Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

Mgomo wa Daladala Arusha umetimiza masaa 7 sasa wamiliki na madereva wa Daladala wataka MAFUTA upunguze bei.
 
Taarifa mpya ya kusikitisha imeibuka kutoka kwa kikao cha hadhara cha Bodi ya uchunguzi wa ajali Marekani (NTSB) kuhusu ajali ya ndege ya UPS Flight 2976.

Uchunguzi umeonyesha kuwa wafanyakazi watatu waliopoteza maisha hawakupaswa kuwa kwenye ndege hiyo tangu mwanzo.

Awali walipangiwa kuruka kwa ndege ya MD-11F yenye usajili N260UP. Lakini wakati wa ukaguzi kabla ya kuruka, afisa msaidizi aligundua uvujaji wa mafuta.
Fundi alikagua ndege hiyo na kuitangaza kuwa haifai kuruka.

Wafanyakazi walilazimika kungoja kwa masaa mawili hadi ndege mbadala iandaliwe. Ndege hiyo mbadala ilikuwa N259UP, MD-11F yenye umri wa miaka 34.

Kulingana na ripoti ya NTSB, N259UP ilikuwa ndiyo imerejea kutoa huduma hivi karibuni baada ya kukaa chini kwa wiki sita ikitengenezwa tanki la mafuta lililopasuka.
Tatizo kubwa zaidi ni kwamba wakaguzi walikuwa wamegundua pia kutu kwenye mihimili miwili ya muundo wa ndege.

Ukaguzi makini uliofanyika ili kuwalinda wafanyakazi ndio uliowasababishia kuhamishiwa kwenye ndege nyingine yenye hitilafu kubwa zaidi iliyojificha.

Kikao cha NTSB kinaendelea tena na sasa kitaelekeza uchunguzi kwenye muundo wa sehemu ya kushikilia injini, ambayo ndiyo iliyopata hitilafu na kusababisha ajali hiyo.
1779711602507.jpg
 
Wakazi wa Jiji la Arusha wamejikuta wakipata adha kubwa ya usafiri baada ya baadhi ya madereva wa daladala kugoma kuingiza magari yao barabarani wakipinga kile walichodai kuwa ni manyanyaso kutoka Land Transport Regulatory Authority (LATRA).

Mgomo huo ulioshuhudiwa leo Jumatatu Mei 25, 2026 umeathiri njia mbalimbali ikiwemo kutoka katikati ya jiji kupitia Mrombo hadi Intel kuelekea Mapambazuko, pamoja na njia za Kilombero, Uswahilini, Dampo hadi Mapambazuko na Barabara ya Tengeru.

Baadhi ya madereva wakizungumza eneo la Soko la Mrombo wamedai kuwa maofisa wa LATRA wamekuwa wakiwatoza faini kubwa zinazofikia kati ya Sh250,000 hadi Sh350,000 kwa madai ya kuzidisha nauli iliyopangwa na mamlaka hiyo. Kutokana na hali hiyo, wananchi wengi walilazimika kutafuta usafiri mbadala ambapo magari ya Guta yaliongeza nauli hadi Sh1,000 huku bajaji na bodaboda zikitoza kati ya Sh2,000 hadi Sh3,000 kutoka Mrombo kuelekea katikati ya jiji.

Wananchi wameiomba serikali pamoja na LATRA kutafuta suluhisho la haraka ili kurejesha huduma ya usafiri na kuondoa usumbufu unaoendelea jijini humo.

Cc 📽 @arusha_zone
 
Back
Top Bottom