Kwanini wenzetu Sweden wanapenda kulipa kodi?

Kwanini wenzetu Sweden wanapenda kulipa kodi?

Tujaribu kujifananisha na kapuku wenzetu, Sweden ni nchi imejengwa kwa zaidi ya miaka 1649, tunafananisha na vinchi vina miaka 60. Taifa lá Sweden ni la zamani kuliko Uingereza.
Hilo ndilo hasa tunapaswa kujifunza kutoka kwake,ni ujinga kujifunza kwa failure mwenzako,tuwaige waliofanikiwa,siyo waliofeli,asante
 
Kwao kodi ni system ya maisha yao ila licha ya hivyo wameweka usawa katika vipato.

Sytem ya kodi ni lazima i reflect hali halisi ya maisha. Huwezi kuwa na mtu analipwa 12M wakati kuna mwenye same proffession analipwa 700k or less. Kodi lazma itakuwa kandamizi tu sababu kuna mwenye hela nyingi yeye hataumia ila wewe kajamba nani ndio lazma usikie kelele.
 
Wananchi wa Sweden huwa wanapata public services free, matumizi ya kodi yao ni open return kabisa kwa public kiasi kwamba kukimbia kodi wanaona kama kuirudisha nchi nyuma... Tatizo sisihuku njaa kari.. Inchi inashika mkia huko 27 kutoka mwisho alafu serikali inaishi kifahari migari kama ya nchi za magharibi lazima kodi tuione mzigo.
 
Huku tanzania unalipa kodi bado unadaiwa hela za taka hela za ulinzi. Wenzetu ni juu ya serikali kuzoa taka na ni juu ya serikali ulinzi
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Wana uhakika na taratibu za makusanyo ya kodi na matumizi yake.
 
Kodi haina manufaa stahiki hapa Tz,inanufaisha genge au tabaka fulani tu.
WAtu walewale,chama kilekile,ukoo uleule.........,.........,........le.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
tuanzie kwny katiba Yao ipoje?pili tuje kwny mfumo wa maisha ya viongozi wao upoje manake huwezi kuwa na magari ya gharama af uwe na amani wananchi wako kunywa maji machafu
 
Tanzania kodi zetu vipi?


Umaskini ni mkubwa Tz, Sweden vipato vya mtu mmojammoja ni comparatively vikubwa na ufisadi almost hakuna ndiyo maana wanalipa kodi kwa hamasa wakijua kodi yao is going to be good used.
 
Mwenzako Lisu na Lema wanalelewa na wazungu kisha wanataka nchi, hivi tutjikomboa kweli tukiwapa hao?
Sio rahisi watanzania kulipa kodi kwa sababu hata serikali haitaki walipe ili waipigie kura.

Halafu baadae serikali itaenda kukopa na kulamba wazungu makalio ili wapewe misaada.

Umasikini wa nchi hii ni matokeo ya ccm na hakuna namna watafanya kurekebisha hilo.
 
Kodi siyo rafiki,vijana wanataja kodi ambayo haihusiani na biashara.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Unalipa kodi baada ya mwaka tra wanakuja tena.

Bwana afya anakuja anataka milioni. Mara osha. Etc
 
Kodi za Tz ni za kubambikiana! za uonevu, mabavu! hakuna elimu zaidi ya uvamizi wa kijambazi na wizi!
Kwa ujumla mazingira ya Tz ktk kulipa kodi sio rafiki bali uadui.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Muulize Jiwe maana nchi ni mtu mmoja sasa
 
Mwenzako Lisu na Lema wanalelewa na wazungu kisha wanataka nchi, hivi tutjikomboa kweli tukiwapa hao?
Si bora lisu na lema, Tanzania nzima chini ya ccm tunalelewa na wazungu miaka 60 sasa.

Shule zinabomoka wanaotoa hela kujenga ni wazungu(ihungo), hapo sijazungumzia hospitali, madawa, vifaa tiba, ukimwi, malaria, fistula, kansa, chanjo. Tanzania bila wazungu tungekua tushakufa wote.

Ccm ndio inatufanya tuwe masikini wa kutupwa.

Nchi kama Finland ina watu wasiozidi milioni 4 inaifadhili Tanzania mabilioni, tena mawaziri wa ccm wanaenda kupiga magoti wakitaka msaada kwa nchi ya watu milioni 60, si vituko hivi?
 
Mwenzako Lisu na Lema wanalelewa na wazungu kisha wanataka nchi, hivi tutjikomboa kweli tukiwapa hao?
Hizi ndiyo akili za kishoger sasa, nchi haipaswi kuendeshwa na akina lissu au akina magufull!! Inaongozwa kwa mipango ya muda mrefu na mfupi,katiba, we dont need great peoples,we need great institution! Haya mambo ya mtu na familia yake kuchomekea mawazo yao kwenye utendaji wa nchi ndiyo yanagharimu nchi zetu hizi masikini
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Huduma wanazozipata zinalingana na kodi wanazolipa.
 
Back
Top Bottom