HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Ndy maana nimesema sina Uhakika lkn. Ni taarifa ambazo Kwa Sasa zimeshika Hatamu kuwa Zoezi la Michakato ya Ajiri lipo Juu ya Taasisi Husika

Miongoni mwa Maswali nayojiulia ni Je Kwa waliokuwa kwenye database kabla ya mabadiriko haya Hatima Yao ni Ipi?
Hizo taarifa umeanza kuzisikia Lin? Na taasisi gan ambayo mwanzo ajira zake zilikua zinapitia utumishi zimeanza kuajiri zenyewe direct,
 
Aliongelea kuhusu ajira za mkataba wa muda maalum, na hilo lishaanza kutekelezeka
Hakika na hiki ndicho alichoongea Mh. Raisi...kwa taasisi ambazo zina pesa zao zenyewe hazitegemei pesa kutoka serikalini zinaweza kuajiri kama zinahitaji wafanyazi wa haraka wa mikataba(mda mfupi) na sio kusubiri mbka wapelekewe na serikali au kama tahesa walivyo kua wanafanya, lakini cha kushangaza hii kauli watu wengi wameichukulia kwa mtizamo tofauti.
 
Hakika na hiki ndicho alichoongea Mh. Raisi...kwa taasisi ambazo zina pesa zao zenyewe hazitegemei pesa kutoka serikalini zinaweza kuajiri kama zinahitaji wafanyazi wa haraka wa mikataba(mda mfupi) na sio kusubiri mbka wapelekewe na serikali au kama tahesa walivyo kua wanafanya, lakini cha kushangaza hii kauli watu wengi wameichukulia kwa mtizamo tofauti.
Na lugha aliitumia nyepesi sana, nashangaa kwanini watu hawaelewi, swala la taasisi zilizokua zinaajiri kupitia psrs ili ziajiri zenyewe direct ni lazima mswada upelekwe bungeni ujadiliwe, itungwe tena sheria mpya itayozipa mamlaka taasisi kuajiri zenyewe, coz swala la psrs kuendesha sahili kwa niaba ya taasisi za uma lipo kisheria.
 
Kweli mkuu ajira kama za tamisemi ni bahati na connection hakuna kipimo halisi cha kushindanisha wasahiliwa

Sent from my SM-A125F using JamiiForums mobile app
Nika kutose coine huijui inaangukia wapi, by the way sidhani kama huu utaratibu wanao tumia nimzuri, maana humo ndo majina yana chomekwa and tunatarajia hao ndo wafundishe watoto wetu ana wengine ni wakunga, wanadispens dawa huko hospital na zahanati za vijijini. Tuna lalamika vifo vitokanavyo na kujifungua vingi lakini hatufanyi assesment je tunao wahudumu wenye sifa? Hatuongei ushabiki tazama ripoti ya CAG professa Asad kuhusu kuwa na watumishi ambao hawana sifa na wapo wanato huduma.

In a nutshell, sisi bado sana sio kwenye mifomo ya ajira tu kote ni shida.Leontuna walalamikia utumishi wanachelewesha placement bila sababu hawaweki wazi, ajira hiyohiyo inatolewa na tasisi nyingine mwezi mmoja watu wamelamba asali, sasa tunajiuliza kulikoni.

Tukiachana na ushabiki, uchawa, na kila aina ya ushabiki maandazi hatuwezi fika kama mambo yetu tunayapeleka kwa mwendonwa kinyonga napo yanafika bado yanakasoro. Tutaendelea kurusharusha miguu na hatusogei.Tubadilike jamani😒
 
Na lugha aliitumia nyepesi sana, nashangaa kwanini watu hawaelewi, swala la taasisi zilizokua zinaajiri kupitia psrs ili ziajiri zenyewe direct ni lazima mswada upelekwe bungeni ujadiliwe, itungwe tena sheria mpya itayozipa mamlaka taasisi kuajiri zenyewe, coz swala la psrs kuendesha sahili kwa niaba ya taasisi za uma lipo kisheria.
Na kiuhalisia ilo swala sio la siku moja au mbili ni mchakato mrefu sana hadi taasisi kujitoa psrs na kuajiri yenyewe ila kikubwa kama watu hawana imani na psrs ni kuomba ifanyike reforms kwenye system nzima ya utumishi(psrs) na watendaji wake na sio taasisi husika kujitoa utumishi bado itakua sio solution, kwangu mimi utumishi wapo fair ukilinganisha na taasisi zikiwa zina ajiri yenyewe yani kiufupi zikiwa zina ajiri zenyew kutakua na ukilitimba wa hali ya juu kama humjui mtu au huna mbuyu basi huwezi kupata kazi kwenye taasisi zenye asili kubwa na ili lipo wazi mbona
 
Umesikia wapi? Na taasisi gan umeona imetangaza kazi permanent yenyewe? Swala la psrs kuendesha michakato ya ajira kwa niaba ya waajiri wa ofisi za umma lipo kisheria, so taasisi kuajiri zenyewe ni hadi mswada upelekwe bungeni ili sheria ifanyiwe marekebisho
Mfano kama huu kiongozi....Hayo ni maneno tu au wakifanya hivy wamevunja sheria
JamiiForums1861965083.jpg


Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
 
Mbali na hilo, kuna baadhi ya members wanasema bora PSRS ifutwe kazi zirudi kwenye taasisi husika. Na kuna wanao sema PSRS iendelee. This is a platform which values freedom of expression. Muhimu tukumbuke hakuna perfect system iliyo anzishwa na mwanadamu. Systems zote ulimwenguni zina loopholes. Mfano unaeza kuta kwenye democracy kuna loopholes ambazo huzikuti kwenye dictatorship, and vice versa.

Hivyo, tusiwe kaa kutaka kumvuta mtu chini ili sisi tupande. Kama utumishi wana kasoro ile ni system muhimu kutoa kasoro zake ili zirekebishwe kwa staha na si kama vita kwamba ifutwe ifutwe hapana. Malalamiko yafikishwe mahala husika ambapo ni kwa viongozi wa juu kusudi yafanyiwe kazi hata kama si kwa ajili yako bali hata kwa ajili ya vizazi vijavyo.

PSRS ichape kazi, lakini izingatie na kuchukulia criticisms hizi kama changamoto za kazi na wazifanyie kazi chap chap mambo yaende wapate ugali na wengine wapate ugali. Just a win win situation.
PSRS ni taasisi nzuri na mm nina ushahidi rafiki yangu wakaribu kalamba asali juzijuzi hapa na nimtoto wa mzazi wa hali ya chini tumekua wote, amelamba asali wizarani.Hatuwasemi vibaya ila changamoto zao warekebishe mifumo ya kuomba kazi ikae sawa isichague cozi na kukataa zingine bila sababu muhimu, muda wa mchato upunguzwe. Katibu mkuu Offisi ya Rais akiidhinisha vibali watu waingie kazini mapema bila upendeleo wala chenga, tunajua, tunajua,tunajua vimemo vipo sana na vitakuepo sana ila mtuangalie basi akina sisi na sie tulambe japo asali ya wadudu wakubwa, hiyo ya nyuki wadogo nyie kuleni japo hii nyingine ili tubalance mambo.

Angalizo, kirudisha mchakato wote kwa waajiri wenyewe ni kusogeza buyu la asali kwa wakirugenzi,wakuu wa idara na ma HR.
Kuna taasisi ndio zina ajiri zenyewe zipo nyingi tuna zitaja TADB,TCB, NSSF,Vyuo vyote vya uma na zinginezo je unadhani kulamba asali kule kama ww sio mtoto wa nanihiyu nirahisi hivyo, si tupo tunawaona unashangaa mtu kaanzakazi.

Hao wanamadudu yao mengi machafu, hatutaki ,haohao utumishi wanatosha ila warekebishe kero zinazo lalamikiwa. Sheria za utumishi za kuajiri ni ndefu na zinawabana huwezi kufananisha nabhao wengine wakae watu wawili waajiri hatufiki ndio maana hilo Waliliona mapema ikaundwa hii taasisi.

Tuache ushabiki hapa tuongee point, we live we die, see your future 100 years utakuwa wap, tuache mazingira mazuri kwa vizazi vijavyo wajue tulifanya mambo mazuri sio kuongea bila kufikiria mbele, tusifikirie matumbo yetu tu tufikirie mustakabali wote hapo tutaonekana wa maana kuliko kwenda kiushabiki mchuzi kunoga,ushabiki maandazi, ushabibiki vutumbua tunaita.
 
Under cetaris peribas principle ukiingia oral umeshafaulu na kwa kawaida huwezi kukosa passmark 50 kwa maswali ya kumention kwa hiyo mtu ukitoka oral wengi wao wanakuwa na uhakika wa kuwemo kwenye database kwa sababu wanajua walivyojibu.
Nikweli mkuu wengi wanafaulu ila nafasi ni chache sasa uwekwe utaratibu mzuri wa kanzi data, na sio kukaza fuvu na pdf ya 1700+ humo unaweza usiwemo itakwa not significat kwako, tunapo komaa na kanzi data tunataka kanzi data nayo ifanye kazi effectively bila upendeleo au kuchomekana.

Hata kama watafanya fasta kuita watu kazini na utaratibu wa kanzidata haupo vizuri bado ni changamoto, huu uzi unaoaza sauti za vjana wengi wano athirika na changamoto za PSRS tunaomba mfanyie kazi na mtambue kuwa hili ni vuguvugu na sio utani vita ni vita Mura😒😒
 
Utumishi miyeyusho Sana sometimes , wanazidiwa ufanisi na tamisemi , yaani tamisemi na Magumashi yao lakini bado wanaweza organise kutafuta magepu ya ajira yote katika taasisi za serikali na kuyaanisha pamoja then wanatangaza kazi na kutoa placement kama mkeka mmoja, utumishi wao ni kudonoadonoa tu ,wazee wa perdiem.

Dah
 
Ule msemo wa We plan, God decide ulifanya yake.

Siibezi Tamisemi ila kukosa kule kumekuwa afadhali kwangu
mkuu una busara sana. hizi busara ziende kwa ndugu na pamoja na watu wa karibu yako pia.

isije kuwa tunakupa credit kuwa nimtu mwema/msikivu na mtia faraja ingali kwa wnandugu una mikausho mikali.
 
Hizo taarifa umeanza kuzisikia Lin? Na taasisi gan ambayo mwanzo ajira zake zilikua zinapitia utumishi zimeanza kuajiri zenyewe direct,
Kijana Ujobless usifanye Uwe na Makasiriko ungeelewa neno sina Uhakika usingesumbua Relax Hivyo hivyo Usinipe tabu ya kukuelewesha Maana Maswali yako naona hayaishi ulianza kuniuliza ulizisikia wapi nikakujibu naona tena umekuja na Ulizisikia lini? Bado naweza kukujibu Lkn utakuja ulimsikia Nani ?

Kuwa Jobless kusikufanye upende kupokea taarifa zinazokufurahisha. Narudia tena karejee Text ya Kwanza ? Ukielewa itakuwa vzr zaidi sina mood ya kubishana.
 
Kijana Ujobless usifanye Uwe na Makasiriko ungeelewa neno sina Uhakika usingesumbua Relax Hivyo hivyo Usinipe tabu ya kukuelewesha Maana Maswali yako naona hayaishi ulianza kuniuliza ulizisikia wapi nikakujibu naona tena umekuja na Ulizisikia lini? Bado naweza kukujibu Lkn utakuja ulimsikia Nani ?

Kuwa Jobless kusikufanye upende kupokea taarifa zinazokufurahisha. Narudia tena karejee Text ya Kwanza ? Ukielewa itakuwa vzr zaidi sina mood ya kubishana.
Hahahahahahahaha daah humu ndani kunafurahisha sana
 
Back
Top Bottom