Lissu: Urais umemshinda Magufuli

Lissu: Urais umemshinda Magufuli

Nadhani ni mapema mno kuhukumu, tusubiri mpaka atakapouweka vizuri mfumo wa serikali yake.!
 
ila kila mara anaongea maneno yanayoonyesha kujutia urais, kuna kipindi aliongea na Pengo na kusema anatamani saa nyingine asingechukua form, juzi alipokuwa anakabidhiwa ripoti ya uchaguzi na Lubuva alisema anatamani urais ungekuwa ni awamu ya miaka 5 tu kwa sababu ya maneno ya watu.
Mimi naona kweli anafanya kazi, anatamani sana nchi isonge mbele haraka ila ilikuwa wrong kwake kuchukua urais,

angekuwa chini ya rais, mtu ambaye anaweza kuchora ramani za maendeleo, diplomatic na anayejua ku deal na criticism za kisiasa kitaifa na kimataifa, kisha yeye akawa kwenye nafasi ya kiutendaji iliyopo chini ya huyo mtu

urais ni nafasi ya kisiasa, unahitaji mtu mwenye temperament iliyo stable, diplomacy nzuri, mwenye calculation za mbali, na mvumilivu,

kwenye dunia ya leo mtu huwezi ukawa una sema eti hutaki wanaokukosoa eti tufanye kazi,
dunia ya leo media zimejaa, hata ukifungia mikutano bado wapinzani wanapewa coverage na vyombo vya habari, social media kama forums, facebook, YouTube Twitter n.k pia zinatumika sana na wananchi na wanasiasa wa upinzani wanazitumia, je utazuia pia media zote hizo kwa sababu hutaki kelele?

siku hizi kama huwezi deal na criticism bora usiwe mwanasiasa kwa kuwa huwezi kuzima, ni miezi 8 tu ila mtu keshaanza kutweta...tuone

huyu anataka viwanda viote kama uyoga, kwa kupiga marufuku bidhaa za nje kama sukari, kuongezea kodi bidhaa za nje kama nguo na mafuta ili tununue vya ndani wakati viwanda vya ndani vipo usingizini
Kweli mkuu
 
Maendeleo ya nchi si kugombana na wana siasa wala kuzuiya media , wala fukuza fukuza,, rais magufuli kama hawezi kuiga basi engesoma vitabu au amtafute japo mfagia barabara wa amrehemu Gaddafi akamuelekeza namna gani unaweza kuigomboa nchi na wananchi.
 
Magufuli yuko sawa katika uongozi. Yeye anafanya kwa vitendo zaidi. Ndani ya kipindi kifupi tu tangu kuingia madarakani ametekeleza ahadi nyingi. KUMHUKUMU RAIS KWA SASA KUWA AMESHINDWA NI UPUUZI MTUPU KWANI KIPINDI CHAKE CHA KUONGOZA MUHULA MMOJA NI MIAKA MITANO.
Ahadi ipi aliyoitekeleza? Mojawapo ya yaliyomshinda ameapa kuwakamata mafisadi, kwa akili yako kuna mafisadi gani wakubwa kuliko wale waliokuwa madarakani? Na ndiyo mbele za watu ameamua kusema na kila mtu amesikia kuwa atawalinda. Makontena yalitopitishwa bandarini bila kulipiwa kodi, bomba la mafuta la wizi, ESCROW account, IPTL, RICHMOND, nyumba za serikali, meremeta, UDA, EPA, Lugumi, mikataba ya madini ya ovyo, yote ni kazi ya waliokuwa wadarakani , yeye ameapa kuwalinda mahakama ya nani sasa? Punguza kujipendekeza kuwa mzalendo
 
Hivi hata kuajiri ajira mpya wameshindwa? Duh ndo maana watu mtaani wanammiss jk, ajira zilikuwa brerere!
 
Dunia ya Leo yenye social media like Facebook, WhatsApp, Jamii forum, magazeti kibao, redio kibao siyo lzm uandamane au kufanya mkutano ndio ufikishe ujumbe kwa jamii.

Unaweza kuongea kwenye redio tu kila MTU akasikia ujumbe wako.

UKAWA kuweni wabunifu
ww kweli chai,kwani hiii mitandao yote ya jamii siimeanzia ulaya na ulaya ndipo wananchi wake wengi wanatumia mitandao mbona bado wanaandamana???
 
Nimemiss sana kusikia PM na Mkuu wa Kaya wakitumbua majipu...

Maana utumbuaji umekua wa kusua sua now days...
anatumbua kimya kimya ile insu ya kutangaza ameona haina dili mfano wiki iliyopita mkuu wa utumishi , manunuzi mamlaka ya bandari wametumbuliwa pamoja na wakurugenzi wengine
 
Magufuli yupo vizuri sana katika uongozi. Yeye anafanya kwa vitendo zaidi. Ndani ya kipindi kifupi tu tangu kuingia madarakani ametekeleza ahadi nyingi. KUMHUKUMU RAIS KWA SASA KUWA AMESHINDWA NI UPUUZI MTUPU KWANI KIPINDI CHAKE CHA KUONGOZA MUHULA MMOJA NI MIAKA MITANO.

Mtu mmoja JUHA huko China alinunua Farasi aliyeshinda mashindano ya mbio na kuweka rekodi, alimnunua kwa fedha nyingi mno kuliko bei ya kawaida ya farasi kwa wakati huo. Siku moja tu baada ya kumnunua, alijiandaa na safari kuelekea Dola ya Qu na farasi wake mpya.

Mzee mmoja mwerevu alikutana naye njiani akamuuliza, unaelekea wapi? "Nakwenda Qu, nina jamaa zangu huko" alijibu kwa madaha akimpigapiga farasi wake shingoni. Mzee yule mwerevu akamwambia "nakutakia safari njema japo nina mashaka kama utafika kwani Qu ipo uelekeo wa Kaskazini nawe unaelekea Kusini" Bila kumjibu, Juha alipiga mjeledi farasi wake akatokomea akijisemea mwenyewe "anadhani natumia farasi mzee kama wa kwake, angejua mnyama huyu amenigharimu kiasi gani asingemuwazia kushindwa kunifikisha Qu"

Miezi mitatu baadaye, Juha alirudi mjini na kumwendea yule Mzee Mwerevu moja kwa moja "Dah, kweli wewe ni mwerevu. Nimepiga mbio na farasi bora kuliko wote katika China, lakini sikuweza kuikaribia Qu. Kila ninayemuuliza ananiambia umbali mkubwa kuliko niliyemuuliza mara ya kwanza" Mzee Mwerevu akanyanyuka na kuondoka zake bila kumjibu, akaenda zake akijisemea "angekuwa na akili angalau kidogo, angejifunza dira kabla ya kununua farasi"

Mkuu Daisam, sisi wafugaji kuku wakongwe hata ukituletea kifaranga cha siku moja tunao uwezo wa kukwambia kama ni jogoo au mtembe. Dira kwanza, kasi baadaye.
 
Haya majadiliano hayahitaji hasira.

Hai ni sehemu tu ya Tanzania kama Buguruni au Amboni Tanga. Juu ya nini kujishughulisha na vitu visivyo na faida? Labda wewe ungeeleza yanakudhuru wapi hayo maandamano
 
Watanzania wanaojitambua huwezi kuwazuga kwa sera za kukurupuka na udikteta kwamba wewe ni kiongozi mzuri. Hata huko alikopitia kama Waziri asilimia kubwa ni majanga tu tena si madogo. Hana sifa huyu hata chembe ya kuiongoza Tanzania. Yuko busy kupandikiza mbegu za chuki miongoni mwa Watanzania.

Ukiona mtu anagombea nafasi kubwa kama ya Urais na mkewe anagoma kumfanyia kampeni hadi abembelezwe na watu chungu nzima STUKA SANA kuhusu mtu huyo. Hafai huyu ni janga la Taifa.

Yan kwa kweli hivi ndo huyu mkuu wa kaya wa Majipu kweli? Mbona kachuja sana alafu kwa haraka mno
 
unatumia kichwa au kiungo kingine kufikiri? I doubt!
Yupo sahihi kbs media coverage online ni kubwa sana mukubwa, bunge gizani lakini watu wanajua fulani kasema nini hata hao bunge hawajahariri.
 
Lissu kwenye ukweli, Uwaga hakwepeshi, Na ndiyo mana anapendwa na kuaminiwa na Mamilion ya watanzania, kumzid hata mkuu wa kaya
 
Nadhani umefika wakati TANZANIA DAIMA lifungiwe kabisa...lifungiwe kama lilivyofungiwa MAWIO...Baadhi yetu tumechoka na kauli za 'kihuni' na uchochezi...
Alifungie kwa uchochezi upi na sheria ipi? au unataka aitie serikali hasara tena kwa kulipa fidia kwenye kesi inazoshindwa?
Nawashangaa watu mnaomtetemekea na kumuabudu rais ambaye ni mwanadamu mwenzenu tena mwenye madhaifu kibao, mnatokwa na mapovu na kutukana akikosolewa kwa jambo dogo, eti kauli za kihuni?
Magufuli hana kauli za kihuni? kusema meya anatetea ujambazi, watu watoe tairi za magari wauze, kuwaita wanafunzi wa UDOM, kusema sukari inayotoka nje ni nafuu kwa kuwa haifai kwa matumizi ya binadamu etc. sio kauli za kihuni hizo? au una utiifu wa kikondoo sana hadi unashindwa kuona? nakuhurumia mtu mwoga kama wewe
 
Alifungie kwa uchochezi upi na sheria ipi? au unataka aitie serikali hasara tena kwa kulipa fidia kwenye kesi inazoshindwa?
Nawashangaa watu mnaomtetemekea na kumuabudu rais ambaye ni mwanadamu mwenzenu tena mwenye madhaifu kibao, mnatokwa na mapovu na kutukana akikosolewa kwa jambo dogo, eti kauli za kihuni?
Magufuli hana kauli za kihuni? kusema meya anatetea ujambazi, watu watoe tairi za magari wauze, kuwaita wanafunzi wa UDOM, kusema sukari inayotoka nje ni nafuu kwa kuwa haifai kwa matumizi ya binadamu etc. sio kauli za kihuni hizo? au una utiifu wa kikondoo sana hadi unashindwa kuona? nakuhurumia mtu mwoga kama wewe

Wewe unasema Rais ana kauli gani?!!!! I am sure unalo tatizo kubwa la uelewa...Nyie vijana wa siku hizi sijui mna matatizo gani.... Sitaki mjadala na wewe, mimi ni mtu mzima, and I have got a family...
 
Back
Top Bottom