Magufuli wewe ni mzazi unayejitambua

Magufuli wewe ni mzazi unayejitambua

Ase! Hivi si viroba siku hizi hakuna au mnatumia gongo?
Bandugu hapa tunazumgumzia Mtoto na si makurubembe yaliyovuka 18yrs. Kwa hiyo unapotoka povu uwe unaelewa msingi wa hoja.
Hawa watu sijui wamelishwa nini. Nadhani ni zaidi ya gongo!
 
hakuna mahali niliposhangilia, ila nime support alichosema 100% weka hoja kinzani hapa na usikimbilie kutukana

kama umempa mimba mwanafunzi, unaenda jela aka 30, usisahau pia

mwanafunzi ana mtoto, mwalimu hajazaa!!
Hoja unapewa ila huelewi!
1.Kuzuia watoto hawa wasipate elimu ni kuzalisha taifa la wajinga na tegemezi huko mbeleni!
2.kuwazuia wasisome ni kuwanyima haki yao kikatiba,haki ya kupata elimu!
3.Kuwazuia wasisome tunawahukumu kwa kubakwa kwao,maana mtoto huyu hajakomaa kiakili ndio maana ukitembea na mtoto chini ya miaka 18 bila kujali umekubaliana naye,unakuwa umembaka!
4.Walipa kodi ni sisi wananchi,tunayo nafasi ya kumwambia JPM sio yeye anayewasomesha watoto wetu,hizo ni pesa zetu walipa kodi!Na wal si kwa hisani yake!Hivyo asikilize wananchi tunataka nini!
 
hujaelewa mtu akibakwa anatakiwa atoe taarifa polisi!! Dr. anatakiwa atoe confirmation ya kuwa kabakwa huyo hana shida!!


ukiandika kejeli au matusi hayabadili kauli ya rais!! utakosa raha ya Idd bure!

ha ha ha
Hiyo sheria ndio kejeli? Ni kama mmekubali kujitoa akili kwa gharama mnayoijua wenyewe. Tumekwambia hii ni kwa mujibu wa sheria, kwamba ile tu kufanya ngono na binti wa umri wa chini ya miaka 18 unakuwa unabaka. Maana yake haijarishi umeripotiwa polisi wakati huo au la, lakini binti wa chini ya umri huo akipata ujauzito amekuwa ameupata kwa kubakwa. Hiyo ni kwa mujibu wa sheria. Sasa wewe unakuja na ngonjera zako ndio maana tunakuuliza kwa mtazamo wako uthibitisho kuwa binti kabakwa utafanywa na Rais ili iaminike, na sio kama sheria inavyosema?
 
Wajibu wa kutembea nae mgongoni?

ha ha..nilichojifunza ni kuwa


kama rais anakosea mahali, anaweka strict rules the best way ni kuja na new ways of thinking, maana mwisho wa siku si tunaumia sisi?

but as society is this not a call kuona tunatokomeza vipi hili swala? NGO na jamii tunaweza kabisa kabisa kuwabana hawa wahuni wanaowapa watoto mimba!! tunaweza kuwekw sheria ndogo ndogo za jamii husika, kijiji, wilaya kuwa wahusika watafilisiwa na pamoja na kumsomesha mtoto private na kuwa wakali kwenye sheria

maana kuna ukimwi pia!! I take this positively na sioni healthy kupingana na kilichosemwa


mfano, conclusion ya huu mjadala ni nini?
 
Mkuu nusu hela, ulitaka rais asimame majukwaani atangaze kuwa ngono kwa wanafunzi ni ruksa? Wewe binafsi ungemuelewaje? Dunia ingemuelewaje? Na kama akitangaza kuwa ngono kwa wanafunzi ni ruksa, madhara yake ni makubwa kuliko hili la kuzuia. Tafakari kidogo mkuu
Ahsanteeeee
 
mpaka atakapoolewa!! jamii sasa ipambane kutokomoze gest bubu, watoto wafundishwe kukataa, kuwe na sungusungu ya mabinti wetu kutokuguswa!! if u take issue ya magu positively jamii inabidi iamke katika kuandaa mikakati hawa watoto wasiguswe
Mtaondoa guest bubu, guest 'zinazoongea' zitaendelea kuwepo; vichaka vitaendelea kuwepo, magari yataendelea kuwepo (ngono hufanyika hata kwenye magari), madarasa yataendelea kuwepo, ofisi za walimu zitaendelea kuwepo; nakadhalika . Anyway, kwa hoja unazoweka hapa juu ya suala hili, ngoja nikuache tu maana uko chini sana! Endelea kuunga mkono...
 
View attachment 530269

--- Kama umasikini ndio chanzo cha kupata mimba kwa wanafunzi wa kike, kwanini shule nzima wasiwe na mimba? Kama umbali wote wanatoka mbali na wanaishi katika mazingira yanayofanana.

--- Eti wanadai ni haki ya mtu kupata elimu kwa maana kuwa na elimu ndio silaha ya kwanza ya kupambana na umasikini. Hiyo ni sawa. Lakini haki ni lazima iendane na wajibu (to get your Rights you should behave responsibly)

--- Wengine wanadai eti serikali ndiyo ya kulaumiwa kwa maadili mabovu kwa maana wao ndio wametufikisha hapa kwa miaka 50 ya utawala wao. Ninasema hapana. Serikali haiwezi kuja nyumbani kwako ikakwambia baba na mama flani sasa zimeni TV ili mtoto wenu aache kuangalia cartoons afanye homework yake. Huo ni mfano tu juu gani ya wazazi wanapaswa kutimiza wajibu wao katika maadili ya watoto.

Huku uswahilini ninapokaa sio jambo la kushangaza kukutana na mtoto wa kike darasa hata la 3 usiku wa 4 eti ametoka kwende kibanda kuangalia movie. Hivi binti kama huyu akibakwa na kupata mimba (achilia mbali magonjwa mengine) italaumiwa serikali? Let's be serious guys.

JPM stay focused. Wewe ni mazazi unayejitambua sana.

Mwenye macho na asome.

Nimemaliza.

View attachment 530265
bado tuna Akili za kimasikini na tunafikiri kimaskini. hii siyo issue ya kulumbana kiasi hiki swala LA msingi utaratibu gani utumike ili binti aliyepata mimba aweze kujiendeleza kielimu baada ya kujifungua. kupata mimba, kulea mimba kujifungua na kulea mtoto katika umri wa shule tayari hiyo ni adhabu tosha.
 
Wazazi msifuate ushauri wa JPM!Huyu ni Rais,hata mtoto wake asiposoma hatashinda njaa mpaka anaingia kaburini!Sasa wewe sijui mwalimu,jifanye nunda umsusie mwanao kisa kapata ujauzito!Mtasota wote,msiwaige hao matajiri!Hawategemei elimu kama ninyi makapuku!Za kuambiwa changanya na zako
Mzazi kama mm nitafuata huu ushaur,na nimemwambia my daugher if you are pluged in ,get tuned be off
 
Hiyo sheria ndio kejeli? Ni kama mmekubali kujitoa akili kwa gharama mnayoijua wenyewe. Tumekwambia hii ni kwa mujibu wa sheria, kwamba ile tu kufanya ngono na binti wa umri wa chini ya miaka 18 unakuwa unabaka. Maana yake haijarishi umeripotiwa polisi wakati huo au la, lakini binti wa chini ya umri huo akipata ujauzito amekuwa ameupata kwa kubakwa. Hiyo ni kwa mujibu wa sheria. Sasa wewe unakuja na ngonjera zako ndio maana tunakuuliza kwa mtazamo wako uthibitisho kuwa binti kabakwa utafanywa na Rais ili iaminike, na sio kama sheria inavyosema?

unafanywa na Dr. hata wewe mtu mzima ukibakwa Dr. ndie anathibitisha!!
na ndio maana kosa lake ni miaka 30 inline na unachosema!!

kuwa kabakwa na issues za kabakwa anayetetewa ni mtoto kuendelea na shule, ile Dr. confirmation inaelezea mtoto alibakwa aendelee na shule

mtu mzima yeye iwe imethibitika au la ni jela 30!

akili usijitoe mkuu, unajua umejiweka upande ulio sahihi zaidi, una akili kuliko binadamu wote, hoja zako ni sahihi mno!! ndio maana unajitoa ufahamu kidogo ili uelewe!! that is wonderful
 
Kama Mwanafunzi aliyepata ujauzito haruhusiwi kuendelea na masomo kuna sababu gani ya kumfunga miaka 30 aliyempa ujauzito?-mtoa mada naomba unijibu hili swali
sheria inasema akifanya mapenzi na mtoto chini ya miaka 18 ni kama ana baka!

bado akifanya na zaidi ya miaka 18 ili mradi ni mwanafunzi , bado ana ngoma 30

stay away from them
 
Nani kasema anaruhusiwa??Ikitokea amepata hiyo mimba??Ndio mwisho wa elimu!Tunakuwa tunatengeneza taifa la wajinga na pengine tegemezi!Tatizo mnafikiri ndani ya box,mnadhani kumnyima huyo mtoto elimu ndio mmemaliza tatizo la mimba mashuleni!!Hiyo ni akili fupi!!!!
Kwa mujibu wa sheria za nchi,mtoto chini ya miaka 18 anakuwa kabakwa!Sasa tunahukumu watoto waliobakwa kwa kiwanyima elimu!
Ujinga,period!
Achaa ujinga wakushawishi vjana kuchukulia ngono kama mtaja,,,, kama tabia yako ni kutoka na vibint hivyo,,,, kata mguu
 
Wazazi msifuate ushauri wa JPM!Huyu ni Rais,hata mtoto wake asiposoma hatashinda njaa mpaka anaingia kaburini!Sasa wewe sijui mwalimu,jifanye nunda umsusie mwanao kisa kapata ujauzito!Mtasota wote,msiwaige hao matajiri!Hawategemei elimu kama ninyi makapuku!Za kuambiwa changanya na zako
Huku ni kupoteza taifa mkuu na kujenga dhana ya wanafunzi kuendlea kufnya mambo ya ajabu kak lkn endapo mwanafunzi ataelewa kua nikipata mimba elimu ndo basii.....am sure atakua more than care kaka....lkn kusema kua wapate mimbaa warud shule bac htaa ilee care ya wazaz haitukuwepo tenah coz wanajuaa atarud lkn.....mwanafunz anayejitambuaa ...jielewaa ....nakujuaa thamni ya utu wake....atasoma kwa malengo na nia kubwa huku akiwa makin...kukwepaa hloo la mimbaa....mkuu
 
Ahsante sana.

Ila bora upuuzi wangu wa kulilia watu wapate elimu ili huko mbele wazije kua mizigo. Kuliko welevu uliokujaa wewe wa kushabikia watu waendelee kuwa wajinga
Mkuu sorry for offensive words i spurted out.lakin mkuuu wataka raisi aseme nini??
aseme wanafunzi wa kike wote mliopata mimba rudini shule,
aseme wote mkipata mimba kwangu bakini shule hamna shida elimu bure??
Toa kauli ambayo raisi aseme ,??? I recall back in schoolihood,during kikwete thronedom,kuna wadada watatu walirudishwa school,yo know what aftermaths??division zero at the end of day!!!
Why?? Gals want ride bike and bughatti simultaneously on the same lane.
 
ha ha..nilichojifunza ni kuwa


kama rais anakosea mahali, anaweka strict rules the best way ni kuja na new ways of thinking, maana mwisho wa siku si tunaumia sisi?

but as society is this not a call kuona tunatokomeza vipi hili swala? NGO na jamii tunaweza kabisa kabisa kuwabana hawa wahuni wanaowapa watoto mimba!! tunaweza kuwekw sheria ndogo ndogo za jamii husika, kijiji, wilaya kuwa wahusika watafilisiwa na pamoja na kumsomesha mtoto private na kuwa wakali kwenye sheria

maana kuna ukimwi pia!! I take this positively na sioni healthy kupingana na kilichosemwa


mfano, conclusion ya huu mjadala ni nini?
Ulitakiwa ujiulize swali hili la mwisho kabla ya kuunga mkono. Kama hujui hapo ndio mjadala umefungwa. Ungekuwa na utulivu kichwani kabla ya kushangilia hili, ungejiuliza ni kwanini mkuu ameibuka na tamko hili sasa.

Ni hivi, kwa miaka mingi tu tumekuwa na sheria inayoelekeza kuwa mwanafunzi akipata ujauzito haruhusiwi kuendelea na masomo. Pia, sheria kwamba kufanya ngono na mtoto wa chini ya miaka 18 ni ubakaji imekuwa ikienda sambamba ambapo wanaowapa mimba hao mabinti wamekuwa wakifikishwa mahakamani na inapothibitika mahakamani, with no doubt wanapigwa mvua 30.

Lakini pamoja na sheria hizo, imekuja kubainika kwamba kumekuwepo na ongezeko kubwa na idadi ya wanafunzi wanaopata ujauzito na kuacha shule kama sheria inavyoelekeza. Na hapa uelewe kwamba tamko la Rais sio jipya maana kuna sheria inayowazuia wanafunzi kuendelea na masomo wakipata mimba na sheria hiyo inaendelea kutekelezwa.

Sasa baada ya kuonekana sheria haisaidii kitu ndipo wadau wenye wisdom wakaona kuna hatari ya kutengeneza kundi kubwa la wajinga katika nchi hii. Kama binti atazuiwa kuendelea na masomo ataenda kuwa mjinga, mtoto naye kuna uwezekano mkubwa wa kukosa elimu, na wajukuu vile vile. Wengine wakawa na hoja kwamba elimu ni haki ya msingi na haipaswi kuzuiwa kwa namna yoyote ile na ndio maana kuna watu wanasoma wakiwa magerezani; nakadhalika.

Tayari serikali iliishaunga mkono hoja hizo, na ndio maana CCM wenyewe waliweka kwenye Ilani yao kwamba kama wangeingia madarakani wangeruhusu wanafunzi wanaopata ujauzito kuendelea na masomo baada ya kujifungua. Aidha, ndio maana mama Samia mara kadhaa amesikika akisema serikali iko katika mchakato wa kuruhusu. Waziri wa Afya dada Ummy naye amesikika mara kadhaa akilisema hilo.
 
Mnaoshupalia wanafunzi wakipata mimba wafukuzwe shule mna watoto wakike?
 
Back
Top Bottom