HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
PSRS ndio wanaofanyisha usaili kwa niaba ya waajiri kwenye utumishi wa umma. Kwa maana hiyo ni lazima PSRS watoe matokeo rasmi ya usaili wao, na kuwajulisha wahusika rasmi. Katika ngazi ya mtu mmoja ni lazima apewe barua ikimwarifu kufaulu usaili na kuitwa kazini. Waajiri lazima wapewe taarifa pia ya usaili maana psrs ilifanya kwa niaba yao. Usichanganye utumishi kama wizara na PSRS kama kitengo ndani ya utumishi. Waajiri huomba kibali utumishi cha kuajiri, utumishi ina jukumu la kuangalia kama serikali ina nafasi ya kugharimia ajira hizo, kwa maana ya mchakato wote na mishahara ya waajiriwa wapya. Utumishi wakijiridhisha kuwa fedha ipo, hutoa kibali kwa waajiri cha kuajiri. Hapo ndipo psrs wanapewa jukumu la kutangaza, kufanya usaili na kuchagua waajiriwa kwa niaba ya waajiri. Anachopewa mwajiriwa na PSRS si kibali cha ajira bali ni wito wa kuripoti kazini (kwa mwajiri) baada ya kufaulu usaili.​
PSRS unajua imewekwa kwa ajili gan Kiongozi kama tunaongea kwa style hiyo...
Samahani
mfano :ww ni agent wa Bia ....unapoagiza idadi ya Bia kiwandani...Kiwanda wanakutumia picha wakati wanapakia au wanakuletea idadi uliotaka!
 
PSRS unajua imewekwa kwa ajili gan Kiongozi kama tunaongea kwa style hiyo...
Samahani
mfano :ww ni agent wa Bia ....unapoagiza idadi ya Bia kiwandani...Kiwanda wanakutumia picha wakati wanapakia au wanakuletea idadi uliotaka!
Umeelezwa vizuri kabisa mambo ya bia yametokea wapi.
 
Jana Kuna jamaa kapigiwa simu toka halmashauri x na HR akimuuliza mbona hujaja kuripoti?wakati huo huo Secretariat ya ajira hawajatoa PDf likiwemo jina lake,sasa leo alivyofika tu pspr kuchukua barua,wakamuuliza jina na anwani,akataja wakampa barua yake,vile anataka kuondoka wakamwambia aifungue kwanza,akaisoma akakuta ni kituo kile kile alichopigiwa simu,barua inasoma tarh 13/3/2023,halichokosea akaanza kuwalaumu kwanini PDF hawatoi mpk anapigiwa simu,walivyosikia tu hivyo,wakataka kumyanganya barua,wakamtishia mpk kumuweka ndani,Ila akagoma kutoa barua akasepa zake[emoji16][emoji16][emoji16]
Nchi imesharudi kwa wenyewe hii...sasahv wanajiamulia tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi huwa najiuliza: Ukiwa shortlisted PSRS wanakupa taarifa kwenye akaunti yako ya recruitment portal. Sasa kwa nini ukiitwa kazini wasikuarifu pia? Na kwa nini wasikutumie hiyo barua kwa email pia? Yote hiyo ni kutafuta nafasi watakazozipoteza watu kwa kutokupata taarifa kwa wakati ili wapenyeze watu wao.
Very truly mkuu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Haya ndiyo mambo yasiyozingatia hali halisi: Tangazo limetoka rasmi leo tarehe 9/5/2023. Lakini linawataka walioramba asali wawasili chuo kikuu cha ardhi JANA tarehe 8/5/2023 saa 3.00 asubuhi. Hata kama mtu unakaa Dar utawezaje kuripoti jana wakati umeitwa leo? Kwa mujibu wa anuani zao kuna mtu toka njombe na mwingine toka kilimanjaro, japo wengi ni wa Dar!!
Tangazo limeandikwa tarehe 5 na Chuo ambapo ndio inaonekana limetolewa hiyo siku(angalia kwenye website ya chuo uone wamelipost lini).

Lakini limechelewa kupelekwa PSRS na lilipowafikia leo ndio wakalitangaza.

Placements nyingi zinazoandikwa na PSRS huwa zinatoka siku hiyo hiyo(tarehe ya tangazo)(fuatilia kwa uhakika)
 
Tangazo limeandikwa tarehe 5 na Chuo ambapo ndio inaonekana limetolewa hiyo siku(angalia kwenye website ya chuo uone wamelipost lini).

Lakini limechelewa kupelekwa PSRS na lilipowafikia leo ndio wakalitangaza.

Placements nyingi zinazoandikwa na PSRS huwa zinatoka siku hiyo hiyo(tarehe ya tangazo)(fuatilia kwa uhakika)
Mkuu umejuaje limechelewa kufika na sio kwamba Pspr ndo wamechelewa kuliweka
 
Faida ya barua ya kuitwa kazini wanayotoa PSRS ni ya nn kama wameshawajulisha halmashauri?
..

Hiyo ni ushahidi endapo barua/taarifa alizopewa mwajiri wakaamua kuzificha(nawaza tu), wewe itawaonesha hiyo barua na kuwaambia umepangiwa hapo na barua inawataka wakupokee
 
Pia umejuaje kama waliwahi kulipokea? yaani tarehe 5 baada ya kuandikwa
Point ni kuwa wenyewe ndo wana mamlaka na wajibu wa hili swala (kupost/kutoa taarifa za michakato ya ajira), na chochote kinachotokea wao ndo wanapaswa kuwajibika...

Kama wanashindwa kuwasiliana na vyuo vikuu kwa wakati hili pia ni changamoto kwao, Sasa mkuu wewe unaleta assumptions za utetezi.
 
Hiyo ni ushahidi endapo barua/taarifa alizopewa mwajiri wakaamua kuzificha(nawaza tu), wewe itawaonesha hiyo barua na kuwaambia umepangiwa hapo na barua inawataka wakupokee
[emoji38][emoji38][emoji38]....
Kiongozi tutaona mengi sana...na hapo mpk imefika hatua hiyo hakuna haki/kunamgongano wa kimaslai mmoja kaamua kuwa muwazi....
Tunazidi kumuombea mema huyo aliyempigia simu huyo mtu na wengine wazidi kutenda mema kutupigia sisi kabla pdf halijatoka ....
 
Kuna hoja hapa :
1.Utumishi wakigoma kutoa kibali cha ajira inakuaje kama unawapa taarifa mapema halmashauri kabla ya kibali?nn kinatokea
2.Faida ya barua ya kuitwa kazini wanayotoa PSRS ni ya nn kama wameshawajulisha halmashauri?
Tuendelea kulia mbele za Bwana kuna Mengi yatasemwa....
Daaah tatizo mnatumia hisia sana kwenye kufikiri mambo

Sasa iyo hoja namba mbili kuna ubaya gani ukimuagiza mtu aende mahali flani alafu pia ukawataarifu wahusika wa kule anapokwenda kwamba kuna mtu umemuagiza wampokee

Sent from my SM-A022F using JamiiForums mobile app
 
Daaah tatizo mnatumia hisia sana kwenye kufikiri mambo

Sasa iyo hoja namba mbili kuna ubaya gani ukimuagiza mtu aende mahali flani alafu pia ukawataarifu wahusika wa kule anapokwenda kwamba kuna mtu umemuagiza wampokee

Sent from my SM-A022F using JamiiForums mobile app
Ww huoni kama wanaleta sintofahamu kati ya PSRS na Taasisi husika inayohitaji watu(pitia thread za nyuma utaona kuna mtu anaenda kudai barua kazi kabla ya tangazo la kuitwa halijatoka na kapewa barua)
Kwa style hiyo Inajenga nn kwa vijana wanaopambanana na ajira au waliofanya usail huo....
 
Ww huoni kama wanaleta sintofahamu kati ya PSRS na Taasisi husika inayohitaji watu(pitia thread za nyuma utaona kuna mtu anaenda kudai barua kazi kabla ya tangazo la kuitwa halijatoka na kapewa barua)
Kwa style hiyo Inajenga nn kwa vijana wanaopambanana na ajira au waliofanya usail huo....
Sasa hapo nikiri kwamba tatizo ni psrf kuchelewa kutoa majina ikiwa tayari muajiri ametoa go ahead ya mwajiriwa kufika eneo la kazi

Lakini kuhusu barua kutumwa kwa muajiri mi sidhani kama ni tatizo tena imekuwa vizuri maana pengine imewahisha waajiriwa kutafutwa mapema.

Sent from my SM-A022F using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom