Mamlaka naomba iunde kikosi maalumu kichunguze tukio la kupotea kwa Askari Emmanuelle Govella

careenjibebe

JF-Expert Member
May 28, 2020
1,075
2,000
Mdogo wake alisema walipoiwasha simu yake ilionyesha siku ya mwisho hiyo tar 26 Juni aliongea na mtu mmoja tu askari mwenzake hakuna simu nyingine iliyoingia Wala kutoka,hii habari inatembea gazeti la mwananchi
Si mchezo! Kwasiku aliongea na mtu mmoja tu? Inamaana hata hata mpenzi?
 

FURY BORN

JF-Expert Member
Jul 11, 2020
462
1,000
Usitutoe kwenye njia hakuna system inayofanya kazi kienyeji kwa kiwango hicho mkuu.
Mkuu siku nilipocomment hapa uliniona nakutoa kwenye mada:- haya ndo maelezo ya polisi Kwa niaba ya gazeti la mwananchi:- soma Kwa makini ujifunze kitu.
By Waandishi Wetu
More by this Author

Dodoma. Siku moja baada ya Gazeti la Mwananchi kuripoti kutoweka kwa ofisa wa Polisi aliyekuwa mkuu wa Kituo cha Polisi cha Mji wa Kiserikali Mtumba, Emmanuel Govela, Jeshi la Polisi limesema linamtafuta ofisa huyo, huku mama yake mzazi akisema amepoteza tumaini la kusaidiwa na jeshi hilo.

Govela (39) tangu apoteze mawasiliano na ndugu zake Juni 26, 2021, bado hajulikani aliko, licha ya jitihada za kumtafuta za ndugu zake na Jeshi la Polisi.

Akizungumza na Mwananchi jana kwa simu, mama mzazi wa Govela, Monica Maluli alisema amepoteza tumaini la kusaidiwa na polisi kumtafuta mwanawe kutokana na kauli alizoambiwa.

Monica, anayeishi Kijiji cha Mtera alisema wadogo zake na ofisa huyo (Govela) walikwenda polisi ikiwa ni siku ya 29 tangu walipokosa mawasiliano naye, wakaambiwa hata wao walikuwa wanamtafuta.

Alisema baada ya mjadala waliangalia simu ya mwanawe na kukuta ilifanya mawasiliano ya mwisho na polisi (anataja jina), lakini anashangaa kwa nini mhusika haulizwi.

Soma zaidi hapa: Ndugu walia askari polisi kutoweka siku 41

ADVERTISEMENT

“Mwanangu sijamuona, lakini mambo mawili yananiumiza sipati majibu, moja wadogo zake walikuta sare alizozitumia wakati anavishwa nyota ya pili. Hajatumikia cheo hicho. Lakini, hadi wanangu wanawasha simu kuna polisi alimpigia Emma mwezi wa sita tarehe 26 jioni ndio ikawa mwisho,” alisema mama huyo kwa uchungu.

Monica alisema ana mambo mengi moyoni, lakini ni ngumu kuyasema mapema. Alidai kauli ya mwisho waliambiwa na polisi (anamtaja jina) kwamba wamemtafuta wameshindwa, hivyo ndugu nao wasaidie.

Polisi wazungumza

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma, Onesmo Lyanga alipoulizwa jana kuhusu suala hilo alisema taarifa rasmi itatolewa na msemaji wa Jeshi la Polisi nchini.

Mwananchi lilimtafuta Msemaji wa Jeshi hilo, David Misime ambaye alijibu kuwa wanaendelea kufanya uchunguzi wa tukio hilo.

“Mkaguzi (Govela) ambaye imedaiwa haonekani na wala hakuna anayejua alipo na haijulikani nini kilichomsibu hadi sasa, Jeshi la Polisi linaendelea kufanya uchunguzi. Taarifa zimesambazwa mikoa mbalimbali kama ilivyo taratibu za kumtafuta mtu aliyetoweka/potea bila taarifa zozote,” alisema Misime.

Misime alisema taratibu za kiuchunguzi nazo zinaendelea na Jeshi la Polisi linatoa wito kwa mtu mwenye taarifa zozote zitakazosaidia kupatikana kwa mkaguzi huyo, asisite kuwasiliana na kituo chochote cha polisi au kiongozi yeyote.

Tangazo latolewa kanisani

Mwananchi liliwasiliana pia na diwani wa Mtera jana, eneo ambalo ni nyumbani kwao Govela aliyesema tangazo la kutoweka kwa polisi huyo lilitangazwa kanisani.

Diwani huyo, Zawadi Maulya alisema akiwa kanisani kwenye ibada alisikia tangazo la kupotea kwa askari polisi huyo na baadaye alielezwa mkasa mzima. “Leo (jana) ndiyo nimepata ukweli, watu walizungumzia jambo hilo baada ya kusikia kupitia vyombo vya habari (Mwananchi), kuwa ni mtoto wa mama Yuda ambaye namfahamu vizuri,” alisema Maulya.

Alisema anaifahamu familia ya askari huyo na hasa mama yake mzazi kuwa ni mcha Mungu, ingawa tabia na mienendo ya askari hawezi kuifahamu kwa kuwa ni muda mrefu tangu atoke kijijini
 

Nyanje

JF-Expert Member
Jul 25, 2013
278
250
Mkuu siku nilipocomment hapa uliniona nakutoa kwenye mada:- haya ndo maelezo ya polisi Kwa niaba ya gazeti la mwananchi:- soma Kwa makini ujifunze kitu.
By Waandishi Wetu
More by this Author

Dodoma. Siku moja baada ya Gazeti la Mwananchi kuripoti kutoweka kwa ofisa wa Polisi aliyekuwa mkuu wa Kituo cha Polisi cha Mji wa Kiserikali Mtumba, Emmanuel Govela, Jeshi la Polisi limesema linamtafuta ofisa huyo, huku mama yake mzazi akisema amepoteza tumaini la kusaidiwa na jeshi hilo.

Govela (39) tangu apoteze mawasiliano na ndugu zake Juni 26, 2021, bado hajulikani aliko, licha ya jitihada za kumtafuta za ndugu zake na Jeshi la Polisi.

Akizungumza na Mwananchi jana kwa simu, mama mzazi wa Govela, Monica Maluli alisema amepoteza tumaini la kusaidiwa na polisi kumtafuta mwanawe kutokana na kauli alizoambiwa.

Monica, anayeishi Kijiji cha Mtera alisema wadogo zake na ofisa huyo (Govela) walikwenda polisi ikiwa ni siku ya 29 tangu walipokosa mawasiliano naye, wakaambiwa hata wao walikuwa wanamtafuta.

Alisema baada ya mjadala waliangalia simu ya mwanawe na kukuta ilifanya mawasiliano ya mwisho na polisi (anataja jina), lakini anashangaa kwa nini mhusika haulizwi.

Soma zaidi hapa: Ndugu walia askari polisi kutoweka siku 41

ADVERTISEMENT

“Mwanangu sijamuona, lakini mambo mawili yananiumiza sipati majibu, moja wadogo zake walikuta sare alizozitumia wakati anavishwa nyota ya pili. Hajatumikia cheo hicho. Lakini, hadi wanangu wanawasha simu kuna polisi alimpigia Emma mwezi wa sita tarehe 26 jioni ndio ikawa mwisho,” alisema mama huyo kwa uchungu.

Monica alisema ana mambo mengi moyoni, lakini ni ngumu kuyasema mapema. Alidai kauli ya mwisho waliambiwa na polisi (anamtaja jina) kwamba wamemtafuta wameshindwa, hivyo ndugu nao wasaidie.

Polisi wazungumza

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma, Onesmo Lyanga alipoulizwa jana kuhusu suala hilo alisema taarifa rasmi itatolewa na msemaji wa Jeshi la Polisi nchini.

Mwananchi lilimtafuta Msemaji wa Jeshi hilo, David Misime ambaye alijibu kuwa wanaendelea kufanya uchunguzi wa tukio hilo.

“Mkaguzi (Govela) ambaye imedaiwa haonekani na wala hakuna anayejua alipo na haijulikani nini kilichomsibu hadi sasa, Jeshi la Polisi linaendelea kufanya uchunguzi. Taarifa zimesambazwa mikoa mbalimbali kama ilivyo taratibu za kumtafuta mtu aliyetoweka/potea bila taarifa zozote,” alisema Misime.

Misime alisema taratibu za kiuchunguzi nazo zinaendelea na Jeshi la Polisi linatoa wito kwa mtu mwenye taarifa zozote zitakazosaidia kupatikana kwa mkaguzi huyo, asisite kuwasiliana na kituo chochote cha polisi au kiongozi yeyote.

Tangazo latolewa kanisani

Mwananchi liliwasiliana pia na diwani wa Mtera jana, eneo ambalo ni nyumbani kwao Govela aliyesema tangazo la kutoweka kwa polisi huyo lilitangazwa kanisani.

Diwani huyo, Zawadi Maulya alisema akiwa kanisani kwenye ibada alisikia tangazo la kupotea kwa askari polisi huyo na baadaye alielezwa mkasa mzima. “Leo (jana) ndiyo nimepata ukweli, watu walizungumzia jambo hilo baada ya kusikia kupitia vyombo vya habari (Mwananchi), kuwa ni mtoto wa mama Yuda ambaye namfahamu vizuri,” alisema Maulya.

Alisema anaifahamu familia ya askari huyo na hasa mama yake mzazi kuwa ni mcha Mungu, ingawa tabia na mienendo ya askari hawezi kuifahamu kwa kuwa ni muda mrefu tangu atoke kijijini
Mkuu Bado nasimamia nilichokueleza jambo ambalo pengine linaweza kufanywa na baadhi ya askari wachache haliwezi kuwa ni mpango wa jeshi.
 

Rusumo one

JF-Expert Member
Oct 4, 2018
1,623
2,000
Mpuuzi wa kiwango cha lami wewe unataka unataka nikuambie alipo wakati ndg zake wapo? Umerusha mada humu Jf members tumtafute? Polisi wenzie hawajui alipo kwanza naomba kujua jinsia yako maana inawezekana ni hawara yako kakukopa nenda chukua gwanda zake vaa kaweke barrier pale Maria de mathias uvune, acha shobo
Mkuu kwa vyovyote wewe ni pumbavu to the highest level,huna Cha kuchangia ZAIDI ya chuki pimbi!!!
 

Kinoamiguu

JF-Expert Member
Nov 29, 2018
4,778
2,000
Haieleweki ndugu yangu kwanza Sisi majirani tuliowengi miezi yote hatukuweza kujua kama jamaa ni askari mpaka ulipovunjwa mlango wake na kukuta uniform Tena alikuwa na nyota Mbili wenzake walisema alikuwa mkuu wa kituo cha mtumba mji wa kiserikali nafkiri hakutaka watu wamjue kama ni askari.
Askari kupotea/ kufa sawa tu. Wale ni binadamu washenzi na wapuuzi sana
 

Nyanje

JF-Expert Member
Jul 25, 2013
278
250
Mpuuzi wa kiwango cha lami wewe unataka unataka nikuambie alipo wakati ndg zake wapo? Umerusha mada humu Jf members tumtafute? Polisi wenzie hawajui alipo kwanza naomba kujua jinsia yako maana inawezekana ni hawara yako kakukopa nenda chukua gwanda zake vaa kaweke barrier pale Maria de mathias uvune, acha shobo
Jinga kweli aliyekuomba umtafute nani?
 

Rusumo one

JF-Expert Member
Oct 4, 2018
1,623
2,000
Jinga kweli aliyekuomba umtafute nani?
Mimi Kuna sehemu nimezungumzia kumtafuta insp? Aliyeleta Uzi ww kumtafuta niwe Mimi? Umeshindwa kumtafuta Dom na viunga vyake kwa haraka unaleta Jf alafu unabwatuka kumbe ww zwazwa tu, huna vyanzo vya maana vya kumpata, acha vyombo vya uchunguzi vifanye yao
 

Nyanje

JF-Expert Member
Jul 25, 2013
278
250
Mimi Kuna sehemu nimezungumzia kumtafuta insp? Aliyeleta Uzi ww kumtafuta niwe Mimi? Umeshindwa kumtafuta Dom na viunga vyake kwa haraka unaleta Jf alafu unabwatuka kumbe ww zwazwa tu, huna vyanzo vya maana vya kumpata, acha vyombo vya uchunguzi vifanye yao
Kama huna la kuchangia si upige kimya umbwa wewe
 

Kufa c mwiko

JF-Expert Member
May 26, 2013
627
250
Ukifuatilia kwa umakini stori hii eneo la kuanza kufuatilia kupotea kwa huyo askari ni Yale mawasiliano yake ya mwisho yaani tarehe 25 June na 26 haijalishi hata kama ni askari wenzie.
 

Chamdumbwi

Senior Member
Jul 23, 2013
193
225
Ukifuatilia kwa umakini stori hii eneo la kuanza kufuatilia kupotea kwa huyo askari ni Yale mawasiliano yake ya mwisho yaani tarehe 25 June na 26 haijalishi hata kama ni askari wenzie.
Kuna stori za vijiwe vya kahawa zinasema labda watumie mbwa maalumu kufuatilia harufu yake.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom