Madeni ya Serikali yaiweka PSPF njia panda

Madeni ya Serikali yaiweka PSPF njia panda

So much so for OPEN GOVERNMENT INITIATIVE...ukweli ni kuwa wale wenye akili zao kule mitaa ya Lithuli na Magogoni washaliona hili dude ni NOT VALUE FOR MONEY & PURPOSE and its just a matter of time habari ya kulivunjwa itatolewa lakini kama kawaida mtapewa majibu ya mkato mkato na yote kwa sababu hao wanaotegemewa kuuliza maswali magumu naya ndani wako bize wakipeana mipasho ya CHADEMA vs CCM ili mpotezwe lengo

Usiku mwema.
Nawe una tofauti gani na hao wanaotoa majibu ya mkato mkato ikiwa hata taarifa yako tu nayo ni ya mkatomkato?! Kuna section ya "Je, unajua?" kwenye baadhi ya magazeti. nazani huko ingekuwa ndo mahali muafaka kwa hoja yako.
 
Kama tungekuwa tunajua tushatungika uzi siku nyingi hapa.

Anza mbele huko na hizo "unajua?" zako na wewe pia hujui!

Mkuu,
Hakuna Kitu Kibaya sana kama Kukurupuka,na Mbaya zaid, umekuwa unakurupukia Thread Mbazo Content yake asilani bado haujailewa kwa sababu ya akili zako Fupi.
Dawa ya watu kama nyie ni kuwapuuza tu kwa Sababu Njaa zenu ziko Kichwani kwa Sasa
 
you are asking the wrong question

the right question should be je hao wanachama wako kwenye category ipi kati ya hizi:

1. WENYE NCHI

2. WALA NCHI

3. WANA NCHI

ukishajua jibu la hilo then kila mmoja atajua hatma yake.

wewe ukokundi lipi?
 
Impotent government under CCM! kila idara ya UMA NI KIZUNGUMKUTI.Waseme ni CHADEMA wanavyowahadaa watanzania. Bado mifuko mingine kama PPF, NSSF, GEPF na mashirika yote ya Umma haijasemwa, Halimashauri, Wizara na mengineyo ambapo fedha zinaibiwa kwa justfied doccuments kwa kuwa the chain of theft ni ndefu. Wapime wawaambie watanzania kuwa wamefeli. kila kitu kimefall apart. Wanahangaika na CHADEMA usiku na mchana wanashiundwa kufanyakazi kulipa madeni yao kwa hii mifuko. bado tuna deni la trilion 22 linalokuw,Dhaifu siku moja anatapika kwenye mkutano wa hadhara kuwa nanataka akitoka aitwe Bwana Kaendeleo. Dhaifu ni Mzee wa migogoro, Ombaomba, Mpenda anasa, na atakayeacha deni kubwa sana la taifa. Yaani Taifa Letu litaangamia kwa madeni haya.
 
Mnajua maana ya hizo habari na athari zake kiuchumi. Wabongo tunasoma bila kuelimika hiyo si failure ya CCM ni kufeki kwa proffesionals. Nadhani haiwezi fungwa tuleteeni actuarial reports hapa na waandishi wa habari watuletee habari kisomi zaidi sio kishabiki.
 
Mods si mfunge hii thread!


Sent from BlackBerry

kwanini ifungwe rafiki.
Hapa JF kumeibuka tabia ya kufunga mijadala ambayo haswa wananchi wanapaswa kujua.kwani yaliyoandikwa ni uwongo?

badala ya kufunga tueleze nini unajua wewe.Tunapaswa kujua mambo haya ili tujiandae kwa maamuzi.
Nchi ilipofika ni pabaya,ndiyo maana wapo wengi kama wewe hamtaki taarifa zijulikane.
 
kikwete serikali imemshinda. Hivi mtu ukiamua kukaa kando na kuwapisha wengine kuna ubaya gani, hakuna ulazima wa kutufikisha 2015. Unga umezidi maji, ugali aupikiki.

ccm imeishiwa pumzi.miaka 50 ya kutawala si mchezo!!!wamechoka,watutendee haki,wapumzike sasa jamani.hakuna kitu kinachoenda hapa nchini.elimu,michezo,miundo mbinu,ajira,afya,uchumi,wahamiaji haramu,rushwa,mikataba mibovu,uporaji wa rasili mali,wizi wa mali ya umma,uporaji wa ardhi na wageni.hatma ya mambo yoote haya ni nini?tafakari.
 
kikwete serikali imemshinda. Hivi mtu ukiamua kukaa kando na kuwapisha wengine kuna ubaya gani, hakuna ulazima wa kutufikisha 2015. Unga umezidi maji, ugali aupikiki.

ccm imeishiwa pumzi.miaka 50 ya kutawala si mchezo!!!wamechoka,watutendee haki,wapumzike sasa jamani.hakuna kitu kinachoenda hapa nchini.elimu,michezo,miundo mbinu,ajira,afya,uchumi,wahamiaji haramu,rushwa,mikataba mibovu,uporaji wa rasili mali,wizi wa mali ya umma,uporaji wa ardhi na wageni.hatma ya mambo yoote haya ni nini?tafakari.
 
Je mnajua kuwa kulikuwa na versions 3 za CAG reports ambazo zote zimefichwa from the public?

Yes Ludovick Utouh either kwa kuambiwa au kwa kusudi ameamua kuwa wasiweke ile ripoti ya mahesabu ya PSPF wazi japo ni pesa za pensheni zinazolipwa na idara zote za serikali.

Sasa policy makers na REAL decision makers washa maliza mchakato wa kuifunga PSPF kwa sababu apart from mambo mengine ni kuwa hakuna justification ya serikali kuendelea kufanya baby sitting ya mfuko huu.

Cha ajabu ni kuwa mpaka actuarial valuation ya huu mfuko ulishawapa picha kamiili kuwa hauna muda and its just a matter of time.

Maswali kwa wana JF:

1. Mnajua kuwa iliundwa taskforce kama iliyoundwa NIC na ilipeka ripoti kwa wahusika? Mnajua kwa nini ile ripoti ilifichwa?

2. Mnajua Actuarial Valuation ya PSPF ilifanywa na nani na alilipwa kiasi gani kwa fedha za madafu? na kigogo gani ali recommend alipwe kiasi hicho?

3. Mnajua kwa nini hiyo valuation report ilifichwa?

4. Mnajua SIRI ya Ludovick Utouh (CAG) kutoa ripoti 3 tofauti?

5. Mnajua kwa nini ile ripoti nyingine imefichwa?


So much so for OPEN GOVERNMENT INITIATIVE...ukweli ni kuwa wale wenye akili zao kule mitaa ya Lithuli na Magogoni washaliona hili dude ni NOT VALUE FOR MONEY & PURPOSE and its just a matter of time habari ya kulivunjwa itatolewa lakini kama kawaida mtapewa majibu ya mkato mkato na yote kwa sababu hao wanaotegemewa kuuliza maswali magumu naya ndani wako bize wakipeana mipasho ya CHADEMA vs CCM ili mpotezwe lengo

Usiku mwema.
habari za kuvunja baraza la mawaziri kipindi kile zilianza kama hii habari, baada ya week likavunjwa,hivyo lisemwalo lipo
 
Mnajua maana ya hizo habari na athari zake kiuchumi. Wabongo tunasoma bila kuelimika hiyo si failure ya CCM ni kufeki kwa proffesionals. Nadhani haiwezi fungwa tuleteeni actuarial reports hapa na waandishi wa habari watuletee habari kisomi zaidi sio kishabiki.

-The piece of information is not financially impressive-it is indeed a killing factor to the well established financial centers elsewhere but not in Tanzania. However, let them spell the beans for affirmative actions to be taken.

-I plead the government to take reversal measures to ensure sustainability of the fund as its fall out has enormous impacts to the financial markets, social security protection and socioeconomic development at large.
 
Kama tungekuwa tunajua tushatungika uzi siku nyingi hapa.

Anza mbele huko na hizo "unajua?" zako na wewe pia hujui!
Hii ndiyo JF. Yaani mtya anatoa habari lakini ndani ya habari anawauliza wale wapewa habari kama wanajua! Si aseme tu
 
-The piece of information is not financially impressive-it is indeed a killing factor to the well established financial centers elsewhere but not in Tanzania. However, let them spell the beans for affirmative actions to be taken.

-I plead the government to take reversal measures to ensure sustainability of the fund as its fall out has enormous impacts to the financial markets, social security protection and socioeconomic development at large.

logician please ni PM
 
SSRA kupitia mkurugenzi mkuu wake wamewahakikisha wanachama wote kuwa, mafao yao hayataathirika, kwahiyo hakuna cha kuofia hapa.
Believe this and you will believe anything
 
Hii ndiyo JF. Yaani mtya anatoa habari lakini ndani ya habari anawauliza wale wapewa habari kama wanajua! Si aseme tu

Mkuu, watu wengine taabu sana...
Wanapenda kutafuta attention. Unazo taarifa na unataka wenzako wajue, basi wawekee hiyo taarifa. Sasa unakaa unatuuliza: mnajua, mnajua mnajua mnajua!! Kaa!

Mkuu the circus, hatujui.. tujulishe basi wewe unayejua. What's so difficult about this? au huna hizo taarifa? watu wengine bana.. daa! acha hii circus bana!!
 
Last edited by a moderator:
Huyo Mkuu wa SSRA naye anasemaje? Au naye hamunazo? Ana ujuzi na kazi yake au kazi nyingine za ziada zilizomfikisha hapo alipo?
 
Back
Top Bottom