Mkuu Eng. Mtolera, haya ni mambo ya awareness campaign na kuwa conscious!. Viongozi wetu na ma promoteters wetu wa utalii kila siku wanashinda ulaya wakihudhuria kwenye mafunzo, mikutano, semina, warsha, makongamano na vikao vya kukuza utalii, lakini wanachorudi nacho ni yale ma jumbo suitcases na hawa implement chochote!, kumbe wakifika kule, mawazo yao ni shopping tuu kwa zile per diem zao ndefu walizovuta!.
Wenzetu Kenya wamelipromote tukio hili kimataifa, sasa hivi kuna malaki ya watalii nchini Kenya waliobook several months in advance ili wasikose nafasi kushuhudia maajabu haya ya dunia, cha ajabu zaidi ni communication na mobilization ya mamilioni ya wanyama hawa kwanza kujikusanya mahali pamoja na kusubiria kipenga, na huanza kutimka kwa mbia za ajabu na kutumia ruti moja!.
Huwezi amini Utalii Tanzania, unatangazwa zaidi na Wakenya kuliko sisi Watanzania!. Idadi ya Wazungu wanaokuja kupanda mlima Kilimanjaro, wengi zaidi wanapitia Kenya na kuiacha pesa yote huko, na kutuletea sisi peanut ya viingilio na vitafunwa!. Wakenya wanautangaza Mlima uko kwao na sasa wanajenga Internation Airport chini ya mlima kule upande wao, ndio watumalize kabisa!. Hata utalii wa Zanzibar, unatangazwa zaidi na Wataliano kuliko Wanzanzibari wenyewe!.
Mungu ametujalia Watanzania kila aina ya maliasili, ila pia ametujalia na upendo mkubwa kabisa wa mshumaa, tukimulikia wenzetu huku kwetu kunateketea!, kitafikia kipindi ile barafu kule kileleni itayeyuka na kuisha kabisa!, yale madini yatamalizika na kubakia mashimo!, mito itakauka, na bahari itakupwa!, by that time ikifika, mshumaa ndio utakuwa umefikia chini kabisa!.
Mungu Ibariki Tanzania!.