Machinga wa mwanza, marufuku kuonekana barabarani jumatatu

Machinga wa mwanza, marufuku kuonekana barabarani jumatatu

wasalaam wana JF,
Kuna gari la jiji linapita mitaani kuwatangazia machinga kuwa ifikapo jumatatu 27/5/2013 machinga hawaruhusiwi kuonekana sehemu zisizoruhusiwa na wenye maduka hawataruhusiwa kupanga vitu nje ya maduka yao.
najiuliza na machinga waliojenga vibanda makoroboi wataguswa??
nawasilisha

lekebisha kichwa cha habari.
 
mwanza mwanza mwanza...!! ngoja nijiandae kwenda mwanza sasa!
 
tatizo letu hatujui kitu kinaitwa SHERIA bila SHURUTI ngoja tuone itakuaje
 
[MENTION][JFMP3][/JFMP3][/MENTION]
Hivi Machinga wapo Arusha, iringa na Mwanza tu? huko kwingine hawapo?

Just thinking loud.

Inawezekana wanataka kujaribisha baadhi ya silaha kama bado zinafanya kazi baada ya kukaa AMARA kwa mda mrefu.
 
wasalaam wana JF,
Kuna gari la jiji linapita mitaani kuwatangazia machinga kuwa ifikapo jumatatu 27/5/2013 machinga hawaruhusiwi kuonekana sehemu zisizoruhusiwa na wenye maduka hawataruhusiwa kupanga vitu nje ya maduka yao.
najiuliza na machinga waliojenga vibanda makoroboi wataguswa??
nawasilisha
Mtwara nyingine itaibuka mwanza
 
wewe mipango miji
unaijua? mkoa gani Tanzania unamipango miji kwa uelewa wako na elimu
yako? kila kitu bongo kiposhagalabagala, sehemu ya makazi vinajengwa
viwanda, barabarani wanapitisha umeme, sehemu za wazi wanajenga beach,
sehemu ya umeme wanaweka maji, hapo kunampango mji upi? au hujamwelewa
mleta maada

Wakimaliza waambien waje na Musoma 2lianzishe na 2anzishe taifa le2 lenye urafik na Kenya, pumbavu sana BONGO
 
itakuwa ivyo na nadhani ndio muda wo muafaka wamachinga kusogea pale eneo la kiloleli kwaajili ya kufanya biashara zao maana kilichokuwa kinawakwamisha zaidi ni barabara ya kufika pale wao pamoja na wateja wao,ukizingatia hiyo barabara inawaunganisha watu wote wa hizi wilaya mbili Ilemela na Nyamagana

Serikari na taasisi zake wanaendelea kujenga katikati ya mji, sisi ndio tunaambiwa kwenda kiloleli!
 
Mh.... hata mie nasikia gari ya matangazo hapa jirani.Mweh.... ya Mtwara yaja Mwanza
 
Yani watanzania sijui siasa zinatuharibu au nini sijui ..hata hatueleweki tuna taka nini..kwa hiyo mnaona ni haki kufanya biashara barabara sehemu zisizo rasmi kwa biashara ???... Kwani si kuna maeneo yametengwa kwa biashara ndiko wanapaswa kwenda fanya... Hakuna nchi isiyokuwa na taratibu na mipango miji.....

Umesema vyema kabisa,lakini tujiulize swali la msingi, lini sheria iliwarusu machinga kufanyia biashara katika maeneo ambayo sasa hivi wanaondolewa? Hiyo sheria ya miji ilibadilika lini?
Kama sheria hiyo ni ya zamani tu je wasimamizi wa sheria walikuwa wapi? Maana mfanyabiashara huanza mmoja mmoja polepole,viongozi walikuwa wapi?
Ombwe la uongozi katika nynja zote ni mzigo mkubwa sana kwa taifa.
Shida ni viongozi kutochukua hatua katika muda muafaka.
Hawana utamaduni wa kuziba ufa,wanatuingiza mara kwa mara katika gharama kubwa sana za kujenga ukuta.
 
wasalaam wana JF,
Kuna gari la jiji linapita mitaani kuwatangazia machinga kuwa ifikapo jumatatu 27/5/2013 machinga hawaruhusiwi kuonekana sehemu zisizoruhusiwa na wenye maduka hawataruhusiwa kupanga vitu nje ya maduka yao.
najiuliza na machinga waliojenga vibanda makoroboi wataguswa??
nawasilisha

Jamani......na huku mnakuja? Si malizeni la Mtwara kwanza. Au ndo mnawatafutia JWTZ sehemu za kufanya mazoezi ya vita ili wakapambane vyema na M23?!!!!
 
Tanzaniaa!hiyo inaondoka taratibu, inakuja Tanzania mpya ya machafuko kila mara,mabomu kila kona! Waasi kuibuka!
 
Serikari na taasisi zake wanaendelea kujenga katikati ya mji, sisi ndio tunaambiwa kwenda kiloleli!

basi na nyie jengeni kama wao wanavyo jenga,kaa ukijua mji wamwanza unapanuka maswala ya kung'ang'ania hapo kati hayana maana we angalia ujenzi wa modern market hapo ghana na furahisha kwanini hawakuamua kujenga kati,sasa ivi huduma zinawafata watu sio watu kuzifata huduma
 
wasalaam wana JF,
Kuna gari la jiji linapita mitaani kuwatangazia machinga kuwa ifikapo jumatatu 27/5/2013 machinga hawaruhusiwi kuonekana sehemu zisizoruhusiwa na wenye maduka hawataruhusiwa kupanga vitu nje ya maduka yao.
najiuliza na machinga waliojenga vibanda makoroboi wataguswa??
nawasilisha
Tunashukuru kwa tarifa " basi waondokee jiji lina tenda kazi yake... Waondoke mjini. Jamanii tufuate sheria na kanuni."

tusizuwie jiji kufanya wajibu wake.
 
yani mijitu humu jf kama mijinga vile alafu wanaotoa maoni ya kijinga ni wasomi tu..... siku zote mteja ndo anafuata bidhaa zilipo ..kwa hiyo mnaoana rahaa bidhaa zinavyopangwa barabarani..bungeni ndo wakwanza kila siku kupiga kelele serikali itafute maeneo ya wamachinga ,ijenge masoko... yakifanyika kelele tena..hivi mnataka mmafanyiwe nini ninyi watz... au mnapiga kelele kuwafurahisha mabwana zenu na pale serikali isipotekeleza mje mseme jk ni dhaifu na akitekeleza kelele tena........ kweli huu ujinga wa kisiasa mnaorishwa na wajinga wezenu ni mbaya .
 
Dah! sasa hii serikali ya ccm inataka watu wauane ya mtwara hayajaisha bado wanataka kutuchokonoa wana mwanza tutachoma ofisi zao ili wasipate sehemu ya kufikiria mipango ya ajabu.
 
wasalaam wana JF,
Kuna gari la jiji linapita mitaani kuwatangazia machinga kuwa ifikapo jumatatu 27/5/2013 machinga hawaruhusiwi kuonekana sehemu zisizoruhusiwa na wenye maduka hawataruhusiwa kupanga vitu nje ya maduka yao.
najiuliza na machinga waliojenga vibanda makoroboi wataguswa??
nawasilisha

wa tanzania tufikie wakati lazima tuelewe kuwa kila kitu na mahari pakè. Kwa kua kitu kizuri ukifanya mahali pasipo sahihi basi huaribu uzuri wake na kua kero au uchafu.
Mfano machinga tunajua wanatafuta riziki zao harar ambalo ni jambo jema tu ila sizani kama ni sehemu sahihi? Maana sehem sahih ya biashara ni pale ambapo serikari na mamlaka husika wameonelea ni sahih.
USHAURI machinga muwe na viongozi wanaoweza kuanda na kutetéa hoja kwa masilah ya biashara zenu, hii itapunguza kupelekwa sehem zisizo na maslai kwa biashara zenu.

binafsi au gröup huwezi pigana na anaekutawala
 
Kinachopaswa kufanywa ni kuongea na uongozi wa machinga na kuelekezana. Tatizo serikali ina mtindo wa kutumia mabavu; naamini hakuna machinga anayefurahia kupanga bidhaa zake chini, kwanza kwa wakati huu kulivyo na vumbi bidhaa zao zinapauka na kupoteza ubora. Ni imani yangu kwamba endapo mkurugenzi atatumia njia za kistaarabu kuwahamisha wamachinga katikati ya jiji la Mwanza hakutakuwa na vurugu yoyote.
Pili tangazo nililisikia vizuri sana. Yapo maeneo ambayo yalitajwa kwamba biashara zitakuwa zinafunguliwa kuanzia saa 9:00 alasiri, utaratibu huu pia nao ni mzuri kwani mda huo ndo watu wa maofisini wanapokuwa wakitoka kuelekea kwenye vituo vya magari kwenda majumbani.
 
Back
Top Bottom