Mali za Kijerumani


Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
Ipo dhana ya kwamba wajerumani wakati wapokuwa wakikurupushwa na waingereza Tanganyika baadhi ya mali zao walishindwa kuondoka nazo,hivyo inasadikika mali nyingi walidhihifadhi chini ya ardhi kwa utaratibu maalumu ambao ktk mazingira ya kawaida si rahisi kuzitoa au kuzihamisha.

Inasadikika mali hizo zitakaa hapo zilipo mpk wao wenyewe watakapoamua kuzifuata,pia inasadikika walitumia "runic rituals"ktk kudhihifadha utaratibu unaoendana na utoaji kafara binadamu.

Yapo maeneo mbalimbali ambako inasadikika masanduku haya yalihifadhiwa, baadhi ya maeneo hayo ni Tanga (usambara), Morogoro, Singida, Lindi, Kilimanjaro na nk.

Yeyote mwenye taarifa zaidi aweza kutujuza zaidi juu ya suala hili, kwani maeneo haya yatakapo julikana vema huenda yakawa chanzo kizuri cha utalii kutokana na historia yake kusisimua.

Nawasilisha.
 
N

ngerebe

Member
Joined
Nov 15, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
0
N

ngerebe

Member
Joined Nov 15, 2013
17 0 0
IPO DHANA YA KWAMBA WAJERUMANI WAKATI WAPOKUWA WAKIKURUPUSHWA NA WAINGEREZA TANGANYIKA BAADHI YA MALI ZAO WALISHINDWA KUONDOKA NAZO,HIVYO INASADIKIKA MALI NYINGI WALIDHIHIFADHI CHINI YA ARDHI KWA UTARATIBU MAALUMU AMBAO KTK MAZINGIRA YA KAWAIDA SI RAHISI KUZITOA AU KUZIHAMISHA,INASADIKIKA MALI HIZO ZITAKAA HAPO ZILIPO MPK WAO WENYEWE WATAKAPOAMUA KUZIFUATA,PIA INASADIKIKA WALITUMIA "RUNIC RITUALS"KTK KUDHIHiFADHA UTARATIBU UNAOENDANA NA UTOAJI KAFARA BINADAMU.YAPO MAENEO MBALIMBALI AMBAKO INASADIKIKA MASANDUKU HAYA YALIHIFADHIWA, BAADHI YA MAENEO HAYO NI TANGA (USAMBARA),MOROGORO,SINGIDA,LINDI,KILIMANJARO NA NK.YEYOTE MWENYE TAARIFA ZAIDI AWEZA KUTUJUZA ZAIDI JUU YA SUALA HILI,KWANI MAENEO HAYA YATAKAPO JULIKANA VEMA HUENDA YAKAWA CHANZO KIZURI CHA UTALII KUTOKANA NA HISTORIA YAKE KUSISIMUA,NAWAKILISHA
Hi bro uhakika bado hauko
Kweli tunaambiwa kuna mali nyingi za thamani kubwa walakin mengi au wengi wao ni wazushi mimi huwa nafatilia sana hz sehemu walakin sijawahi kuona yoyote kati ya hao alifanikiwa. Nadhani ni hadithi tu na uhakika bado hauko
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
Hi bro uhakika bado hauko
Kweli tunaambiwa kuna mali nyingi za thamani kubwa walakin mengi au wengi wao ni wazushi mimi huwa nafatilia sana hz sehemu walakin sijawahi kuona yoyote kati ya hao alifanikiwa. Nadhani ni hadithi tu na uhakika bado hauko
Uko msitu huku tanga wakati unakatiza zipo alama nyingi zimechorwa ktk mawe na miti zikionyesha uelekeo wa kufuata,unapojaribu kufuata mwishowe hukutana na zege kubwa lililomiminwa kwa ufundi wa hali ya juu na alama kama ya w zilizoumana,lazima kutakuwa na kitu si bure
 
N

ngerebe

Member
Joined
Nov 15, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
0
N

ngerebe

Member
Joined Nov 15, 2013
17 0 0
Uko msitu huku tanga wakati unakatiza zipo alama nyingi zimechorwa ktk mawe na miti zikionyesha uelekeo wa kufuata,unapojaribu kufuata mwishowe hukutana na zege kubwa lililomiminwa kwa ufundi wa hali ya juu na alama kama ya w zilizoumana,lazima kutakuwa na kitu si bure
She sikatai walakin nasema jwa upande mwingine hao wajerumani uliwahi shuhudia mwenyewe au unaambiwa na jama tu? Maana hzi tumesikia tungali tupo mashuleni leo hii pia tunahadithiwa naomba km utafuatilia mwenyeww hata hapa kwetu Iringa yapo maeneo mengi sana na nimeyaona hata mimi pia na zipo na nyingine masanduku yanaonekanz walskin mazingira magumu
 
L

lubasazi

Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
39
Likes
5
Points
0
L

lubasazi

Member
Joined Nov 13, 2013
39 5 0
She sikatai walakin nasema jwa upande mwingine hao wajerumani uliwahi shuhudia mwenyewe au unaambiwa na jama tu? Maana hzi tumesikia tungali tupo mashuleni leo hii pia tunahadithiwa naomba km utafuatilia mwenyeww hata hapa kwetu Iringa yapo maeneo mengi sana na nimeyaona hata mimi pia na zipo na nyingine masanduku yanaonekanz walskin mazingira magumu
mali zipo ,uwongo pia upo.kama'kweli yupo mtu ambaye anasema ameona sehemu kuna ,mali za mjerumani iwe sanduku ma kingine chochote lakini hakuingiliki ama kuna simba,fimbo,joka au mauza uza yoyote;sisi tupo tunatoa kiulainiiil,ila wengi waongo .kama mtu ana uhakika call 0717 292726,tukapige hela,onyo muongo akae mbali,kwa walio ona tu suala la kusikia kaa mbali.
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
mali zipo ,uwongo pia upo.kama'kweli yupo mtu ambaye anasema ameona sehemu kuna ,mali za mjerumani iwe sanduku ma kingine chochote lakini hakuingiliki ama kuna simba,fimbo,joka au mauza uza yoyote;sisi tupo tunatoa kiulainiiil,ila wengi waongo .kama mtu ana uhakika call 0717 292726,tukapige hela,onyo muongo akae mbali,kwa walio ona tu suala la kusikia kaa mbali.
ngoja niombe likizo niku pm are sure?u can?
 
kanabali

kanabali

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
495
Likes
2
Points
35
kanabali

kanabali

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
495 2 35
Hizi habari bwana hata mimi nilikuwa nikizisikia,ninazisikia na huenda nitaendelea kuzisikia,,,
Lakini sasa tatizo huwa ni moja, nani anaweza kuthibitisha kwamba ni kweli!!!????
Na nina imani kama hayo mambo kweli yangekuwepo wengi wangeshazichukua hizo vitu,,kuna watu ni wataalam asikwambie mtu.
 
L

lubasazi

Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
39
Likes
5
Points
0
L

lubasazi

Member
Joined Nov 13, 2013
39 5 0
Hizi habari bwana hata mimi nilikuwa nikizisikia,ninazisikia na huenda nitaendelea kuzisikia,,,
Lakini sasa tatizo huwa ni moja, nani anaweza kuthibitisha kwamba ni kweli!!!????
Na nina imani kama hayo mambo kweli yangekuwepo wengi wangeshazichukua hizo vitu,,kuna watu ni wataalam asikwambie mtu.
mkuu hizi habari kweli ila wale jamaa wameroga sana,unaweza ukafuatilia ukikaribia kufanikiwa unaghairi kumaliizia kazi au mkagombana wenyewe kwa wenyewe ,wamepumbaza sana ila amin tu wazungu wachawi sana.
 
L

lubasazi

Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
39
Likes
5
Points
0
L

lubasazi

Member
Joined Nov 13, 2013
39 5 0
Hizi habari bwana hata mimi nilikuwa nikizisikia,ninazisikia na huenda nitaendelea kuzisikia,,,
Lakini sasa tatizo huwa ni moja, nani anaweza kuthibitisha kwamba ni kweli!!!????
Na nina imani kama hayo mambo kweli yangekuwepo wengi wangeshazichukua hizo vitu,,kuna watu ni wataalam asikwambie mtu.
kuna kazi namalizia kiwangwa baada ya week narudi kuleta ushuhuda ila ngumu sana.nilipanga niende j'pili ila kuna kazi nyingine nafanya,kama ungekuwa au upo hapa dar ningekuambia tufuatane ukajifunze kwa vitendo.ila safari ipo sooon
 
displayname

displayname

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2013
Messages
1,436
Likes
327
Points
180
displayname

displayname

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2013
1,436 327 180
Ipo dhana ya kwamba wajerumani wakati wapokuwa wakikurupushwa na waingereza tanganyika baadhi ya mali zao walishindwa kuondoka nazo,hivyo inasadikika mali nyingi walidhihifadhi chini ya ardhi kwa utaratibu maalumu ambao ktk mazingira ya kawaida si rahisi kuzitoa au kuzihamisha.

Inasadikika mali hizo zitakaa hapo zilipo mpk wao wenyewe watakapoamua kuzifuata,pia inasadikika walitumia "runic rituals"ktk kudhihifadha utaratibu unaoendana na utoaji kafara binadamu.

Yapo maeneo mbalimbali ambako inasadikika masanduku haya yalihifadhiwa, baadhi ya maeneo hayo ni Tanga (usambara),Morogoro,Singida,Lindi,Kilimanjaro na nk.

Yeyote mwenye taarifa zaidi aweza kutujuza zaidi juu ya suala hili,kwani maeneo haya yatakapo julikana vema huenda yakawa chanzo kizuri cha utalii kutokana na historia yake kusisimua.

Nawasilisha.
Yeah nimepata sikia toka kwa mtu wangu wa karibu jamaa zake walichukuliwa na wajerumani fulani ambao walikuwa wakizungumza kiswahili vyema..walifika morogoro wakawachukua hao vijana maeneo ya vibandani kisha wakapandisha.milima ya uluguru walikuwa na vifa ambavyo vyaonyesha location na distance kwa uzuri kabisa...walipofika maeneo fulani kwa maelekezo ya vifaa vyao wakawambia wale vijana ambao waliokuwanao kwamba wanatakiwa chimba hapo walipofika. Walivyo chimba wakuta vitu kama vyungu hivi ila ndani yake vimejaa almasi hapa mchezo jamaa wakapewa vijiwe vichache pale...na hapo wale vijana hata mtaani wakahama kabisa...pia pana stori moja ipo arusha wanasema pana kaburi ambali pana hazina za hao wajerimani ila hakuna alieweza chimba kufanikiwa maana kila anaejaribu kufanya hivyo hujikuta matatani aidha anajikata kwa vichimbio au ananguka na kadha wa kadha...so huenda hayo makitu yapo nchini.
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,517
Likes
1,441
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,517 1,441 280
Hizi habari nazisikia sana pia lakini sina ushahidi wowote wa kuaminika. Kuna wakati nilikuwa kusini mkoa wa Lindi wenyeji wa huko wanasema eti Moja ya alama walizoacha za kuonyesha hizo mali zilipo ni makanisa, kwamba ule msalaba wa juu unakuwa tilted kuelekea sehemu hazina hiyo ilipo ndiyo maana walijenga makanisa hadi misituni.
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,849
Likes
379
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,849 379 180
Inawezekana kuna ukweli ndani yake. Lakini ikumbukwe wajerumani waliondoka miaka 100 iliyopita. Kipindi hicho ushanga na goroli zilikuwa mali. Hivyo inawezekana walikuwa wanafukia mali katika miaka ya nyuma lakini kwa miaka ya sasa ni vitu vya kawaida tu.
 
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
557
Likes
276
Points
80
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
557 276 80
Hii issue ni kweli,mi kuna mze aliniambia eneo jingine ni Dodoma,inasemekana kuna mzigo wa kutosha wa Wajerumani lakini wamezuga kwa kuweka Kama Makaburi na eneo hilo mtu haruhusiwi kuingia.Ila habari njema ni kwamba inasemekana nchi ya Ujerumani imeridhia Kuwa Mali hizo sasa ni hazina ya Tanzania,ni lini mzigo utapakuliwa Hapo ndo issue,Ila hazina ipo ya kutosha.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,663
Likes
2,743
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,663 2,743 280
Eti utalii kutokana na historia kusisimua! Watu wanasisimuka na hela tu. Wanaibwa twiga itakuwa masanduku ya 'mali'.
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,967
Likes
13,606
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,967 13,606 280
Kazi ni kwako,mjerumani baba lao.
 
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,153
Likes
1,595
Points
280
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,153 1,595 280
Ipo dhana ya kwamba wajerumani wakati wapokuwa wakikurupushwa na waingereza tanganyika baadhi ya mali zao walishindwa kuondoka nazo,hivyo inasadikika mali nyingi walidhihifadhi chini ya ardhi kwa utaratibu maalumu ambao ktk mazingira ya kawaida si rahisi kuzitoa au kuzihamisha.

Inasadikika mali hizo zitakaa hapo zilipo mpk wao wenyewe watakapoamua kuzifuata,pia inasadikika walitumia "runic rituals"ktk kudhihifadha utaratibu unaoendana na utoaji kafara binadamu.

Yapo maeneo mbalimbali ambako inasadikika masanduku haya yalihifadhiwa, baadhi ya maeneo hayo ni Tanga (usambara),Morogoro,Singida,Lindi,Kilimanjaro na nk.

Yeyote mwenye taarifa zaidi aweza kutujuza zaidi juu ya suala hili,kwani maeneo haya yatakapo julikana vema huenda yakawa chanzo kizuri cha utalii kutokana na historia yake kusisimua.

Nawasilisha.
Hebu dumbukia hapa utapata majibu yooote!!!!

https://www.jamiiforums.com/jamii-intelligence/292142-rupia-hazina-ya-mjerumani-5.html#post7774798
 

Forum statistics

Threads 1,252,086
Members 481,989
Posts 29,795,092