Maandamano ya wananchi kumuunga mkono Spika Ndugai

Maandamano ya wananchi kumuunga mkono Spika Ndugai

Kwa taarifa yako, kibali tupo hatua ya mwisho kupata, kwani Pia polisi wanaotoa vibali wamechoshwa na haya yanayoendelea nchini na sarakasi za serikali.
Taarifa zimeshafika katika vijiwe vyote vya bodaboda Dar, na machinga wote
Kila la kheri.
 
Watakukubalia huku mtandaoni,ikifika Siku ya kuandamana huwaoni ng'o..
 
4by94 na mtindo huru ni wafuasi wa Magufuli wasio amini uongozi wa Samia, watufafanulie haya;

1. Wao wanapinga mikopo mbona Magufuli alikopa tril 29 kwa miaka mitano tena kwa riba kubwa au Ndiyo wale waliokuwa wanadanganywa kuwa tunatumia fedha zetu!

2. Pamoja na mikopo mikubwa hiyo miradi mingi haikumalizika na mingine haikufikia hata nusu mf reli, bwawa, je fedha za kumalizia zitatoka wapi?

3. Ndugai alikuwa wapi wakati mikopo ya awamu ya tano inafika kiasi cha tri 70 mbona hakuwahi kutwambia lakini pia alikubaliana na tozo iweje leo kuhadaa Wananchi kwa tril 1.3 isiyo na riba tena itakayorudishwa baada ya miaka 20.

4. Uhuru wa maoni mmeuona leo kuwa ndipo unaminywa, je kipindi cha Magufuli nani alithubutu kuongea lolote ? Mnajifanya mmesahau wakosoaji wa Magufuli walivyopigwa risasi na kuhojiwa na huyohuyo Ndugai, Roma, Lissu, Maaskofu, wabunge wenyewe J Slaa, wanahabari akina Mayalla, na matumizi mengine mabaya ya sheria na kanuni kama vile kuingiza wabunge wasiostahili na mengine mengi.

Kama mlikuwa na maslahi wakati huo basi imepita.
 
Ndugai, Majaliwa, Bashiru, Polepole, Kalemani nk wakae mbele na familia zao kwenye hayo maandamano tuwaone.

Hii approach ni nzuri sana. Kama CHADEMA wangekuwa wanaitumia, bila shaka by now tungekuwa angalau tayari tuna katiba mpya!
 
So kwasabanu ndugai mbaya basi hilo linaidhinisha tozo na mikopo isiyo na kichwa ? au hilo linaidhinisha kuzuia uhuru wa maoni ?

Tozo hazikuanza jana Ndugai alipojiuzulu, na isitoshe Ndugai ndio kazileta. Mbona hamkuandamana? Sio kwamba hatujui umuhimu wa maandamano, hatuko tayari kuungana na wanafiki.
 
unazani wote wanamuunga mkono Ndugai ni ccm ? kwa Chadema wny utimamu basi lazima waelewe hii inshu ya Ndugai imebeba dhana ya ukandamizaj wa uhuru wa maoni pia tozo zisizo na maana pia mikopo itakayokuja kuwa mzigo kwa our next generation , tukiweka visasi mbele tutalikuza hili ttzo maana hata wenye maoni kinyume na serikali hatoweza kujieleza , so tupinge huu ukandamizaji wa uhuru wa maoni pasipo kujali nan muhanga

Uhuru wa maoni, na mikopo ilikuwa toka enzi za Magufuli, tulitaka tuandamane lakini mlifurahia sisi kupigwa, leo ma
mmekosa ulaji mnatuitisha kuandamana. Nendeni mkaandamane na familia zenu.
 
Niseme Kwa kifupi kwamba, Ndugai alitoa mawazo kuhusu mikopo ya nchi na tozo kuwakilisha kilio cha wananchi wengi, ila nasikitika kwamba ccm wameshinikiza ajiuzuru Kwa maslahi ya chama Chao.

Jambo kama hilo ni hatari Kwa watu wengine wenye mawazo mbadala katika kusemea matatizo ya wananchi wa hali ya chini.

Hivyo watanzania ni vyema tukaandamana kumuunga mkono Mh Ndugai Kwa uthubutu ule wa kuweza kuzungumzia matatizo ya wananchi wa hali ya chini, Pia kuwapa moyo watu wengine wenye mawazo mbadala kuzungumzia matatizo ya wananchi wa hali ya chini
Upo sahihi kabsa,tatizo makando kando yake ya huko nyuma yananifanya mimi binafsi nishondwe kukuunga mkono. Ni hulka ya mwanadamu kuwa na kinyongo,NDUGAI ILIFKA MAHALI ANGEKUTWA AMEKUFA KWA SABABU YOYOTE ILE WATU HUMU JAMVINI WANGESHANGILIA. Tumuache apitie hayo magumu ya kisaikolojia ili tuponye maumivu ya mda mrefu ya watanzania walio wengu. Hemu kwa haraka haraka kumbuka combination kati ya jiwe na Ndugai halafu upate picha mpaka leo bila msaada wa Mungu kuliondoa jiwe tulikuwa tunaelekea wapi kama Taifa😲😲😲. No wonder Sabaya aliyeko geleza la kisongo angekuwa mkuu wa mkoa fulani. Hii nchi ilkuwa inaenda kuwa kama Uganda Jiwe na wafuasi wake wasingekubali watoke madarakani ili kulinda maovu yao.
 
Ndugai ni hopeless kabisa alikuwa anajua kinachoweza kifuatia, ndio maana akaleta pigo za kushambuliwa kisa mgogo, hapo mpaka mda huu wagogo wote hawatampenda mama...ngoja tuone na wasukuma nao wanafuatia usidhani Gwaji alikuwa hajui kuwa jamaa kashaweka barua mezani

Watakaotoswa nao wataanzisha ya ukabila "sukuma gang", mara watu wa kusini n.k hii miaka mitatu itakuwa interesting kwa kweli, huku mama kaachiwa zigo la misumari (mbowe) ukaskazini - wachaga.

I can foresee tribalism kwenye siasa zinazokuja
Tena kwa hili mama awe makini sana na alivo zungukwa na wanafiki ambao hawataki wasikie akisemwa kumbe hajui mtu anaekusema mapungufu yako anakusaidia.Ukabila utarudi kwa kasi sana
 
Tutakutania viwanja vya Jangwani jijini Dar, maandamano yatapitia ubalozi wa Ufaransa, Marekani hadi makao makuu ya Umoja wa Ulaya mwisho ni Ikulu ya Dar es salaam.
Jeshi halijafanya usafi muda mrefu sana, since enzi za Mange, andamaneni ili jiji letu liwe safi
 
Niseme Kwa kifupi kwamba, Ndugai alitoa mawazo kuhusu mikopo ya nchi na tozo kuwakilisha kilio cha wananchi wengi, ila nasikitika kwamba ccm wameshinikiza ajiuzuru Kwa maslahi ya chama Chao.

Jambo kama hilo ni hatari Kwa watu wengine wenye mawazo mbadala katika kusemea matatizo ya wananchi wa hali ya chini.

Hivyo watanzania ni vyema tukaandamana kumuunga mkono Mh Ndugai Kwa uthubutu ule wa kuweza kuzungumzia matatizo ya wananchi wa hali ya chini, Pia kuwapa moyo watu wengine wenye mawazo mbadala kuzungumzia matatizo ya wananchi wa hali ya chini
Kaanze kuandamana wewe kama Ndugai alikataa kwanini aliikubali hoja akaipitisha kwenye kamati ikajadiliwa na kukubaliwa pesa zimepatikana na zimeanza kutumika ndio unaanza kulaumu kwa nini tumekopa kama sio unafiki ni nini?
Ndugai hafai na anastahili kujiuzulu kwa maslahi mapana ya Taifa kwa wadhifa aliokuwa na akustahili kupayuka payuka ovyo
 
Ndo hapo alipo-miscalculate timing na hiyo ndo imemuharibia. Mgogo ni mgogo.
Ila watu wanashindwa kujiuliza Polepole na Gwajima mbona Mother hajawahi kuwajibu lolote? Jibu ni kwamba walitumia medium sahihi kufikisha ujumbe! Spika una platforms zote za kupeleka ujumbe Kwa Rais, ikiwepo kupitia Kamati Kuu, inakuwaje uanze kuropoka hovyo sehemu ambazo siyo sahihi? Huko US kwenyewe wanakosifika kwa demokrasia huwezi sikia Pelosi anamchana Biden hadharani, ni mbaya mnoo! maana Ilani ya Chama mliipigania wote, nawe uliitangaza na kuipigania kwenye kampeni, Leo hii unajitokeza unaongea pumba hadharani
 
Tatizo wananchi IQ ni zero mkuu, acha vizazi vingine vyene akili vije. Tozo tu ilitosha watu wawe mitaani.
Tena alikuwa anawasaidia watanganyika ili kujua Kama mkopo hauwaumizi
 
Mikono ya ndugai ingekuwa misafi ningeungana nae!!ila ana maovu mengi..na hata hili lililomtoa si kwamba alikuwa anaongea kwa dhati kama kuwatetea wananchi..ni maslai yake yalibinywaa akaamua kujilipua
na kisasi chako ndo kinaenda kuuza na kubariki ukandamizaji wa uhuru wa maoni , hii migawanyiko ndo ililiuza bara letu , watu wakisema mzungu kwasabab ya hiki na kile wakaja kustuka mzungu kashajiimalisha , na hv tunavyomlea Mama kwasababu ya dhambi za Ndugai kabla hili tukio , ipo siki yatakukuta ndo utakumbuka
 
Ndugu hili Jambo sio dogo, Ila watanzania bado hatujatambua thamani ya nchi yeti ndio maana wanasiasa wanatuchezea wanavyotaka
Shida kubwa ilianzia kwenu kweny ushabiki wa kila alichofanya Magufuli. Amekopa trilion 29 ndani ya miezi 64, hakuna alienyanyua mdomo, miradi iliyojengwa inaendana na hyo fedha? Kuna uchumi gani Tanzania wa kusema mtamalizia miradi, mlipe mishahara na gharama zote za utawala kwa kutegemea fedha za ndani? Kwanini mkopo ule uliopangiwa allocations ndani ya Bunge chini ya Ndugai tena mkopo wa Mashart nafuu uwe ni shida hata mtu aufanyie siasa na dhihaka?

Job hakuna alipokosea kutoa maoni kwa mtazamo wake. Alikuwa akifanya Siasa huku amejisahaulisha kuwa CCM haipingani na Mwenyekiti. Makandkando yake yote ya kumnanga Mwenyekiti na kujidai hawako tayar kuongizwa na mwanamke yalikuwa yakufahamika. Amefanya Siasa na amefanyiwa siasa.

Yapo ya kuandamana na mlishindwa kuandamana. Mtakuja kuandama kweny hili ambalo wananchi wanaimbishwa kuwa mkopo umewajengeeni kadha wa kadha?
 
Ugulia maumivu yako kimyakimya Acha kuendelea kuonesha ujinga wako kwa kiwango cha kutosha.

Wataalam wote wa siasa wenye hekima zao wamefurahi kujiuzulu kwa mjinga mwenzio aliyelewa madaraka akasahau hata taratibu za chama chake.

Yule ameumiza watetezi wa haki hana wa kumlilia labda kama wewe ni mkewe au mwanae.
Na ndio maana ngozi nyeusi hatuendelei , yaan mnaunga ukandamizaji wa uhuru wa maoni kwasababu muhanga alikuwa na makosa binafsi , je unahisi ile ni adhabu ? na iwapo ikikukuta ww itakuwa ni adhabu ? Nawapenda sn wazungu wangekuwa washaandamana tangu jana sio kwa ajili ya Ndugai bali ni kwa ajili ya kupinga ukandamizaji wa uhuru wa maoni , wanasema tabia ni mazoea , leo mama kaweza kumdhibiti huyu asikosoe serikali basi kesho anaweza kukufanyia hata ww
 
Back
Top Bottom