HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Mm binafsi siamin Kama Kuna database na Kama ipo kwa Nini wazir aseme afu hatuon kitu huwez kusema watu wote wametoka database kwa placements zilizotoka nooooo!!!
Kama database ingekuwepo basi baada ya kufanya oral kwenye system ingeonyesha kama upo kwenye database au umekosa.
 
Nafasi yake ni ndg sn
Mfano shirika la ndege linahitaji wafanyakazi kadhaa.
Eg.Airplane maintenance 10.
Ivi shirika la ndege linaweza kuweka watu ambao hawajasomea hiyo fani, kisa ndugu.
Na ukumbuke cv za waombaji zinapitishwa kwenye bodi kwa uhakiki zaidi.

Uo mtazami wenu ufikirieni Tena ni majanga kwa taifa letu
 
Kwan kabla ya 2015 watu wasokuwa na connection walkuwa hawaajiriki?
Yaaan kulkuwa na malalamiko mengi kama ilivyo sasa??
Maana hadi miaka hyo mashirika ya umma yalkuwa na uwezo huo na mambo yalkuwa poa tu na ajira zilitoka mno...matatzo yalianza mara tu baada ya kurundika watu mtaan halaf ajira nyingi zlipoanza kupitia utumishi
Waambie aisee, Hawa vijana TATIZO wanaliona, ila wanaamua kukaza kichwa TU,
 
Yaani muajiria amruhusu psrs kutoa tangazo la ajira June, ifike November amruhusu aitishe usahili, wa written na oral, ichelewe placement mje mseme huyo mwajiri hawahitaji hao "ajira mpya", kuweni serious kidogo mnapoleta hoja humu.
[/QUOT😆😆😆 ,
Guys tusipotoshane japo utumishi kuna urasimu mwingi lkn mchakato wao sa sahili upo 90% fair. Taasisi zikianza kuajiri zenyew hizo ajira tutazisikia kweny bomba
Ndio maana Kuna jamaa kawauliza hawa watu kuna mtu alishaomba na kupata ajira za mkataba
Mfano shirika la ndege linahitaji wafanyakazi kadhaa.
Eg.Airplane maintenance 10.
Ivi shirika la ndege linaweza kuweka watu ambao hawajasomea hiyo fani, kisa ndugu.
Na ukumbuke cv za waombaji zinapitishwa kwenye bodi kwa uhakiki zaidi.

Uo mtazami wenu ufikirieni Tena ni majanga kwa taifa letu
Una mbuyu wa kukupigania kupata kazi huo mfumo ukirudishwa huko kwenye taasisi za serikali ndugu ? ,Tusijekulaumiana tena ,maana wabongo huwa hatuthamini kitu mpaka kikiondoka
 
Salamu wakuu wapambanaji.

Mwenye pdf ya mkando wa Takururu autupie hapa, nina shida nao ya ghafla sana
 
Utumishi wana mapungufu ila kurudisha ajira kwenye taasisi is a big mistake.

Mfano, taasisi nyingi zinaajiri on contractual terms kwa kutumia bajeti za ndani na asili wanafanya wenyewe kila leo lakini nani humu amepata??

TBS wanatoa internship kila mwaka, nani amepata humu??

Acheni utumishi waendelee na hiyo kazi. Hata kama huna connection, kunachokubeba ni uwezo wakoView attachment 2535523
Naunga mkono hoja, Utumishi waendelee ingawa wana mapungufu yao pia.
 
Mfano shirika la ndege linahitaji wafanyakazi kadhaa.
Eg.Airplane maintenance 10.
Ivi shirika la ndege linaweza kuweka watu ambao hawajasomea hiyo fani, kisa ndugu.
Na ukumbuke cv za waombaji zinapitishwa kwenye bodi kwa uhakiki zaidi.

Uo mtazami wenu ufikirieni Tena ni majanga kwa taifa letu
Nimeona Kwa Maandishi yako kuna sehemu hakupo Sawa km sio Stress za Mapenzi bhs ni Mawazo ya Ujobless.

Hata hizo Connection unazosikia Siku zote anapewa mtu mwenye sifa na vigezo (Umuhimu wake ni usaidia mtu asiwe kwenye ushindani tu) huwezi sema wanataka Aircraft Maintenance upele mtu mwenye Civil Engineering.
Sijawai sikia Connection ya hivi
 
We Mzee upo kwenye system lakini bado unajizima data. Haya mambo unayosema bado yanafanyika utumishi na amna kitu mnaweza fanya.

Tunacholala SS ni bureaucracy ya utumishi .
Kwa kuwa wameelemewa na mzigo mkubwa wa majukumu, kwa sababu utumishi wenyewe Wana upungufu wa wafanyakazi.

Na ndio maana tunataka taasisi na mashirika wafanye saili wenyewe.ili kupunguza workload utumishi,
Hujajua unacho kiongea labda kama una nia ya kupotosha.

Suluhisho la kulemewa utumishi ni vema ukashauri waongeze nguvu kwa kuajir au kuchukua maafisa utumishi halmashauri kwa kipindi chenye majukumu mengi.

Huko kwenye taasisi hakuna equity and equality at all.
 
Nimeona Kwa Maandishi yako kuna sehemu hakupo Sawa km sio Stress za Mapenzi bhs ni Mawazo ya Ujobless.

Hata hizo Connection unazosikia Siku zote anapewa mtu mwenye sifa na vigezo (Umuhimu wake ni usaidia mtu asiwe kwenye ushindani tu) huwezi sema wanataka Aircraft Maintenance upele mtu mwenye Civil Engineering.
Sijawai sikia Connection ya hivi
Vyeti feki ulikua umezaliwa?!
 
We Mzee upo kwenye system lakini bado unajizima data. Haya mambo unayosema bado yanafanyika utumishi na amna kitu mnaweza fanya.

Tunacholala SS ni bureaucracy ya utumishi .
Kwa kuwa wameelemewa na mzigo mkubwa wa majukumu, kwa sababu utumishi wenyewe Wana upungufu wa wafanyakazi.

Na ndio maana tunataka taasisi na mashirika wafanye saili wenyewe.ili kupunguza workload utumishi,
“Ukiona watu wenye akili tena timamu wanashauri mambo ya kijinga ujue fika wako na masilah nalo.” Mwisho wa kunukuu

Hizi taasisi zimeshindwa kujisimamia zije zisimamie kwa usawa,usahihi na haki watu kupata ajira?

Kama ni hoja utumushi wamezidiwa kwa kukosa man power basi ianze kuajiri kwa ajiri yaje yenyewe then ndo waajiri kwa ajiri
 
“Ukiona watu wenye akili tena timamu wanashauri mambo ya kijinga ujue fika wako na masilah nalo.” Mwisho wa kunukuu

Hizi taasisi zimeshindwa kujisimamia zije zisimamie kwa usawa,usahihi na haki watu kupata ajira?

Kama ni hoja utumushi wamezidiwa kwa kukosa man power basi ianze kuajiri kwa ajiri yaje yenyewe then ndo waajiri kwa ajiri
Lkn kaka ww unaichukuliaje hii

Yaan utoe tangazo mwezi Juni
Watu waje kufanya usaili mwezi wa 11
Kazin waitwe wa mwez Juni wa mwaka mwingine, hii kitu ni ya kawaida kweli?

Yaan hata wao utumishi hawaoni kama hii ni kuwastressisha vjana wa nchi hii?

Anyway hizi zote ni njaa, wenye shibe zao washa achana na kupambania hizi nafasi maana unaweza pata kiharusi
Na hapo uwe hujatoboa, uanze upya tena.

Mwaka mwingine ukatike ni mateso sana[emoji38][emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]
 
Back
Top Bottom