Mambo 10 usiyoyajua kuhusu Tanzania

Mambo 10 usiyoyajua kuhusu Tanzania

nchi pekee inayo fanana na kitabu cha kusadikika
 
Nchi pekee inayohangaika na wapinzani badala ya kuwapotezea tu.
 
Ndo nchi pekee yenye RAIA wanaoogopa sana polis wanashindwa hata kuandamana kudai haki zao!
 
Ni nchi pekee Jaja ( Kijana mwendesha bodaboda huko Brazil ) aliletwa hapa Nchini na kucheza ligi kuu.
Mbaya gani kama alikuja cheza ligi kuu na akacheza vizuri? Sioni dhambi kuendesha bodaboda huko alikotoka inaonyesha alikuwa jasiri kiasi gani hadi kujikwamua. Woga wako ndio umasikini wako. ..kazi ni kazi tu
 
Ndo nchi pekee ambayo
*wanasheria 6 kati ya 10 ni vi.la.za.
* wahasibu 6 kati ya 10 nj vi.la.za.
* wakufunzi 6 kati ya 10 ni vi.la.za
* wahandisi 6 kati ya 10 ni vi.la.za
* polisi 6 kati ya 10 ni vi.la.za
* mawaziri 6 kati ya 10 ni vi.la.za
* wabunge 6 kati ya 10 ni vi.la.za

Hii ni report iliyotolewa kuwa 61% ya wahitimu wa vyuo vikuu ni vi.la.za
 
Nimesoma point ya kwanza na ya pili nikaona upuuzi tu hivyo sijaimaliza nikaja kutoa mawazo juu ya upuuzi uliouandika kwa sababu unaonekana fika wewe ni mwana kisamvu.
 
Ndio nchi pekee ambayo African language(Kiswahili) hutumika kufundishia elimu ya msingi halafu ghafla hutumia kiingereza kufundishia elimu ya sekondari na vyuo. Ndo maana tunakuwa na PhD holder hawezi kuongea Kiingereza, na je hakukariri aliwezaje kujifunza kwa lugha asiyoielewa!

Yaani wewe ndo umechangia kitu kikubwa sana! Ahsante sana, kila siku nautazama mfumo wa elimu usioeleweka hadi nashindwa kuwaelewa wahusika wanawaza nini?
Huwa linanikosesha usingizi hili suala. Hapana ubaya kama tutatumia Kiingereza tangu msingi hadi sekondari na elimu ya juu. Nchi zingine zote ambazo zinatumia Kiingereza kufundishia, hufanya hivyo tangu chekechea. Nionavyo mimi wakati muafaka hasa wa kujifunza lugha ni utotoni na siyo ukubwani. SA, Zimbabwe, Uganda naamini hata Kenya, Zambia, Malawi n.k wanatumia Kiingereza tangu chekechea. Mfumo huo hautakiua Kiswahili mfano ukiwa Kampala mjini Kiganda kinaendelea kama kazi hakijafa, Wazimbabwe wanaongea Kishona na Kiingereza pretty much equally. Hali kadhalika Afrika Kusini Kixhosa, Kizulu, Kisuthu, Kitswana, Kivenda, Kiswati vinatumika kwenye daily conversations na Kiingereza chao ni kile cha mzungu hasa. Hii solution ya mwendokasi ya kutumia wakalimani, itakuwa aibu kama naye mkalimani ni bogus. Besides, such a solution should be an interim measure
 
Ndio nchi pekee ambayo African language(Kiswahili) hutumika kufundishia elimu ya msingi halafu ghafla hutumia kiingereza kufundishia elimu ya sekondari na vyuo. Ndo maana tunakuwa na PhD holder hawezi kuongea Kiingereza, na je hakukariri aliwezaje kujifunza kwa lugha asiyoielewa!
Kweli
 
Ndio nchi pekee ambayo African language(Kiswahili) hutumika kufundishia elimu ya msingi halafu ghafla hutumia kiingereza kufundishia elimu ya sekondari na vyuo. Ndo maana tunakuwa na PhD holder hawezi kuongea Kiingereza, na je hakukariri aliwezaje kujifunza kwa lugha asiyoielewa!

We Jamaa una akili kishenzi.Umetisha.
 
22. Ni nchi pekee inayofyatua watoto ..
 
Nchi pekee yenye shirika la ndege lenye ndege mbili na wafanyakaz lukuki hata wengine hawajui kazi yao ni nn
 
Back
Top Bottom