HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
To be honest, huu uzi umenipa peace of mind kipindi ninamawazo. Nilikuwa nawaza nilichojibu kwenye oral ya tarehe 28.11.2022 kwenye taasisi x.tulikuwa watu 7 na nafasi zilikiwa 2. Mpaka sasa akili yangu imejiandaa kwa lolote lile kikipata,heri. Nikikosa pia sawa, majibu yote naimani ni mipango ya mungu

Alieanzisha huu huzi, asante sana na mungu akubariki, maana wadau wanatupa moyo sana.

# GIVING UP IS NOT AN OPTION.
You must be my comrade!!! My fellow vet, ni kweli eeh😁😁😁
 
Hapo ndio tujiulize sasa, halaiki yote hii ya jobless kila mmoja anaweza kuwa na Kaka yake kwenye kila taasisi? Jibu ni hapana. Hiki kitu kinakuwa ni kichomi sana.

Tupanze sauti, tukikatae
Taasisi zina mengi ya siri zisiruhusiwe kuajiri bora iboreshwe PSRS hata hizi ajira za majeshi ikiwezekana zipite huko psrs walau kidogo ukiritimba mdogo
 
yeaah makato huwa ni mengi upo sahihi
ila kwenye Pay As You Earn (PAYE) % yake inategemeana na mshahara wa mtu mfano walimu sababu mishahara yao ni midogo huwa wanakatwa chini ya 10% nadhan kwa sasa wanakatwa kama 9% au 8% na huwa inaendelea kushuka kama sikosei

kuna mchizi namfahamu anapokea 2.5m PAYE anakatwa laki 5 na vi shilingi kadhaa kwaio hapo tiari inakuwa ni zaid ya hiyo 15% uliyoiweka

hizo makato zingine zipo sahihi
Mshahara wa mwalimu ni mdogo ukilinganisha na nani?
Mkianza kazi halmashauri/wizarani/taasisi zote zenye scale ya TGS kwa fani zote za degree ya miaka 3 zisizo za science mwalimu anawazidi mshahara.
Mfano:
1. Afisa hesabu, mchumi, HR-TGS D=710000
2. Mwalimu TGTS D-716000
Anawazidi kwa elfu 6.
 
Mkuu taasisi kuajiri wenyewe ni shida.
2015 niliomba kazi taasisi X, majina yalipotoka sipo. Nikampigia simu kaka yangu aliyeniambia niombe ile nafasi. Akaniamba ngoja amcheki Classmate wàke anaefanya kazi kwenye ile taasisi X makao makuu. Baada ya muda akanipigia akaniambia siku ya interview nibebe vyeti niende hata kama jina halipo. Nilipoenda Siku ya interview nakuta jina langu la mwisho limeandikwa kwa pen majina mengine yote yako typed. Nikaingia nikapiga paper.
Hahaahaha hakika connection huwa tamu
 
Taasisi zina mengi ya siri zisiruhusiwe kuajiri bora iboreshwe PSRS hata hizi ajira za majeshi ikiwezekana zipite huko psrs walau kidogo ukiritimba mdogo
Na utumishi Kuna mengi ya sirini pia
Rushwa za kutoa majibu.
Bureaucracy isiyo kuwa na kikomo wala kuisha.
Matatizo ya psrs hayaja tatuliwa HAta moja ,zida siko palepale Yan 😂
 
HESLB 15%
PSSSF 5%
PAYEE 15%
WCF 2%
NHIF 3%
kama ni mwalimu kuna CWT 3%

NB: Makato ya chini kabisa ni 40% na juu ni 45% sababu walimu wengi huwa kujiunga WCF ni hiari hivyo huwa hawajiungi huko, wanaishia CWT
Acha kupotosha uma.payee ni 9%kama unakumbuka Mama alipunguza hadi single digit.NSSF sijui PSSF ni 10%ya mshahara unaobaki baada ya kukatwa payee.nhif ni 3 na WCF ni 3.
 
Acha kupotosha uma.payee ni 9%kama unakumbuka Mama alipunguza hadi single digit.NSSF sijui PSSF ni 10%ya mshahara unaobaki baada ya kukatwa payee.nhif ni 3 na WCF ni 3.
Na hiyo Wcf nadhan pia ilipunguzwa na huwa inalipwa kwa muajili wako kulingana na mshahara wako sio kwako
 
Na utumishi Kuna mengi ya sirini pia
Rushwa za kutoa majibu.
Bureaucracy isiyo kuwa na kikomo wala kuisha.
Matatizo ya psrs hayaja tatuliwa HAta moja ,zida siko palepale Yan 😂
Na utumishi Kuna mengi ya sirini pia
Rushwa za kutoa majibu.
Bureaucracy isiyo kuwa na kikomo wala kuisha.
Matatizo ya psrs hayaja tatuliwa HAta moja ,zida siko palepale Yan 😂
Ila mkuu utumishi kuna mtu anapenya bila michakato ya usaili akapangiwa kazi?.
 Wakifanya taasisi binafsi hilo swala ni kawaida sana
 
Mshahara wa mwalimu ni mdogo ukilinganisha na nani?
Mkianza kazi halmashauri/wizarani/taasisi zote zenye scale ya TGS kwa fani zote za degree ya miaka 3 zisizo za science mwalimu anawazidi mshahara.
Mfano:
1. Afisa hesabu, mchumi, HR-TGS D=710000
2. Mwalimu TGTS D-716000
Anawazidi kwa elfu 6.
nimebeba ujumbe nkimansha kwa sekta zote zinazofanana mishahara mfano hizo TGS D

mshahara chini ya milion PAYE sidhan kama anakatwa above 10% ndio point yangu ipo hapo
 
Acha kupotosha uma.payee ni 9%kama unakumbuka Mama alipunguza hadi single digit.NSSF sijui PSSF ni 10%ya mshahara unaobaki baada ya kukatwa payee.nhif ni 3 na WCF ni 3.
Kama paye ni 9% basi TRA kutakuwa na asali ya Tabora😀😀😀😀
 
Acha kupotosha uma.payee ni 9%kama unakumbuka Mama alipunguza hadi single digit.NSSF sijui PSSF ni 10%ya mshahara unaobaki baada ya kukatwa payee.nhif ni 3 na WCF ni 3.
PAYE hesabu yake ni cumulative Mzee mwenzangu.
 
Back
Top Bottom