Mambo 20 ya kipekee usiyoyajua kuhusu Tanga

Mambo 20 ya kipekee usiyoyajua kuhusu Tanga

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
374,166
Reaction score
866,415
  1. Reli ya Kwanza Tanzania Bara – Tanga (1893).
  2. Shule ya Kwanza ya Sekondari ya Serikali – Tanga (1890) (Tanga Old School).
  3. Shule ya Kwanza kabisa (ya Anglikana) nchini Tanzania – Magila, Muheza, Tanga (1848).
  4. Taasisi ya Kwanza ya Utafiti wa Malaria Duniani – Ubwari, Muheza, Tanga (1949).
  5. Hospitali ya Kwanza ya Kisasa – Tanga, Cliff Block (1895).
  6. Hoteli ya Kwanza ya Kifahari na ya Kisasa nchini Tanzania – Tanga, Kaiserhof Hotel (1906).
  7. Shamba la Kwanza la Katani barani Afrika – Pangani, Tanga (1900).
  8. Nembo ya Benki Kuu ya Tanzania (BoT) imetokana na msukumo wa Mashamba ya Katani ya Tanga, kwani zao hilo lilichangia zaidi ya 60% ya Pato la Taifa (GDP).
  9. Tanga lilikuwa jiji la kwanza kuwa Manispaa mnamo mwaka 1891.
  10. Tanga ilikuwa na soko la kwanza la kisasa nchini Tanzania – Soko la Uzunguni la mwaka 1903.
  11. Risasi ya kwanza ya Vita Kuu ya Kwanza ya Dunia barani Afrika ilifyatuliwa mkoani Tanga – Novemba 1913.
  12. Tanga ilikuwa na kanisa la kwanza nchini Tanzania – Magila Msalabani, Muheza (miaka ya 1840).
  13. Tanga ilitoa mchungaji wa kwanza mzawa (wa Kilutheri) nchini Tanzania, Jacob Lumwe (1880 - 1970).
  14. Zaidi ya 95% ya kata za Jiji la Tanga zina upatikanaji wa maji safi na salama, na kulifanya kuwa jiji pekee nchini lenye takwimu hiyo.
  15. Tanga ina mfumo wa zamani zaidi wa majitaka unaofanya kazi hadi sasa katika ukanda wa Afrika Mashariki.
  16. Tanga inashikilia rekodi ya kuwa jiji lililopangwa vizuri zaidi (lenye mpangilio mzuri wa mitaa) katika Afrika Mashariki.
  17. Tanga inashikilia rekodi ya kuwa na maktaba ya kwanza ya umma nchini Tanzania (miaka ya 1950).
  18. Tanga ina mtambo wa kwanza wa kufua umeme kwa nguvu ya maji (hydroelectric) nchini Tanzania tangu mwaka 1905 kule Amani, Muheza.
  19. Bandari ya Tanga ndiyo bandari kongwe zaidi inayofanya kazi kwa muda mrefu zaidi katika Afrika Mashariki.
  20. Tanga ina mnara wa saa wa zamani zaidi nchini Tanzania (na pengine barani Afrika) uliojengwa mwaka 1901.
 
Ndio mana mie nilishasema tena kuwa Tanga ilipaswa iwe mkoa namba moja kimaendeleo hapa nchini kwakuwa Wajerumani waliwekeza kwanza Tanga na later Waingereza
ila vingine hapo wameongeza chumvi, mfano hotel ya kwanza(Luxurious) ni kama Arusha Hotel na Kilimanjaro kwa kaskazini, zilianza kuoperate miaka ya 1800 mpaka leo na kanisa ni hili la Roman hapa Zanzibar
 
Ndio mana mie nilishasema tena kuwa Tanga ilipaswa iwe mkoa namba moja kimaendeleo hapa nchini kwakuwa Wajerumani waliwekeza kwanza Tanga na later Waingereza
ila vingine hapo wameongeza chumvi, mfano hotel ya kwanza(Luxurious) ni kama Arusha Hotel na Kilimanjaro kwa kaskazini, zilianza kuoperate miaka ya 1800 mpaka leo na kanisa ni hili la Roman hapa Zanzibar
Na Lushoto ndio ilipaswa kuwa makao makuu ya Tanganyika
 
Poti,

Hivyo vyote twaita heritage.

Kizazi cha leo chapaswa kuenzi historia hiyo kwa kuboresha majengo hayo na miundombinu yote tuloachiwa na wakoloni.

Tuwaelimishe wabwanga wa leo.
Hicho kizazi chenyewe sass🙌🏿


View: https://vm.tiktok.com/ZSqLALBUq/ This post is shared via TikTok Lite. Download TikTok Lite to enjoy more posts: TikTok
 
21. Tanga ndiyo Mji pekee usipokuwa makini ukienda ndiyo moja kwa moja! Yaani hurudi tena. Ukifika Tanga utakutana na akina Mwa kibao kutoka Iringa na Mbeya, wameloea tangu miaka ya 1900.

22. Tanga ndiko mapenzi yalikozaliwa. Inaaminika Tanga ndiyo Mji ambao Adam na Hawa walikula tunda la kati kwa mara ya kwanza, halafu wakajikuta wako uchi. Yaani ile hadithi ya kwenye Biblia ilikuwa ni ya kweli, na ilitokea Tanga.
 
  1. Reli ya Kwanza Tanzania Bara – Tanga (1893).
  2. Shule ya Kwanza ya Sekondari ya Serikali – Tanga (1890) (Tanga Old School).
  3. Shule ya Kwanza kabisa (ya Anglikana) nchini Tanzania – Magila, Muheza, Tanga (1848).
  4. Taasisi ya Kwanza ya Utafiti wa Malaria Duniani – Ubwari, Muheza, Tanga (1949).
  5. Hospitali ya Kwanza ya Kisasa – Tanga, Cliff Block (1895).
  6. Hoteli ya Kwanza ya Kifahari na ya Kisasa nchini Tanzania – Tanga, Kaiserhof Hotel (1906).
  7. Shamba la Kwanza la Katani barani Afrika – Pangani, Tanga (1900).
  8. Nembo ya Benki Kuu ya Tanzania (BoT) imetokana na msukumo wa Mashamba ya Katani ya Tanga, kwani zao hilo lilichangia zaidi ya 60% ya Pato la Taifa (GDP).
  9. Tanga lilikuwa jiji la kwanza kuwa Manispaa mnamo mwaka 1891.
  10. Tanga ilikuwa na soko la kwanza la kisasa nchini Tanzania – Soko la Uzunguni la mwaka 1903.
  11. Risasi ya kwanza ya Vita Kuu ya Kwanza ya Dunia barani Afrika ilifyatuliwa mkoani Tanga – Novemba 1913.
  12. Tanga ilikuwa na kanisa la kwanza nchini Tanzania – Magila Msalabani, Muheza (miaka ya 1840).
  13. Tanga ilitoa mchungaji wa kwanza mzawa (wa Kilutheri) nchini Tanzania, Jacob Lumwe (1880 - 1970).
  14. Zaidi ya 95% ya kata za Jiji la Tanga zina upatikanaji wa maji safi na salama, na kulifanya kuwa jiji pekee nchini lenye takwimu hiyo.
  15. Tanga ina mfumo wa zamani zaidi wa majitaka unaofanya kazi hadi sasa katika ukanda wa Afrika Mashariki.
  16. Tanga inashikilia rekodi ya kuwa jiji lililopangwa vizuri zaidi (lenye mpangilio mzuri wa mitaa) katika Afrika Mashariki.
  17. Tanga inashikilia rekodi ya kuwa na maktaba ya kwanza ya umma nchini Tanzania (miaka ya 1950).
  18. Tanga ina mtambo wa kwanza wa kufua umeme kwa nguvu ya maji (hydroelectric) nchini Tanzania tangu mwaka 1905 kule Amani, Muheza.
  19. Bandari ya Tanga ndiyo bandari kongwe zaidi inayofanya kazi kwa muda mrefu zaidi katika Afrika Mashariki.
  20. Tanga ina mnara wa saa wa zamani zaidi nchini Tanzania (na pengine barani Afrika) uliojengwa mwaka 1901.
Nataka Nihamie Tanga,Nipe ABCD kwa ufupi...
 
21. Tanga ndiyo Mji pekee usipokuwa makini ukienda ndiyo moja kwa moja! Yaani hurudi tena. Ukifika Tanga utakutana na akina Mwa kibao kutoka Iringa na Mbeya, wameloea tangu miaka ya 1900.

22. Tanga ndiko mapenzi yalikozaliwa. Inaaminika Tanga ndiyo Mji ambao Adam na Hawa walikula tunda la kati kwa mara ya kwanza, halafu wakajikuta wako uchi. Yaani ile hadithi ya kwenye Biblia ilikuwa ni ya kweli, na ilitokea Tanga.
4837ee58-155d-4f94-a117-3cc622abb7e4.jpeg
 
Nataka Nihamie Tanga,Nipe ABCD kwa ufupi...
Kuhamia Tanga ni kama kuingia kwenye ulimwengu wa mahaba tulivu, ambapo kila siku inaanza kwa tabasamu na salamu zenye ukarimu uliotukuka.

Mji huu umepambwa kwa hewa safi ya bahari inayobeba manukato ya marashi ya karafuu, mdalasini, na upepo mwanana unaoamsha hisia za amani ya moyo.

Tofauti na hekaheka za majiji makubwa, maisha ya Tanga yanasafiri kwa mwendo wa unyenyekevu na utulivu mkubwa;
hakuna haraka wala fujo, ni mwendo wa madaha unaompa mwanadamu nafasi ya kuvuta pumzi na kufurahia uzuri wa maisha.

Watu wa huko wameumbwa kwa lugha laini, adabu ya asili, na mioyo iliyo wazi kuwakaribisha wageni, ukarimu unaokufanya ujisikie umekumbatiwa na kupendwa tangu siku yako ya kwanza unayokanyaga ardhi hiyo ya dhati.

Kutafuta makazi au kujishughulisha kiuchumi mjini Tanga ni safari ya kuridhisha isiyo na migogoro ya nafsi, kwani gharama za maisha zimekaa kwa namna ya kirafiki inayomlinda mtafutaji.

Chakula cha sokoni ni cha mboga safi na samaki wa jioni waliovuliwa kwa upendo, vyote vikipatikana kwa bei nafuu inayokupa amani ya mfuko na afya ya mwili.
Unapopita kwenye mitaa tulivu kama Raskazone, Chumbageni, au Bombo—iwe kwa baiskeli au bajaji—unakutana na mpangilio mzuri wa mji unaoleta ladha ya usalama na faraja
.
Fursa za kibiashara zilizopo kwenye maeneo ya utalii kama misitu ya Magoroto, fukwe za Pangani, au kupitia mzunguko wa bandari, zote zimekaa kama mwaliko wa kimahaba wa kujenga mustakabali imara kwenye ardhi yenye baraka na utulivu wa kudumu.

Retired
 
Kuhamia Tanga ni kama kuingia kwenye ulimwengu wa mahaba tulivu, ambapo kila siku inaanza kwa tabasamu na salamu zenye ukarimu uliotukuka.

Mji huu umepambwa kwa hewa safi ya bahari inayobeba manukato ya marashi ya karafuu, mdalasini, na upepo mwanana unaoamsha hisia za amani ya moyo.

Tofauti na hekaheka za majiji makubwa, maisha ya Tanga yanasafiri kwa mwendo wa unyenyekevu na utulivu mkubwa;
hakuna haraka wala fujo, ni mwendo wa madaha unaompa mwanadamu nafasi ya kuvuta pumzi na kufurahia uzuri wa maisha.

Watu wa huko wameumbwa kwa lugha laini, adabu ya asili, na mioyo iliyo wazi kuwakaribisha wageni, ukarimu unaokufanya ujisikie umekumbatiwa na kupendwa tangu siku yako ya kwanza unayokanyaga ardhi hiyo ya dhati.

Kutafuta makazi au kujishughulisha kiuchumi mjini Tanga ni safari ya kuridhisha isiyo na migogoro ya nafsi, kwani gharama za maisha zimekaa kwa namna ya kirafiki inayomlinda mtafutaji.

Chakula cha sokoni ni cha mboga safi na samaki wa jioni waliovuliwa kwa upendo, vyote vikipatikana kwa bei nafuu inayokupa amani ya mfuko na afya ya mwili.
Unapopita kwenye mitaa tulivu kama Raskazone, Chumbageni, au Bombo—iwe kwa baiskeli au bajaji—unakutana na mpangilio mzuri wa mji unaoleta ladha ya usalama na faraja
.
Fursa za kibiashara zilizopo kwenye maeneo ya utalii kama misitu ya Magoroto, fukwe za Pangani, au kupitia mzunguko wa bandari, zote zimekaa kama mwaliko wa kimahaba wa kujenga mustakabali imara kwenye ardhi yenye baraka na utulivu wa kudumu.

Retired
Mwambie kabisa kuwa saa mbili asubuhi bado usiku.
 
Back
Top Bottom