HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Hii ndio shida vijana hamtaki kuambiwa ukweli USAILI wa PSRS bado sana. Nilisema dunia ya leo wanatakiwa watu wenye skills na creative sio watu wanaofanya Usaili kama wanafanya UE. Mimi nafanya biashara nikitaka mtu wa Marketing siwezi kuita watu nikwaambia mention types of marketing, sijui components of marketing thats too theoretical .

I would need 'DOERS' watu wanajua dunia ya leo inataka nini sio unaita watu kwenye usaili wanakuja na madaftari WTF
Watu wanafanya usaili kama wanafanya UE? Unazungumziaje makampuni (top companies) duniani zinazoenda vyuoni kurecruit watabe wa UE?

With all due respect ukihitaji watu wawili kwenye 500 hata kama umewapa hayo maswali unayoyaita ya UE mtu akiibuka kidedea out of 500 candidates then ana kitu kichwani tena kikubwa tuu
 
Kuna maswali kwenye usaili yanapima uelewa zaidi ya kukariri mkuu.

Mfano: TRA kwenye Panel, waulize hivi.

WAFANYABIASHARA WAMEANDAMANA WAKIPINGA KULIPA KODI, KAMA WEWE AFISA WA KODI, UTATUMIA MBINU GANI KUWASHAWISHI HAWA WAFANYABIASHARA WALIPE KODI NA KUSITISHA MGOMO WAO?


Hilo swali, msingi wake ni kutaka wewe ueleze umuhimu wa kodi kwa nchi na wafanyabiashara.
Lkn muundo wake unaweza usielewe.

Sasa utumishi hawana aina hii ya maswali, hivyo unakuta huku kwenye Taasisi tunaletewa VILAZA.
Panel ikiwa inatunga maswali hao TRA wanakuwa hawapo?
Hujui vitu vingi.Mkapa says: No research, no right to speak.
 
Uko ofisi gani? Sisi tunauzoefu kazini, na nikuambia sababu ya TRA kuomba wasaili wenyewe ni utitiri wa VILAZA kutoka UTUMISHI.
Dah unasema vilaza toka Utumishi au toka Mitaani.
Mimi nishafanya interview nyingi tu za Ofisi hasa za Wazungu uko tofauti kabisa na usaili wa utumishi,hata vyeti huulizwi ni wewe kuonesha uwezo wako.
Mwisho mashirika kurudishiwa fursa ya kuajiri fursa kwa wenye koneksheni hakika nakuambia.
Msije mkalalamika ooh Tra imejaa watu wa Kaskazini
 
Watu wanafanya usaili kama wanafanya UE? Unazungumziaje makampuni (top companies) duniani zinazoenda vyuoni kurecruit watabe wa UE?

With all due respect ukihitaji watu wawili kwenye 500 hata kama umewapa hayo maswali unayoyaita ya UE mtu akiibuka kidedea out of 500 candidates then ana kitu kichwani tena kikubwa tuu
Niko nmekaa pale akikujibu nishitue
 
Kuna maswali kwenye usaili yanapima uelewa zaidi ya kukariri mkuu.

Mfano: TRA kwenye Panel, waulize hivi.

WAFANYABIASHARA WAMEANDAMANA WAKIPINGA KULIPA KODI, KAMA WEWE AFISA WA KODI, UTATUMIA MBINU GANI KUWASHAWISHI HAWA WAFANYABIASHARA WALIPE KODI NA KUSITISHA MGOMO WAO?


Hilo swali, msingi wake ni kutaka wewe ueleze umuhimu wa kodi kwa nchi na wafanyabiashara.
Lkn muundo wake unaweza usielewe.

Sasa utumishi hawana aina hii ya maswali, hivyo unakuta huku kwenye Taasisi tunaletewa VILAZA.
Ahaa.Hivi mfano TRA mwaka jana si walitangaza kukusanya kodi nyingi nchini hadi kuvuka lengo.Ni kwa sababu ya wale vilaza wengi waliopelekwa huko na utumishi bila shaka?
 
Hv wadau huu mfumo wa kuomba ajira TRA ,baada ya mfumo kufungwa mchakato wa kupata ile wanaita shortlisted candidates unafanywa na mtu kwa kupitia maombi ya mtu mmoja mmoja au system inagenerate hyo list kulingana na ilivyoamriwa?
 
Ahaa.Hivi mfano TRA mwaka jana si walitangaza kukusanya kodi nyingi nchini hadi kuvuka lengo.Ni kwa sababu ya wale vilaza wengi waliopelekwa huko na utumishi bila shaka?
Malengo anaweka nani? Kuna tatizo kubwa kwa taasisi zetu wanajiwekea malengo madogo ili waseme wamevuka lengo.
Kwenye Kodi, kama kukusanya nakuambia tunaweza kukusanya zaidi ya T 40 kwa mwaka.
 
Dah unasema vilaza toka Utumishi au toka Mitaani.
Mimi nishafanya interview nyingi tu za Ofisi hasa za Wazungu uko tofauti kabisa na usaili wa utumishi,hata vyeti huulizwi ni wewe kuonesha uwezo wako.
Mwisho mashirika kurudishiwa fursa ya kuajiri fursa kwa wenye koneksheni hakika nakuambia.
Msije mkalalamika ooh Tra imejaa watu wa Kaskazini
Nikuambie tu ukweli, hutoona watu wengi kutoka ukanda mmoja, Kabila, Dini wala mkoa mmoja.

Subiri uangalie usaili utakavyokuwa.
Udhibiti umefanywa kwa kiwango kikubwa.
 
Ingekuwa utumishi wanatoa placement mapema basi
Nikuambie tu ukweli, hutoona watu wengi kutoka ukanda mmoja, Kabila, Dini wala mkoa mmoja.

Subiri uangalie usaili utakavyokuwa.
Udhibiti umefanywa kwa kiwango kikubwa.
utamshikaje kuku kirahisi bila kumrushia mtama au mchele huku unaingia ndani.
 
Dah huu uzi nilikua sijausoma vizuri

  • Matapeli wamejaa humu tena wakutosha 😂😂
  • Ma jobless wapo pia
  • Waliopata ajira ila wanawachora na kuwa mislead wenzao wapo.
  • Mashushushu wa mataasisi wapo kupima upepo wa vijana, subira, uaminifu, kutoa info za interview,

Naendelea na uchunguzi wangu
 
Back
Top Bottom