HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Nilisema humu kuwa MDA & LGA shughuli ndio imeisha kibabe kuna watu wakanitolea povu,nikasema mngejua...
Humu tulikubaliana kuwa taarifa ya muajiriwa inafika kituo cha kazi kabla ya Utumishi kutoa pdf...Tuwe wapole naona waliobakia watapigiwa simu[emoji38][emoji38](joke)...

Utumishi bado wanaomba maridhiano na taasisi zinazokengeuka...
Mungu asaidie tunapita kwenye giza nene sana vijana
 
Humu tulikubaliana kuwa taarifa ya muajiriwa inafika kituo cha kazi kabla ya Utumishi kutoa pdf...Tuwe wapole naona waliobakia watapigiwa simu[emoji38][emoji38](joke)...

Utumishi bado wanaomba maridhiano na taasisi zinazokengeuka...
Mungu asaidie tunapita kwenye giza nene sana vijana
Kwamba wamesitisha zoezi la kutoa mikeka ya placement kwa ajili ya kujikita katika kufanya mazungumzo na "wakengeufu" ?
 
Sehemu ya kuweka vyeti, barua na mazaga mengine utaikuta mwisho kama umeshamaliza kujaza zile sehemu za mandatory yaani zenye mark ya * nyekundu then nenda sehemu ya search job kwenye menu ya portal then chagua post unayotaka kuapply then itafunguka ndio utaona hizo sehemu za attachments nadhani utakuwa umeelewa
VIP kuhusu kuweka passport size unaweka VIP mkuu mnk walisema uweke a recent passport size
 
Napanda jukwaa hili Muda huu Kwa ..

1. Kweli ni aibu kama MTU hajui vizuri matumizi ya kompyuta na yupo ofisini ... Hapo nitaungana na jamaa alokuja na neno VILAZA.

2. Kwenye Uzi huu nimesoma ila nimeshangaa MTU anasema wakati wa kusajili portal ya TRA , " ACTIVATION LINK" haioni, na anaomba msaada Hapa daaah. Sikukashfu lakini Kwa walivyowengi wanauliza basi napata wasiwasi na uwezo wa waomba ajira ktk kompyuta, Internet and intranet services, emailing n.k

3. Nashauri taasisi zifanye usaili FULL COMPUTURIZED .. kuanzia kufika usailini, maswali na majibu ya written, oral ije baadae... Mfano tulopita EROLINK na VODACOM .... Usaili wote wa awali ni computerized wakati Ile.
 
Watu wenye DIGRII hata kutumia kompyuta hawajui, yaani kuwasha shida, kutype shida, kufungua Email shida.
Andaa ripoti hajui, haya kitabu cha makadirio hiko hapo fanya makadiriko ni mziki.
Hapa utasemaje kama sio VILAZA?
Vitu vingine sio vya kuchekea.
Mafundi mchundo mna visa sana, Degree zinawauma Roho. Afu office huwezi kua wewe unayejiona master kila kitu unakijua inabd kuwafanya wengine pia wakijue ambapo pia inahitaji muda.. Ndio nyie mnaojifanya msipokuepo na vitu haviendi.. Bila any restrictions mtu hatashindwaje kuwasha pc, kufungua eMail, bila kupewa format husika utashindwaje kuaandika report.. Unaweza pata lolote na usiwepo ofisini cha msingi gawa ujuzi! Sio kuita watu vilaza kama wewe ndo ushamaliza kila kitu.
 
Watu wenye DIGRII hata kutumia kompyuta hawajui, yaani kuwasha shida, kutype shida, kufungua Email shida.
Andaa ripoti hajui, haya kitabu cha makadirio hiko hapo fanya makadiriko ni mziki.
Hapa utasemaje kama sio VILAZA?
Vitu vingine sio vya kuchekea.
Ukichunguza vizuri utajua watu wenye hoja hizi deep down wana roho mbaya,ni abusers kisa wamekaa ofisini wakapata uzoefu wa kazi kwahiyo akija mtu mgeni hana uzoefu wanamuona mjinga na kilaza kana kwamba kujua excel ndio kipimo cha akili/ uwezo.
Wewe zamani huko uliijua excel? Si uliijua baada ya kufundishwa au kujifubdishamiamo ulipoanza kushika kompyuta regularly?
Ni hivi: kama unayasoma vizuri matangazo ya ajira nyingi ni ajira mpya waombaji ni fresh from school hawana uzoefu wa kazi ila ni proffessionals.Ndio maana tunahitaji tufanyiwe induction tukifika ofisini,pia kuelekezwa basics za kazi.Kuna shift kidogo kutoka ecademia kwenda kuifanya kazi hivyo mwanzoni hiyo hali ipo ni lazima mtu apikwe kidogo.
Na ukute kwa roho mbaya mtu aliyonayo anafanya kusudi kumpa mwajiriwa mpya likazi gumu bila kumwelekeza dondoo.
Kuna mtu alikuwa anasema "miafrika ndivyo tulivyo'
 
Umenena vyema mkuu, me nadhani kila kitu kina hatua zake mpaka kuja kuwa mtaalamu au mjuzi. Sasa ikiwa katika uhalisia wa kawaida hiyo excel huitumii kila siku katika mazingira ya kawaida huwezi kuwa mjuzi.

Haya mambo ni kuelekezana sidhani hata yeye day one alipoanza kazi kila kitu alikua anakijua huko ofisini, hawa ndio tunawaita wakuda akishajua kitu flani ndio kuona wengine ni VILAZA.
Ukichunguza vizuri utajua watu wenye hoja hizi deep down wana roho mbaya,ni abusers kisa wamekaa ofisini wakapata uzoefu wa kazi kwahiyo akija mtu mgeni hana uzoefu wanamuona mjinga na kilaza kana kwamba kujua excel ndio kipimo cha akili/ uwezo.
Wewe zamani huko uliijua excel? Si uliijua baada ya kufundishwa au kujifubdishamiamo ulipoanza kushika kompyuta regularly?
Ni hivi: kama unayasoma vizuri matangazo ya ajira nyingi ni ajira mpya waombaji ni fresh from school hawana uzoefu wa kazi ila ni proffessionals.Ndio maana tunahitaji tufanyiwe induction tukifika ofisini,pia kuelekezwa basics za kazi.Kuna shift kidogo kutoka ecademia kwenda kuifanya kazi hivyo mwanzoni hiyo hali ipo ni lazima mtu apikwe kidogo.
Na ukute kwa roho mbaya mtu aliyonayo anafanya kusudi kumpa mwajiriwa mpya likazi gumu bila kumwelekeza dondoo.
Kuna mtu alikuwa anasema "miafrika ndivyo tulivyo'
 
Ukichunguza vizuri utajua watu wenye hoja hizi deep down wana roho mbaya,ni abusers kisa wamekaa ofisini wakapata uzoefu wa kazi kwahiyo akija mtu mgeni hana uzoefu wanamuona mjinga na kilaza kana kwamba kujua excel ndio kipimo cha akili/ uwezo.
Wewe zamani huko uliijua excel? Si uliijua baada ya kufundishwa au kujifubdishamiamo ulipoanza kushika kompyuta regularly?
Ni hivi: kama unayasoma vizuri matangazo ya ajira nyingi ni ajira mpya waombaji ni fresh from school hawana uzoefu wa kazi ila ni proffessionals.Ndio maana tunahitaji tufanyiwe induction tukifika ofisini,pia kuelekezwa basics za kazi.Kuna shift kidogo kutoka ecademia kwenda kuifanya kazi hivyo mwanzoni hiyo hali ipo ni lazima mtu apikwe kidogo.
Na ukute kwa roho mbaya mtu aliyonayo anafanya kusudi kumpa mwajiriwa mpya likazi gumu bila kumwelekeza dondoo.
Kuna mtu alikuwa anasema "miafrika ndivyo tulivyo'
Aaah weee ndio digrii kabisa asijue kompyuta basi kweli Kuna utitiri wa vilaza, uelekezwe tunawasha hivi, email hivi, na Excell hivi? Hapana sio sawa. Induction ni sawa lakini sio kama. Ulivyofafanua wewe .
 
Ulim
Ukichunguza vizuri utajua watu wenye hoja hizi deep down wana roho mbaya,ni abusers kisa wamekaa ofisini wakapata uzoefu wa kazi kwahiyo akija mtu mgeni hana uzoefu wanamuona mjinga na kilaza kana kwamba kujua excel ndio kipimo cha akili/ uwezo.
Wewe zamani huko uliijua excel? Si uliijua baada ya kufundishwa au kujifubdishamiamo ulipoanza kushika kompyuta regularly?
Ni hivi: kama unayasoma vizuri matangazo ya ajira nyingi ni ajira mpya waombaji ni fresh from school hawana uzoefu wa kazi ila ni proffessionals.Ndio maana tunahitaji tufanyiwe induction tukifika ofisini,pia kuelekezwa basics za kazi.Kuna shift kidogo kutoka ecademia kwenda kuifanya kazi hivyo mwanzoni hiyo hali ipo ni lazima mtu apikwe kidogo.
Na ukute kwa roho mbaya mtu aliyonayo anafanya kusudi kumpa mwajiriwa mpya likazi gumu bila kumwelekeza dondoo.
Kuna mtu alikuwa anasema "miafrika ndivyo tulivyo'
Ulimbukeni tu na ushamba
 
Ukichunguza vizuri utajua watu wenye hoja hizi deep down wana roho mbaya,ni abusers kisa wamekaa ofisini wakapata uzoefu wa kazi kwahiyo akija mtu mgeni hana uzoefu wanamuona mjinga na kilaza kana kwamba kujua excel ndio kipimo cha akili/ uwezo.
Wewe zamani huko uliijua excel? Si uliijua baada ya kufundishwa au kujifubdishamiamo ulipoanza kushika kompyuta regularly?
Ni hivi: kama unayasoma vizuri matangazo ya ajira nyingi ni ajira mpya waombaji ni fresh from school hawana uzoefu wa kazi ila ni proffessionals.Ndio maana tunahitaji tufanyiwe induction tukifika ofisini,pia kuelekezwa basics za kazi.Kuna shift kidogo kutoka ecademia kwenda kuifanya kazi hivyo mwanzoni hiyo hali ipo ni lazima mtu apikwe kidogo.
Na ukute kwa roho mbaya mtu aliyonayo anafanya kusudi kumpa mwajiriwa mpya likazi gumu bila kumwelekeza dondoo.
Kuna mtu alikuwa anasema "miafrika ndivyo tulivyo'
Unataka kutetea ujinga mkuu, yaani Degree holder hawezi kutumia computer then uone kitu cha kawaida kweli? Tusijitoe akili kiasi hiki ndugu zangu.
Kutumia E-mail, kutumia Excel, au kutype iwe shida kwa degree holder alafu wewe uone chuki? Kweli kaka?

Hii nchi tunashida sana hadi kuendelea. Tunaotafuta kazi lazima pia tujiongeze kidogo.
Ni aibu mtu hajui computer zama hizi.
Tusitetee ujinga.
 
Kujua Excel na hizo Microsoft packages ndio kuna ugumu gani sasa ,au ni kitu cha ajabu ? ,Hivyo si vitu mtu ana master ndani ya siku kadhaa tu ,
Jitu lina ita mtu kilaza ,aisee .
Kaka tumekaa miaka 3 hadi 4 Chuoni umeshindwa utaweza ndani ya siku 2? Tusidanganyane kaka, siwaiti hao jamaa vilaza kama anavyowaita huyo mdau, ila ni uzembe na haupaswi kutetewa.
 
Back
Top Bottom