HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Namshukuru Sana Mungu na Mimi Leo Kwenye Huu Mkeka Jina Langu Limetokea. Sina Maneno Mengi Sana YA Kuandika Hapa Ila Ningependa Kuwatia Moyo Vijana Wenzangu Wa Kitanzania Tusikate Tamaa Ipo Siku Yako Utatoboa Tuu.
Nawaombea Wote Ambao Bado Hamjapata Ajira Mungu Awasidie Mkapate Katika Majira Yaliyoamriwa na Mungu. Pia Nawa pongeza na Wale Waliolamba Asali Kupitia Mkeka Huu Wa Leo.
[emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Hongera mkuu
 
Mfumo wa kkipuu

[emoji4][emoji4], pamoja sana mkuu, ulikuwa una nitia moyo sanaa kila ulipokuwa unatuambia kuna mkeka unakuja umebeba taasisi tamutamu na kweli unakuta inakuwa hivyo. Huwezi amini ukimya wako wiki jana ulinifanya ninyong'onyee saanaaa! Mungu akubariki kwa kututia moyo kwa namna hiyo.

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Hongera Sana ndugu. Shukuru na wateendee mema kadri ya uwezo wako wengine utakapokuwa. Amen
 
Huyo usikute kaongea kwa kusimuliwa tu,may be kuna jamaa aliwahi muomba avmfundishe kitu kinachohusu computer akamdanganya sisi watu wa Education hatusomagi computer hi vyo sijui ata word[emoji23][emoji23]
Kwa kifupi Programme za elimi zina ICT

Sent from my SM-T285 using JamiiForums mobile app
Mkuu, nimesoma BA.Education hapo, na nasoma M.A hapohapo.
Nina uhakika hakuna kozi ya Computer Application.
 
Namshukuru Sana Mungu na Mimi Leo Kwenye Huu Mkeka Jina Langu Limetokea. Sina Maneno Mengi Sana YA Kuandika Hapa Ila Ningependa Kuwatia Moyo Vijana Wenzangu Wa Kitanzania Tusikate Tamaa Ipo Siku Yako Utatoboa Tuu.
Nawaombea Wote Ambao Bado Hamjapata Ajira Mungu Awasidie Mkapate Katika Majira Yaliyoamriwa na Mungu. Pia Nawa pongeza na Wale Waliolamba Asali Kupitia Mkeka Huu Wa Leo.
[emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Mkuu hongera sana. Kila la kheri katika majukumu yako.
 
Tatizo kujifanya mjuaji sana.. Sasa kama unacandidate 8k - 10k utasahihisha Kwa hizo veiw za mmoja mmoja?

Yani wewe uwakusanye watu 10k uwaulize "how do you handle pressure at work"?
usahili wa hvii watu wangekua wanataoa majibu ambayo ingekua marking scheme kwa wengine huko mbeleni nikiwemo mimi. coz maswali kama haya majibu yanakalilika tofauti itakuja ni kulingana na kada husika ya msailiwa so nurse ,agronomy ,accountant angeeleza the same scenario

mode mpya ya usahili sasa kwa NGOs and other reputed company ni Aptitude test- so kama wanadai utumishi hawako standard waombee huu mfumo wa aptitude uje rasmi utumishi lakini sio maswali ya kizuzu ya why we should hire uu? how ure skill align with job post!! haloo huku tushahamaa.


kwa wale waliopiga aptitude test za NMB,TCB,PURA,Gorila test nadhani wanaelewa tena camera na sound detection inakua on kwa hawa gorila test ili kubana udanganyifu.
 
jamaa anaongea kwa experience wewe unabwabwaja tu, Hata kati ya watu 100, 000 kwa swali hilo utampata wa kwanza na wa mwisho.

Nimeshuhudia Interview moja mtu wa Human resource mkenya aliwapiga bao watu wa Accounts 400 kwenye position ya 'Loan Officer', Kwanini? Skills, Skills & Skills jishughulishe kulearn skills mbali mbali muhimu usisubiri interview ndio ufungue daftari, hakuna mtu anataka kilaza kwenye ofisi yake note that.

jamaa anaongea kwa experience wewe unabwabwaja tu, Hata kati ya watu 100, 000 kwa swali hilo utampata wa kwanza na wa mwisho.

Nimeshuhudia Interview moja mtu wa Human resource mkenya aliwapiga bao watu wa Accounts 400 kwenye position ya 'Loan Officer', Kwanini? Skills, Skills & Skills jishughulishe kulearn skills mbali mbali muhimu usisubiri interview ndio ufungue daftari, hakuna mtu anataka kilaza kwenye ofisi yake note that.
[/QUOTE]
Wewe ndio unabwabwaja. Post nyingi za utumishi ni entry level jobs wakati waajiri wengi jamaa anaowa-refer wanafanya standard interviews wanahitaji watu wenye experience.. hivyo wengi hapa hua wanapigwa chini

Kwa nn top recruiters kama PWC, E&Y, Deloitte ambayo ni industry standard huwa wanakuja vyuoni na kuchukua top performers (wameza madesa kwa mujibu wenu)?
 
Wewe endelea kusoma daftari bana
Mimi nakwambia mzee huwezi ita watu 10k uwaulize "what is your greatest strength"?

Hizo ni interview za experienced candidates ambao recruiter kawachuja kupitia CV zao kaangalia experience zao na kuvutiwa na wachache na kuwakaribisha kwa interview zaidi

Yani uite watu maelfu uwaulize "what is your greatest strength? Then unasahihisha vipi hizo karatasi? Au ndo kuwapa watu marks kutokana na mood ya msahihishaji
 
Namshukuru Sana Mungu na Mimi Leo Kwenye Huu Mkeka Jina Langu Limetokea. Sina Maneno Mengi Sana YA Kuandika Hapa Ila Ningependa Kuwatia Moyo Vijana Wenzangu Wa Kitanzania Tusikate Tamaa Ipo Siku Yako Utatoboa Tuu.
Nawaombea Wote Ambao Bado Hamjapata Ajira Mungu Awasidie Mkapate Katika Majira Yaliyoamriwa na Mungu. Pia Nawa pongeza na Wale Waliolamba Asali Kupitia Mkeka Huu Wa Leo.
[emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Mkuu Hongera sana [emoji4]
 
Mimi nakwambia mzee huwezi ita watu 10k uwaulize "what is your greatest strength"?

Hizo ni interview za experienced candidates ambao recruiter kawachuja kupitia CV zao kaangalia experience zao na kuvutiwa na wachache na kuwakaribisha kwa interview zaidi

Yani uite watu maelfu uwaulize "what is your greatest strength? Then unasahihisha vipi hizo karatasi? Au ndo kuwapa watu marks kutokana na mood ya msahihishaji
Mkuu hiyo huwa ni Oral
 
[emoji4][emoji4], pamoja sana mkuu, ulikuwa una nitia moyo sanaa kila ulipokuwa unatuambia kuna mkeka unakuja umebeba taasisi tamutamu na kweli unakuta inakuwa hivyo. Huwezi amini ukimya wako wiki jana ulinifanya ninyong'onyee saanaaa! Mungu akubariki kwa kututia moyo kwa namna hiyo.

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Nipo mjini kiongozi sasa info nyingi nakosa kule ila namaliza wiki hii hizi harakati zilizonileta Dar,,,Ispokuwa nimefurahi kuona umetoboa mungu akutangulie sana yani
 
Watu wenye DIGRII hata kutumia kompyuta hawajui, yaani kuwasha shida, kutype shida, kufungua Email shida.
Andaa ripoti hajui, haya kitabu cha makadirio hiko hapo fanya makadiriko ni mziki.
Hapa utasemaje kama sio VILAZA?
Vitu vingine sio vya kuchekea.
Kutokujua kutumia computer huo ni uzembe binafsi Wala hausiani na kuwa kilaza. Yaani uwe hujajifunza kuendesha gari halafu upewe ushindwe waseme ni ukilaza no.
Kitabu cha makadirio kama hujawahi kukitumia huwezi pia kukadiria kwa mara ya kwanza.
Hata huko Tra mnakowatetea kuna vilaza.
Kwa kifupi ukilaza wa mtu ni WA mtu binafsi hauna uhusiano na kufanyiwa usaili na Psrs au Taasisi husika.
 
Back
Top Bottom