Lazaro Nyalandu alivyochemka kwenye BBC HARD TALK

Lazaro Nyalandu alivyochemka kwenye BBC HARD TALK

Tatizo linalowasumbua hawa viongozi ni kushiriki mambo machafu halafu wanajifanya hawahusiki kabisa.
kwa hiyo wanapohojiwa wanajaribu kuficha huku dhamira zao zikiwasuta. Hapo ndipo mkanganyiko unaanzia.

manning;

Uko sahihi. Hii wenzetu wazungu wanaitaga ''guilty consciousness''. Lazaro Nyalandu pamoja na vigogo wengine wa CCM akiwemo Katibu wao Mkuu Bwana Kinena ndio wanaomaliza Tembo wetu.Hii ni dhambi wanaifanya na wanajua hivo ndani ya dhamiri zao na mioyo inawasuta!!!Kwa maana hiyo hawajiamini na wanaongea kwa kubabaika na machale kibao!

Nilitamani wale jamaa wa BBC Hard-talk wangelikuwa na kile kipima uongo lazima Lazaro Nyalandu angeliumbuka!!!
 
Wivu tuu

Nyalandu majina anayo na sheria inafuata mkondo wake..kimya kimya

Nyalandu ni mfanyakazi mzuri ndioaana kagasheki kaondoka yeye kabaki
 
Wivu tuu

Nyalandu majina anayo na sheria inafuata mkondo wake..kimya kimya

Nyalandu ni mfanyakazi mzuri ndioaana kagasheki kaondoka yeye kabaki
Your names tells all

Nyalandu alifuka aisee
 
interview yenu hii hapa

kwa upande wangu I think its a waste of bandwidh kuifanyia analysis kwa sababu there's nothing to analyze.

BBC iPlayer - HARDtalk: Lazaro Nyalandu - Minister for Natural Resources and Tourism, Tanzania

Mazee, Nyalandu is no wonk as I stated before.

Hard Talk si kipindi cha level ya Nyalandu wala Kikwete, mbongo aliyeweza kidoogo kulumbana Hard Talk (tena kwa ubabe baada ya kubanwa mbavu sana) alikuwa Mkapa alivyolumbana na Tim Sebastian if I remember correctly.

Thread hii hapa

https://www.jamiiforums.com/habari-...638-benjamin-mkapa-on-bbc-hardtalk-video.html

Lakini kama unasema interview ni waste of bandwidth kuifanyia analysis, na wewe ndiye umeanzisha thread hii hapa JF , na interview umeileta hapa, umeanzisha thread na kuleta interview ili iweje?

Maana nataka kuisikiliza (mimi nilisikia clip katika a World Service News programme nafikiri), lakini kwa mujibu wako unasema ni waste of bandwith in a 180 degree move that contradicts the entire sense of you starting the thread and giving us the link to the interview.

Unajua unachotaka zaidi ya kutema sumu tu?
 
Umeona Mkuu? Wa-Tz tuna uvivu kila mahali sasa huyu naye anafikri wote tumefuatilia hayo mahojiano! Shame on him!

Tatizo mnaendeleza uvivu sasa unataka utafuniwe! Mtoa mada kaeleweka na kakuwekea link. Ifuate ndo uje uchangie
 
mnataka kumuanza na Nyalandu ili aonekane ni tatizo.mlianza hivi hivi kwa kagasheki.hapo usikute mleta mada hajapenda kingereza cha nyalandu maana sio kama cha mkapa.
 
mnataka kumuanza na Nyalandu ili aonekane ni tatizo.mlianza hivi hivi kwa kagasheki.hapo usikute mleta mada hajapenda kingereza cha nyalandu maana sio kama cha mkapa.

Mleta mada na Nyalandu huenda wote wana tatizo kubwa zaidi la Watanzania.

Kuna Ph.D thesis katika kuchunguza lishe/ ukosefu wa lishe kwa watoto wadogo Tanzania ilivyo/ inavyo athiri uwezo wao wa kufikiri baadaye.

Imefikia wakati hawa viongozi ni vituko (tunaambiwa Nyalandu katimua wateule wa rais bila consultation na Ikulu) na hao wanaowasema viongozi nao ni majanga (mtu anaanzisha thread na anakuwekea interview clip halafu anakwambia it is a waste of bandwidth)
 
Ng'wamapalala umeonesha upungufu mkubwa wa jamii yetu ya kitanzania, binafsi naungana na wewe kusema kwa dhati kuwa dini (tunavyomtumia Mungu) ndilo tatizo letu kubwa, nitaongezea kiasi.
Tukirudi nyuma kwenye historia na kukumbuka zile stage mwanadamu alizopitia hadi kufika sasa, tunaona kuwa tunaishi life style ya watu wa zama za mawe za kati (karne ya 5-15 hivi) na hata hivyo tumefanya mabadiliko kidogo kutoka kwa watu wa kipindi kile.
Tumejifunza kuwa wao walikuwa wanalengo moja kubwa, ambalo ni kuonesha kuwa Mungu yupo, hivyo kila mafanikio waliyokuwa wakiyapata walikuwa wanarudi wakishukuru na kuyahusisha moja kwa moja na uwepo wa Mungu. Walijitahidi kufanya kila kitu (kuutumia ulimwengu na vitu vyake vyote) kuboresha maisha yao na baada ya kufanikiwa wakamshukuru Mungu, tofauti na tunavyoishi kwenye jamii yetu kwanza Mungu baada ya hapo tunafanya kazi kutaka kuboresha maisha yetu, kila tunapokwama tuna kinga, Mungu hajapenda.
Model hii tuliyoibuni tunaiona kwa nchi zote zinazoendelea au kwa kila nchi iliyo masikini, tumejiandaa kushindwa. Ukoloni (wa ndani na kutoka nje) upo kazini, kuna wanaofaidikia sana na jamii yetu kuendelea na mfumo huu.
Tukiangalia nchi zilizoendelea tunaona wametoka kabisa kimtazamo kutoka kwenye mfumo tulionao sisi. Wao wanaamini ulimwengu na kila kitu chake vipo kwa ajili ya kututumikia wanadamu, ni jukumu letu na tupo huru kuvibadilisha ili kuboresha maisha yetu. Tunaposema tupo karne ya 21, ni kwenye makaratasi kwa kiasi kikubwa na kufuata mkumbo, ukweli ni zama za mawe za kati (feki).
Faida moja kubwa ya model hii ya maisha tuliyoibuni ni kuwa kwa kiasi flani tumeendelea kudumisha tamaduni zetu kwa hofu ya Mungu.
Ni tatizo pana na ufumbuzi wake unahitaji uongozi wa kweli, uongozi utakao weka sheria na kuzisimamia kuanzia kwenye familia, inabidi tubadili mfumo wetu, tuanze na elimu na malezi.

I support you. But be careful the issue of God and Religions is very sensitive and totally covered with fear of unknown
 
Mi nilifatilia haya mahojiano mwanzo mwisho na haina maana kumlaumu mleta uzi kwani ameweka link kwa hvyo nadhani mleta uzi alidhani kabla ya mtu ku-comment atakuwa aliangalia mahojiano BBC au kupitia link aliyoweka.
Back to the topic, kwanza nimpongeze Nyalandu kwa kiingereza chake kimenyooka unlike baadhi ya viongozi wetu wengine suala la lugha huwa ni aibu. Pili, kwa maoni yangu nadhani Nyalandu alijitahidi kuitetea serikali na kuonyesha jinsi inavyopambambana na ujangiri na biashara ya pembe za ndovu japo alisahau au pengine alipitiwa kuwa anafanya mahojiano na Stephen Sackur (S.S) mtu makini na mjanja na aliyefanya uchunguzi wa suala hilo pengine kuzidi hata yeye.

Tatu, Nyalandu alijichanganya kuongea vitu ambavyo alipotakiwa kuvitolea maelezo alishindwa na kuonekana kama mbabaishaji vile, mfano Nyalandu alisema serikali imewafikisha mbele ya sheria wanasiasa wakubwa, wakuu wa polisi na wafanyabiashara wakubwa lakini (S.S) alipombana awataje angalau wanasiasa tu aliishia kupiga porojo na kutoa mfano wa Afisa Maliasiri wa mkoa wa Singida sa sijui huyu ni mwanasiasa mkubwa!!(nafkiri hapa Nyalandu alidhani yuko kwenye jukwaa la siasa akapiga porojo kumbe ilikuwa ni HardTalk). Alishindwa pia kujibu maswali nyeti kama ni mshahara kiasi gani mnaowalipa hao maaskari mnaowategemea wawalinde tembo tena (S.S akamwambia ukilinganisha na mishahara minono na marupurupu anayolipwa yeye kama waziri).

Mwisho wa mahojiano ilionekana serikali ni kama inafanya usanii tu na kujikosha mbele ya mataifa kuwa inapambana na biashara hii haramau ili hali kuna mtandao unaohusisha wanasiasa, polisi na wafanyabiashara unaoendeleza biashara hii na S.S akahusianisha ni moja ya ktu kilichomuondoa Kagasheki alipotaka kumbambana nao. Nyalandu alielezea kuwa ni oparesheni tokomeza iliyomuondoa akakuta S.S anaifahamu vzuri oparesheni tokomeza yaani nilicheka kweli haya mahojiano
 
Mimi namuunga mkono bwana Maega ufafanuzi wako umejitosheleza zaidi. Binafsi pia nimefuatilia hotuba hiyo kuanzia mwanzo hadi mwisho sijaona tatizo lolote la Kiingereza kwa Lazaro Nyarandu. Amejieleza vizuri, kwa umahiri na kwa Kiingereza fasaha kabisa. Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni. Mambo mengine ambayo alishindwa kuyajibu vizuri au kuyatolea ufafanuzi vizuri ni majibu tu ya Wanasiasa wetu wa Tanzania, na hivyo hayahusiani kabisa na maswala ya lugha. Kwa namna nyingine hata kama ingekuwa kwa kutumia lugha ya Kiswahili bado maswali hayo Nyarandu angeyajibu vilevile alivojibu. Kwa hyo unapoleta hoja mkuu ni vzr kufanya utafiti wa kina ili ueleze mambo ya kweli na ya kuaminika kuliko hisia au mihemko tu ya kisiasa. Hata hivyo, tunakupongeza kwa kuweka link watu tumeweza kufuatilia kwani watu wengine hatukuweza kuifuatilia live!
 
Waliotazama hiyo interview wanasema ilikuwa ni disaster.
Hivi mlitaka ataje viwango vya misharaha ya askari wanyama pori hadharani...!? Kwa kipindi nimekikuta katikati lakini kwa sehemu nilyosikiliza Nyalandu alikuwa anajitahidi kuisafisha serikali juu ya kashifa ya meno ya tembo ambayo ni kazi yake....
 
Hivi mlitaka ataje viwango vya misharaha ya askari wanyama pori hadharani...!? Kwa kipindi nimekikuta katikati lakini kwa sehemu nilyosikiliza Nyalandu alikuwa anajitahidi kuisafisha serikali juu ya kashifa ya meno ya tembo ambayo ni kazi yake....

Wanasema alisema kuna wanasiasa wa juuu kabisa kwenye awrikali ya JK wewekwa behind bars kwa hii issue

Kama kasema hivyo basi kaongopa kwa sababu as far as I know hakuna top politician aliyewekwa ndani kwa hiI issue ya meno ya tembo
 
Back
Top Bottom