Mapungufu katika Wimbo wa Taifa la Tanzania

Mapungufu katika Wimbo wa Taifa la Tanzania

Wana jamvi katika pitapita yangu ikiwemo humu jf neno ufisadi TZ ni lazima nikutane nalo kana kwamba imekua ni kama fasheni iliyoko sokoni. Je kuna uwezekano wakufanyia marekebisho wimbo wa taifa na kuongeza neno UFISADI, SERIKALI LEGELEGE, na mambo mengine yaliyoshamiri ongezea maneno utakayona yatafaa.

Kwazi kwenu wanajamvi
 
binafsi naona iko haja ya kufanya mabadiliko pale kwenye maneno "wabariki viongozi wake" na badala yake iwe ''walaani viongozi wezi'', maana naamini hakuna faida au maana ya kuendelea kuimba yale maneno ya mwanzo maana kila tunapoimba maneno hayo tunakuwa tunawaombea yaani tunawatakia baraka wakati wanachowatendea wananchi wao ni udhalimu mkubwa. nadhani inafaa sana kwenye mchakato wa katiba mpya hili nalo liangaliwe.
 
Ubeti wa kwanza lazima uanze na Afrika kwa kuwa Tanzania ipo ndani ya Afrika(ni nchi iliyopo Afrika) .Nchi nyingine za Afrika lazima zibarikiwe kwanza na ndipo ibarikiwe Tanzania.Nchi za Afrika zisipokuwa salama(zikiwa na njaa na vita) basi na Tanzania haitakuwa salama

Hekima+ Umoja = Uzalendo,kwa kuwa hekima ya viongozi pamoja na umoja wao na watanzania utafanya kusiwe na ubinafsi ambao hupelekea ufisadi.Hekima ikizidi hutambua kuwa hii mali ni ya umma na huo ndio uzalendo wenyewe


Uhuru,hapa tunamuomba Mungu adumishe uhuru wetu,uhuru wa nchi kujiamulia mambo yake yenyewe kupitia ngazi nyingi za kata,wilaya,mkoa hadi Taifa BADALA ya kuamuliwa na watu toka mataifa mengine.Umoja ,hapa lazima tumuombe Mungu atuzidishie umoja kati ya watanzania,muungano wa Tanzania uzidi kudumu ili Tanzania ipate maendeleo


Kumbuka Mungu yupo japo serikali haina dini lakini watu wa Tanzania wana dini jiulize huo wimbo unaimbwa na nani?,unaimbwa na wanadamu(watanzania) ambao wana dini.
Pia unapofanya jambo lolote lazima umtangalize Mungu bila kujali wewe ni dini gani.

Kuhamasisha watu wafanye kazi,hii ni kazi ya viongozi ambao nao wanabarikiwa kupitia wimbo huu.


MWISHO : Hakuna haja ya kubadilisha wimbo wa Taifa ,mtoa hoja hana hoja ya msingi.Maana tukiacha craps hizi za kubadili wimbo wa taifa ziendelee basi mtatuletea craps nyingine za kubadili bendera ya taifa(ujinga)

Hii ni hoja ya msingi sana. Wimbo wa Taifa alamu muhimu ya Taifa. Hivyo kuijadili ni muhimu. Hii ya kuimba wabariki viongozi wake hata mimi napingana nayo. Kwa nini isiwe wabariki watu wake?
 
Wimbo wa Kenya umekaa sawa!


Ee Mungu nguvu yetu
Ilete baraka kwetu
Haki iwe ngao na mlinzi
Natukae na undugu
Amani na uhuru
Raha tupate na ustawi.

Amkeni ndugu zetu
Tufanye sote bidii
Nasi tujitoe kwa nguvu
Nchi yetu ya Kenya
Tunayoipenda
Tuwe tayari kuilinda

Natujenge taifa letu
Ee, ndio wajibu wetu
Kenya istahili heshima
Tuungane mikono
Pamoja kazini
Kila siku tuwe na shukrani

Basi yule anaeona kuwa wimbo ndio maendeleo au nuksi, aufuate/aende akaishi ile nchi yenye wimbo nzuri kwake.
 
Unajua huu wimbo ulitungwa kipindi cha viongozi waliokuwa waadilifu chini ya Nyerere na Sokoine ambapo mtu kupokea rushwa au kufanya ufisadi alikuwa kwanza aende kanisani au msikitini kumuomba mungu asije akakamatwa maana alikuwa anajua kitakachofuatia ni nini baada ya hapo, lakini sio sasa ambapo kula rushwa na kufanya ufisadi ni sehemu ya ushindani kwa viongozi wetu wa sasa, na walaaniwe voingozi wote wanaofanya mpaka tuuchukie wimbo wetu wa taifa laana ipo nyuma yao hawa makafiri
 
Wimbo huu wa Taifa letu unanikwaza sana pale ninapokuwa naimba au kuusikia watu wakiiamba hasa kwenye ubeti wa kwanza pale kwenye mstari wa Pili unaosema Wabariki viongozi wake Daima huwa nawaza mengi ni hawa viongozi mafisadi wa nchi hii ndio huwa nawaombea au maana yake nikiimba ndio wabadilike huwa nafikiri naendelea kuwaombea maisha mema waendelee kutubuluza...Sijui kwanini huwa nawaza viibaya kwani nikifika kwenye sehemu hiyo huwa nakaa kimya kabisa, ebu nisaidieni maana yake kuwaombea akina nani hawa hawa wanaojiongezea Posho wapendavyo?


WIMBO WA TAIFA – (TANZANIA NATIONAL ANTHEM)
1. Mungu Ibariki Afrika, (God Bless Africa)
Wabariki Viongozi Wake, (bless her leaders)
Hekima, Umoja na Amani (wisdom, unity and peace)
Hizi ni Ngao Zetu,(these are our shields)
Afrika na Watu Wake. (Africa and her people)
Ibariki, Afrika, (Bless,Africa)
Ibariki, Afrika, (Bless,Africa)
Tubariki, Watoto wa Afrika,(Bless, Children of Africa)
 
Duu,,,itabidi nami nisiwe naimba eneo hilo aisee, Japo baibo inasema waombeeni adui zenu.
 
Huwa natamani kubadilisha kale kasehemu ila sina uwezo.....siwezi kuwaombea Viongozi wanaoniweka kwenye mateso kila siku nabaki kunung'unika tu na kuhuzunika
Duu,,,itabidi nami nisiwe naimba eneo hilo aisee, Japo baibo inasema waombeeni adui zenu.
 
Wimbo huu wa Taifa letu unanikwaza sana pale ninapokuwa naimba au kuusikia watu wakiiamba hasa kwenye ubeti wa kwanza pale kwenye mstari wa Pili unaosema Wabariki viongozi wake Daima huwa nawaza mengi ni hawa viongozi mafisadi wa nchi hii ndio huwa nawaombea au maana yake nikiimba ndio wabadilike huwa nafikiri naendelea kuwaombea maisha mema waendelee kutubuluza...Sijui kwanini huwa nawaza viibaya kwani nikifika kwenye sehemu hiyo huwa nakaa kimya kabisa, ebu nisaidieni maana yake kuwaombea akina nani hawa hawa wanaojiongezea Posho wapendavyo?


WIMBO WA TAIFA – (TANZANIA NATIONAL ANTHEM)
1. Mungu Ibariki Afrika, (God Bless Africa)
Wabariki Viongozi Wake, (bless her leaders)
Hekima, Umoja na Amani (wisdom, unity and peace)
Hizi ni Ngao Zetu,(these are our shields)
Afrika na Watu Wake. (Africa and her people)
Ibariki, Afrika, (Bless,Africa)
Ibariki, Afrika, (Bless,Africa)
Tubariki, Watoto wa Afrika,(Bless, Children of Africa)

Na ndipo laana ilipojichimbia maana Mungu hana hiana, si mnaona anaendelea kuwabariki kwa kuwapa uhai mrefu na mateso ndo kila uchao kwa sisi akina kalaghabao
 
siku moja nilikuwa napita karibu na msikiti wa bondenihapo arusha kulikuwa na mkutano mkubwa wa wanaojiita waislamu shehe mmoja akwaanadai eti wimbo wa taifa na dua (sala) ya kufungua bunge ni lazima ibadilishwekwani ni za kikristo....akasema watapeleka mapendekezo serikalinivibadilishwe....mimi ktk kutafakari kwangu...nikajiuliza sasa vibadilishweviweje badala ya ilivo sasa hivi........hapo ndipo nikagundua jamanikuwa......fikra za aliyendani mya boksi hutegemeana sana na ukubwa wa boksialilomo.
Hebu naombeni mchango wenu wana jf..,undani wa matakwa haya.....!

 
Ningependekeza tubadili maneno yaliyoko kwenye
wimbo wa taifa...."WABARIKI VIONGOZI WAKE "
Badala yake "WABARIKI WANANCHI WAKE"


Na kama Muungano utavunjwa na wapemba basi maneno
"Mungu ibariki TANZANIA "
Iwe "Mungu ibariki Tanganyika"
 
Ningependekeza tubadili maneno yaliyoko kwenye
wimbo wa taifa...."WABARIKI VIONGOZI WAKE "
Badala yake "WABARIKI WANANCHI WAKE"


Na kama Muungano utavunjwa na wapemba basi maneno
"Mungu ibariki TANZANIA "
Iwe "Mungu ibariki Tanganyika"


Ni kweli kabisa mkuu,Tanganyika ndio nchi yetu.
 
ningependekeza tubadili maneno yaliyoko kwenye
wimbo wa taifa...."wabariki viongozi wake "
badala yake "wabariki wananchi wake"


na kama muungano utavunjwa na wapemba basi maneno
"mungu ibariki tanzania "
iwe "mungu ibariki tanganyika"

kiufupi, huo wimba haufai kabisaaaaa... Kwa kuwa ni wimbo wa ibada wa kanisa katoliki.
 
kiufupi, huo wimba haufai kabisaaaaa... Kwa kuwa ni wimbo wa ibada wa kanisa katoliki.

Makamasi ndo tatizo ndio mnavyofundishana misikitini. Uliza asili yake wapi. Ndo nyie mnasema Kirefu cha VAT ni VATICAN
 
kiufupi wimbo wooooooooooooooooooooooote ufutwe na utungwe mwingine na uwe na aya moja tu yenye mistari miwili basi. hakuna cha wabariki viongozi wala nini.

napendekeza huu hapa

Mungu ibariki Tanganyika
wabariki wananchi wake.

Amen
 
kiufupi, huo wimba haufai kabisaaaaa... Kwa kuwa ni wimbo wa ibada wa kanisa katoliki.

Huo wimbo unamtaja MUNGU aliye hai aibariki Tanzania. Sasa unapo sema ni wa kanisa katoliki nakushangaa. Je wewe unamtumikia mungu yupi?
 
kiufupi wimbo wooooooooooooooooooooooote ufutwe na utungwe mwingine na uwe na aya moja tu yenye mistari miwili basi. hakuna cha wabariki viongozi wala nini.

napendekeza huu hapa

Mungu ibariki Tanganyika
wabariki wananchi wake.

Amen

[TABLE="width: 95, align: center"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Wimbo wa taifa
wa Tanganyika

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 2"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mungu ibariki Afrika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Wabariki wananchi wake
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Hekima, umoja na amani
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Hizi ni ngao zetu
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Afrika na watu wake
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 2"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Ibariki, Afrika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Ibariki, Afrika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Tubariki, watoto wa Afrika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 2"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mungu ibariki Tanganyika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Dumisha uhuru na umoja
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Wake kwa waume na watoto
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mungu, ibariki
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Tanganyika, na watu wake
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 2"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Ibariki, Tanganyika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Ibariki, Tanganyika
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Tubariki, watoto wa Tanganyika
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Back
Top Bottom