HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Ila hizi mambo za Ajira ni pasua kichwaa tu,unaitwa kazini,unaenda kwa mwajiri,unakamilisha process zote,mda wa mshahara unafika hamlipwi daah..Vijana tunapitia maisha Magumu sanaa kuanzia kuomba kazi, interview nakusubiria majibu ya placement..kazini nako mambo si mambo daah no way out
Relax mzee hivi vitu vidogo hela itaingia tu ni process za kawaida tu hizo, kikubwa mchongo umeshaupata
 
Hakuna kitakacho shindikana kma wote tutaongea lugha moja. Vijana wenyewe bado hatuko tayari kujipambania yan tunasubir wanasiasa ndo watupambanie kitu ambacho akitakuja kutokea. UMOJA....UMOJA....UMOJA

Kama kweli tunataka kufanya move yyte ya kuonesha "tumechoka na huu ujinga"
Cha kwanza kabisa we need to have a leader then mamb mengne yataenda tu. Vijana tuamke najua kuandamana hatuko tayari basi ata move ya huku mitandaoni tushindwe? come on....

Unajua tukichagua kukaa kimya kwamba kila mtu apambane na hali yake basi hawa jamaa wataendelea kucheza sana na hisia zetu as usual.

Naunga mkono hoja zako, hili jambo nichangamoto kubwa hapo kuna ulaji wa watu hawawezi kukubali bila kuwajibishwa maana Placement zinachelewa, kanzi data hazitumiki kila siku matangazo mapya tunaumia sisi kurudi kila wakati kufanya saili hizo wao hawana shida maana ni uchochoro wa kujipatia hela.

Haya mambo lazima yawafikie viongozi wa juu ikiwezekana wabadili mfumo wote wa utumishi maana huu uliipo bado ni changamoto kubwa umeona wapi mtu tangazo linatolewa leo, miezi mitatu mbele usaili, miezi mi nne au tano mbele ndo wanaita watu kazini napo ukilipoti bado mwajili anakuambia nenda ukasubiri tena hata miezi miwili au mmoja ndio unaanza kazi napo bado utashangaa eti mchakato hauja kamilika sasa six months to ten months mtu anashughulikia ajira jamani tutafika kweli tunapo taka kwenda mm sioni haja ya kuubeba huu utaratibu watu wanaumia sana.

Suala la kanzi data hawalipi kipaumbele kabisa yaani sheria waliyo anzisha wenyewe wanaona haifai ni bora wakafuta kabisa huu utaratibu kuliko uwepo utumike kama njia ya watu kuweka watu wao, watu wanataka msimamizi wa fedha cha ajabu Bcom Finance hamna, Finance hamna, Banking and Finance hamna yaani kila muajili anamua kuweka cozi anazo taka maana ukisoma majukumu unaona kabisa ni Finance naona hatari ya mbele waajili wataweka cozi zao ili wawanyime watu fursa kwanza msimamizi wa fedha mwenye economics pure na Finance pure nani wakwanza kufikiriwa maana alie soma finance pure ndio anavigezo stahiki ila wapo tayari waweke mtu wa BBA, halafu BBA cku hizi zipo general ukute mtu amespecilize na procurement ila ni BBA na cheti hakioneshi chochote.

Waajili wa bongo roho mbaya sana hatuta fika kwa staili hizi maana watu wanakomoa baada ya kufikilia mbele.
Halafu hizi offisi zimejaa watu ambao hawana sifa, mtu amesoma Public admnistraration na unakuta ana CPA, na ana masters ya Public health management, yaani vyuo navyo vimekuwa uchochoro hamana professionalism ndio maana haman nidham na taaluma ,mtu amesoma medicine yupo Bank, na alie soma bank yupo mashirika ya afya, kisa alipata mtu wa kumchomeka.

Huu ujinga ndio umefanya tufikie hapa na tumesha potea sana tupo nyuma sana.
 
Ila hizi mambo za Ajira ni pasua kichwaa tu,unaitwa kazini,unaenda kwa mwajiri,unakamilisha process zote,mda wa mshahara unafika hamlipwi daah..Vijana tunapitia maisha Magumu sanaa kuanzia kuomba kazi, interview nakusubiria majibu ya placement..kazini nako mambo si mambo daah no way out
Mkuu hadi upate check No ndio utapata mshahara, kama chek No yako haijatoka subiri mwezi ujao ikitoka utapata tu mshahara wako.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hello guys! Hope wote mko poa. Naomba kupata uelewa ikitokea mtu amepata Placement PSRS then akaamua kuipiga chini kwa sababu moja au nyingine hususani kwenye upande wa maslahi. Je ni adhari zipi ategemee kukutana nazo kwa uamuzi wake wa kutokwenda kureport kituo Cha Kazi alichopangiwa?

Je ataruhusiwa kuomba Kazi Tena utumishi?msaada au mawazo tafadhali kwa wenye uelewa juu ya hili
Nilisoma pahali ule muongozo wao Ukipangiwa mahali usiporipoti basi hutafikiriwa tena kupata ajira.Na hivi placement ipo kwenye mfumo ndio kabisaa jina likipangwa tena litagoma.Hivyo unaweza kuomba kazi ukaitwa tena kwa usaili lkn fainali pale kwenye placement hivyo work done = 0
 
Wapigie simu wanaweza rekebisha mkuu

Unajua tume ya utumishi wa Bunge na Mahakama wanakuga na watu wao wanaofanya internship hivyo mara nyingi matangazo yao ya Ajira huwa ni kukamilisha ratiba tu, ndio maana unakuta wanatangazaga nafasi ambazo ukiangalia hizo kada unakuta zina watu ambao tayari walishafanyaga saili za PSRS na wapo data base, mfano miezi miwili nyuma walitangaza Accounts officer wakati huo watu walishafanya Accounts officer za Mda&Lga, pia jana wametangaza financial management officer wakati mwezi February kuna watu wamefanya nafasi hiyohiyo TPDC.

Pia mwakajana Tume ya utumishi wa mahakama walitangaza nafasi za Accounts officer ili hali pia nafasi hizohizo zikatangazwa na PSRS kwa upande wa MDA&LGA, ndipo hapo panaleta mkanganyiko kwa hizi taasisi za Serikali naona hapa kuna double standards baina ya taasisi za Serikali.
 
Ila hizi mambo za Ajira ni pasua kichwaa tu,unaitwa kazini,unaenda kwa mwajiri,unakamilisha process zote,mda wa mshahara unafika hamlipwi daah..Vijana tunapitia maisha Magumu sanaa kuanzia kuomba kazi, interview nakusubiria majibu ya placement..kazini nako mambo si mambo daah no way out
Mkuu bado hamjalipwa? hivi mishahara ya taasisi zinazojitegemea/zinazozalisha huwa haitoki hazina?
 
Unajua tume ya utumishi wa Bunge na Mahakama wanakuga na watu wao wanaofanya internship hivyo mara nyingi matangazo yao ya Ajira huwa ni kukamilisha ratiba tu, ndio maana unakuta wanatangazaga nafasi ambazo ukiangalia hizo kada unakuta zina watu ambao tayari walishafanyaga saili za PSRS na wapo data base, mfano miezi miwili nyuma walitangaza Accounts officer wakati huo watu walishafanya Accounts officer za Mda&Lga, pia jana wametangaza financial management officer wakati mwezi February kuna watu wamefanya nafasi hiyohiyo TPDC. Pia mwakajana Tume ya utumishi wa mahakama walitangaza nafasi za Accounts officer ili hali pia nafasi hizohizo zikatangazwa na PSRS kwa upande wa MDA&LGA, ndipo hapo panaleta mkanganyiko kwa hizi taasisi za Serikali naona hapa kuna double standards baina ya taasisi za Serikali.
Kufanya intern bungeni unapitia wapi, ndi maana nilimuna spika nae anaunga mkono hoja ya watu wanao jitolea wawe na kanzi data yao, wapewe kipaumbele, sasa ww bungeni pale utaingiaje pale huna mtu, au mahakama ndio maana kuna baadhi ya taasisi wafanya kazi wake watakuwa ni haohao mpaka Mungu atakapo ingilia kati utaratibu wanao utaka wa wanao jitolea ni uchochoro, maana ni ndg zao ndo wanawataka hapo hili jambo ni changamoto kubwa sana na linaleta ubaguzi ambao ni hatari kwa taifa
 
Kufanya intern bungeni unapitia wapi, ndi maana nilimuna spika nae anaunga mkono hoja ya watu wanao jitolea wawe na kanzi data yao, wapewe kipaumbele, sasa ww bungeni pale utaingiaje pale huna mtu, au mahakama ndio maana kuna baadhi ya taasisi wafanya kazi wake watakuwa ni haohao mpaka Mungu atakapo ingilia kati utaratibu wanao utaka wa wanao jitolea ni uchochoro, maana ni ndg zao ndo wanawataka hapo hili jambo ni changamoto kubwa sana na linaleta ubaguzi ambao ni hatari kwa taifa
Kwa kweli hiyo ni changamoto sana, unajua ishu ya kujitolea inachukuliwa kama ni masihara lakini ukiichunguza kimakini ina elements za kujuana sana, lisipoangaliwa vema watu hutumia kama upenyo, hivyo kusema kuwa na data base ya watu wanaojitolea is not fair in deed, Vijana wanapenda sana kujitolea lakini hizo nafasi hazipatikani kirahisi kama inavyodhaniwa.
 
Unajua tume ya utumishi wa Bunge na Mahakama wanakuga na watu wao wanaofanya internship hivyo mara nyingi matangazo yao ya Ajira huwa ni kukamilisha ratiba tu, ndio maana unakuta wanatangazaga nafasi ambazo ukiangalia hizo kada unakuta zina watu ambao tayari walishafanyaga saili za PSRS na wapo data base, mfano miezi miwili nyuma walitangaza Accounts officer wakati huo watu walishafanya Accounts officer za Mda&Lga, pia jana wametangaza financial management officer wakati mwezi February kuna watu wamefanya nafasi hiyohiyo TPDC. Pia mwakajana Tume ya utumishi wa mahakama walitangaza nafasi za Accounts officer ili hali pia nafasi hizohizo zikatangazwa na PSRS kwa upande wa MDA&LGA, ndipo hapo panaleta mkanganyiko kwa hizi taasisi za Serikali naona hapa kuna double standards baina ya taasisi za Serikali.
Hapo ndo wanakosea utumishi hizo post za kuzuga wasisumbue watu, maana kiukweli hata uombe hutapata utashangaa watu wapo kazini.

Hapo hizo nafasi zinawatu wamefanya kuwaombea kibali basi, unasumbua watu unashortlist watu 400 ilihali hapo nafasi ni chache na zinawatu tayari huo ndo usumbufu watu wanapinga, bunge nitaasisi kubwa huwa wana ajili wenyewe, waajili kimyakimya maana haina haja ya kuonesha watu unaajira kumbe huna hho ni unafiki hizo nafasi hata oral huingii utakatwa juu kwa juu baba wanaita watu wao...
 
Hapo ndo wanakosea utumishi hizo post za kuzuga wasisumbue watu, maana kiukweli hata uombe hutapata utashangaa watu wapo kazini.

Hapo hizo nafasi zinawatu wamefanya kuwaombea kibali basi, unasumbua watu unashortlist watu 400 ilihali hapo nafasi ni chache na zinawatu tayari huo ndo usumbufu watu wanapinga, bunge nitaasisi kubwa huwa wana ajili wenyewe, waajili kimyakimya maana haina haja ya kuonesha watu unaajira kumbe huna hho ni unafiki hizo nafasi hata oral huingii utakatwa juu kwa juu baba wanaita watu wao...
Na kuunga mkono, niliona hiyo ishu mwaka jana kwenye tume ya utumishi wa mahakama ki ukweli ulikuwa ni mchezo wa kuwasumbua vijana tu. Ila kwa hapa naona PSRS hawahusiki naona shida zitakuwa kwa hizi tume zenyewe kwa sababu hata ukiangalia anuani za barua za maombi zinaelekezwa kwa Katibu wa Bunge na siyo psrs, naona psrs wanatumiwa kwa ajili ya kupitishia barua za maombi au kushortlist nadhani saili zitaendeshwa na Tume ya utumishi wa Bunge yenyewe, niliona ingekuwa vema tu hiyo tume ya Utumishi wa Bunge ingeomba tu hao watumishi kutoka PSRS ambao tayari walifanya saili za hizo kada husika waliopo kanzi data ili kupunguza urasimu, rasilimali na muda wa watu kwenda kufanya saili za hizo nafasi mojamoja naona taasisi za serikali ni kama hazijengi nyumba moja kwa kweli.
Hapo ndo wanakosea utumishi hizo post za kuzuga wasisumbue watu, maana kiukweli hata uombe hutapata utashangaa watu wapo kazini.Hapo hizo nafasi zinawatu wamefanya kuwaombea kibali basi, unasumbua watu unashortlist watu 400 ilihali hapo nafasi ni chache na zinawatu tayari huo ndo usumbufu watu wanapinga, bunge nitaasisi kubwa huwa wana ajili wenyewe, waajili kimyakimya maana haina haja ya kuonesha watu unaajira kumbe huna hho ni unafiki hizo nafasi hata oral huingii utakatwa juu kwa juu baba wanaita watu wao...
 
Na kuunga mkono, niliona hiyo ishu mwaka jana kwenye tume ya utumishi wa mahakama ki ukweli ulikuwa ni mchezo wa kuwasumbua vijana tu. Ila kwa hapa naona PSRS hawahusiki naona shida zitakuwa kwa hizi tume zenyewe kwa sababu hata ukiangalia anuani za barua za maombi zinaelekezwa kwa Katibu wa Bunge na siyo psrs, naona psrs wanatumiwa kwa ajili ya kupitishia barua za maombi au kushortlist nadhani saili zitaendeshwa na Tume ya utumishi wa Bunge yenyewe, niliona ingekuwa vema tu hiyo tume ya Utumishi wa Bunge ingeomba tu hao watumishi kutoka PSRS ambao tayari walifanya saili za hizo kada husika waliopo kanzi data ili kupunguza urasimu, rasilimali na muda wa watu kwenda kufanya saili za hizo nafasi mojamoja naona taasisi za serikali ni kama hazijengi nyumba moja kwa kweli.
Nimeona wabunge wanaisifu mahakama na tume Yao ya Ajira sasa hapa sijui tuamini lipi Wabunge watoa mbinu kuepuka upendeleo ajira serikalini
 
Back
Top Bottom