Marathon ya petroleum refineries Afrika mashariki na hatma ya Jumuiya yetu..

Marathon ya petroleum refineries Afrika mashariki na hatma ya Jumuiya yetu..

Sizitaki mbichi hizi. Kama ana hayo masharti alikubaliwa vipi kujenga kiwanda cha cement hapa nchini?
Watanzania wengi mnashida katika kufikiri.

Sijajua tatizo hasa ni nini ila ningependa kuomba wizara ya afya ifatilie kwa karibu huwendi watoto wengi wanaozaliwa hawalii kwa wakati.

This is absurd, mada inasema kiwanda cha mafuta wewe unaleta stori za jaba hapa.Vipi unaingiza stori za sementi vinahusiana vipišŸ¤”šŸ¤”šŸ¤”
 
Thamani na Ukubwa wa Mradi
• Mradi wetu: Mradi wa Tanga Regional Energy Hub baina ya TPDC, UNOC, na Vitol una thamani ya takribani Dola bilioni 20 (zaidi ya Shilingi trilioni 56).
• Mradi wa Dangote: Mradi wake wa kule Lamu, Kenya unakadiriwa kugharimu kati ya Dola bilioni 16 hadi bilioni 17. Kiuchumi na kiundombinu, Tanga inakwenda kuwa mradi mkubwa zaidi wa nishati jumuishi (integrated energy project) katika kanda hii.

Mkuu hakuna refinery itajengwa hapo Tanga, hakuna!
 
Watanzania wengi mnashida katika kufikiri.

Sijajua tatizo hasa ni nini ila ningependa kuomba wizara ya afya ifatilie kwa karibu huwendi watoto wengi wanaozaliwa hawalii kwa wakati.

This is absurd, mada inasema kiwanda cha mafuta wewe unaleta stori za jaba hapa.Vipi unaingiza stori za sementi vinahusiana vipišŸ¤”šŸ¤”šŸ¤”
Kiwanda cha mafuta nimekuambia hakiwezekani ni utapeli wa wazi. Hizo za cement nimekazia kwa mfano halisi.
 
Huu mradi ni utapeli wa mchana kweupe. Mradi serous ni huo wa Dangote hapo Kenya maana umeshaanza. Huu wa kwenye unaanza lini? Ule wa LNG wa miaka na miaka ni story tupu.
Una haki ya kuutilia shaka mradi wa Tanga kwa sababu bado upo kwenye hatua ya upembuzi yakinifu wa kiufundi, wakati Kenya wameshaanza kumwaga zege. Sio utapeli, lakini ni kweli kuwa Kenya wametuwahi hatua za mwanzo za ujenzi. Sisi bado tunacheza kwenye makaratasi ya michoro na tafiti za udongo.
 
Una haki ya kuutilia shaka mradi wa Tanga kwa sababu bado upo kwenye hatua ya upembuzi yakinifu wa kiufundi, wakati Kenya wameshaanza kumwaga zege. Sio utapeli, lakini ni kweli kuwa Kenya wametuwahi hatua za mwanzo za ujenzi. Sisi bado tunacheza kwenye makaratasi ya michoro na tafiti za udongo.
Sio kwenye refinery tu, hata kwenye mradi wa LNG ambao ni WA muda mrefu Bado mko kwenye porojo za michoro na tafiti. Inshort nyie ni wababaishaji.
 
Dangote na ruto wao ndio waliangalia fursa tanga na ndio wakataka wajipenyeze kwenye ule kwa njia ya refinery,TZ na UG tayari zilishakua na mpango wa kutengeneza refinery tanga na hoima,mu7 mwenyewe aliongea juzi kwamba hata aelewi ruto alijuaje mpango refinery ya tanga,UG ana mafuta TZ ana bandari,kenya alitaka kuingia kama mshirika wa vipi!
 
Ninawaza kwa sauti, hivi ni kweli kabisa Rais Samia atakuwa hajamnunia Rais Ruto kwa kuchepusha uwekezaji wa refinery kutoka Tanga kwenda Lamu?

Nasema hivi kwakuwa mazingira ya namna mradi huu ulipotangazwa kwa mara ya kwanza kuwa utatekelezwa Tanga, ni kama kulikuwa na consensus baina ya Tanzania, Kenya na Uganda.

Mabadiliko yaliyofanywa na mwekezaji, Dangote pamoja na Rais Ruto kupeleka mradi Lamu, yameibua mgawanyiko wa dhahiri; Uganda wamesema wao wataendelea na mradi wao wa refinery yao wakati huo watashirikiana na Tanzania kwenye mradi wa Tanga. Wanachama wengine wa EAC kama Rwanda wao wameshathibitisha kushiriki uwekezaji wa Dangote.

Swali linabaki, kama sisi tu watanzania wakawaida tumenuna kwa Rais Ruto kutupiga chenga ya mwili kuchepusha mradi huu kutoka Tanga kwenda Lamu, vipi kwa Rais wetu? Ingawa kidoplomasia tunapeana mikono, kwa jambo kubwa kama hili lenye maslahi makubwa ya nchi, ni wazi litaleta hisia hasi haswa katika ustawi wa mashirikiano yetu katika Jumuiya ya Afrika Mashariki.
Ruto analaumiwa bure, wa kulaumiwa ni viongozi wenu wasiokuwa na maono, mmekosa hata bunge lenye akili ! Museveni pamoja na uzee wake wote huo bado amewazidi akili. Nyie endeleeni na siasa zenu tu za k8shenzi za kuwindana na kutafuta vyeo kupitia uchawa.

Ndio hivyo basi tena gangeni yajayo, hili limeshawaponyoka
 
Rais Fake Kapatikana kwa kura Fake na kapatikana kimiujiza yani kura zilipigwa Milioni 32.7 kwa muda wa saa 6 pekee.
Zikahesabiwa ndani ya saa 72 .
maana yake kura 126 zilihesabiwa kwa sekunde 1 na kura 7569 kwa dakika moja tu
 
Sio kwenye refinery tu, hata kwenye mradi wa LNG ambao ni WA muda mrefu Bado mko kwenye porojo za michoro na tafiti. Inshort nyie ni wababaishaji.
Huu mradi wa LNG kama hautaanza wakati huu wa Trump, ndio hivyo tena tusahau. Democrats wakiingia tu 2028 watabadili plans zote za kufavor FF (fossil fuels).
 
Sio kwenye refinery tu, hata kwenye mradi wa LNG ambao ni WA muda mrefu Bado mko kwenye porojo za michoro na tafiti. Inshort nyie ni wababaishaji.
Boss naona big boys wanataka kuupa huu mradi lifeline, hapa sasa ni wenye maamuzi wafanye kweli isiwe kama Dangote😊.

From LinkedIn
Caroline Kimeu and Alexandra Wexler Snow still think Greta rules. And worse! The Wall Street Journal opens its pages for such articles. I know it was on October 3rd and few people are reading the WSJ.

What next? Greenpeace Dinghies? Greta in a sail boat. No! The oil majors are pouring investment in Africa oil and Gas sectors. ExxonMobil has outlined a massive potential investment of up to $24 billion earmarked specifically for Nigerias deep-water oil fields which includes $15 billion to $16 billion specifically dedicated to developing a new Floating Production, Storage, and Offloading (FPSO) unit for the Bosi field

On a broader scale, total upstream oil and gas capital expenditure across Africa is projected to reach $41 billion Tanzania’s energy which is now approaching its most significant economic milestone. A consortium of oil majors led by Shell, Equinor, and ExxonMobil is pushing toward a Final Investment Decision (FID) on a colossal $42 billion LNG export terminal.

Alexandra Wexler. "South Africa' s primary gas supply—piped from the Pande-Temane fields in Mozambique via the Rompco pipeline—is projected to decline sharply around 2028, threatening key industrial sectors and Sasols operations.

Alternative liquefied natural gas (LNG) terminal projects, such as the Richards Bay proposals or the stalled Karpowership deals, have been delayed by red tape and environmental permit denials.

South Africa cannot afford to abandon coal overnight because it simply lacks the massive financial capital required for a rapid transition, and its economy remains fundamentally dependent on coal for roughly 80% of its electricity generation."
 
Ninawaza kwa sauti, hivi ni kweli kabisa Rais Samia atakuwa hajamnunia Rais Ruto kwa kuchepusha uwekezaji wa refinery kutoka Tanga kwenda Lamu?

Nasema hivi kwakuwa mazingira ya namna mradi huu ulipotangazwa kwa mara ya kwanza kuwa utatekelezwa Tanga, ni kama kulikuwa na consensus baina ya Tanzania, Kenya na Uganda.

Mabadiliko yaliyofanywa na mwekezaji, Dangote pamoja na Rais Ruto kupeleka mradi Lamu, yameibua mgawanyiko wa dhahiri; Uganda wamesema wao wataendelea na mradi wao wa refinery yao wakati huo watashirikiana na Tanzania kwenye mradi wa Tanga. Wanachama wengine wa EAC kama Rwanda wao wameshathibitisha kushiriki uwekezaji wa Dangote.

Swali linabaki, kama sisi tu watanzania wakawaida tumenuna kwa Rais Ruto kutupiga chenga ya mwili kuchepusha mradi huu kutoka Tanga kwenda Lamu, vipi kwa Rais wetu? Ingawa kidoplomasia tunapeana mikono, kwa jambo kubwa kama hili lenye maslahi makubwa ya nchi, ni wazi litaleta hisia hasi haswa katika ustawi wa mashirikiano yetu katika Jumuiya ya Afrika Mashariki.
Ni dhahiri sisi Tz tulileta vikwazo vungi kwa muwekezaji,maisha ni kukimbilia fursa na kwenda na wakati, Kenya alilegeza uzi bila shaka.
 
Ni dhahiri sisi Tz tulileta vikwazo vungi kwa muwekezaji,maisha ni kukimbilia fursa na kwenda na wakati, Kenya alilegeza uzi bila shaka.
Lazima. Hustler anamapungufu yake lakini amegundua wawekezaji wanataka incentives lazima ushindane na nchi zingine wanalinganisha nani anatoa incentive kibao, ni kama tu kwa Trump Amazon walivyotaka HQ mpya, States karibu zote walikuwa wanagombania mwisho wa siku Virginia wakashinda.
 
Lazima. Hustler anamapungufu yake lakini amegundua wawekezaji wanataka incentives lazima ushindane na nchi zingine wanalinganisha nani anatoa incentive kibao, ni kama tu kwa Trump Amazon walivyotaka HQ mpya, States karibu zote walikuwa wanagombania mwisho wa siku Virginia wakashinda.
Sijui mama Wanu alifeli wapi
 
Back
Top Bottom