budi kuanza upya. I hope safari hii watainuka katika misingi itakayolinda maslahi yao.

Ze Comedy ni mfano mdogo tu unaoonyesha ni jinsi gani kutofahamu kwa wengi wetu kuhusu mambo haya ya mikataba na sheria zingine kunavyotukwamisha katika mambo mengi.

Hali hii ndio inayowarahisishia wabadhirifu na walafi wachache kuweza kuendelea na uhujumu wao wa mali za umma.
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,040
Likes
1,415
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,040 1,415 280
Hawa ni wajinga kwani waliona kuwa wamekuwa maarufu wakadhani kuwa wako juu ya sheria?

Hawahitaji huruma hawa kwani hata ningekuwa mimi wa EATV ningetetea haki yangu ,na huo ndio mfano wa kuigwa .
Mimi sidhani kama wamejiona kuwa maarufu ila wamerubuniwa na wafanyabiashara wasiojua masuala ya kisheria na wao walikumbumbumbu katika masuala ya sheria. Hivi tuseme TBC nao hawajui sheria za haki miliki? au walikuwa na lengo la kuwayumbusha hawa vijana na kuua vipaji vyao? inasikitisha.

Kuhusu EATV wana haki, huwezi kuibiwa huku unaona halafu ukabaki kimya. Warudi EATV waendelee kuwakandamiza mafisadi kwa kubonyeza kizenji.
 
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2006
Messages
544
Likes
4
Points
35
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2006
544 4 35
Nasikia EATV kwanza walikuwa hawana issue nao kuhama....hawa jamaa walikuwa wanalipwa 4m(kuna watu wanasema per episode....sina uhakika nalo) Kila mtu akawa na gari lake,wamepangiwa nyumba nzuri tu Mbezi.Tatizo likaja pale walipomkubali Manji kuwa mlezi wao.
 
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
781
Likes
46
Points
45
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
781 46 45
Nasikia EATV kwanza walikuwa hawana issue nao kuhama....hawa jamaa walikuwa wanalipwa 4m(kuna watu wanasema per episode....sina uhakika nalo) Kila mtu akawa na gari lake,wamepangiwa nyumba nzuri tu Mbezi.Tatizo likaja pale walipomkubali Manji kuwa mlezi wao.
Walishawishiwa na Manji hawa na Manji kawafuata si kibure bure ana lake jambo!Maskini watanzania wenzangu bila kufahamu wametumbukia kwa Mangi kisa wapate utajiri wa fasta fasta!Wangetulia EATV!any way kwa vile waliamua kuhama basi wabadilishe majina na siyo kulalamika tu!
Asante
Hollo
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
18
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 18 0
Once mtu anapotaka kuanzisha kitu its best kama unakuwa na legal counsel.mimi binafsi ni law student.befor nilikuwa hata still nina wasiwasi wa akina joti kuendeleza matimizi ya hili jina 'ze comedy'.wao kama comedians wanaweza ku go an extra mile and be creative watunge jina jipya and still they will make it.If before they made it why not know?
I believe they can fly and make it big.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
18
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 18 0
Walishawishiwa na Manji hawa na Manji kawafuata si kibure bure ana lake jambo!Maskini watanzania wenzangu bila kufahamu wametumbukia kwa Mangi kisa wapate utajiri wa fasta fasta!Wangetulia EATV!any way kwa vile waliamua kuhama basi wabadilishe majina na siyo kulalamika tu!
Asante
Hollo
Lets be frank with one another.Today money is everything.kama wewe unaona pesa si kitu kaa nyumbani ucheze kidali mpo uone mwisho wako ni nini.mnadhani hawataki kuendesha 'vogue' au 'lamborghin'?wanataka ndio maana wanatafuta penye maslahi.
 
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
781
Likes
46
Points
45
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
781 46 45
Once mtu anapotaka kuanzisha kitu its best kama unakuwa na legal counsel.mimi binafsi ni law student.befor nilikuwa hata still nina wasiwasi wa akina joti kuendeleza matimizi ya hili jina 'ze comedy'.wao kama comedians wanaweza ku go an extra mile and be creative watunge jina jipya and still they will make it.If before they made it why not know?
I believe they can fly and make it big.
Pia hilo jina watakalotunga wafanye process zote za kulisajili ili iwe miliki yao!Wasirudie kosa walilolifanya!
 
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
781
Likes
46
Points
45
hollo

hollo

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
781 46 45
Lets be frank with one another.Today money is everything.kama wewe unaona pesa si kitu kaa nyumbani ucheze kidali mpo uone mwisho wako ni nini.mnadhani hawataki kuendesha 'vogue' au 'lamborghin'?wanataka ndio maana wanatafuta penye maslahi.
Kwani huko walikokuwa walikuwa hawapati pesa?
 
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2008
Messages
659
Likes
37
Points
45
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2008
659 37 45
Mimi sisumbuliwi na majina yao wala lebel ya kikundi. Wasiwasi wangu ni kwa wao kukimbilia kwa fisadi Manji.
Katika hilo sina huruma kwao hata kidogo. Wanapepeta pumba ili wapate mchele, hiki ni kichekesho. Na sioni kama kuna sababu ya JF kuwasaidia wanaokumbatia ma-fisadi. Vita yetu ni juu ya ufisadi na wanaoshabikia ufisadi. EATV ina haki ya kutetea haki miliki yao.

poleni sana ndugu, kumbukeni mlokotoka. Wengine wanatoka Misri kuelekea kwenye nchi ya asali na maziwa nyie mnatoka kwenye nchi ya asali na maziwa kuelekea Misri, tena bila kiongozi (mtaishia jangwani).
 
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2008
Messages
659
Likes
37
Points
45
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2008
659 37 45
Lets be frank with one another.Today money is everything.kama wewe unaona pesa si kitu kaa nyumbani ucheze kidali mpo uone mwisho wako ni nini.mnadhani hawataki kuendesha 'vogue' au 'lamborghin'?wanataka ndio maana wanatafuta penye maslahi.
Frankly speaking maslahi ya kutoka kwa fisadi ni sumu.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
18
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 18 0
Kwani huko walikokuwa walikuwa hawapati pesa?
Walikuwa wanapata sikatai lakini hata wewe hollo ukipata a better paying job you leave the old one and move to the new one.mbona christian ronaldo nalipwa mno and still anang'ang'ania better payments?
 

Forum statistics

Threads 1,214,023
Members 462,499
Posts 28,498,951