Kwanini wenzetu Sweden wanapenda kulipa kodi?

Kwanini wenzetu Sweden wanapenda kulipa kodi?

Angalau mlipa Kodi anao uwezo wa kuhoji matumizi yake.
Hata hapa unaweza kuhoji , tatizo ni wewe mwenyewe kuto chagua Diwani au Mbunge aliye competent .
Sasa unategemea nini hapo. Ulime machungwa, utegeme kupata maembe
Hata hapa unaweza kuhoji , tatizo ni wewe mwenyewe kuto chagua Diwani au Mbunge aliye competent .
Sasa unategemea nini hapo. Ulime machungwa, utegeme kupata maembe
 
Tushanza Ujenzi wa hii kitu pale Chato huna habari mkuu?
 
Angalia safari za raisi mkoani, unakuta kaongozana na cabinet ya mawaziri, wakurugenzi wa wizara na team ya watu. Gharama ni kubwa sana halafu wanaenda kuzindua shule na wakati huo huo kuna shule haina madarasa, wakati kujenga darasa moja na madawati ni milion 40, lakini matumizi yao kwa siku na hiyo mi v8 ni zaidi ya milioni mia.
Shida yetu siyo pesa, ila ni vipaumbele. Hao wa finland na sweden maisha ya viongozi wao ya kawaida tu hawaongozani na misafra isiyo na sababu
Unakosea, wanakwenda kila mahali kwa shughuli za serikali, ni moja ya wajibu wao ila watatumia njia zao za usafiri, iwe basi, treni, ndege au gari binafsi.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?

MKuu either ni upotoshaji au ujajifunza kitu.

Ila nikudokeze tu, Sweeden asilimia kubwa ya hela zao ni mafuta na gas.
na ndipo wana welfare state fund ya kutosha yenye uwezo mkubwa.
 
Tatizo huku hizo kodi kilamtua anazitolea macho zimnufaishe inakatisha tamaa usitegemee kupata hayo unayoyasema
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Sababu kodi inatumika vizuri kwa kushughulikia mambo yao moja kwa moja
 
Nchi masikini kama hizi zetu haziwezi kujenga welfare state. Welfare state zinahitaji wananchi wawe na vipato vya juu, wengi wafanye kazi na wote walipe kodi za juu. Ukweli ni kwamba sisi wengi ni wavivu na tungekuwa na welfare state, wengi tungeacha kazi kabisa na kuishi kutegemea na serikali.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?

Kwani Waziri Mkuu wa Sweden kajenga International Airport nyumbani kwao.

Ulisikia PM wa Sweden kapeleka SGR na Stadium nyumbani kwao alipozaliwa.

Ukisikia PM wa Sweden kanunua wapinzani au kavuruga uchaguzi ?.
 
Kwani Waziri Mkuu wa Sweden kajenga International Airport nyumbani kwao.

Ulisikia PM wa Sweden kapeleka SGR na Stadium nyumbani kwao alipozaliwa.

Ukisikia PM wa Sweden kanunua wapinzani au kavuruga uchaguzi ?.
Una maswali magumu!
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Daaahh ila hata hapa tz inawezekana kua hivii.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Kodi ukiona inakufaidisha huwezi kuona matatizo kulipa.

Tatizo ni pale unapolipa kodi halafu inanunua ndege ambazo hazikunufaishi. Tena bila uwazi wa tender process wala ukaguzi wa mahesabu.

Unlipa kodihslafu Polepole anakutambia kwamba wao wanapanda ma VX, wakati wewe hata mkokoteni huna.

Kodi zenyewe hazina kichwa wala mguu.

Kwa nini usione kodi mzigo?

 
Unamaanisha Tanzania imeanza Ku exist miaka 60 iliyopita?
Kama sovereign state, yes. Tanzania imeanza miaka 60 iliyoppita kama nchi kamili yenye majukumu binafsi na mamlaka kamili. Sweden wameanza zaidi ya miaka 1000 kabla yetu.
Kumbuka chuo kikuu cha kwanza cha taifa cha sweden kimeanza 1477.
Ni upumbavu kujilinganisha na Nchi kama sweden ni sawa na mtoto wa miaka 4 kushangaa mama yake kuweza kuinua ndoo ya maji wakati yeye hawezi
 
Mtu unalipa kodi za kutosha alafu ukipatwa na tatizo au kama una ndugu amefariki hsptal ya mloganzila,kuitoa tu maiti ina gharimu mamilioni.

Kwanin nilipe kodi ambazo sioni faida yake
 
Kama sovereign state, yes. Tanzania imeanza miaka 60 iliyoppita kama nchi kamili yenye majukumu binafsi na mamlaka kamili. Sweden wameanza zaidi ya miaka 1000 kabla yetu.
Kumbuka chuo kikuu cha kwanza cha taifa cha sweden kimeanza 1477.
Ni upumbavu kujilinganisha na Nchi kama sweden ni sawa na mtoto wa miaka 4 kushangaa mama yake kuweza kuinua ndoo ya maji wakati yeye hawezi
Hacha kupotosha chief, issue ya kodi aina mausiano yoyte na umri wa nchi,

Hapa tunachotakiwa kusema ni mifumo mibovu ya uendeshaji nchi, na siyo swala nchi gani kongwe na nyingine syo kongwe,
 
Uku tunalipa kodi, yananunuliwa mabomu wanapewa askari wanakuja kutupiga nayo uku wakitucheka, tunalipa kodi raisi anaenda nayo kywanunua madiwani wa upinzani.
Hatutapenda kulipa kodi katuu
Wenzetu kodi inayokusanywa inatumika kwa vizuri hata mwananchi anaridhika
Huku kodi utozwe, mazingira ya mwananchi mlipa kodi hayaboreshwi zaidi ya kodi hizo kuwanufaisha watu wachache
Ujanjajanja tu wa baadhi ya watu wanaosimamia
Fedha hizo kupiga tu
Ndomaana namba 1 kutwa kulia nao

Ova
 
Tunaweka kwenye kibubu
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
 
Kama sovereign state, yes. Tanzania imeanza miaka 60 iliyoppita kama nchi kamili yenye majukumu binafsi na mamlaka kamili. Sweden wameanza zaidi ya miaka 1000 kabla yetu.
Kumbuka chuo kikuu cha kwanza cha taifa cha sweden kimeanza 1477.
Ni upumbavu kujilinganisha na Nchi kama sweden ni sawa na mtoto wa miaka 4 kushangaa mama yake kuweza kuinua ndoo ya maji wakati yeye hawezi
Mkuu inawezekana uko sahihi kwa mujibu wa historia.Lakini the fundamental issue sio "umri" wa nchi.Nadhani maadili ni muhimu zaidi,,zile core values kama taifa ni zipi? Kama uko tayari watu wafe ili upate madaraka maana yake kama huo ndo mwelekeo hata baada ya miaka 1000 hakuna mabadiliko ya maana yatatokea,kwahiyo kwangu maadilli ni muhimu zaidi.
 
tuanzie kwny katiba Yao ipoje?pili tuje kwny mfumo wa maisha ya viongozi wao upoje manake huwezi kuwa na magari ya gharama af uwe na amani wananchi wako kunywa maji machafu
Kuna watu wachache waliokaririshwa mambo ya Katiba... Kwao Katiba ni muarobaini wa matatizo yote🤣🤣
Katiba ni sheri tu na ili ifanye kazi lazima kuwepo na mambo mengine muhimu zaidi japo huonekana kama madogomadogo sana.
QURAN NA BIBLIA ni katiba ya Mungu kwa wanadamu na wengi tunaamini juu ya usahihi wa Kariba hizi kila mtu kwa imani yake.
Lakini bado Biblia haijafanya watu wote waokoke au kuwa waumini wazuri. Hata Quran haijafanya hata nusu ya waumini kuwa Wachamungu.
Uzuri na ubora wa katiba utaonekana tu kama raia husika watakuwa mila desturi utamaduni na mtazamo chanya.
Ndio maana kuna watu hawajui Quran wala Biblia lakini ni wema mbele ya Mungu kabla ya Imani zao.
Tunahitaji kuelewa na sio kukariri kwamba kila tatizo suluhisho lake ni Katiba pekeesio
Hilo ndilo hasa tunapaswa kujifunza kutoka kwake,ni ujinga kujifunza kwa failure mwenzako,tuwaige waliofanikiwa,siyo waliofeli,asa

Mkuu inawezekana uko sahihi kwa mujibu wa historia.Lakini the fundamental issue sio "umri" wa nchi.Nadhani maadili ni muhimu zaidi,,zile core values kama taifa ni zipi? Kama uko tayari watu wafe ili upate madaraka maana yake kama huo ndo mwelekeo hata baada ya miaka 1000 hakuna mabadiliko ya maana yatatokea,kwahiyo kwangu maadilli ni muhimu zaidi.
Fundamental Resources kubwa moja wapo ni muda. Maadili ni sehemu ndogo tu ya Utamaduni ambao hugawanyika zaidi ktk mila na desturi.
Bila shaka utahitaji muda kujenga tamaduni ya jamii/taifa ikiwa ni pamoja na maadili unayosema. Tamaduni ni matokeo ya uzoefu ulipatikana ktk maisha ya jamii husika mpaka kufikia kukubaliana hiki sawa na hiki sio sawa.
Walikopita sweden kama taifa ni mbali sana wameuana wamepigana wao kwa wao na mataifa mengine pia.
Hata Marekani unayoiona leo ni matokeo ya maisha yao ambayo wamepitia kudhulumiana kunyanyasana kutawaliwa kupigana kuuana kuwekana utumwa na kubaguana. Na mpaka leo wamekuwa wakipambana kukubaliana kitaifa juu ya baadhi ya mambo ikiwemo ubaguzi..
Mambo yote hayo yanaamuliwa na UZOEFU ambao huwezi kuupata kama rasilimali UDA haijatumika.
 
The Nordic Way - BBC Reel

Wananchi wenzetu huko Sweden wamefanikiwa kujenga a Welfare State.

Nchi ambako Shule ni bure hadi Chuo Kikuu, Matibabu ni bure, Usafiri na nyumba ni sawa na bure.

Wazazi wakijifungua matibabu na matunzo ni bure.

Nasema bure kwa maana kodi wananchi wanazotoa zinalipia huduma zote hizo.

Nimefika Sweden kwa hiyo najua haya ninayosema ni kweli.

Tanzania kodi zetu vipi?
Subiri kwaza tumalize kuijenga Chattle City tutafikiria suala lako
 
Back
Top Bottom