Malisa ampinga kwa fact Polepole kuhusu CCM kuiletea maendeleo Moshi

Malisa ampinga kwa fact Polepole kuhusu CCM kuiletea maendeleo Moshi

Pamoja na misifa yote hiyo bado Moshi ina hadhi ya manispaa na Dodoma ina hadhi ya jiji
Dar es Salaam ni jiji lakini linaongoza kwa uchafu hata kwenye kiwango cha kimataifa, cha maana sio jiji ni uzuri wa huduma, miundombinu na umaridadi! Kuitwa jiji jina kama Dodoma haina tija!
 
Hakuna maendeleo yanayoletwa na chama sehemu flani ila watu wa eneo husika ndio wanaoweza kuleta maendeleo eneo husika kama hao wachaga waliamua kujenga eneo lao. Polepole lazima aongee hivyo ili awapotoshe wale wasiojua historia ya Moshi ili chama chake kipate kura
Hapo kweli kabisa hizo ni jitihada za watu pekee, angalia hata hospitali nzuri za wilaya ni DDH sio serikali imejenga, imeingia ubia katika kuziendesha!
 
Hiyo ni kwasababu ya fitna za CCM za kuiharibu Moshi na kudhulumu mkoa wa Kilimanjaro na watu wa Kaskazini.Hili lilifanyika tangu enzi ya Nyerere.Bahati mbaya hawajafanikiwa coz huwezi kuzuiwa wapambanaji.
Ukipigwa fitina unakua na hasira ya kupambana zaidi kuonyesha sishindwi! halafu watu wa kule wana tabia ya "vivu wa maendeleo" mtu akiona huyu kafanya hiki anasema huyu ngoja na mimi nifanye kikubwa zaidi ili nimkomeshe, sio kwenda kumloga au kumletea fitina!
 
Conspiracy theories zipo nyingi sana za kuwarudisha nyuma kimaendeleo, kila awamu ilikuwa na mkakati wake. Awamu ya kwanza ilivunja nguvu ya chama cha ushirika KNCU, awamu ya pili ikakazia hapo, awamu ya tatu ikawavunjia biashara zao Shekilango na Sam Nujoma road na kauli mbiu ikawa kila anayetaka kuneemeka lazima ajiunge na CCM(Sumaye), awamu ya nne ikaanza kuwapunguza kujiunga na vyuo vikuu na ajira serikalini, awamu ya tano ndio usiseme kabisa.. vunja kimara yote mpaka mbezi bila fidia, ondoa kwenye teuzi zote, kataa pendekezo lolote la kuifanya Moshi jiji, kadiria kodi kubwa kwa wafanyabiashara na mengineyo mengi yaliyo chini ya carpet yakitekelezwa kimya kimya. Lakini kwa msaada wa Muumba watavuka, kwani huwa hawaachi kutoa zaka zao (fungu la kumi) kama walivyoagizwa.

Amen. None of them will be able to bring down wachagga. Kwanza wakasome historia ya wachagga kabla hata mkoloni hajafika. Wachagga walikua wanafanya biashara na waarabu long time.
 
Mkoa pekee uliofanikiwa kuuza mataruma yote ya reli ni sio wengine ni wanakilimanjaro.yaani wamebakisha tuta tu, reli ya Moshi Tanga...nawapa pongezi kwa hilo.Mjerumani akirudi leo atastaajabu akiambiwa reli imeibiwa haha
kweli ww hamnazo nipe picha ya hata sehemu moja ambapo reli imeharibiwa moshi
 
Wachagga bhana, basi mnajiona mmeendeleaaaa, kuliko watu wa sehemu nyingine katika taifa hili!! Haya bhana!

Tumeendelea ndio maana mko hapa mnadiscuss. Mimi nashangaa sana watu wamakabila mengine walivyo na wivu na kushabikia kuwashusha wachagga chini. Nyie hata mkiwa na hasira sasa hivi haisaiidiii, walaumuni ancestors wenu maana wao ndio hawakuona umuhimu wa elimu. Sio kosa la wachagga kwamba waliona opportunities na wakachukua, biashara na elimu. Na hiyo ndio wachagga walijua kwamba ndio urithi mzuri kwa vizaze vyake. Ndio maana wachagga hawana wasiwasi wowote wa kubaguliwa na kushushwa tangu enzi za Nyerere. Nyerere tried it but failed. You all cannot change that. Walaumuni ancestors wenu for not being clever enough.
Moshi iwe jiji isiwe jiji, wachagga hawana shida, shule ziko nyingii, hospitali, biashara zao etc, so who cares kama makabila mengine yanaona shida. Jiendelezenii, kueni na utamaduni wa kupenda maendeleo na kupenda kujiongeza kielimu.

Wachagga wengi ni wasomi, ndio maana hawadanganyikii na CCM. Ndio maana CCM inawachukia wachagga maana ni vigumu mnoo kumdanganya mtu aliye na elimu na anauwezo wa kupambanua mambo. Angalia mikoa yooote inayochaguaga CCM, imejaa umasikini mtupu. Mkoloni alijenga shule Kilimanjaro, na wachagga hawakukataa kusoma, ndio maana leo wachagga wapo hapo walipo na hawababaikii CCM maana wanaujua ukweli. Ukitaka kumtawala mtu milele, usimpe elimu.
 
Kwa bahati nzuri nimeishi Kilimanjaro kwa zaidi ya miaka mitatu,pia historia inaonyesha kuwa Kilimanjaro ni miongoni mwa maeneo ya mwanzo kupata maendeleo kwa hapa Tanzania... Kilimanjaro watu walianza kutumia dawa za Vinywa kabla hata ya Uhuru,Kilimanjaro watu walianza kutumia mafuta ya kujipaka ya viwandani wakati sehemu kubwa ya Tanzania watu wakitumia mafuta ya ng'ombe
Mangi Mariale ndyo mtu wa kwanza kutoka Tanganyika kuingia kwenye office za umoja wa mataifa kuomba certificate of complete Independence... alikuwa anataka Mkoa wa Kilimanjaro ujitwalie Uhuru na ujitegemeee kama Taifa lkn Jk wa kwanza alimuwahi na kufanya yake!

Ila Nyerere, Mungu anamuona.

Mangi Marealle ndio alikua one of the first Africans to study at London School of Economics. This school is more prestigious kuliko aliyosoma Nyerere (University of Edinburgh). Ila Nyerere aliwaogopa wachagga sana, na ndio maana aliamua kuabolish Chiefdoms. Aliona Machifu waliosoma especially Marealle, angemshinda kwa mambo mengi.
 
malisa bana!Anazungumzia historia
Lazima amekubali maendeleo bila ya amani na utulivu si lolote,Malisa hakutoa Takwimu mangi aliacha shule ngapi na leo zipo ngapi
Kama barabara imejengwa na mangi 1940,lazima ifanyiwe ukarabati au kujengwa upya
miaka ya 80,malisa alikua hajazaliwa,ilikua kwenda moshi lazima ulale njiani kwa ajili ya kuvunja springi au kupasua tairi kwa ubovu wa barabara,malisa hajui kakuta lami watu wanaenda kwa corolla
Kwa wanaopenda kujifunza Kiswahili, haya maneno ulioyoungaunga hapa ndio maana sahihi ya neno 'kujibaraguza', yaani kujisemeshasemesha tuu ungali ukijua unachoongea hakina maana.

Hata hivyo umefanikiwa kumkosoa Malisa aliyedhani ni Chakubanga peke yake ndio hakupata chanjo ya pepopunda 😀😀😀
 
Wameendelea wapi?
Labda katika wizi. Jamaa katika wizi wapo vizuri sana. Kesi ya Billionaire Msuya, ndio yale yale yanayotokea katika sectors nyingi apa Tanzania, jamaa wapigaji sana
Mtazidi kukomalia kauli hizo na kupepeta mdomo wakati jamaa wanazidi kupaa tu, wao hawaangalii maneno wako kimaslahi zaidi
 
hili gazeti hili si la watwana hili hahahahahahaaaaaa... canada dry... ebu akasome na historia ya Ndanda ndio ataelewa pia... [HASHTAG]#malisa[/HASHTAG]
canada dry= advertisement kaka hiyo ipo hata kwenye magazeti yote ya sasa hivi, jaribu kuchunguza kama ulikua hujui!
 
Ina maana we Malisa unatuambia hakuna kilichofanyika tangu Mkoloni aondoke Moshi miaka 57 iliyopita? Je mkoloni aliiacha Moshi ikiwa Manispaa? Mbona Leo hii Wachaga mnaomba Manispaa ya Moshi iwe Jiji kama hakuna kilichofanyika tangu Mkoloni aondoke.
 
Malisa, maendeleo ya moshi ni kweli yalikuwa zaidi ya milia mingine, NA yaliketwa sio kwa juhudi ya mangi na wachaga pekee yao, bali yaliketwa NA mkoloni na makanisa, ambayo walikuwa wakifanya mambo kwa maslahi yao. Waingereza na makanisa walichagua makabila kadha hapa nchini ili kuyatumia ili waweze kuendelea kututawala kupitia hayo makabila, walimaji wakubwa wa kahawa walikuwa wazungu, wakisaidiwa kuliendeleza zao hilo NA wachaga , wameru na WaArusha katika mikoa ya Kili NA Arusha.

Ukweli ni kuwa mangi na viongozi wengi wakichaga walikuwa vibaraka wa wakolini . Ilifikia wakati hata Mangi alitaka muingereza alitenge JImbo la Moshi NA kuwa nchi tofauti NA Iweze kujiendesha chini ya himaya ya Uingereza NA Malkia.

Maendeleo ya Moshi happened kipendeleo kwenye mgongo wa Tanganyika
Hivyo inakubaliana na Malisa kuwa maendeleo ya Moshi hayakuletwa na Ccm? Mwambie basi chakubanga akusikie!
 
Ila Nyerere, Mungu anamuona.

Mangi Marealle ndio alikua one of the first Africans to study at London School of Economics. This school is more prestigious kuliko aliyosoma Nyerere (University of Edinburgh). Ila Nyerere aliwaogopa wachagga sana, na ndio maana aliamua kuabolish Chiefdoms. Aliona Machifu waliosoma especially Marealle, angemshinda kwa mambo mengi.
Hajui kitu kuna makabila mawili kushika uraisi Tanzania wasahau wa kwanza wapemba waarabu, wakati Karume Na waswahili wakitaka uhuru Zanzibar Na kumkimbiza sultan Na mapanga Na mashoka wapemba waarabu ndugu zake seif Sharif hamad hawakushiriki mapinduzi walikuwa wakila urojo Na watoto wa sultani leo wanataka uraisi Zanzibar shenzi hakuna kabila la pili wachaga Nyerere waliungana Na makabila yote kudai Uhuru akaenda umoja wa mataifa Kwa kuchangiwa nauli Na malazi wachaga kiongozi wao Mangi akakubaliana Na watu wake akaenda umoja wa mataifa kupinga kuwa Tanzania isipewe uhuru leo mnataka uraisi wakati mapambano ya kutafuta uhuru hamkushiriki? Leo mnataka kufaidi nchi ambayo Uhuru wake hamkupigania .To hell with your Mangi degrees.Ukawa ni muungano wa wachaga akina marealle Na wapemba akina Seif Sharif hamad ambao hawakupigania Uhuru Nani awape nchi? Maruhuni nyie.Ushauri wangu wachaga Na wapemba waarabu endeleleeni Na biashara zenu siasa acheni tu
 
Last edited:
Tumeendelea ndio maana mko hapa mnadiscuss. Mimi nashangaa sana watu wamakabila mengine walivyo na wivu na kushabikia kuwashusha wachagga chini. Nyie hata mkiwa na hasira sasa hivi haisaiidiii, walaumuni ancestors wenu maana wao ndio hawakuona umuhimu wa elimu. Sio kosa la wachagga kwamba waliona opportunities na wakachukua, biashara na elimu. Na hiyo ndio wachagga walijua kwamba ndio urithi mzuri kwa vizaze vyake. Ndio maana wachagga hawana wasiwasi wowote wa kubaguliwa na kushushwa tangu enzi za Nyerere. Nyerere tried it but failed. You all cannot change that. Walaumuni ancestors wenu for not being clever enough.
Moshi iwe jiji isiwe jiji, wachagga hawana shida, shule ziko nyingii, hospitali, biashara zao etc, so who cares kama makabila mengine yanaona shida. Jiendelezenii, kueni na utamaduni wa kupenda maendeleo na kupenda kujiongeza kielimu.

Wachagga wengi ni wasomi, ndio maana hawadanganyikii na CCM. Ndio maana CCM inawachukia wachagga maana ni vigumu mnoo kumdanganya mtu aliye na elimu na anauwezo wa kupambanua mambo. Angalia mikoa yooote inayochaguaga CCM, imejaa umasikini mtupu. Mkoloni alijenga shule Kilimanjaro, na wachagga hawakukataa kusoma, ndio maana leo wachagga wapo hapo walipo na hawababaikii CCM maana wanaujua ukweli. Ukitaka kumtawala mtu milele, usimpe elimu.
'Ukitaka kumtawala mtu milele usimpe elimu' huo ndio ukweli unaouma!
 
Wachagga bhana, basi mnajiona mmeendeleaaaa, kuliko watu wa sehemu nyingine katika taifa hili!! Haya bhana!

..hakuna haja ya jamii moja kuilaumu au kuisema vibaya jamii nyingine.

..kilichotufikisha hapa ni sera mbaya za Tanu na CCM.

..wazee wetu walipodai Uhuru ndoto yao haikuwa Tanganyika[baadae Tanzania] iwe katika hali ya umasikini kiasi hiki miaka 50+ baada ya uhuru huo.

..mfano mdogo: kabla ya Uhuru kulikuwa na vyama vya ushirika imara vyenye ufanisi. kwa upande wa kanda ya ziwa, Nyanza Cooperation ilikuwa na mchango mkubwa sana ktk kuieneza Tanu ktk maeneo yote ya ukanda wa Ziwa.

..baada ya Uhuru, serekali ya Tanu ilifuta vyama vya ushirika na kuanzisha mamlaka za mazao kama Pamba, Kahawa, Pareto, etc etc. Mpaka leo hii bado hatuja-recover kutokana na maamuzi hayo mabaya ya kiuchumi ya Tanu/CCM na serekali zake.

..kwa eneo kama kanda ya ziwa, zaidi ya kuathirika na maamuzi ya kuvunjwa kwa vyama vya ushirika, wameathirika pia na sera mbovu za CCM zilizoruhusu rasilimali za madini ziibiwe kupitia mikataba mibovu. Sera hizo ziliungwa mkono na wabunge wengi wa kanda ya ziwa. Wabunge hao wangesimama kidete kila Mtanzania ingefaidika kwa dhahabu ya Geita, Bulyankulu, Buzwagi, na migodi mingine iliyoko kanda ya ziwa.

..CCM inapaswa kubeba lawama za Tanzania kuwa nchi masikini pamoja na kwamba tumebarikiwa rasilimali nyingi.
 
Hajui kitu kuna makabila mawili kushika uraidi Tanzania wasahau wa kwanza wapemba waarabu, wakati Karume Na waswahili wakitaka uhuru Zanzibar Na kumkimbiza sultan Na mapanga Na mashoka wapemba waarabu ndugu zake seif Sharif hamad hawakushiriki mapinduzi walikuwa wakila urojo Na watoto wa sultani leo wanataka uraisi Zanzibar shenzi hakuna kabila la pili wachapa Nyerere waliungana Na makabila yote kudai Uhuru akaenda umoja wa mataifa Kwa kuchangiwa nauli Na malazi wachaga kiongozi wao Mangi akakubaliana Na watu wake akaenda umoja wa mataifa kupinga kuwa Tanzania isipewe uhuru leo mnataka uraisi wakati mapambano ya kutafuta uhuru hamkushiriki? Leo mnataka kufaidi nchi ambayo Uhuru wake hamkuigania .To hell with your degrees

Hahahahaa yaani wewe, akili yako. Ndio maana hata kuandika vizuri huwezi. Nani kakwambia wachagga wanataka urais? Umeona urais ndio dilii? Haya, hao maraisi woote waliopita, makabila yao yanamaendeleo kushinda wachagga? Embu jiongeze kiakili basi, hio elimu ya CCM haitakupelekea popote zaidi ya kujibu hoja hapa bila kuwa na upeo. Eti wachagga hawakuungana kupigania uhuru wa Tz. Wachagga kwanza walichokua wanataka ni uhuru wa Kilimanjaro. For your information, hio mipaka ya kutuweka sisi kama nchi imewekwa na wakoloni. Kila kabila lilikua na machifu au making wake na there was no such thing as Tanzania mpaka mkoloni alipokuja kuweka mipaka na kulump people together.

We bwanaee kama hujasoma, kajambe mbele huko. Aliyekudanganya wachagga wanataka urais kakuvuta masikio sanaaa. Wachagga wameendelea kuliko kabila lako whether washike urais au wasishike urais.
 
Back
Top Bottom