LinkedIn na Wabongo, Tujitathmini

LinkedIn na Wabongo, Tujitathmini

Ushawahi kutumia LinkedIn???? Mbona unaongea vitu ambavyo havipo. Kwanza haya unayoyasema hayawezekaniki huwez kukusanya taarifa za mtu bila ridhaa yake
wanafanya kwakua sio taarifa za siri mfano tamisemi wanatoa orodha ya walimu wapya walioajiriwa na serikali au wizara ya afya wanatoa list ya madaktari wapya au chuo kikuu cha daressalaam wanatoa orodha ya wanafunzi wapya au shirika linapost kwenye mtandao wake Mr so and so ameteuliwa kua mkurugenzi mkuu wa shirika hakuna usiri apo, ndio maana hautakuta taarifa ambayo haipo kwenye mtandao public
 
wanafanya kwakua sio taarifa za siri mfano tamisemi wanatoa orodha ya walimu wapya walioajiriwa na serikali au wizara ya afya wanatoa list ya madaktari wapya au chuo kikuu cha daressalaam wanatoa orodha ya wanafunzi wapya au shirika linapost kwenye mtandao wake Mr so and so ameteuliwa kua mkurugenzi mkuu wa shirika hakuna usiri apo, ndio maana hautakuta taarifa ambayo haipo kwenye mtandao public
Hakuna kitu kama hicho, never on earth kuna kitu kinaitwa Privacy, kwa sababu tu jina langu lipo kwenye tovuti ya Tanpol doesn't mean wewe una ruhusa ya kufanya chochote na taarifa zangu. Hakuna hicho unachosema sijui ni kitu gani mpwa
 
Ushawahi kutumia LinkedIn???? Mbona unaongea vitu ambavyo havipo. Kwanza haya unayoyasema hayawezekaniki huwez kukusanya taarifa za mtu bila ridhaa yake
Ilibidi nitafute msosi nile kwanza maana hata sikumuelewa kabisa kabisa, nnikajua ni Mimi tu na ubishi wangu wa kikwetu...
 
wanafanya kwakua sio taarifa za siri mfano tamisemi wanatoa orodha ya walimu wapya walioajiriwa na serikali au wizara ya afya wanatoa list ya madaktari wapya au chuo kikuu cha daressalaam wanatoa orodha ya wanafunzi wapya au shirika linapost kwenye mtandao wake Mr so and so ameteuliwa kua mkurugenzi mkuu wa shirika hakuna usiri apo, ndio maana hautakuta taarifa ambayo haipo kwenye mtandao public
Kwa maelezo haya haujawahi kutumia LinkedIn hata siku moja.
 
Huyu jamaa anatuona wote wajinga humu.
Watu tuna zaidi ya miaka 12 LinkedIn.
Sasa anavyotuambia ni uongo mtupu.
Alafu anakuwa mbishi. Yaani ni Bora kutojua na uombe msaada kuliko kutojua alafu ukajidai mjuaji alafu uonekane mjinga mara dufu.
Labda kama ana LinkedIn yake binafsi.
Hahahaha LinkedIn yake binafsi tena? Hahahaha yeah niko na followers 15,000+ very impressive
 
kama taarifa zako haziko LinkedIn basi huna taarifa zozote za kimtandao, mfano selection yako ya chuo ilipostiwa kwenye mtandao na jina lako, umepata ajira mpya na jina lako likawekwa mtandaoni kua umeajiriwa shirika flani position flani, au wewe mwenyewe kwa hiyari ukajaza taarifa zako kwenye social networks kama Facebook na tweeter historia yako ya kielimu na kazi unayofanya
Kwahiyo Mtu akigoogle jina lako lazima itakuja Link ya LinkedIn na taarifa izo zote...wao wana recruit taarifa automatic
Mhhhh hii kali .............. CHAI.
 
LinkedIn ni mtandao mzuri nautumia hata nafasi niliyoipata nilitumia huo mtandao Recruiter akasoma akaniita, na it's easy ku apply kule unaitwa hata interview.
 
Nenda kwenye profile yako, update information zako za kweli, then kila wakati tembelea kuangalia huko, kuna hadi Job Openings zinatumwa sana na kuna HRs wengi wana visit
Mimi nina akaunti kule ila adi sasa sjaona faida yake..mkuu nisaidie niweze kujenga good profile ili nipate kazi.
 
Umeongea jambo LA msingi sana mkuu hapa nimejifunza kitu kuna mkenya alinichek nikampotezea.
Ila wakumbuke pia kutumia Grammaly as plug in kwenye chrome and other browser kusupport uandishi na marekebisho ya grammar.

N.B mkumbuke kulipa kodi mkipata kazi
 
LinkedIn si neno geni kwa wengi wetu, huu ni mtandao wa kijamii wa wataalamu, Professionals ambapo kila mtu ambaye yuko interested huweka Profile yake, hii hubeba Elimu, Kazi ulizowahi kufanya, na mambo mengine kama hayo.
Ni mtandao ambao hukutanisha watu wa aina mbali mbali lakini wakati huo huo ikitoa fursa za ajira kwa watu mbali mbali.

Recruiting Agencies, International Organizations, na Companies nyingi sana hutumia mtandao kutafuta Potential Candidates lakini wakati huo huo hata Job hunters ni fursa nzuri kutafuta kazi pia.

Kwa Tanzania nimekutana na changamaoto moja kubwa sana, hatujui kujiuza (kujieleza), ukifungua Profile ya BAADHI ya Vijana wa hapa Nyumbani utakuta kaandika vitu vya ajabu kweli, kumbukeni Profile yako inasomwa na dunia nzima, kuna mashirika mbali mbali ambayo yangependa kuja kuwekeza Tanzania na hivyo hua mara nyingi hukumbilia LinkedIn, imagine wanakuta umesomea kitu wanachokitaka na uzoefu unao lakini kujieleza kule kwa Lugha ile kunakuangusha, huwezi sogea.

Tuchukulie changamoto hii ya kujieleza kama ndio point yetu ya kutoka, ni wazi kuwa wengi tumefanikiwa kwa kupitia LinkedIn, usbaki nyuma.Kule sio Facebook au Twitter pale unakwenda kujiuza ili ujipime una soko kiasi gani kwenye dunia, kama unakosa hata call moja kwa watu uliomba kufanya kazi kwao, basi rudi kaangalie ulichokiandika.

Tukiweka profile ya mtu hapa kutoka LinkedIn utashangaa, nadhani kama unashindwa kuandika vizuri basi hata copy kwa mtu mwingine halafu badilisha ilete maana kidogo. Kumbuka LinkedIn unaweza kutengeneza na kuprint CV moja kwa moja, na ni acceptable Worldwide
tunashukuru kwa ushauri na hongera pia kama ulifanikiwa kupitia hao LinkedIn
 
Umeongea jambo LA msingi sana mkuu hapa nimejifunza kitu kuna mkenya alinichek nikampotezea.
Ila wakumbuke pia kutumia Grammaly as plug in kwenye chrome and other browser kusupport uandishi na marekebisho ya grammar.

N.B mkumbuke kulipa kodi mkipata kazi
Siku hizi pia kuna few scammers kwahio mkuwe makini pia
 
Back
Top Bottom