Malisa ampinga kwa fact Polepole kuhusu CCM kuiletea maendeleo Moshi

Malisa ampinga kwa fact Polepole kuhusu CCM kuiletea maendeleo Moshi

Huyu dogo ameanza kuchanganyikiwa. Moshi ilianza kuendelea zamani za pontio pilato kabla ya ujio wa Dr.Livingstone na Gavana Edward Twining.

Mwaka 1902 barabara zinazounganisha mitaa mbalimbali ya Moshi zilikuwa na lami, enzi hizo CCM haijazaliwa, mama yake TANU wala bibi yake TAA.

Mwaka 1895 Ikulu ya kwanza ya kisasa ya Mangi mkuu wa wachagga ilijengwa eneo la KDC Moshi. Ikulu hiyo hadi sasa ndiyo inayotumika kama Ikulu ndogo ya Rais akija mkoani Kilimanjaro.

Mwaka 1917 dola ya wachagga ilikuwa na mfumo rasmi wa serikali na baraza la mawaziri, ikiwa ni pamoja na ofisi na magari kwa watendaji waandamizi wakiwemo mawaziri. Ofisi za mawaziri ndio zinatumika leo kama ofisi za halmashauri ya wilaya ya Moshi.

Miaka 100 iliyopita Moshi kulikuwa na viwanda mbalimbali kikiwemo kiwanda kikubwa zaidi cha kubangua kahawa eneo la Afrika Mashariki. Mwaka 1940 dola ya wachagga tayari ilikuwa na gazeti lake (Komkya), lililokuwa likisomwa maeneo yote ya wachagga kuanzia Siha hadi Rongai. Gazeti hilo liliandikwa kwa lugha ya Kiswahili.
-
Kufikia mwaka 1950 karibu kila kata au tarafa ilikuwa na shule ya sekondari, zahanati au kituo cha afya pamoja na kanisa la kisasa, kuanzia Siha mpaka Tarakea. Sio zote lakini nyingi zilikuwa na shule zilizojengwa na wamisionari miaka mingi sana iliyopita.

Wakati chakubanga na babu yake wanatembea kilomita 50 kwenda kuchoma chanjo ya tetekuwanga, wazee wa kichagga walikua wakipata huduma za afya kwenye vituo vya afya vya mission vilivyopo kwenye kata/tarafa zao.

Leo mtu mmoja pengine kwa sababu ya kukosa chanjo ya pepopunda anaropoka kwamba maendeleo ya Moshi yameletwa na CCM? What a shame.!!
-
Kimsingi CCM na serikali yake zimezorotesha maradufu maendeleo ya Moshi kuliko wakati mwingine wowote katika historia. Moshi ya wakati ule (kama dola yenye mamlaka kamili), na Moshi ya leo (kama wilaya) ni vitu viwili tofauti. Moshi ingeachwa kuwa dola huru kama ilivyokuwa zamani, ingekuwa na maendeleo maradufu kuliko leo.

Halafu kama kweli CCM inaleta maendeleo, mbona kuna mikoa haijawahi kuchagua upinzani na bado haina maendeleo? Kwanini maendeleo hayo CCM isipeleke kwenye ngome zake? Next time mwambieni kabla hajabwatuka ajifunze historia kdg.!!!!!!!!!

Source instagram:Malisa_gj
NA HASA BAADA YA KUKOSA WAZIRI HATA MMOJA
 
Miaka hiyo Malisa anayoongea kulikuwa Na chama cha siasa kilichojaa wachaga wengi kama chadema?
 
Conspiracy theories zipo nyingi sana za kuwarudisha nyuma kimaendeleo, kila awamu ilikuwa na mkakati wake. Awamu ya kwanza ilivunja nguvu ya chama cha ushirika KNCU, awamu ya pili ikakazia hapo, awamu ya tatu ikawavunjia biashara zao Shekilango na Sam Nujoma road na kauli mbiu ikawa kila anayetaka kuneemeka lazima ajiunge na CCM(Sumaye), awamu ya nne ikaanza kuwapunguza kujiunga na vyuo vikuu na ajira serikalini, awamu ya tano ndio usiseme kabisa.. vunja kimara yote mpaka mbezi bila fidia, ondoa kwenye teuzi zote, kataa pendekezo lolote la kuifanya Moshi jiji, kadiria kodi kubwa kwa wafanyabiashara na mengineyo mengi yaliyo chini ya carpet yakitekelezwa kimya kimya. Lakini kwa msaada wa Muumba watavuka, kwani huwa hawaachi kutoa zaka zao (fungu la kumi) kama walivyoagizwa.

Tuhuma hizi ni za uongo nyingi:
KNCU umeuwa wenyewe
Uvunjaji wa nyumba kuanzia Ubungo hadi Mbezi walioadhirika ni kabila zote siyo wachagga tu.
Kilio cha kodi ni kwa watu wote na si kabila moja
 
Conspiracy theories zipo nyingi sana za kuwarudisha nyuma kimaendeleo, kila awamu ilikuwa na mkakati wake. Awamu ya kwanza ilivunja nguvu ya chama cha ushirika KNCU, awamu ya pili ikakazia hapo, awamu ya tatu ikawavunjia biashara zao Shekilango na Sam Nujoma road na kauli mbiu ikawa kila anayetaka kuneemeka lazima ajiunge na CCM(Sumaye), awamu ya nne ikaanza kuwapunguza kujiunga na vyuo vikuu na ajira serikalini, awamu ya tano ndio usiseme kabisa.. vunja kimara yote mpaka mbezi bila fidia, ondoa kwenye teuzi zote, kataa pendekezo lolote la kuifanya Moshi jiji, kadiria kodi kubwa kwa wafanyabiashara na mengineyo mengi yaliyo chini ya carpet yakitekelezwa kimya kimya. Lakini kwa msaada wa Muumba watavuka, kwani huwa hawaachi kutoa zaka zao (fungu la kumi) kama walivyoagizwa.
Hili nalo neno mwanawani... Napita tu..
Ila ninaamini serikali yetu haina Ubaguzi wa kabila, dini,kanda,au rangi...ukifanya kazi kwa bidii utafanikiwa popote pale ndani ya nchi yetu na duniani kwa ujumla
 
malisa bana!Anazungumzia historia
Lazima amekubali maendeleo bila ya amani na utulivu si lolote,Malisa hakutoa Takwimu mangi aliacha shule ngapi na leo zipo ngapi
Kama barabara imejengwa na mangi 1940,lazima ifanyiwe ukarabati au kujengwa upya
miaka ya 80,malisa alikua hajazaliwa,ilikua kwenda moshi lazima ulale njiani kwa ajili ya kuvunja springi au kupasua tairi kwa ubovu wa barabara,malisa hajui kakuta lami watu wanaenda kwa corolla
hoja dhaifu
 
Huyu dogo ameanza kuchanganyikiwa. Moshi ilianza kuendelea zamani za pontio pilato kabla ya ujio wa Dr.Livingstone na Gavana Edward Twining.

Mwaka 1902 barabara zinazounganisha mitaa mbalimbali ya Moshi zilikuwa na lami, enzi hizo CCM haijazaliwa, mama yake TANU wala bibi yake TAA.

Mwaka 1895 Ikulu ya kwanza ya kisasa ya Mangi mkuu wa wachagga ilijengwa eneo la KDC Moshi. Ikulu hiyo hadi sasa ndiyo inayotumika kama Ikulu ndogo ya Rais akija mkoani Kilimanjaro.

Mwaka 1917 dola ya wachagga ilikuwa na mfumo rasmi wa serikali na baraza la mawaziri, ikiwa ni pamoja na ofisi na magari kwa watendaji waandamizi wakiwemo mawaziri. Ofisi za mawaziri ndio zinatumika leo kama ofisi za halmashauri ya wilaya ya Moshi.

Miaka 100 iliyopita Moshi kulikuwa na viwanda mbalimbali kikiwemo kiwanda kikubwa zaidi cha kubangua kahawa eneo la Afrika Mashariki. Mwaka 1940 dola ya wachagga tayari ilikuwa na gazeti lake (Komkya), lililokuwa likisomwa maeneo yote ya wachagga kuanzia Siha hadi Rongai. Gazeti hilo liliandikwa kwa lugha ya Kiswahili.
-
Kufikia mwaka 1950 karibu kila kata au tarafa ilikuwa na shule ya sekondari, zahanati au kituo cha afya pamoja na kanisa la kisasa, kuanzia Siha mpaka Tarakea. Sio zote lakini nyingi zilikuwa na shule zilizojengwa na wamisionari miaka mingi sana iliyopita.

Wakati chakubanga na babu yake wanatembea kilomita 50 kwenda kuchoma chanjo ya tetekuwanga, wazee wa kichagga walikua wakipata huduma za afya kwenye vituo vya afya vya mission vilivyopo kwenye kata/tarafa zao.

Leo mtu mmoja pengine kwa sababu ya kukosa chanjo ya pepopunda anaropoka kwamba maendeleo ya Moshi yameletwa na CCM? What a shame.!!
-
Kimsingi CCM na serikali yake zimezorotesha maradufu maendeleo ya Moshi kuliko wakati mwingine wowote katika historia. Moshi ya wakati ule (kama dola yenye mamlaka kamili), na Moshi ya leo (kama wilaya) ni vitu viwili tofauti. Moshi ingeachwa kuwa dola huru kama ilivyokuwa zamani, ingekuwa na maendeleo maradufu kuliko leo.

Halafu kama kweli CCM inaleta maendeleo, mbona kuna mikoa haijawahi kuchagua upinzani na bado haina maendeleo? Kwanini maendeleo hayo CCM isipeleke kwenye ngome zake? Next time mwambieni kabla hajabwatuka ajifunze historia kdg.!!!!!!!!!

Source instagram:Malisa_gj
Aisee Kilimanjaro inaelekea ingekuwa kama uswiss
 
Conspiracy theories zipo nyingi sana za kuwarudisha nyuma kimaendeleo, kila awamu ilikuwa na mkakati wake. Awamu ya kwanza ilivunja nguvu ya chama cha ushirika KNCU, awamu ya pili ikakazia hapo, awamu ya tatu ikawavunjia biashara zao Shekilango na Sam Nujoma road na kauli mbiu ikawa kila anayetaka kuneemeka lazima ajiunge na CCM(Sumaye), awamu ya nne ikaanza kuwapunguza kujiunga na vyuo vikuu na ajira serikalini, awamu ya tano ndio usiseme kabisa.. vunja kimara yote mpaka mbezi bila fidia, ondoa kwenye teuzi zote, kataa pendekezo lolote la kuifanya Moshi jiji, kadiria kodi kubwa kwa wafanyabiashara na mengineyo mengi yaliyo chini ya carpet yakitekelezwa kimya kimya. Lakini kwa msaada wa Muumba watavuka, kwani huwa hawaachi kutoa zaka zao (fungu la kumi) kama walivyoagizwa.
Ni bora umeandika conspiracy theory
 
Mkoa pekee uliofanikiwa kuuza mataruma yote ya reli ni sio wengine ni wanakilimanjaro.yaani wamebakisha tuta tu, reli ya Moshi Tanga...nawapa pongezi kwa hilo.Mjerumani akirudi leo atastaajabu akiambiwa reli imeibiwa haha
 
Mkoa pekee uliofanikiwa kuuza mataruma yote ya reli ni sio wengine ni wanakilimanjaro.yaani wamebakisha tuta tu, reli ya Moshi Tanga...nawapa pongezi kwa hilo.Mjerumani akirudi leo atastaajabu akiambiwa reli imeibiwa haha

Fafanua mkuu
 
Duh,
Kukosa chanjo ya pepo punda?
Nimechaka kweli. Yaani leo ndio nimepata jibu la kwa nini yule mtu hajulikani kama ni mzee, kijana au mgonjwa.
 
ee6e4-2.jpg



bukoba-kolping-hotel-25541-eb4aa85f7a50cf5c46c387c512a78852bef18539.JPG




fixedw_large_4x.jpg




bukoba-cathedral.jpg



10646801_781537808571087_185684309818347587_n.jpg




port-of-bukoba-2505-1.jpg




13006357.jpg



bukoba-airport.jpg
 
Back
Top Bottom