Magufuli wewe ni mzazi unayejitambua

Magufuli wewe ni mzazi unayejitambua

Watoto wengi hubakwa kwa kuwa wazazi wanashindwa ama hawana nia ya kuwadhibiti wasiende kuzurura baada ya saa 12 jioni. Wao pamoja na wazazi ndio wanatengeneza mazingira ya uhalifu wa ubakaji.

Anyways, wengi husema wamebakwa baadha ya kupata mambo mabaya, ila wasipopatwa na mabaya hukaa kimya na kurudia tena. Kubakwa gani huko?
Unaonaje tubadili sheria ili mtoto asiposema kuwa kabakwa usiwe ubakwaji!
 
Nadhani ushauri basi. Ungeshauri serikali ifanyeje kwa hili. Tusibaki kulalamika tu. Wakati mwingine tusaidie kutoka solution
Nishauri nini sasa?
Waacheni watoto wasome! Azae kwa kubakwa au kupenda, just take her kama minor na hana uwezo wa kumtosha kuchanganua jema na ovu!
Huko vijijini Huyu tunayemuita mtoto Humu, baadhi ya rafiki zake walioacha shule au waliofeli wanakuwa wameshaolewa, wamezaa na wanalea! Wengine wako vema and they are enjoying, so kwa mtazamo wa haraka hata hawa mabinti wanakuwa tempted angalau kuwa na wapenzi!
Vitoto vinaishi kwenye hali ngumu sana hivi, ni rahisi kuvihukumu lkn vinaishi kwa shida mno!
 
Mshauri mzazi amsaidie mwanae na kumueleimisha madhara ya mimba za utotoni. Maana hata asipozuiwa masomo, madhara ya mimba za utotoni ni makubwa kuliko hata hilo la kukosa kurudi shule.
Ni kweli wazazi wanapaswa kuwaelimisha wazazi wao juu ya hilo!Hata shuleni watoto hufundishwa mambo hayo na madhara yake!Hii haina maana tatizo linakuwa limekwisha!Ndio maana nawaambia wazazi,ikitokea ikawa hivyo,basi wasiwaache watoto wao kama JPM alivyosema wakwake hawezi rudi shule!Kuna watoto wengi wamesoma na kufanikiwa kupata degree na elimu zaidi ya hapo pamoja na kupata ujauzito mapema!
 
Usiwe na hulka ya kupenda kutoa toa matusi. Be civilized. Behave yourself aisee. Kwanini unamuita mwenzako mburula sasa?
Mburula ni mtu anayependa wenye makosa ya kibinadamu wasielimike. Sasa mimi nimekosea wapi? Huyu si anafanya kampeni ya kutowapa watu elimu kisa wamezaa???
 
Mbona husemi kama ni uzembe wa kwanza wa wazazi kutowaelimisha watoto hawa namna ya kuishi na kuepuka vishawishi. Usirushie tatizo kwa serikali kwani ndio imezaa watoto hawa
Kwani wewe unaichukuliaje serikali?
Unadhani kama Kuna shughuli maalum ndio zimepangwa na serikali? Halafu Kuna vitu vya utashi wako unaona si jukumu Lao? Nenda tena class kujua majukumu ya serikali!
 
BKiswahili ni zaidi ya lugha,ni somo ulilojifunza miaka 7 primary,ukaenda kulisoma miaka 4 sekondari(kama ulifika level hiyo)!Ni ajabu kama huwezi kuandika kiswahili halafu unataka kujenga hoja!Yaani darasani miaka 11 hukuelewa,hapa mimi nitakuelewesha kwa dakika hizi chache??
Nandomaana kuna wanaosoma kiswahili hadi masters,, means hii ni lugha,,, ukielewa maana ya lugha hunabudii kuja tena,,,, misingi ya lugha ni kibantu,,, think out the box,,,
 
Nchi sio familia ndugu yangu.
Nchi haiongozwi kwa hisia, inaongozwa kwa umakini na kutumia akili nyingi.

Hebu jiulize, ni lini wanafunzi waliozaa walisomeshwa na serikali?????

Kama jibu ni hakuna, basi kauri hiyo ni mbaya sana maana inalenga kuwatenga na kuwanyanyapaa watoto wanaopata mimba.

Unajua madhara yake??
Tutazika sana watoto waliokua wakijaribu kutoa mimba ili aibu hiyo isiwakute

Tutasikia matukio mengi ya kujiua kwa watoto waliopata mimba

Suala la mimba kwa watoto, linasababishwa na mambo mengi. Hayo mambo ndo ilitakiwa tupambane nayo. Kumbuka kutompa elimu mama mmoja, ni kutoipa elimu jamii nzima

Busara kwenye uongozi ni kitu cha muhimu sana
Wacha wafe tu hatuwezi kuleana kama yai unamwona mtoto anavaa nguo za kuwatamanisha wanaume unamwacha
 
Kasema Yeye mwanaye hawezi kumrudisha shule!!!
Tuache hilo,unadhani watakaoathirika na hili ni akina nani kama sio masikini watakaoshindwa kwapeleka watoto private!!!?
Wanyonge yakiwakuta,imekula kwao!Tena ndio asilimia kubwa

mkuu kasema, aliishamaliza, tafuta namna ya kumzuia mtoto wako asipanue miguu, au jiandae consequences....period
 
wahamasishe wapate mimba, halafu uone kama watasomeshwa bure

jiandae kuwalipia!!
Tatizo ni kwamba hatuelewani.

Alafu kwani aliyekwambia wanapata mimba kwa ruhusa ya kuendelea na masomo ni nani???

Mimba za watoto wetu hatutaweza kuzizuia kama hatujaanza kung' oa mizizi.

Ufukara ni moja kati ya sababu

Ujinga wa jamii nzima ni moja kati ya sababu. Hii ya ujinga ni sababu kubwa. Tena nyie mnashabikia ili ujinga uendeleee. Hakika nakuambia, kama hatutampa elimu mama, sahau hili janga kuisha.

Ubakaji ni sababu ya tatu.

Sababu nyingine ni mabadiliko ya mwili. Mwanamke akisha vunja ungo, mwili una stimulate. Yaani unakua tayari kwaajili ya reproduction. Sasa kuweza kuushinda huo mwili, inahitaji busara.

Foolish age. Hapa napo ndo pabaya. Ukiongeza na careless ya jamii zetu ndo usiseme.

Hizi sababu ndo ilitakiwa mkuu au kiongozi wa nchi, aaanze kuzifanyia kazi.

Chaajabu nyie watu waajabu, mnashabikia jamii kukosa elimu.

Kweli tz tumeingiliwa
 
Kama Mwanafunzi aliyepata ujauzito haruhusiwi kuendelea na masomo kuna sababu gani ya kumfunga miaka 30 aliyempa ujauzito?-mtoa mada naomba unijibu hili swali
 
Back
Top Bottom