Njia utakayotumia kufikisha ujumbe inaweza kutuonyesha core principles zako ziko wapi.
Kwa mfano, mtu akim rape dada yako, na wewe ukachukizwa, ukaamua kumfikishia ujumbe kwamba unachukia rape, ukamkamata dada yake na kum rape, unaweza kufikisha ujumbe kwamba umechukia dada yako kuwa raped, lakini huwezi kusema kwamba umefikisha ujumbe kwamba unachukia rape.
Hili ndilo ilichokifanya CHADEMA.
Maoni ni kwamba CCM ime rape kanuni za kutochanganya siasa na jeshi, imetumia jeshi kisiasa na kuibana CHADEMA. Inawezekana hili lina ukweli.
CHADEMA wamefanya nini? Wametuma ujumbe kwamba hawapendi CCM kutumia jeshi kisiasa? Hasha.
Wangekuwa wanatuma ujumbe huo, wasingechanganya jeshi na siasa wao wenyewe.
Wametuma ujumbe tu kwamba hawajapenda kuonewa, na kama CCM wanatumia jeshi kisiasa, na sisi (CHADEMA) tunaweza kutumia jeshi kisiasa vile vile.
Kama wewe umem rape dada yangu, na mimi naweza kum rape dada yako vile vile.
This is despicable. Especially because CHADEMA was supposed to show us something new, give us hope after the wicked ways of CCM, and use the moral high ground they had to show us how different they are from CCM.
CHADEMA squandered this chance.
Mkizidi sana kutuambia habari za ubovu wa CCM mtaonekana kama mnataka ku set low bars for CHADEMA.
Kama kuchanganya jeshi na siasa ni kubaya CCM, basi kutabaki kuwa kubaya CHADEMA. Ukipinga hili utarudi kwenye double standards tu.
Wakifanya CM kibaya, wakifanya CHADEMA poa. Ndo nachokataa. Standard moja kwa wote.