HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Tangazo lolote la ajira za umma likisema hata two months contract terms husilipuuze hizo huwa ni methodology za kushort list watu
mfano tangazo linasema two months contract barua ya ajira unasainishwa three years renewable contract hii ipo sana kwenye ajira za serikalini
Sorry naomba niulize swali! Hivi mbona now days hakuna matangazo yoyote ya kazi kutoka shirika letu la umeme Tanesco! Nakumbuka post zao za mwisho waliajiriwa na utumishi kwa mkataba tena wa mwaka mmoja! Ama ndo wameshakuwa confirmed kazini kwa ajira ya moja kwa moja??
 
Sijui walirenew huo mkataba maana jamaa ninayemfahamu alikuwa anaendelea kupiga kazi kama kawaida ilihali mwaka 1 ulishakata
Ambacho kingine sijaelewa ni kuwa ukiangalia hilo tangazo la awali walihitaji watu 18 kwa ajili ya ajira ya mkataba ya mwaka mmoja!

Lakini nashangaa ni watu 3 ndo wamelamba asali ya permanent! Je idadi ya watu 15 waliobaki ndo kibarua kimeota nyasi ama?
 
Ambacho kingine sijaelewa ni kuwa ukiangalia hilo tangazo la awali walihitaji watu 18 kwa ajili ya ajira ya mkataba ya mwaka mmoja!

Lakini nashangaa ni watu 3 ndo wamelamba asali ya permanent! Je idadi ya watu 15 waliobaki ndo kibarua kimeota nyasi ama?
Mchakato ss hapo si ulianza upya so huenda walichemka kwenye mkando hao wa 2 ndo wakafanikiwa...lolote linawezkna
 
Ambacho kingine sijaelewa ni kuwa ukiangalia hilo tangazo la awali walihitaji watu 18 kwa ajili ya ajira ya mkataba ya mwaka mmoja!

Lakini nashangaa ni watu 3 ndo wamelamba asali ya permanent! Je idadi ya watu 15 waliobaki ndo kibarua kimeota nyasi ama?

Huenda wanaendelea kutumikia kwa mkataba. A contract renewal can be granted kwa kibali cha katibu mkuu utumishi na availability ya budget ya kuwalipa mishahara
 
Mchakato ss hapo si ulianza upya so huenda walichemka kwenye mkando hao wa 2 ndo wakafanikiwa...lolote linawezkna
Swali linakuja mpaka wanahitaji idadi ya watu 18 mwaka mmoja uliopita ina maana walikuwa wana uhitaji sana wa Manpower! Iweje waite watu 3 tu out of 18? Otherwise kama hao wengine wamerenew contract zao!

Na kingine kinachoshangaza mara nyingi kama contract ni renewable lazima iwe identified kwenye tangazo la ajira..
 
Ambacho kingine sijaelewa ni kuwa ukiangalia hilo tangazo la awali walihitaji watu 18 kwa ajili ya ajira ya mkataba ya mwaka mmoja!

Lakini nashangaa ni watu 3 ndo wamelamba asali ya permanent! Je idadi ya watu 15 waliobaki ndo kibarua kimeota nyasi ama?
Hapo sijui mkuu, mwenyewe nimejiuliza hivyo na kwanini hizo nafasi zote 18 wangezitangaza ili zipambaniwe kwa permanent kama hizi 3
 
Hapo sijui mkuu, mwenyewe nimejiuliza hivyo na kwanini hizo nafasi zote 18 wangezitangaza ili zipambaniwe kwa permanent kama hizi 3

Taasisi kupata kibali cha ajira ya mkataba ni rahisi. Why? Because mishahara mnalipa wenyewe.

Taasisi kupata kibali cha ajira ya kudumu ni ngumu. Why? Mishahara inatoka hazina kwa hiyo wage bill ya serikali inaongezeka.

Ukute hao walipata kibali cha kuajiri kwa mkataba cha 18 people ila walipoomba cha permanent wakapewa 3.

Ndio maana wametangaza nafasi walizopewa. Nashangaa kwanini wametangaza. In my opinion, walitakiwa wawachukue directly walioko kwenye contract sababu walipitia utumishi vile vile.
 
Back
Top Bottom