Gavano23
JF-Expert Member
- Jan 30, 2022
- 2,056
- 5,340
Payee maana yake ni pay as you earn...sas hata mshahra ukiwa mkubwa inamaana payee lazima iwe juu nayoKama paye ni 9% basi TRA kutakuwa na asali ya Tabora😀😀😀😀
Payee maana yake ni pay as you earn...sas hata mshahra ukiwa mkubwa inamaana payee lazima iwe juu nayoKama paye ni 9% basi TRA kutakuwa na asali ya Tabora😀😀😀😀
Au web ya TRA, kuna huduma huyo ya kucheki piaNenda google search "payee calculator" af fuata maelekezo utaona kodi yako
Sent using Jamii Forums mobile app
hahahahahhh kila mtumishi lazima aonje chungu ya PAYEKama paye ni 9% basi TRA kutakuwa na asali ya Tabora😀😀😀😀
Mkuu Naot unafanya kama IT?Ebu nitoe tongo tongo kwenye Calculation ya PAYE, inakokotolewaje?
😁😁😁😁 mm nafikiri hii unakatwa kulingana na mshahara wakoKama paye ni 9% basi TRA kutakuwa na asali ya Tabora😀😀😀😀
We jamaa mmbishi kinoma, ushawahi pokea mshahara hata mmoja wa serikali?Acha kupotosha uma.payee ni 9%kama unakumbuka Mama alipunguza hadi single digit.NSSF sijui PSSF ni 10%ya mshahara unaobaki baada ya kukatwa payee.nhif ni 3 na WCF ni 3.
We ni IT mkuu?Mkuu Naot unafanya kama IT?
Mwifwa ni mfamasia huyo bingwa wa madawaMkuu Naot unafanya kama IT?
We jamaa mmbishi kinoma, ushawahi pokea mshahara hata mmoja wa serikali?
Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahaha 😂😂 sasa atapokeaje mshahara wa serikali bila kuajiriwa kwenyw utumishi wa umma mkuu?We jamaa mmbishi kinoma, ushawahi pokea mshahara hata mmoja wa serikali?
Sent using Jamii Forums mobile app
Walimu wa science wanaanza na TGTS D3 wapo kwenye 805,000/=Mshahara wa mwalimu ni mdogo ukilinganisha na nani?
Mkianza kazi halmashauri/wizarani/taasisi zote zenye scale ya TGS kwa fani zote za degree ya miaka 3 zisizo za science mwalimu anawazidi mshahara.
Mfano:
1. Afisa hesabu, mchumi, HR-TGS D=710000
2. Mwalimu TGTS D-716000
Anawazidi kwa elfu 6.
Ndo hvyo Mkuu, psrs wanafanya mtu akiulizwa anafanya Kazi Gani, ajibu anafanya Kazi ya kutafuta Kazi,. Mana kutafuta Kazi kupitia psrs ni Kazi tosha!! Unaweza malizia hadi mwaka na zaidiHili suala la kusbria muda mrefu linaumiz sn vjna bs tu...tok unapply kz mpk unaitwa kzn almost mwaka na hiyo ni kz moja ss si tutazeeka aisee tunahangaikia kz t za utumishi
We ni IT mkuu?
Mwifwa ni mfamasia huyo bingwa wa madawa
Hiv Wafanyakazi wa TRA hawapewi upendeleo wa kupunguziwa hyo Kodi ya PAYE.. kama Tanesco wanavyowapa wafanyakazi wao upendeleo kwenye units za umeme?Nenda google search "payee calculator" af fuata maelekezo utaona kodi yako
Sent using Jamii Forums mobile app
Hakuna upendeleo kwenye kodi, wote sawa.Hiv Wafanyakazi wa TRA hawapewi upendeleo wa kupunguziwa hyo Kodi ya PAYE.. kama Tanesco wanavyowapa wafanyakazi wao upendeleo kwenye units za umeme?
Mhhhh...mwalimu ni mwalimu...Walimu wa science wanaanza na TGTS D3 wapo kwenye 805,000/=
Usibishe Kila kitu, bisha Ukiwa na data na uhakikaMhhhh...mwalimu ni mwalimu...
Hamna cha ni wa sayansi au ni wa arts as long as anayo digriiii
Hawa waliamisha ofisi ya TRA getoniHao wafanyakaz wa TRA wamekamatwa IRINGA
Daah ujobless inatufanya tuwe kama Michael scofid wa prison break... Noma sana aiseeMzee pale kwenye placement inakaa mikeka saba, sehemu ya interview inakaa mikeka saba, na sehemu ya advertisment inakaa mikeka 10.
Turudi kwenye placement kuondoka mkeka mmoja lazima mwengine upandishwe.
TMDA wanakula parefu Kuna mmoja nampata Yuko huko asali anayolamba famchezo [emoji28]Ukitoboa TMDA usije ukawasahau wadau/jobless kwenye ufalme wa Asali hata kwa Vocha[emoji3][emoji3]
Ni ya kweli hii?Walimu wa science wanaanza na TGTS D3 wapo kwenye 805,000/=