Maaskofu, Nchimbi yuko wapi?

Maaskofu, Nchimbi yuko wapi?

Mushkov

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2024
Posts
636
Reaction score
1,345
Nchimbi amekuwa Muumini wenu miaka yote na kutokana na Vyeo alivyokuwa kuwa navyo akifika Kanisani mlikuwa mntambua kipekee hivyo mlikuwa mnampa viti maalumu vya kukaa pengine pale mbele kabisa.

Kama mlimtambua kwa cheo chake, kwa nini sasa haji Kanisani kwenu na nyie mmenyamaza kimya?
Tukiachana na Nchimbi, Kanisa linatakiwa kuwapigania wanaodhulumiwa kila siku na kila mahali. Kwa upande wa TEC kumekuwa na kawaida ya kutoa matamko kupinga udhalimu. Ni jambo jema lakini matamko yamekuwa yakitolewa mara moja tu, baada ya hapo ni kimya kikuu. Je, ni sahihi kutoa tamko mara moja tu wakati dhuluma bado zinaendelea? Mimi nadhani matamko yatolewe kwa wingi na kwa uzito tofauti tofauti kulingana na hali ilivyo.

Huwezi kula chakula mara moja tu wakati njaa bado inaendelea. Matamko ya kupinga dhuluma yanatakiwa kutolewa kila siku na kila Kanisa kuanzia kwenye Jumuiya ndogo ndogo, vigangoni, parokiani na Jimboni.

Maaskofu mkikaa kimya huku dhuluma zikiendelea hamvitendei haki vyeo vyenu. Ipo siku waamini wataona hakuna sababu ya kutoa ZAKA, SADAKA na michango mingine huko Makanisani.
 
Nchimbi amekuwa Muumini wenu miaka yote na kutokana na Vyeo alivyokuwa kuwa navyo akifika Kanisani mlikuwa mntambua kipekee hivyo mlikuwa mnampa viti maalumu vya kukaa pengine pale mbele kabisa.

Kama mlimtambua kwa cheo chake, kwa nini sasa haji Kanisani kwenu na nyie mmenyamaza kimya?
Tukiachana na Nchimbi, Kanisa linatakiwa kuwapigania wanaodhulumiwa kila siku na kila mahali. Kwa upande wa TEC kumekuwa na kawaida ya kutoa matamko kupinga udhalimu. Ni jambo jema lakini matamko yamekuwa yakitolewa mara moja tu, baada ya hapo ni kimya kikuu. Je, ni sahihi kutoa tamko mara moja tu wakati dhuluma bado zinaendelea? Mimi nadhani matamko yatolewe kwa wingi na kwa uzito tofauti tofauti kulingana na hali ilivyo.

Huwezi kula chakula mara moja tu wakati njaa bado inaendelea. Matamko ya kupinga dhuluma yanatakiwa kutolewa kila siku na kila Kanisa kuanzia kwenye Jumuiya ndogo ndogo, vigangoni, parokiani na Jimboni.

Maaskofu mkikaa kimya huku dhuluma zikiendelea hamvitendei haki vyeo vyenu. Ipo siku waamini wataona hakuna sababu ya kutoa ZAKA, SADAKA na michango mingine huko Makanisani.
:1Head:
 

Attachments

  • 6405696-e823d92bab3044025ebd0aa1f2e8c829.mp4
    9.5 MB
Nchimbi amekuwa Muumini wenu miaka yote na kutokana na Vyeo alivyokuwa kuwa navyo akifika Kanisani mlikuwa mntambua kipekee hivyo mlikuwa mnampa viti maalumu vya kukaa pengine pale mbele kabisa.

Kama mlimtambua kwa cheo chake, kwa nini sasa haji Kanisani kwenu na nyie mmenyamaza kimya?
Tukiachana na Nchimbi, Kanisa linatakiwa kuwapigania wanaodhulumiwa kila siku na kila mahali. Kwa upande wa TEC kumekuwa na kawaida ya kutoa matamko kupinga udhalimu. Ni jambo jema lakini matamko yamekuwa yakitolewa mara moja tu, baada ya hapo ni kimya kikuu. Je, ni sahihi kutoa tamko mara moja tu wakati dhuluma bado zinaendelea? Mimi nadhani matamko yatolewe kwa wingi na kwa uzito tofauti tofauti kulingana na hali ilivyo.

Huwezi kula chakula mara moja tu wakati njaa bado inaendelea. Matamko ya kupinga dhuluma yanatakiwa kutolewa kila siku na kila Kanisa kuanzia kwenye Jumuiya ndogo ndogo, vigangoni, parokiani na Jimboni.

Maaskofu mkikaa kimya huku dhuluma zikiendelea hamvitendei haki vyeo vyenu. Ipo siku waamini wataona hakuna sababu ya kutoa ZAKA, SADAKA na michango mingine huko Makanisani.

Watanzania wengi wanapenda kitu kinaitwa "intellectual offloading".

Intellectual offloading ni kitendo cha kumuachia kazi ambayo unatakiwa uifanye wewe mtu mwingine aifanye.

Hii Tanzania inatokea sana kwenye mambo ya kudai haki.

Utasikia vijana wanawalaumu wazee, wazee wanasema vijana wetu Gen Z wataandamana, Gen Z wanasema wanajeshi watatetea wananchi, wanasiasa wanalaumu wananchi wengine wavivu, wananchi wanalaumu wanasiasa waongo.

Ili mradi hakuna mtu anayechukua jukumu yeye, kila mtu anamtegea mwingine.

Kama kuna kazi ya kupiga kelele watu waliopotea, si Nchimbi tu, hii ni kazi ya Watanzania wote, si kazi ya kundi fulani tu.

Maaskofu hata wakipiga kelele hawana jeshi, hawana polisi. Wakipiga kelele na kupuuzwa then what?

Ni jukumu la Watanzania wote, kupigia kelele na kufanyia kazi suala la kuwaolpata watu wote waliopotea.

Pia, kuna hoja kwamba, katika nchi isiyoongozwa kidini, kuingiza sana maaskofu kwenye jambo la uongozi wa nchi kunaweza kuvunja kanuni za kutenganisha kanisa/dini na uongozi wa nchi.

Maaskofu wana haki na wajibu wa kulipigia kelele hili, lakini msiwape mzigo wa kipekee kwa jambo ambalo wananchi wameshindwa, wanasheria wameshindwa kuanzisha kesi hata ya Habeas Corpus kutaka Nchimbi ajitokeze ajibu maswali kama kajiuzulu kweli na kwa nini kajiuzulu, maana mpaka sasa hatujamuona na hatuna hata uthibitisho kuwa ile barua kaiandika yeye, hatujui hata kama yupo hai.

Sasa, nchi yetu inaendeshwa kwa sheria, si kidini.

Kwa nini tunashindwa kuanzisha kesi ya kudai Nchimbi ajitokeze kuwapa wananchi haki yao ya kikatiba ya kujua amejiuzulu kweli na sababu zake za kujiuzulu?

Tutajuaje Nchimbi kajiuzulu na hajauawa? Nchimbi hata kama kajiuzulu, kujiuzulu kwa tweet ambayo haiwezi kuthibitishwa, bila yeye kuonekana, kunaweka precedent gani? Hatuoni hapa tumetengeneza uwezekano wa mtu kuuawa halafu tukaambiwa kajiuzulu, halafu tusimuone tena?

Kwa hiyo.

Unaachaje kuanzisha kesi mahakamani, hata kama mahakama ni za amri kutoka juu, tujue mizengwe kimahakama ipo wapi na hata pengine kuweka precedent?

Nchimbi anatakiwa kulindwa na serikali kama kiongozi mstaafu. Kwa nini serikali isilazimishwe ituhakikishie yupo hai hata kwa Nchimbi kulazimishwa kufanya press conference tu?
 
Watanzania wengi wanaoenda kitu kinaitwa "intellectual offloading".

Intellectual offloading ni kitendo cha kumuachia kazi ambayo unatakiwa uifanye wewe mtu mwingine aifanye.

Hii Tanzania inatokea sana kwenye mambo ya kudai haki.

Utasikia vijana wanawalaumu wazee, wazee wanasema bijana wetu Gen Z wataandamana, Gen Z wanasema wanajeshi watatetea wananchi, wanasiasa wanalaumu wananchi wengine wavivu, wananchi wanalaumu wanasiasa waongo.

Ili mradi hakuna mtu anayechukua jukumu yeye, kila mtu anamtegea mwingine.

Kama kuna kazi ya kupiga kelele watu waliopotea, si Nchimbi tu, hii ni kazi ya Watanzania wote, si kazi ya kundi fulani tu.

Maaskofu hata wakipiga kelele hawana jeshi, hawana polisi. Wakioiga kelele na kuouuzwa then what?

Ni jukumu la Watanzania wote, kupigia kelele na kufanyia kazi suala la kuwaoata watu wote waliopotea.

Pia, kuna hoja kwamba, katika nchi isiyoongizwa kidini, kuingiza sana maaskofu kwenye jambo la uongozi wa nchi kunaweza kuvunja kanuni za kutenganisha kanisa na uongozi wa nchi.

Maaskofu wana haki na wajibu wa kulipigia kelele hili, lakini msiwape mzigo wa kipekee kwa jambo ambalo wananchi wameshindwa, wanasheria wameshindwa kuanzisha kesi hata ya Habeas Corpus kutaka Nchimbi ajitokeze ajibu maswali kama kajiuzulu kweli na kwa nini kajiuzulu, maana mpaka sasa hatujamuona na hatuna hata uthibitisho kuwa ile barua kaiandika yeye, hatujui hata kama yupo hai.

Sasa, nchi yetu inaendeshwa kwa sheria, si kidini.

Kwa nini tunashindwa kuanzisha kesi ya kudai Nchimbi ajitokeze kuwapa wananchi haki yao ya kikatiba ya kujua amejiuzulu kweli na sababu zake za kujiuzulu?

Tutajuaje Nchimbi kajiuzulu na hajauawa? Nchimbi hata kama kajiuzulu, kujiuzulu kwa tweet ambayo haiwezi kuthibitishwa, bika yeye kuonekana, kunaweka precedent gani? Hatuoni hapa tumetengeneza uwezekano w amtu kuuawa halafu tukaambiwa kajiuzulu, halafu tusimuone tena?

Kwa hiyo.

Unaachaje kuanzisha kesi mahakamani, hata kama mahakama ni za amri kutoka juu, tujue mizengwe kimahakama ipo wapi na hata pengine kuweka precedent?

Nchimbi anatakiwa kulindwa na serikali kama kiongozi mstaafu. Kwa nini serikali isilazimishwe ituhakikishie yupo hai hata kwa kufanya press conference tu?
Aza nakuja
 
Intellectual offloading 😳 !
Na yeye anawauliza kwanini watz hawafungui kesi ??!
Kwahiyo na yeye mleta mada yumo humo kwenye intellectual offloading 🤣🤣🤣 !
 
alikuwa infomer ndani kwa ndani kwa manufaa ya walio nje....sasa tunamuuliza infomer wetu... haahaaa . sawa wanatafutana. Msichezee mkono mrefu.
Mlidhani mtapata umbea hadi mwishoooo.
Sasa imekuwa mwisho kabisaaaa
 
Nchimbi amekuwa Muumini wenu miaka yote na kutokana na Vyeo alivyokuwa kuwa navyo akifika Kanisani mlikuwa mntambua kipekee hivyo mlikuwa mnampa viti maalumu vya kukaa pengine pale mbele kabisa.

Kama mlimtambua kwa cheo chake, kwa nini sasa haji Kanisani kwenu na nyie mmenyamaza kimya?
Tukiachana na Nchimbi, Kanisa linatakiwa kuwapigania wanaodhulumiwa kila siku na kila mahali. Kwa upande wa TEC kumekuwa na kawaida ya kutoa matamko kupinga udhalimu. Ni jambo jema lakini matamko yamekuwa yakitolewa mara moja tu, baada ya hapo ni kimya kikuu. Je, ni sahihi kutoa tamko mara moja tu wakati dhuluma bado zinaendelea? Mimi nadhani matamko yatolewe kwa wingi na kwa uzito tofauti tofauti kulingana na hali ilivyo.

Huwezi kula chakula mara moja tu wakati njaa bado inaendelea. Matamko ya kupinga dhuluma yanatakiwa kutolewa kila siku na kila Kanisa kuanzia kwenye Jumuiya ndogo ndogo, vigangoni, parokiani na Jimboni.

Maaskofu mkikaa kimya huku dhuluma zikiendelea hamvitendei haki vyeo vyenu. Ipo siku waamini wataona hakuna sababu ya kutoa ZAKA, SADAKA na michango mingine huko Makanisani.
 

Attachments

  • 6405238-eae1ceee959bf6fd97d9fb2eab102cc4.mp4
    9.2 MB
Watanzania wengi wanapenda kitu kinaitwa "intellectual offloading".

Intellectual offloading ni kitendo cha kumuachia kazi ambayo unatakiwa uifanye wewe mtu mwingine aifanye.

Hii Tanzania inatokea sana kwenye mambo ya kudai haki.

Utasikia vijana wanawalaumu wazee, wazee wanasema vijana wetu Gen Z wataandamana, Gen Z wanasema wanajeshi watatetea wananchi, wanasiasa wanalaumu wananchi wengine wavivu, wananchi wanalaumu wanasiasa waongo.

Ili mradi hakuna mtu anayechukua jukumu yeye, kila mtu anamtegea mwingine.

Kama kuna kazi ya kupiga kelele watu waliopotea, si Nchimbi tu, hii ni kazi ya Watanzania wote, si kazi ya kundi fulani tu.

Maaskofu hata wakipiga kelele hawana jeshi, hawana polisi. Wakipiga kelele na kupuuzwa then what?

Ni jukumu la Watanzania wote, kupigia kelele na kufanyia kazi suala la kuwaolpata watu wote waliopotea.

Pia, kuna hoja kwamba, katika nchi isiyoongozwa kidini, kuingiza sana maaskofu kwenye jambo la uongozi wa nchi kunaweza kuvunja kanuni za kutenganisha kanisa/dini na uongozi wa nchi.

Maaskofu wana haki na wajibu wa kulipigia kelele hili, lakini msiwape mzigo wa kipekee kwa jambo ambalo wananchi wameshindwa, wanasheria wameshindwa kuanzisha kesi hata ya Habeas Corpus kutaka Nchimbi ajitokeze ajibu maswali kama kajiuzulu kweli na kwa nini kajiuzulu, maana mpaka sasa hatujamuona na hatuna hata uthibitisho kuwa ile barua kaiandika yeye, hatujui hata kama yupo hai.

Sasa, nchi yetu inaendeshwa kwa sheria, si kidini.

Kwa nini tunashindwa kuanzisha kesi ya kudai Nchimbi ajitokeze kuwapa wananchi haki yao ya kikatiba ya kujua amejiuzulu kweli na sababu zake za kujiuzulu?

Tutajuaje Nchimbi kajiuzulu na hajauawa? Nchimbi hata kama kajiuzulu, kujiuzulu kwa tweet ambayo haiwezi kuthibitishwa, bila yeye kuonekana, kunaweka precedent gani? Hatuoni hapa tumetengeneza uwezekano wa mtu kuuawa halafu tukaambiwa kajiuzulu, halafu tusimuone tena?

Kwa hiyo.

Unaachaje kuanzisha kesi mahakamani, hata kama mahakama ni za amri kutoka juu, tujue mizengwe kimahakama ipo wapi na hata pengine kuweka precedent?

Nchimbi anatakiwa kulindwa na serikali kama kiongozi mstaafu. Kwa nini serikali isilazimishwe ituhakikishie yupo hai hata kwa Nchimbi kulazimishwa kufanya press conference tu?
umeongea mambo mengi ya msingi.

hivi wakati Nchimbi akiwa anagombea kwenye ugombea mwenza hakuwa anajua shida ya ule uchafuzi? Ona sasa kimemlamba
 
umeongea mambo mengi ya msingi.

hivi wakati Nchimbi akiwa anagombea kwenye ugombea mwenza hakuwa anajua shida ya ule uchafuzi? Ona sasa kimemlamba
Hapa kuna mambo mawili ambayo yanatatanisha sana, na tusipokuwa makini yanaweza kutuvuruga sana kwa kuanguka kwenye mtego wa false dichotomy logical fallacy.

False dichotomy logical fallacy, kwa wale wasioijua vizuri pengine kwa jina hilo, hutokea pale unapopewa uchaguzi wa kuchagua kitu A au B, wakati hakuna ulazima wa kuchagua, unaweza kuchukua vyote viwili bila kutengeneza contradiction yoyote.

Kwa hiyo, ni muhimu kuanza kwa kuweka vitu clear.

1. Kwanza, Nchimbi si shujaa wa mageuzi Tanzania kama ambavyo baadhi ya watu wanataka kumfanya. Ana mapungugu yake mengi, ni m CCM wa siku nyingi, kama angetaka kuwa a radical revolutionary angeweza kuanika mengi ya CCM. Kwa hiyo, angalau kwangu mimi, jitihada zozote za kumtafuta Nchimbi ( na hata Humphrey Polepole) ni jitihada za kutafuta ukweli, na si za kumtafuta shujaa wetu wa mageuzi.

Katika mapambano ya kutaguta haki, kuna mtego wa kuingia kwenye vita za kuwakuza watu, team Magufuli vs team Samia, team Nchimbi vs team Samia, na ujinga mwingi kama huo. Ni muhimu kukumbuka kuwa hawa wote ni CCM na hata Nchimbi angekuwa rais pengine angejua kuuma na kupuliza zaidi, lakini bado angekuwa na mizengwe ya CCM.

Tena inawezekana mtu anayejua kuuma na kupuliza ndiye mbaya zaidi ya anayeuma tu, kwa sababu anayeuma tu (Samia) utastuka, huyu anayejua kuuma na kupuliza (Nchimbi) unaweza kujidanganya kwamba ni mwenzako anakujali, kumbe anakuchota tu.

2. Pili, baada ya kusema yote hayo ya juu, watu wanaojali haki, wanaojali kuujua ukweli, wanaojali logical consistency, kwa sasa, ni muhimu wadai kujua Nchimbi yuko wapi. Ndiyo maana unaona hata wakili Msomi Lissu kataja hili.Kwanza kwa sababu watu wote wanastahili haki. Yani hata jambazi likitekwa na kupotea bado linastahili kutafutwa, lipatikane, ijulikane halijauawa bila kushitakiwa, na hata kama lina mashitaka, lishitakiwe na kuhukumiwa mahakamani.

Kwa hiyo bila kujali u CCM wake na matatizo yake yote, Nchimbi bado ni raia wa Tanzania na anastahili haki za kiraia, ikiwapo haki ya kuishi, na kwa sasa hatuna hakika kama anaitumia hii haki ya kuishi au kashatangulizwa kuuawa.

Lakini pia, Nchimbi anatakiwa aonekane si tu kwa kulindwa yeye haki zake za kiraia, bali pia kutumiza haki nyingine za wananchi, wananchi ambao kwa mujibu wa tume ya uchaguzi wamemchagua Nchimbi kuwa Makamu wa Rais kwa asilimia takriban 98. In theory at least.

Wananchi hawa wana haki ya kikatiba kujua kwa undani kwa nini Nchimbi kajiuzulu, na kama kajiuzulu kweli. Wana haki ya kuhoji kama barua iliyosambaa kaandika Nchimbi kweli, na kama kaandika Nchimbi kweli, wana haki ya kuhoji, kwa nini Nchimbi aliona sawa kujiuzulu kwa sababu mtu mmoja tu hakumtaka kuwa Makamu wa Rais, wakati mamilioni ya watu wamempigia kura yeye kuwa Makamu wa Rais.

Hapa kuna swali la muhimu ambalo halijachambuliwa.

Kwa sababu Makamu wa Rais na Rais wote wanachaguliwa kwa kura moja ile ile kwenye tiketi moja, Makamu wa Rais anawajibika kwa nani? Kwa mamilioni ya Watanzania waliomchagua, au kwa Rais anayemsaidia?

Na hata tukisema kuwa Makamu wa Rais anawajibika kwa Rais, Watanzania walimpitisha tu kuwa Makamu wa Rais, msaidizi wa Rais, je, Watanzania hao, kwa sababu in principle ndio waliomchagua Makamu wa Rais, hawana haki ya angalau kupata maelezo ya kina kuhusu sababu za Makamu wa Rais kujiuzulu, zaidi ya kusema Rais hakumtaka tu? Watanzania hawa hawapewi hata heshima ya kuagwa na mtu waliyemchagua kuwa Makamu wa Rais, anaondolewa kwa kificho hivi kwa nini?

Kujibu swali lako, Nchimbi ni m CCM, alikuwa anajua uchafuzi wote, na pengine alikuwa na ndoto za kuubadilisha mfumo kutoka ndani akazidiwa nguvu, hatujui. Pengine hii ilikuwa ni power struggle yao tu ndani ya CCM, hakujali sana mambo makubwa mengi, hatujui.

Lakini, yote hayo hayaondoi ukweli kuwa tunahitaji kujua ukweli kamili, tunahitaji kuhakikisha Nchimbi yuko salama kama raia yeyote mwenye haki ya kuishi, tunahitaji Nchimbi ajitokeze hata tuweze kumuhoji na kuujua ukweli zaidi na hata yeye mwenyewe kumuwekea uwajibikaji zaidi.

Zaidi ya yote, tunahitaji kuhakikisha kuwa serikali inaposema Makamu wa Rais kajiuzulu, basi kajiuzulu kweli na hajauawa.

Hapa hakuna ucjaguzi wa kusema A Nchimbi ni m CCM jambazi tumpotezee au B Nchimbi ni Mtanzania anayestahili haki ya kuishi na ana wajibu wa kujielezea na jivyo tumtagute apatikane.

Kwa sababu, hata m CCM jambazi bado ni raia mwenye haki ya kuishi hatakiwi kupotezwa tu na zaidi tunataka kujua kama yu hai, kama yu hai tunamtaka ajitokeze ana maswali ya kujibu.
 
Back
Top Bottom