ha ha handio nchi pekee ambayo kingereza uwa kinaongelewa siku ya kuomba kazi tu,
HII KAULI AMEITOA LEO MH.POMBE AKIWA VIWANJA VYA FURAHISHA JIJINI MWANZA MAGUFUFI AMESEMA BADO ANAENDELEA NA ZOEZI LA WATUMISHI HEWA IKUMBUKWE MWEZI WA SITA ALITOA KAULI YA KWAMBA AMESIMAMISHA AJIRA KWA MDA USIOZIDI MIEZI MIWILI MPAKA SASA IMEPITA NA ANAENDELEA KUDHARAU WAPIGA KURA WAKE NIWAOMBE WALIMU NA IDARA YA AFYA AMBAO MNASUBIRI AJIRA AJIRA HAZIPO NA SERIKALI HAINA PESA TAFUTENI NJIA MBADALA YA KUYAMUDU MAISHA YENU KAMA SERIKALI AMEKOSWA HATA PESA ZA KUWALIPA WANACHUO WANAOENDA FIELD VYUO VIKUU JIONGEZENI HII NCHI SIYO SALAMA KWA UPANDE WA KIFEDHA NA WALE MLIOSIMAMISHWA KAZI MFANO KADA YA MAHAKAMA ,HARMASHAURI ,AFYA ILI KUPISHA ZOEZI LA UHAKIKI HASA MLIOAJIRIWA JUNE NDOO MMEFUKUZWA JUMLA KWA TAARIFA AMBAZO ZIPO POLENI NAJUA MTAUMIA ILA NDOO SERIKALI YENYEWE HII
Umeyachoka maisha ya mtaani????Kuwa makin
Twiga anapanda pipaNchi pekee mtoto anafaulu la saba bila kujua kusoma na kuandika
Nchi pekee Twiga anapanda pipa first class ila waliolipia nauli ya twiga hawajulikani
Nchi pekee Cong Cong Wang raia wa Kichina kuongoza mtihani wa Kiswahili ,wakati Mwajuma ndala ndefu wa Msoga kaishia kuandika vepeee ,ama neeene ,
Mbona na nchi nyingine wanalazimishwa kusoma sayansi na technologyNdio nchi pekee wanafunzi kulazimishwa kusoma masomo ya Sayansi eti ndio viwanda vitakuja
Tindiga na barbaig wanajua mzee nyerere anaongoza badoNdo nchi tajiri africa ila raia wake hawana furaha huku wengine wanajua mwalimu bado rais
Billion moja ya mbogaTanzania ni nchi pekee ambayo kiongozi anapewa bilioni 1 ya mboga
Kwanini7 .. umeksea kbisaaaaa na ,NB umksea
HehehehNi nchi pekee ambapo printed documents ni kizungu lakini unajaza sehemu zilizoachwa wazi Kiswahili
Psychosis.Umepigwa na maisha nini.the blame game.Kuna watu wanaweza kuwa wanaish Tanzania lakin kuna mambo yanayofanyika yanashangaza wengi wanaochungulia.
1. Ndo nchi pekee ambayo mwanachama wa upinzani anashangilia serikali kukwama na mapato kushuka hajui akiwa kwenye matatizo ya kutaka huduma atakwama hata yeye pia,
2. Nchi pekee dunian ambayo mpinzani akibambikiziwa kesi mwananchi wa chama tawala anashangilia , hajui IPO siku naye anaweza kuwa mpinzani , mfano lowassa alitoka Ccm akaenda upinzani
3. Ndo nchi pekee ambayo wanasiasa ni waongo na wasahaulifu kupita kiasi , na wanabadilisha maneno kila kukicha,
4.Ndo nchi pekee ambayo MTU anaweza kuchagufuliwa kwa miaka zaidi ya nane kuwa fisadi lakin pesa zikamfanya malaika ndani ya Siku moja,
5. Ndo nchi pekee mwanafunzi wa form four aliyepata division four na zero anaenda chuo kukuu kisa ni mtoto wa mkubwa , na wenye sifa wakiomba haki yao wanapigwa mabomu,
6. Ndo nchi pekee ambaye askari wake analalamika akiwa nyumbani kwake kuhusu mwanaye MKOPO wa chuo kuchelewa na kumwambia akadai haki yake lakin anawaza jinsi ya kutekeleza agizo LA kupiga mabomu watoto wa wengine wanaoandamana kudai haki kama mwanae
7. Ndo nchi pekee ambayo inaongozwa na misingi ya MTU ambaye ashatangulia mbele ya haki,
8. Ndo nchi pekee ambaye inamiliki maliasili physically, lakin economically wananufaika wengine, kama mlima Kilimanjaro kutumiwa na Kenya
9. Ndo nchi pekee ambayo vijana wanaojiita wapinzani hulalamika nitandaoni badala ya kuchukua hatua, wanaonekana kuwa na hoja nzuri na kusema tarehe moja kitanuka wakati hata majina wanayotumia ni fake na hawajuani
10. Tanzania ni nchi pekee ambayo MTU anatetewa sana na kuonekana hana kosa hata kama kabaka au kahujumu uchumi, kisa anatokea kanda fulan
NOTE THAT Ndo nchi pekee ambaye mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa sehem yake (zenji) analindwa kuliko rais wa marekani
Mwaweza ongezea mengine
Nikajua Ni issue za maanaKuna watu wanaweza kuwa wanaish Tanzania lakin kuna mambo yanayofanyika yanashangaza wengi wanaochungulia.
1. Ndo nchi pekee ambayo mwanachama wa upinzani anashangilia serikali kukwama na mapato kushuka hajui akiwa kwenye matatizo ya kutaka huduma atakwama hata yeye pia,
2. Nchi pekee dunian ambayo mpinzani akibambikiziwa kesi mwananchi wa chama tawala anashangilia , hajui IPO siku naye anaweza kuwa mpinzani , mfano lowassa alitoka Ccm akaenda upinzani
3. Ndo nchi pekee ambayo wanasiasa ni waongo na wasahaulifu kupita kiasi , na wanabadilisha maneno kila kukicha,
4.Ndo nchi pekee ambayo MTU anaweza kuchagufuliwa kwa miaka zaidi ya nane kuwa fisadi lakin pesa zikamfanya malaika ndani ya Siku moja,
5. Ndo nchi pekee mwanafunzi wa form four aliyepata division four na zero anaenda chuo kukuu kisa ni mtoto wa mkubwa , na wenye sifa wakiomba haki yao wanapigwa mabomu,
6. Ndo nchi pekee ambaye askari wake analalamika akiwa nyumbani kwake kuhusu mwanaye MKOPO wa chuo kuchelewa na kumwambia akadai haki yake lakin anawaza jinsi ya kutekeleza agizo LA kupiga mabomu watoto wa wengine wanaoandamana kudai haki kama mwanae
7. Ndo nchi pekee ambayo inaongozwa na misingi ya MTU ambaye ashatangulia mbele ya haki,
8. Ndo nchi pekee ambaye inamiliki maliasili physically, lakin economically wananufaika wengine, kama mlima Kilimanjaro kutumiwa na Kenya
9. Ndo nchi pekee ambayo vijana wanaojiita wapinzani hulalamika nitandaoni badala ya kuchukua hatua, wanaonekana kuwa na hoja nzuri na kusema tarehe moja kitanuka wakati hata majina wanayotumia ni fake na hawajuani
10. Tanzania ni nchi pekee ambayo MTU anatetewa sana na kuonekana hana kosa hata kama kabaka au kahujumu uchumi, kisa anatokea kanda fulan
NOTE THAT Ndo nchi pekee ambaye mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa sehem yake (zenji) analindwa kuliko rais wa marekani
Mwaweza ongezea mengine
Yaani wewe ndo umechangia kitu kikubwa sana! Ahsante sana, kila siku nautazama mfumo wa elimu usioeleweka hadi nashindwa kuwaelewa wahusika wanawaza nini?Ndio nchi pekee ambayo African language(Kiswahili) hutumika kufundishia elimu ya msingi halafu ghafla hutumia kiingereza kufundishia elimu ya sekondari na vyuo. Ndo maana tunakuwa na PhD holder hawezi kuongea Kiingereza, na je hakukariri aliwezaje kujifunza kwa lugha asiyoielewa!