Lema: Sikuogopa nilipoona mwanajeshi anapiga picha na mimi

Lema: Sikuogopa nilipoona mwanajeshi anapiga picha na mimi

Umesoma sheria na kanuni za wanajeshi na siasa Tanzania au unabwabwaja tu?
Kiranga, pamoja na yote uliyoandika, nakuomba unisome vizuri sana usikurupuke la sivyo nitakuweka kundi moja na wale wote wanaokaa na kuhoji maendeleo yaliyoletwa na wabunge wa upinzani majimboni kwao...eti waliwaahidi! Mimi si mwanachama wa Chadema na hata hao viongozi wake kama Lema nawasoma tu kwenye magazeti lakini naungana nao katika vita yao dhidi ya utawala dhaifu, mbovu, hovyo na ovu ambao haujawahi kutokea katika historia ya taifa hili linaloongozwa na mstaafu jeshini au?

Kuna tofauti kubwa sana kati ya yanayofanywa na chama tawala na yanayoweza kufanywa na chama pinzani na hasa hapa nchini ambapo sera inatangulizwa mbele ya katiba, utii kwa chama unatangulizwa mbele ya taifa na hakuna kinachowezekana mpaka chama tawala iafiki au ibariki. Ndio maana hata kwenye utumishi serikalini sifa inachukua nafasi ya pili nyuma ya itikadi na hata katibu wa chama tawala anaweza kupata jeuri ya kutoa amri kwa kiongozi na mtumishi wa serikali na asikemewe na mamlaka husika. Ukweli ni kuwa mfumo wa Chama kimoja na chama kushika hatamu ulituathiri kiasi ambacho si rahisi kujikomboa hata baada ya miaka ishirini na ushee...inasikitisha, inaudhi na inatia hasira.

Hizo kanuni na sheria za wanajeshi na siasa ya Tanzania unazoziongelea ni ipi inamkataza mwanajeshi kupiga picha na mbunge wake lakini inamruhusu mwanajeshi tena mwandamizi kukitumikia chama? Nitajie kiongozi yeyote awe wa umma au serikali (pamoja na jeshi) ambaye siyo kada wa chama tawala, je ndivyo katiba inavyosema? je ndivyo kanuni na sheria za utumishi zinavyosema? Ama na wewe unaamini kuwa wanajeshi wanaopewa ukuu wa Wilaya na Mikoa na hivyo moja kwa moja ni wajumbe (viongozi?) katika kamati za siasa wamestaafu jeshini? Okay, Samwel Ndomba alistaafu jeshini akawa Mkuu wa Wilaya/Mkoa na sasa ni Mnadhimu Mkuu jeshini! And you swallow this?

Je siku anagundulika afisa wa jeshi au polisi siyo kada wa CCM kutakalika? Huu ndio nauita utawala wa kinafiki na kiujanjaujanja na ningemtegema mtu anayedai to look at issues with non partisan eyes, akae nao mbali kweli kweli! Kupiga picha iwe issue? Come on Kiranga, you are better than this, hizo habari za civil war na upuuzi mwingine, tulizisahau zamani...unakumbuka kampeni dhidi ya vyama vingi mwaka 1991? Mifano tuliyokuwa tunapewa ni kama vile vita vya Rwanda na kwingineko kwamba hayo ndiyo matokeo ya demokrasia ya vyama vingi... you still go with that kind of propaganda? Interrobag!
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Picha za askari zinazoruhusiwa ni zile za kukabana, kuwe na utumbo wa mtu umezagaa hapo chini ama damu. Za tabasamu haziruhusiwi kabisa jamani.

Nadhani Wanatusaidia kuwafumbua macho walio lala... Hii italeta Utata kwao
 
Vya kufumbia macho vyote vimetajwa, hii ni ktk kulinda amani ya nchi na kuondoa utengano Jeshini ZeMarcopolo
 
Last edited by a moderator:
Kiranga, pamoja na yote uliyoandika, nakuomba unisome vizuri sana usikurupuke la sivyo nitakuweka kundi moja na wale wote wanaokaa na kuhoji maendeleo yaliyoletwa na wabunge wa upinzani majimboni kwao...eti waliwaahidi! Mimi si mwanachama wa Chadema na hata hao viongozi wake kama Lema nawasoma tu kwenye magazeti lakini naungana nao katika vita yao dhidi ya utawala dhaifu, mbovu, hovyo na ovu ambao haujawahi kutokea katika historia ya taifa hili linaloongozwa na mstaafu jeshini au?

Tatizo unachukulia criticism dhidi ya mediocrity kama kutounga mkono vita dhidi ya utawala dhalimu.

Mimi sipingi vita dhidi ya utawala dhalimu, sio tu naunga mkono vita dhidi ya utawala dhalimu, nataka vita hii ipigwe kwa akili zaidi, sio kwa kuwapa CCM msemo, sio kwa CHADEMA kurudia makosa ya CCM na kujikosesha moral high ground ya kuwasema CCM.

Nataka wapinzani wakisimama kuwasema CCM wanaleta siasa jeshini, wao wenyewe wapinzani wawe serious kuhusu kutochanganya siasa na jeshi. Sio CHADEMA wanawatuhumu CCM kwa kuingiza siasa jeshini huku wao wenyewe wanawa parade wanajeshi kwenye rallies zao. Tutaona hawa CHADEMA vipi? Hawa wanapenda kuchanganya siasa na jeshi, ila labda bado tu hawajapata nafasi, wakipata nafasi watakuwa CCM-B.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya yanayofanywa na chama tawala na yanayoweza kufanywa na chama pinzani

Mpaka hapo tayari ushatoa tofauti kubwa, "tawala" na "pinzani". Kama chama pinzani kinaendekeza kuchanganya siasa na jeshi kabla hakijapata madaraka ya kuwa chama tawala, kikiwa chama tawala na kupata nguvu zote za dola je? CHADEMA is shooting itself in the foot for gambling on an issue it has no advantage over, and even if it has the military's sympathy - hypothetically- that prospect is too combustive to be meaningful. You do not want a Sysiphean task of going the military way, even if you eventually win, you win over ruins. Why risk that especially if you have not reached a hopeless situation to say "this is my last resort option"? This is rather cavalier.

na hasa hapa nchini ambapo sera inatangulizwa mbele ya katiba, utii kwa chama unatangulizwa mbele ya taifa na hakuna kinachowezekana mpaka chama tawala iafiki au ibariki.

If that is the case, then give the people confidence that you are difference by doing something different, not by doing exactly what we hate in CCM. Unachukia utii wa chama kutangulizwa mbele ya utaifa? Fine and dandy, chukia hilo katika CCM, chukia wanajeshi wanaoendekeza utii kwa CCM over utaifa, lakini chukia hilohilo pia likijitokeza katika CHADEMA. Mwanajeshi yeyote akipanda mbegu ya kuligawanya jeshi letu kwa misingi ya siasa/ vyama, hilo lichukiwe, popote, CCM na CHADEMA. Sio Shimbo akitoa kauli controversial azomewe, lakini "mwanajeshi wa Lema" akitoa kauli zilizo equally controversial and divisive atetewe kwa spin zote. Dhambi ya kuligawa jeshi kisiasa ni ile ile, iwe CCM au CHADEMA. Sasa tutaichukia vipi dhambi hii CCM halafu tuipende CHADEMA? Hii si double standard pia?


Ndio maana hata kwenye utumishi serikalini sifa inachukua nafasi ya pili nyuma ya itikadi na hata katibu wa chama tawala anaweza kupata jeuri ya kutoa amri kwa kiongozi na mtumishi wa serikali na asikemewe na mamlaka husika. Ukweli ni kuwa mfumo wa Chama kimoja na chama kushika hatamu ulituathiri kiasi ambacho si rahisi kujikomboa hata baada ya miaka ishirini na ushee...inasikitisha, inaudhi na inatia hasira.
Mwanakijiji aliuliza swali hapa (I found it sarcastic) kwamba "Hivi kuna watu wanajali CCM wanafanya nini?) Nyani Ngabu akacheka sana. Swali liko multi layered. On one level Mwanakijiji kama ha make sense hivi. What do you mean kuna watu wanajali CCM wanafanya nini? CCM ni chama tawala of course tunatakiwa tujali wanafanya nini even if it's just so we can do better.

But on another layer, swali linabeza sana CCM kwamba kama wewe unaangalia CCM kama ndiyo standard, au hata base, basi una matatizo. Na kweli. Inaonekana kwa habari hii CHADEMA sio tu wanaangalia CCM kama base, bali wanataka ku emulate.

Mtu anaweza kusema CHADEMA wanataka kuwa kama CCM, wanataka kuwa na power na ku manipulate jeshi, sema hawana tu nguvu za dola. Why? Kwa sababu hawajapata serikali tu washaanza kujishaua na wanajeshi hivyo, tukiwapa uamiri jeshi mkuu je, na appointments zote? Watafanya nini?

Narudia tena, kama CHADEMA hawatuonyeshi anything better than CCM, wanarudia habari za kutumia jeshi katika siasa, kwa nini tufikiri kwamba watatupa kitu kipya ambacho CCM hawafanyi sasa hivi? Hatuipendi CCM, tunataka kuitoa, lakini tuitoe halafu tuweke nini? Tutoe CCM halafu tuweke CCM-B?

Hizo kanuni na sheria za wanajeshi na siasa ya Tanzania unazoziongelea ni ipi inamkataza mwanajeshi kupiga picha na mbunge wake lakini inamruhusu mwanajeshi tena mwandamizi kukitumikia chama?

Mwanajeshi hatakiwi kushiriki katika mkutano wa kisiasa katika capacity yake ya kijeshi au akiwa na magwanda, hatakiwi kupiga kampeni za kisiasa au ku express political affiliation yake publicly.

Hiyo habari ya mwanajeshi mwandamizi kukitumikia chama ni tofauti na haihusiani na hili, kwa sababu hata kama kuna mwanajeshi mwandamizi anakitumikia CCM, hilo halihalalishi hili la kumtumia mwanajeshi kisiasa. Two wrongs do not make a right. Hata kama CCM wamekosea, CHADEMA hawawezi kutumia kosa hilo la CCM ku justify makosa ya CHADEMA. CCM tunawajua ni utumbo, hapo ndo unakuta swali la Mwanakijiji kwamba hivi kuna watu wanajali CCM wanafanya nini? Mie nishawachoka CCM, nataka kuangalia kipya kutoka kwa CHADEMA, nakuta yale yale niliyoyakataa CCM ya kuchanganya siasa na jeshi, mwishowe naona CCM na CHADEMA wote sawa tu, hamna tofauti. Wote wanafanya siasa za longolongo, hamna mwenye principle.

Nitajie kiongozi yeyote awe wa umma au serikali (pamoja na jeshi) ambaye siyo kada wa chama tawala, je ndivyo katiba inavyosema?

I fail to understand the logic of this question, nikikutajia Mwananzoka Mulagimati katibu mkuu wa wizara fulani si kada wa chama, au nikikwambia viongozi wote wa jeshi na serikali ni makada wa CCM, then what? This has no bearing on CHADEMA. Kama CCM wamekosa kwa kulifanya jeshi lote liwe makada wa CCM, CHADEMA mnachotakiwa si kuiga hilo na kuingiza siasa katika jeshi ili na nyie muwe na wanajeshi wa CHADEMA. Hili litaleta Civil War. Nyie mnachotakiwa kufanya ni kuwaonyesha wananchi ubaya wa CCM, kwamba CCM inaleta siasa katika jeshi, inatuonea kwa nguvu za dola. Mnatakiwa kuwaonyesha wananchi kwamba sisi tuko tofauti, sis hatuendekezi kuligawa jeshi kisiasa, sisi tunaenda kileo zaidi, tunataka jeshi lenye utaifa zaidi. Hamjaonyesha hilo. Mmeonyesha mna uchu tu wa kuchukua nchi ili na nyie m-control jeshi na kupata kile muandishi mmoja wa alichokiita "It is our Turn To Eat Now"



je ndivyo kanuni na sheria za utumishi zinavyosema?

Kanuni na sheria za utumishi zinasema tusichanganye jeshi na siasa, period. Hazijasema kwamba kama CCM ikichanganya jeshi na siasa ni sawa kwa CHADEMA kufanya hivyo hivyo.

Ubovu wa comparison yako ya CHADEMA na CCM ni kwamba, while it may be effective to stop a CCM fanboy who is upholding CCM by eroding his moral high ground, it is not effective against me because I am not impressed by CCM in the first place. Hatuwezi kuwa caught up in the CHADEMA vs CCM duality as if there is no better. I demand better than both CHADEMA and CCM are giving Tanzanians right now. And I am more disappointed by CHADEMA than CCM simply because I did not expect much from CCM. CCM is the dinosauric behemoth, the steam engine. CHADEMA on the other hand, is the relatively new party, the hope of the hoi polloi, so why do we see CHADEMA acting like CCM? "The Young Turks" behaving like "The Old Turkeys"?

Ama na wewe unaamini kuwa wanajeshi wanaopewa ukuu wa Wilaya na Mikoa na hivyo moja kwa moja ni wajumbe (viongozi?) katika kamati za siasa wamestaafu jeshini? Okay, Samwel Ndomba alistaafu jeshini akawa Mkuu wa Wilaya/Mkoa na sasa ni Mnadhimu Mkuu jeshini! And you swallow this?

Una revolve huko huko kwenye makosa ya CCM. Mimi sitaki kusikia makosa ya CCM kutoka kwako, mimi naweza kuyaelezea makosa ya CCM vizuri zaidi ya wewe utakavyotaka kunieleza. Mimi nataka kuona CHADEMA ina ji conduct kama imejifunza kutokana na makosa ya CCM. Silioni hili.

Instead naona CHADEMA inayotaka kuwa kama CCM.

Je siku anagundulika afisa wa jeshi au polisi siyo kada wa CCM kutakalika? Huu ndio nauita utawala wa kinafiki na kiujanjaujanja na ningemtegema mtu anayedai to look at issues with non partisan eyes, akae nao mbali kweli kweli! Kupiga picha iwe issue? Come on Kiranga, you are better than this, hizo habari za civil war na upuuzi mwingine, tulizisahau zamani...unakumbuka kampeni dhidi ya vyama vingi mwaka 1991? Mifano tuliyokuwa tunapewa ni kama vile vita vya Rwanda na kwingineko kwamba hayo ndiyo matokeo ya demokrasia ya vyama vingi... you still go with that kind of propaganda? Interrobag!

CCM ni wanafiki na wajanja wajanja?

Let me get this now. Nyie CHADEMA mnaosema hampendi CCM kutumia jeshi katika siasa, halafu nyie wenyewe mnaenda kutumia jeshi katika siasa na kueneza kauli za kugawanya jeshi kwa misingi ya vyama vya siasa mbona mnataka kujichanganya kwa kufanya exactly kile kile mnachokikemea?

Huu si ujanjaujanja nao? Huu si unafiki huu?

Wewe umeona kupiga picha tu hapo? Hujaona kauli za huyo anayejisema kwamba ni mwanajeshi zilivyo combustive? Hujaona utetezi wa Lema? Yote hayo ni "kupiga picha tu"

Kubali tu CHADEMA wamechemka hapa, na kama wana ustaarabu waombe msamaha tu kurudisha moral high ground.

Vinginevyo watakuwa hawana tofauti na CCM.
 
Mie sina kiranga, mie ndo Kiranga, the Pontiff of promulgation.

Kuna namna nyingi ya kufikisha ujumbe na hasa kwa serikali iliyoundwa na chama kinachoamini kina hati miliki ya kutawala na inayojifanyia mambo hovyo with impunity kama tunavyoshuhudia. Jeshi limekimbilia kutoa tamko kwa sababu njia iliyotumika kutuma ujumbe is effective...ndio wanaoweza kuielewa kwa haraka hawa walevi wa madaraka. Mwaka 2010 ilipoonekana kuna hatari ya wananchi kuikataa CCM, jeshi lilijisahau na haraka likatoa tamko kama kitengo cha CCM la kuwatisha na kuwaonya wananchi, jeuri ambayo inaonekana ni kawaida sana kwa nchi kama zetu.
 
Kuna namna nyingi ya kufikisha ujumbe na hasa kwa serikali iliyoundwa na chama kinachoamini kina hati miliki ya kutawala na inayojifanyia mambo hovyo with impunity kama tunavyoshuhudia. Jeshi limekimbilia kutoa tamko kwa sababu njia iliyotumika kutuma ujumbe is effective...ndio wanaoweza kuielewa kwa haraka hawa walevi wa madaraka. Mwaka 2010 ilipoonekana kuna hatari ya wananchi kuikataa CCM, jeshi lilijisahau na haraka likatoa tamko kama kitengo cha CCM la kuwatisha na kuwaonya wananchi, jeuri ambayo inaonekana ni kawaida sana kwa nchi kama zetu.

Njia utakayotumia kufikisha ujumbe inaweza kutuonyesha core principles zako ziko wapi.

Kwa mfano, mtu akim rape dada yako, na wewe ukachukizwa, ukaamua kumfikishia ujumbe kwamba unachukia rape, ukamkamata dada yake na kum rape, unaweza kufikisha ujumbe kwamba umechukia dada yako kuwa raped, lakini huwezi kusema kwamba umefikisha ujumbe kwamba unachukia rape.

Hili ndilo ilichokifanya CHADEMA.

Maoni ni kwamba CCM ime rape kanuni za kutochanganya siasa na jeshi, imetumia jeshi kisiasa na kuibana CHADEMA. Inawezekana hili lina ukweli.

CHADEMA wamefanya nini? Wametuma ujumbe kwamba hawapendi CCM kutumia jeshi kisiasa? Hasha.

Wangekuwa wanatuma ujumbe huo, wasingechanganya jeshi na siasa wao wenyewe.

Wametuma ujumbe tu kwamba hawajapenda kuonewa, na kama CCM wanatumia jeshi kisiasa, na sisi (CHADEMA) tunaweza kutumia jeshi kisiasa vile vile.

Kama wewe umem rape dada yangu, na mimi naweza kum rape dada yako vile vile.

This is despicable. Especially because CHADEMA was supposed to show us something new, give us hope after the wicked ways of CCM, and use the moral high ground they had to show us how different they are from CCM.

CHADEMA squandered this chance.

Mkizidi sana kutuambia habari za ubovu wa CCM mtaonekana kama mnataka ku set low bars for CHADEMA.

Kama kuchanganya jeshi na siasa ni kubaya CCM, basi kutabaki kuwa kubaya CHADEMA. Ukipinga hili utarudi kwenye double standards tu.

Wakifanya CM kibaya, wakifanya CHADEMA poa. Ndo nachokataa. Standard moja kwa wote.
 
Hebu nikumbushe kidogo elimu ya lema! kama unaijua

Nilikuwa nakuheshimu lakini nimekutoa maana mkuu kwa ulinganifu huu wa elimu. Katika historia ya Tanzania hakuna serikali iliyojaa ma-profesa na ma- daktari kama hii ya awamu ya nne. Pamoja na elimu yao ndo wameharibu nchi, maisha yamekuwa magumu, wizi na ufisadi ndo kipaumbele hata tu kuchukua maamuzi ni ngumu. Watanzania hatutaki tena hizi porojo za kuangalia vyeti, tunataka uwezo wa kutekeleza majukumu. Lema kaonyesha anaweza tumkubali, nenda arusha uulize ni watoto yatima wangapi wanasoma kwa initiatives alizozianzisha!
 
mimi hapa nilipo ni hasira tu,``ukitaKa kujua upeo wa mtu kufikiri mpige picha akiwa amelala halafu muonyewe picha mara anapoamka,akitabasamu huyo uwezo wake mkubwa na akichukia na kufoka muogope kama ukoma hafai hata ubalozi wa nyumba kumi``.kuna masuala nyeti jeshi kama vile halipo,uvuvi haramu ziwa victoria unavuka mipaka,Rwanda na Burundi wanachungia ng`ombe TZ na kurudi na meno ya tembo,ndege zinapaa kutoka ardhi ya Tanzania bila kizuizi chochote zinaishia kenya baadaye nje ya Afrika au Afrika kusini hasa za mbugani zikiwa na mali ghafi siri.Nadhani jeshi wawekeze zaidi kwenye sayansi na teknohama ili kulinda mipaka ya Tanzania kwa kutumia njia za kisasa badala ya kupoteza muda kujadili picha ya mpigwa.
 
Ama kweli Tanzania tuna 'wanasiasa'.

Huwezi kuamini ujumbe kama huu unaweza kutolewa na mwanasiasa 'maarufu' ndani ya chama kinachopenda kuaminisha umma kama ni makini kwa kila kinachokifanya.

Hivi mbona watu kama hawa hawawezi hata kutumia hiyo pesa yao kidogo ya mapato ya ubunge kuajiri wanasheria ili wawasaidie katika kupitia matamko yao kabla hayajawafikia wananchi.

The guy is just shooting himself in his foot. How is making making two wrongs a right.

Unfortunate, Siasa za Tanzania zimejaa watu fuata upepo.

Hizi ni siasa za, if CCM can do this, we can do as well.

Kama CCM wanatumia jeshi wajue na sisi tuna wanajeshi wanataka tuwatumie.

Silly politics.
 
Wanaopinga Lema kupiga picha na huyo askari eti anarudia makosa ya ccm kutumia jeshi wanapotosha hoja kwa kipropaganda tu.
Ujumbe wa Lema ni hali ngumu ya maisha kwa wa tz, ikatokezea na hata mwanataasisi nyeti kakiri hilo na kuonyesha hisia zake na kuunga mkono, sasa Lema angemfukuza? Zaidi amepata turufu ya kufikisha ujumbe kwa watawala kuwa hali do shwari. Haina maana cdm watatumia jeshi kwa manufaa yao, na kwznza hawajashika madaraka cdm na jeshi wapi na wapi. Tusipende kupindisha ukweli kwa kutumia lugha ndeeeefu. Cdm haijatumia wala kutamani kutumia jeshi ktk siasa zake na huyo mjeshi katiwa matumaini na sera za cdm kupitia lema, hata kazi ikiota mbawa yupo radhi tumeambiwa, sasa kosa ni lipi, kujilipua au kutoa siri kulivyo huko makambini.
 
Tanzania pekee ndio anaweza kutokea Mbunge akatoa tamko lenye lugha fyongo bila ya kufuata kanuni za uandishi na watu wasishtuke wala kuona kuwa kuna tatizo

Lema anakuja na propaganda zile zile za kuwapumbaza Watanzania kwa kuwatajia Mungu na maneno mengi yaliyokosa uthabiti wa msingi wa taratibu, kanuni na sheria za nchi

Lakini kama hatuoni kuwa kuna tatizo kwa Mbunge kutojua kuandika vyema, hatuwezi kuona tatizo kuwa na Mbunge anetafuta kujijenga kwa kututajia Mungu kisha akapuuza kanuni, taratibu na sheria za nchi bila ya kujali hatima ya maneno yake anayosema

Kuanza kupandikiza mbegu ya "Wanajeshi wa CHADEMA" na "Wanajeshi wa CCM" ni moja ya blunders kubwa kabisa mwanasiasa anazoweza kufanya.

Lema anafanya hilo hivi sasa, na sisi tunamshabikia.

Hala hala mti na macho na mwenye macho haambiwi tazama
 
Best na hadi hii leo hakuna aliyefukuzwa kazi kwa picha ile!!! lakini huyu aliyepiga na Lema wanataka kumshupalia wamfute kazi!!! Jeshi magamba na undumilakuwili wake!!!

Picha za askari zinazoruhusiwa ni zile za kukabana, kuwe na utumbo wa mtu umezagaa hapo chini ama damu. Za tabasamu haziruhusiwi kabisa jamani.
 
SIKUOGOPA NILIPOONA MWANAJESHI ANAPIGA PICHA NA MIMI - GODBLESS LEMA.


Jana ilikuwa ni sikukuu ya Noel , nilikuwa kijijini kwetu hivyo sikupata fursa ya kusoma habari za magazeti na vyombo vingine vya taarifa za habari , asubuhi hii nimepitia taarifa mbali mbali nakuona taarifa ya JWTZ kuhusu mtu anayedhaniwa kuwa Mwanajeshi kupiga picha na Wabunge wawili Mimi Godbless Lema pamoja na Joshua Nasari.

Kwanza niseme huyu Mtu aliyesikiliza mkutano wetu na kuomba kupiga picha na sisi ni kweli atakuwa ni mwanajeshi sasa wa kambi hipi na wapi nawaachia Jeshi wafanye uchunguzi wao , lakini ushahidi wa haraka tu ni kwamba hata kabla ya kupiga picha na sisi alikuwa amekaa na na Askari Polisi ambao walikuwa wanalinda Usalama wa Mkutano, sasa swali la kujiuliza inawezekanaje Askari Polisi wakasima na Mtu aliyevaa nguo za Jeshi wakati sio Mwanajeshi na walikuwa wanaongea?

Hata hivyo kwa ufupi sana , Askari mdogo huyu kama atafukuzwa kazi kwa sababu ya picha aliyopiga na sisi basi tutaendelea kuthibitisha double standard ya utawala katika Taifa letu , huyu kapiga picha taarifa inatolewa na JWTZ , lakini wako wengi ambao ni wanajeshi wa vyeo vikubwa ambao sio tu wanapiga picha na viongozi wa Chama Tawala bali ni wafanya Kazi wa CCM , kwa mfano Wakuu wa Mikoa Tanzania ni Wajumbe wa kamati ya Mkoa ya Siasa ya CCM na pia hata Wakuu wa Wilaya ni Wajumbe wa Kamati ya Siasa ya Wilaya kupitia CCM , jaribuni kufanya tafiti zenu ndipo mtakapoelewa kwamba ni Wanajeshi wangapi wa vyeo vikubwa wako na wanafanya kaza na Chama Tawala kama Viongozi wa CCM.

Naona Mungu anataka kufungua ukurasa Mwingine katika katiba mpya tunyotarajia kuiandika na sio kila jaribu ni mkosi ukitazama kwa makini Dunia imefika hapa ilipofika kwa sababu ya vitu vingi vilivyoitwa makosa na kumbe zilikuwa ni hatua muhimu katika taratibu mbali mbali za mafanikio , huyu Kijana wakati anapiga picha aliongea na kusema " Nimechoka na ndugu zangu wamechoka CHADEMA tusaidieni mabadiliko ya kweli " haya maneno uwezi kuyafuta kwa mkwara na vitisho bali kwa kuboresha maisha ya Watanzania
Kwani waliochoka na ambao hawajapiga picha ni wengi sana tena yawezekana robo tatu ya Askari wote Tanzania na huu ni ukweli na Chama Tawala warudi wakatazame matokeo ya uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010 katika kambi mbali mbali za Majeshi yetu.

Hili ni jaribu kubwa kwa Serikali ya Kikwete na kama Mbunge ningeshauri fanyeni kama hamjaona jambo hili kwani litafumua chuki kubwa kati ya Askari wadogo na wakubwa ambao kimsingi wengi wao kwa wazi kabisa wanatumikia CCM wazi wazi kwa nafasi mbali mbali katika Taifa letu , Kwa mfano Kanali Ndomba alikuwa ni Mkuu wa Mkoa wa Arusha kabla ya kuamishiwa Makao Makuu ya Jeshi na sasa ni Mnadhimu wa JWTZ .

Dhambi kubwa kuliko zote Duniani ni Uoga na kitisho namba moja Duniani katika Maisha ya Mwanadamu ni kifo , lakini falsafa ya kifo ni ya ajabu sana hata ukiendelea kuogopa kufa hakuna maana kwamba utapata bahati ya kuishi milele kwa huruma ya kifo ni lazima tu siku moja utakufa , na sasa ndio maana Steve Biko alisema " ni heri mwanadamu akaishi miaka michache Duniani Jina lake likabaki linaishi kwa haki na wema kuliko miaka Mingi akatoweka kama mzoga" ni dhambi kubwa katika demokrasia kuupuuza ukweli eti kwa sababu anayesema uongo amejifunza kupiga na kuua.

Jeshi kabla halijamchukulia huyu Kijana hatua wafanye utafiti wa kina ni wangapi wanapaswa kufukuzwa kazi na kuondolewa vyeo vya kwa sababu ya kutumikia CCM ambacho pia ni Chama cha Siasa na pia mtusaidie sasa kulinda vyema rasilimali zetu ambazo Usalama wa Taifa na Polisi wameoneka kushindwa ndio maana Mnyama kama Twiga alipita Air Port ya Kilimanjaro bila mtu mmoja wa Usalama na kamera kumuona.

JWTZ , tusaidieni japo kukemea na kutoa Tamko kwamba hamtaki Nchini yenu iendele kuibiwa tena , Ziko pesa zetu , Uswisi , Dubai , New Jersey , na sehemu mbali mbali Duniani na Wabunge wenu wanaendelea kufanya ngojera Bungeni ambayo inaitwa " nitaje majina au Nisitaje " eti kutaja majina ya wezi na yenyewe inahitaji Itafaki , hata hivyo namshukuru Mungu kanirudisha Bungeni.

Godbless J Lema. (Mb Arusha)[/QUOT

YULE ASKARI SI JAMBAZI MWENZI WA MAGARI KUMTAFUTIA KOMBATI KAMVALISHA....LEMA KUWA MKWELI TOKA ROHONI KWAKO WEWE NI MKRISTO SAFI...HII ZAMBI ULIYOIFANYA ITAKUHUKUMU MBELE YA SAFARI..... HIZO UNAZOFANYA SI SIASA ILA NI UHAINI.
 
Yule askari si jambazi mwenzi wa magari kumtafutia kombati kamvalisha....lema kuwa mkweli toka rohoni kwako wewe ni mkristo safi...hii zambi uliyoifanya itakuhukumu mbele ya safari..... Hizo unazofanya si siasa ila ni uhaini.
 
Kuna haja ya kutoa definition ya kujihusisha na siasa (je ni kugombea au je kushiriki kwenye mikutano ya vyama na kama uvutiwa na maelezo usijioneshe hadharani kwa kuwa sheria inasema hivyo). In this case kwanini kwenye kambi za jeshi huwa vinawekwa vituo vya kupiga kura maana utapigaje kura bila kuwa mshabiki wa mgombea flani na sera za chama chake (ufafanunuzi hapa kwa wataalamu wa siasa maana ninatatizika kwenye tafsiri ya kujihusisha na siasa.
 
Back
Top Bottom