Hassan Mambosasa
JF-Expert Member
- Aug 2, 2014
- 3,949
- 5,740
Basi na ubaguzi hauwezi epukikaUkabila upo!Actions speaks louder than words.
Basi na ubaguzi hauwezi epukikaUkabila upo!Actions speaks louder than words.
Yes, ubaguzi upo tayari.Basi na ubaguzi hauwezi epukika
Na kama wenyewe tunafikia hatua ya kubaguana, tutaanza vipi kukemea mwenzetu akibaguliwa na watu wa taifa jingine.Yes, ubaguzi upo tayari.
Hatuwezi kukemea... Tukinyoosha kidole kimoja, vitatu vinatuelekea.Na kama wenyewe tunafikia hatua ya kubaguana, tutaanza vipi kukemea mwenzetu akibaguliwa na watu wa taifa jingine.
Kinamna hiyo ubaguzi hauwezi kuisha katu, tutaishia kulaani uozo wa wengine huku tukibana pua zetu ilimradi tusiipata harufu ya mnuko tunaoishi naoHatuwezi kukemea... Tukinyoosha kidole kimoja, vitatu vinatuelekea.
Kama ni kweli basi wajamaa walikua na akili kumbe, waingereza wangekaa zaidi maendeleo yangekuwa juu zaidi, Lakini sio waarabu!Hajui kitu kuna makabila mawili kushika uraisi Tanzania wasahau wa kwanza wapemba waarabu, wakati Karume Na waswahili wakitaka uhuru Zanzibar Na kumkimbiza sultan Na mapanga Na mashoka wapemba waarabu ndugu zake seif Sharif hamad hawakushiriki mapinduzi walikuwa wakila urojo Na watoto wa sultani leo wanataka uraisi Zanzibar shenzi hakuna kabila la pili wachaga Nyerere waliungana Na makabila yote kudai Uhuru akaenda umoja wa mataifa Kwa kuchangiwa nauli Na malazi wachaga kiongozi wao Mangi akakubaliana Na watu wake akaenda umoja wa mataifa kupinga kuwa Tanzania isipewe uhuru leo mnataka uraisi wakati mapambano ya kutafuta uhuru hamkushiriki? Leo mnataka kufaidi nchi ambayo Uhuru wake hamkupigania .To hell with your Mangi degrees.Ukawa ni muungano wa wachaga akina marealle Na wapemba akina Seif Sharif hamad ambao hawakupigania Uhuru Nani awape nchi? Maruhuni nyie.Ushauri wangu wachaga Na wapemba waarabu endeleleeni Na biashara zenu siasa acheni tu
Aisee sisi kwetu hatujawahi kuchagua upinzani...sisi ni CCM tu ila hatujawahi kuwa na maendeleo hata kidogoNikikumbuka nimesoma shule ambayo imeanzaga 1908 alafu kanya boya anasema ccm imeleta maendeleo moshi nashindwa mwelewa. Ni kujipendekeza. Kwao ni dodoma huko wasijipendekeze kwetu
Muache kuichagua ccm basiAisee sisi kwetu hatujawahi kuchagua upinzani...sisi ni CCM tu ila hatujawahi kuwa na maendeleo hata kidogo
Lakini watu wa Kilimanjaro wanamaisha mazuri kuliko wagogo wa dodoma wanaokula viwavi jeshi.Pamoja na misifa yote hiyo bado Moshi ina hadhi ya manispaa na Dodoma ina hadhi ya jiji
Hilo jina linasaidia vipi maisha ya watu wanaoishi kwenye manispa au Jiji?Wenye nyumba za tembe,elimu duni afya duni watabaki hivyo hata tungewapa hadhi ya Nchi, wenye maendeleo hata tukiwapa hadhi ya mtaa haitaathiri kitu.Tuchape kaziPamoja na misifa yote hiyo bado Moshi ina hadhi ya manispaa na Dodoma ina hadhi ya jiji
Hujielew,,kwa hyo hlo barabara ccm mlijichangisha pesa mkalijenga??rubbish kwa kweli hawa watu wote ni chakubangamaendeleo yanaletwa na barabara,kama barabra za kuelekea moshi zingeendelea kuwa mbovu,tusingekua na moshi hii ya leo,halafu mnajitoa ufahamu tokea uhuru moshi ipo chini ya serikali ya chama hiki hili haikwepeki hiyo
Jini na manispaa ni utashi wa kisiasaPamoja na misifa yote hiyo bado Moshi ina hadhi ya manispaa na Dodoma ina hadhi ya jiji
Unapoteza muda na hao jamaa maana iko kwenye damu. Hata bar wanakaa kwa kanda halafu wanataka watu wa sehemu zingine wawachague kwenye chaguzi.Acheni stori za Ukanda hapa JF