HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Umegusia hoja mbili kwa wakati mmoja.
1. Kuwa hakuna database
2. Hakuna anayejua kama yupo database

While hoja ya 2 ni kweli kuwa hakuna anayejua kama yupo database...ila hoja ya 1 si ya kweli kwa maana database (kanzi data) ipo na wengi tu wameshaajiriwa toka huko.

Yaani ile unapata taarifa kuwa umepangwa taasisi fulani na hukuwahi kuomba kazi taasisi hiyo wala kufanya usaili wao. Au ukaitwa taasisi uliyofanyia usaili baada ya muda kupita wenzako wakiwa wamesharipoti makazini..Jambo hili ni la kweli wala halihitaji mabishano
Hivi nps oral waliuliza maswali gani
 
Utumishi wameelemewa na mzigo wa majukumu.
Na ndio maana tunataka taasisi na mashirika wafanye saili wenyewe..

Wala amtapoteza muda wakuja huku kujitetea
Hiyo ya kusema taasisi na wafanye sahili wenyewe unataka wewe.

Mimi kama mmoja wa tuliopata mrija huku sekretarieti tunataka system ibaki kama ilivyo, maana watt wa maskini pia tunaona kabisa tunapata nafasi ofisi zenye asali ya kutosha.

Kama Bado unapambania kombe, kula sana msuli uwe unapita mchujo, jiandae vizuri oral na usisahau kumuomba MUNGU wako akusimamie, nafasi Yako itakuja tu.

Suala la taasisi ziajiri zenyewe ni BIG NO, humu najua Kuna wengi wenye ushuhuda wa kupata nafasi ofisi ambazo najua waliokuwa wanaona kama ni ndoto kuingia, lakini shukrani zao ziiendee Sekretariet
 
We Mzee upo kwenye system lakini bado unajizima data. Haya mambo unayosema bado yanafanyika utumishi na amna kitu mnaweza fanya.

Tunacholala SS ni bureaucracy ya utumishi .
Kwa kuwa wameelemewa na mzigo mkubwa wa majukumu, kwa sababu utumishi wenyewe Wana upungufu wa wafanyakazi.

Na ndio maana tunataka taasisi na mashirika wafanye saili wenyewe.ili kupunguza workload utumishi,
Ili kupunguza hiyo work load kwa nini suluhisho isiwe ni kuiboresha PSRS? Au kupunguza hiyo milolongo ya hatua mbalimbali huko huko serikalini...?

Najaribu kuwaza kuwa yaani utumishi wanawezaje tu for no reason wakae muda mrefu na majina ya watu wanaostahili kupangiwa vituo vya kazi?

Kwamba wanahitaji miezi kadhaa kufanya internal process zao?

Nachojua ni kuwa mchakato wa ajira unahusisha mamlaka mbalimbali...movement ya kutoka mamlaka moja kwenda nyingine ndiyo inaweza kuleta kuchelewa.

Najiuliza kama hawa wanaosubiri placements kwa zaidi ya miezi 6...kwamba utumishi ndiyo wanakwamisha mchakato wa wao kupewa vituo vya kazi? kwamba wamekaa na majina ya hao watu for no reason at all na hawataki kuyatoa..!

Ukisema mashirika, wizara na wakala wa serikali waajiri wenyewe ili kupunguza workload Utumishi...hapa tutakuwa tunarudi kule kule kwenye ukiritimba na connections ambazo mtoto wa masikini nafasi ya yeye kutoboa inakuwa ngumu.

kumbuka kuwa kila shirika, executive agency, wizara, LGA etc. kuna watu huko wanaojuana wao kwa wao kwanza kabla ya outsiders. Wataweka watu wao kabla ya wa nje kwani mamlaka ya kuajiri ni yao.

Chance za kupita wewe usiyemjua mtu huko wanakoajiri ni ndogo sana. Psrs kwa kiwango fulani inasaidia watu wasio na connections wapate ajira...kama wana mapungufu yaboreshwe.
 
Ili kupunguza hiyo work load kwa nini suluhisho isiwe ni kuiboresha PSRS? Au kupunguza hiyo milolongo ya hatua mbalimbali huko huko serikalini...?

Najaribu kuwaza kuwa yaani utumishi wanawezaje tu for no reason wakae muda mrefu na majina ya watu wanaostahili kupangiwa vituo vya kazi?

Kwamba wanahitaji miezi kadhaa kufanya internal process zao?

Nachojua ni kuwa mchakato wa ajira unahusisha mamlaka mbalimbali...movement ya kutoka mamlaka moja kwenda nyingine ndiyo inaweza kuleta kuchelewa.

Najiuliza kama hawa wanaosubiri placements kwa zaidi ya miezi 6...kwamba utumishi ndiyo wanakwamisha mchakato wa wao kupewa vituo vya kazi? kwamba wamekaa na majina ya hao watu for no reason at all na hawataki kuyatoa..!

Ukisema mashirika, wizara na wakala wa serikali waajiri wenyewe ili kupunguza workload Utumishi...hapa tutakuwa tunarudi kule kule kwenye ukiritimba na connections ambazo mtoto wa masikini nafasi ya yeye kutoboa inakuwa ngumu.

kumbuka kuwa kila shirika, executive agency, wizara, LGA etc. kuna watu huko wanaojuana wao kwa wao kwanza kabla ya outsiders. Wataweka watu wao kabla ya wa nje kwani mamlaka ya kuajiri ni yao.

Chance za kupita wewe usiyemjua mtu huko wanakoajiri ni ndogo sana. Psrs kwa kiwango fulani inasaidia watu wasio na connections wapate ajira...kama wana mapungufu yaboreshwe.
Lakn mim najiuliza mpka wanaita watu kwenye usaili inamaanisha wameshajipanga kwa kila kitu kuanzia mchakto mzima wa usaili,mishahra na mengineyo sas why mtu akae miezi mpk 3 mi 4 anasbria plecement?au ndo mazoea ya nchi yetu?
 
Lakn mim najiuliza mpka wanaita watu kwenye usaili inamaanisha wameshajipanga kwa kila kitu kuanzia mchakto mzima wa usaili,mishahra na mengineyo sas why mtu akae miezi mpk 3 mi 4 anasbria plecement?au ndo mazoea ya nchi yetu?
Au tatizo lipo kwa watendaji kutotimiza wajibu wao kwa wakati?
 
Hata mim naamini hilo kwmba leo mpk kesho pdf zito litaachiwa lenye majina mengi kutoka database na wale jamaa zetu wa nov watatolewa
Tule asali au sio
Sema tukila wengi asali humu nani atakuwa anapachangamsha?
 
Mm binafsi siamin Kama Kuna database na Kama ipo kwa Nini wazir aseme afu hatuon kitu huwez kusema watu wote wametoka database kwa placements zilizotoka nooooo!!!
 
We Mzee upo kwenye system lakini bado unajizima data. Haya mambo unayosema bado yanafanyika utumishi na amna kitu mnaweza fanya.

Tunacholala SS ni bureaucracy ya utumishi .
Kwa kuwa wameelemewa na mzigo mkubwa wa majukumu, kwa sababu utumishi wenyewe Wana upungufu wa wafanyakazi.

Na ndio maana tunataka taasisi na mashirika wafanye saili wenyewe.ili kupunguza workload utumishi,
Hivi Una ndg huko Taasisi Binafsi mbn umekomalia sn huko Bila Kujari Hali ya Sisi ambao tunategemea Mungu Pekee hatuna ndg yoyote ambae anaweza sema Kwa niaba yetu

Cha Muhimu PSRS waendelee na Jukumu Lao Wanamsaada Mkubwa sn Kucheleweshwa Kwa Placements ni kitu kdg tu madamu mlifanya interview mlishamaliza Majukumu Yenu Kwa Asilimia 90%

Sina Imani na Taasisi Binafsi kufanya Interview zake wenyewe naona kutakuwa na nafasi za mjuano Kwa kiasi kikubwa sn kitu kitachotunyima Raha si Watoto wa Wakulima zaidi ya Jembe hakuna anaetujua
 
Back
Top Bottom