Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

0716 000 515 NAMBA YA RSA TANZANIA YA KURIPOTIA MATUKIO HATARISHI BARABARANI
 
 
Serikali imeanzisha mfumo wa kukata pointi pindi dereva akifanya makosa ya barabarani. Leseni ina jumla ya pointi 15 zikiisha leseni yako inafungiwa
 
Serikali imeanzisha mfumo wa kukata pointi pindi dereva akifanya makosa ya barabarani. Leseni ina jumla ya pointi 15 zikiisha leseni yako inafungiwa
Chini ya kanuni hizi mpya za The Road Traffic (Driver’s License Point System) Regulations, kila dereva anapopewa leseni mpya au inayofanya kazi kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) anakuwa na jumla ya pointi 15.
Dereva anapofanya kosa la usalama barabarani, pointi hukatwa kulingana na uzito wa kosa hilo (zile faini za fedha zinaendelea kama kawaida).

Nini kinatokea pointi zote 15 zikiisha?
Pointi zako zikimalizika kabisa, unakabiliwa na adhabu zifuatazo
kulingana na idadi ya mara ulizofungiwa:Mara ya Kwanza:

Leseni yako itafungiwa (suspended) kwa muda wa miezi sita (6).
Baada ya kipindi hiki kuisha, utalazimika kuomba leseni upya.Mara ya Pili: Leseni inafungiwa kwa miezi 12.

Ukirudi kuomba leseni upya, hushushwa daraja (class) hadi la chini kabisa kama muombaji wa mara ya kwanza.Mara ya Tatu: Leseni inafungiwa kwa miezi 36 (miaka 3).Mara ya Nne: Leseni inafungiwa kwa miezi 72 (miaka 6).
 
Thamani ya pointi zinazokatwa kwa baadhi ya makosa:
Kulingana na mwongozo wa makosa barabarani, pointi hukatwa kati ya pointi 1 hadi 3 kwa kosa moja: [1]

Kosa la BarabaraniPointi Zinazokatwa
Mwendo kasi (Speeding) kupita kiasi kilichowekwa3 Pointi
Kuendesha chombo ukiwa mlevi au chini ya ushawishi wa dawa za kulevya3 Pointi
Kutofunga mkanda wa usalama au kutovaa kofia ngumu (helmeti kwa pikipiki)3 Pointi
Kupakia mshikaki (zaidi ya abiria mmoja kwenye pikipiki)3 Pointi
Kudharau taa nyekundu au alama za usalama barabarani3 Pointi
Kuendesha gari lenye tairi zilizochakaa au zenye hitilafu1 Pointi
Kupiga honi bila sababu ya msingi1 Pointi
 
Back
Top Bottom