Lema: Sikuogopa nilipoona mwanajeshi anapiga picha na mimi

Lema: Sikuogopa nilipoona mwanajeshi anapiga picha na mimi

Kamanda Lema morogoro 2mekuandalia msafara mkubwa wa kukusindikiza mbungeni Jan
 
Nilikuwa nikijiandaa point nyingi sana za kujibu hizi tuhuma lakini namshukuru Mungu kwamba Lema mwenyewe amejibu kwa ufasaha kabisa nadhani kama JWTZ ingekuwa na busara ingelinyamaza na badala ya kukurupuka na kujibu ki wepesi bila kujiangalia kwa kwa kina na madhara yake.
 
Pamoja kamanda. Nawapa pole wale wote wanaodhania umeandaliwa maelezo haya
 
Kamanda Lema kweli umenifungua macho,yaani kuna wakuu wa mikoa,wilaya ambao bado hawajastaafu?!!!!!! Kweli kila jambo Mungu anamakusudi yake,hivyo tunatamani kusikia kauli ya jwtz juu ya jambo ili,otherwise mwanajeshi huyu atakuwa chambo cha mabadiliko ndani ya tz kuelekea kuandika katiba mpya.
 
Ni kweli kwamba wanajeshi wengi wa vyeo vya juu wanaitumikia CCM wakiwa wanajeshi na sio wana siasa; wengine wanaitwa wastaafu kwa maana kwamba walikuwa wanachama wa ccm kabla hata hawajastaafu, mfano, hata polisi nao, afande Tibaigana aliwahi sema akistaafu anaenda kugombea ubunge kwa tiketi ya ccm huko karagwe.kuna kina Cpt.komba, Ditopile, Yamungu,Coln. Simbakalia, Massawe, Makamba,orodha ni ndefu.
 
Tulikumis kamanda G.Lema,..waambie ukweli,japo wanajifanya hawaelewi! Majeshi yote,ni just uoga wa ku expres feelings zao,ila ukweli washachoka.!..CHADEma tumtafutie kazi nzuri askari jasili uyo,aendeleze arakati,ana aja ya kukaa jeshin! Viva G.lema
 
Lema ndiyo kaandika au kaandikiwa haya maelezo.

Ritz mbona Yale maelezo ya kikao cha Lema na Jk pale osterbay akimshawishi lema kugombea ubunge kupitia ccm hukuuliza kama alikuwa ameandikiwa?
 
kama nikweli huyo jamaa ni askari wa JWTZ minadhan kakosea, kaenda kinyume cha sheria ambayo anafahamu kabisa nimakosa kwa askari kushabikia chama cha siasa hadharani tena akiwa na mavazi ya jeshi husika! tusitolee mifano ya ma DC na ma RC kwani wao wanakuwa appointed na muda huo wanakuwa nje yajeshi sikama huyo aliejitokeza wazi tena akiwa na magwanda!
 
Ni kweli kwamba wanajeshi wengi wa vyeo vya juu wanaitumikia CCM wakiwa wanajeshi na sio wana siasa; wengine wanaitwa wastaafu kwa maana kwamba walikuwa wanachama wa ccm kabla hata hawajastaafu, mfano, hata polisi nao, afande oTibaigana aliwahi sema akistaafu anaenda kugombea ubunge kwa tiketi ya ccm huko karagwe.kuna kina Cpt.komba, Ditopile, Yamungu,Coln. Simbakalia, Massawe, Makamba,orodha ni ndefu.


Mkuu umemsahau Gen Robert mboma ambaye alishagombea huko mbeya vijini
 
kama nikweli huyo jamaa ni askari wa JWTZ minadhan kakosea, kaenda kinyume cha sheria ambayo anafahamu kabisa nimakosa kwa askari kushabikia chama cha siasa hadharani tena akiwa na mavazi ya jeshi husika! tusitolee mifano ya ma DC na ma RC kwani wao wanakuwa appointed na muda huo wanakuwa nje yajeshi sikama huyo aliejitokeza wazi tena akiwa na magwanda!
 
Helo, huu ni ujasiri kwa huyu kijana kionesha hisia zake hazarani wapo wenye kadi za chama tawala lkn hawafatiliwi hebu wamwache huyu kijana aseme nn kilimsukuma kufanya hivyo
 
Tunashukuru kwa aliyemwandalia haya maelezo Lema!
Mbona ya kawaida sana. Kwako yamekuwa maneno ya Busara sana. Ben Saa8 atakuwa alikuwa na kifaa za kupunguza uwezo wenu wa kufikiri na upembuzi wa mambo. Poleni sana PM7.
 
kama nikweli huyo jamaa ni askari wa JWTZ minadhan kakosea, kaenda kinyume cha sheria ambayo anafahamu kabisa nimakosa kwa askari kushabikia chama cha siasa hadharani tena akiwa na mavazi ya jeshi husika! tusitolee mifano ya ma DC na ma RC kwani wao wanakuwa appointed na muda huo wanakuwa nje yajeshi sikama huyo aliejitokeza wazi tena akiwa na magwanda!

Hautuwezi kuuficha ukweli,kama kukumbatia moto vile. jeshini askari wa kawaida ni mashabiki mno wa siasa hasa hasa chama cha Demokrasia na maendeleo-CDM.
Viongozi na maafisa wa vyeo vya juu, wanahongwa marupurupu na ahadi za kupewa kazi wakistaafu, hao wamekuwa pro-ccm.Kuna matabaka jeshini, tena yaliyowazi kabisa. Kuwa mwanajeshi hakumtenganishi askari huyo na ufukara wa familia na jamaa zake.Huku akijua kwamba ufukara huo umechochewa na mafisadi waliomo ndani ya CCM.
 
Tunashukuru kwa aliyemwandalia haya maelezo Lema!

Mkuu hayo maelezo kwa ukweli tu na hali ya kisiasa hapa nchini ilivyo haiitaji mtu aka graduate TSJ uwe mwandishi bora na uweze kushuka hoja hili ni liko wazi kama serikali yako haikupi marejeo ya maendeleo yako sidhani kama utashindwa jenga hoja ya kuta kujua maendeleo yaja mahali unapokaaa yanaendaje.

Mwananchi yeyote wa sasa anajua fika na anatambua fika ni kuwa hawana tu nafasi ya kushusha walio nayo na wanayao yafahamu kuna watu wengine wanayajua makubwa sana ya Nchi hii esp viongozi hawa tulio wapa dhamana.

sasa usifikiri Lema ni mbumbu hajui hata hilo jaribu pia kutafakari nawe, tena kwa taarifa yako waha wabunge wetu wanajua mambo makubwa tena sana ila pa kuya semea sasa esp wabunge CCM weney uchungu na nchi hiii wako kimya tu hata kwa macho ukiwaona waambie waseme suuu uone chali yuko wapi Selili alisema Ile barabara ya chalinze tanga kwanini inarudiwa rudiwa saaana weeee weeeee ako wapi na sasa pita hiyo barabara ya Chalinze Arusha ujione mamabo barabara mbovu hata miaka 3 haijaisha leo ndio namkumbuka Selili alisema kweli kuhusu huo mradi wa barabara ya chalinze tanga arusha


 
Huyu ndiye atakae tuvusha kutoka kwenye uhuru wa kupigwa risas na polis,hivi kama kuna uhuru na haki kwanini( SMG)sidhani kama nchi ya uswiss hua wana winda machinga kama tuwindwavyo,eti kuna amani!! Jembe endelea kusimama kwenye ukweli usiogope wa wafa kwa presha sababu ya dhuruma.wao hawajui kwa nini mtu akifa huzikwa fut6? Nasio hekali nzima kama walivyo hodhi sasa itajulikana tu lema wakimbize mungu yuko nawe
 
Ujumbe alioutoa Lema ni kwamba ni sawa kwa CHADEMA kufanya makosa iwapo makosa hayo pia yanafanywa na vyama vingine. Naona mashabiki wa CHADEMA mnashangilia hili, sijui kama mmeelewa ina implication gani in the future!

Lema anasema "Hili ni jaribu kubwa kwa Serikali ya Kikwete na kama Mbunge ningeshauri fanyeni kama hamjaona jambo hili..." : hapa anamaanisha kuna makosa yanatakiwa kufumbiwa macho ili kukidhi mahitaji ya kisiasa. Je, huu ndio uongozi mnaoutaka watanzania? Hayo ndio mabadiliko yanayowafanya muandamane barabarani kila siku?

Safari barabarani, akili kichwani...
Kwa akili ya kawaida tu, wandungu CDM au Lema na wenzake kosa lao liko wapi hapa, huyu mtu ameguswa na ujumbe wao akawafanyia suprise ya kuwafuata na kuomba kupiga picha nao ulitaka wamwambie nini? Katika mazingira ya kawaida pamoja na maneno aliyosema isingekuwa rahisi kwa wabunge wale kumwambia hapana! wao wako kazini kusajili timu ya kucheza na kushinda mpira, haijalishi mchezaji huyo anatoka CCM, TLP, CUF au mtumishi wa aina gani? lazima asajiliwe kwani atasaidia kuongeza uhai na nguvu katika mapambano.

Kama mwanajeshi au mtumishi anavunja sheria za utumishi wa umma kwa ushabiki wake wa kisiasa na ameamua kwa utashi wake huku akijua madhara yake CDM wanahusika nini? ubaya wenu mnaangalia hoja hii kwa jicho la kisiasa. Mimi nakubaliana na Lema aliposema it is a blessing in disguise, we need to take it in a more critical approach so that we land softly. Ametoa mfano ambao unafungua macho watu wengi na pengine kesho ni habari ya kutikisa vichwa kwa magazeti mengi kuhusu Ndomba, just wait you will here. Leo pia nakumbuka ushauri wa Sita kuwa ukiona CDM wanaajenda kabla ya kujibu jipe muda uisome. Nashukurui jeshi walisema wanalitafiti jambo hili na kwa sababu wakubwa walisha seti precedence basi umakini katika kuamua ni muhimu kuliko mabo yote.
 
mgonjwa ameanza kutapika kila akilacho, cjui wanaenda wapi hawa wazee wa jembe na nyundo enzi hizi za marobot, computer na ulimwengu wa digitali kwa ujumla.
 
Back
Top Bottom