Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Hi isiishie tu kwa prf Baregu mheshimiwa waziri angalia wale wote waliokwisha staafu na kuadha kuajiriwa kwa mikataba waondoke kwani vijana tupo mtaani hatuna kazi tuna madegree na ma GPA makubwa kuanzia 4.1 hadi 5
Umeambiwa tuna upungufu wa wahadhiri, sasa wewe kama unasifa hizo si uombe? Ingawa kwa hoja yako ilivyo kaa nadhani unaweza kuwa kundi la kina Chitalilo!
 
Hi isiishie tu kwa prf Baregu mheshimiwa waziri angalia wale wote waliokwisha staafu na kuadha kuajiriwa kwa mikataba waondoke kwani vijana tupo mtaani hatuna kazi tuna madegree na ma GPA makubwa kuanzia 4.1 hadi 5

rimbocho
GPA na busara ni vitu viwili tofauti, kwenye kuajiri hawaangalii tu GPA wanaangalia pia busara ya mtu je huyu atatufaa, unavyotoa utumbo hivyo kwenye post zako unafikiri nani atakuajiri kwanza hiyo GPA tuhakikishie kama si ya kudesa.
 
Wakuu,

Nadhani ni vizuri tukawa na mjadala focused. Kuna masuala mawili makubwa, yanayofanya pawe na mijadala miwili tofauti kwa wakati mmoja. Na yote mawili yamechangiwa kwa kauli mbili za Waziri Ghasia kama msingi wa hoja zake.

KAULI YA KWANZA: Kwamba Profesa Baregu haihitajiki tena kwa kuwa kuna uwezekano wa kupata wasomi kama yeye kwenye soko.

Wanaounga mkono hoja hii ya Hawa Ghasia wamejikita wanatumia hoja kadhaa mathalani kusema kuwa maprofesa wazee wasipewe mikataba kupitisha vijana(hawajiulizi je tuna maprofesa vijana wangapi?, kama hatuna wasomi wa kutosha ni wakina nani watawainua vijana mpaka kufikia huo uprofesa wazibe pengo? Au tunataka kwenda kutoa maprofesa toka nje kuwainua vijana wetu wafikie ngazi ya uprofesa?). Lakini suala la msingi la kutafakari ni kuwa Idara yake huko UDSM imetoa kauli kuwa inamhitaji. Sasa nani anayeamua vipaumbele vya mahitaji? Ni chuo au wizara ya utumishi? Tarehe 9 Disemba tulikuwa na Kongamano la Wanavyuo zaidi ya 1000 DDC Dar es salaam, walisema unanimously kuwa anahitajika. Lakini siku hiyo tulizungumzia suala la mfumo mpya wa utawala. Nikizungumzia hii haja ya decentralization. Haiwezekani Wizara ya utumishi ikakiamulia chuo kikuu cha Dar es salaam Profesa yupi auongezewe mkataba yupi usiongezewe. Na hapa ndipo inapozaliwa hoja ya kujiuliza. UDSM wanasema Orodha ya walioomba waongezewe mkataba ilikuwa na wengi, wengine wakakubaliwa, Baregu akakataliwa(sijui kwa kiasi gani haya maelezo yao ni sahihi); hili kama ni kweli maanake ni kwamba sababu ya kwanza ni KISINGIZIO.

Huu ni mjadala ambao nao ni mpana sana kuhusu sekta ya elimu nchini.

KAULI YA PILI: kwamba Baregu amekataliwa kuongezewa mkataba kwa kuwa amejihusisha na siasa.

Kwangu mimi hii ndio hoja inayohitaji mjadala wa kina, kwa kauli ya Hawa Ghasia maanake ni kwamba hata kama Profesa Baregu angekuwa ni kijana kabisa, anayehitajika mwenye sifa zote lakini ajira yake ingesitishwa kwa kuwa tu; ni mjumbe wa kamati kuu ya CHADEMA. Kwa hiyo, hii inamaanisha kwamba watumishi wote wa umma hawaruhusiwi kuwa wajumbe wa vikao vya vyama. Huu ni mjadala muhimu zaidi kwa kuwa haumuhusu Baregu pekee; kwenye mjadala huu lazima tunapojadili turejee waraka wa watumishi wa umma ambao tulianza kuuchambua hapa: https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/34374-ruksa-kwa-watumishi-wa-umma-kushiriki-siasa.html


Ps: wapo wanaojenga hoja kwamba kwanini Baregu asiache tu suala ya UDSM kama anahitajika akaenda Chuo kingine, ama nje ya nchi ama akafanya kazi nyingine au akajikita kwenye CHADEMA. Ukweli ni kuwa fursa zote hizo anazo na yeye analitambua, na kwa kweli vyuo mbalimbali vinamuhitaji. Lakini, nimuhimu tukazingatia kwamba akiliichia hapa, atakuwa tayari ame-set precedence na kufanya malengo ya waliochukua uamuzi huu kutimia. Kama Profesa wa Siasa, anaacha legacy katika taifa kama akisimama kidete katika suala hili mpaka mwisho kulinda haki na misingi ya kisiasa na kiutawala ambayo yeye mwenyewe amekuwa akiifundisha maisha yake yote; na kwa kweli atalisaidia taifa letu katika muktadha mzima wa ushiriki wa watumishi wa umma kwenye siasa kwa kizazi chake na hata vijavyo. Mjadala huu usingefika hapa ulipofika kama mara baada ya kukataliwa angeenda tu nje au chuo kingine au angefanya consultancy zake binafsi. Naamini mjadala huu utafika mbali zaidi na kusaidia katika mabadiliko ya mifumo na mitazamo yetu.

Tuendelee na majadaliano,

JJ


JJ, nafurahi sana kwamba leo umepata muda wa kutafakari pamoja nasi. Watanzania tunalo tatizo la kuacha mambo yaende au wakubwa waamue watakavyo na hasa pale tunapodhani kuwa hayo maamuzi hayawezi kutuathiri sana au moja kwa moja. Kwa mitazamo hiyo, tunawapa wakubwa uhuru wa kufanya watakalo. Ni muhimu nchi kuwa na misingi isiyoangalia sura, rangi, jinsi (gender) au itikadi n.k. Ndiyo maana watu walioko CCM wanajiona kama wanafamilia ya kifalme (members of the royal family) na wengine ni watwana au vibaka. Maeneo yenye upenyo kama huu ni muhimu kutumiwa ipasavyo. Namshauri Prof Baregu atusaidie kwenye hili kama ambavyo Mtikila alitusaidia kwenye suala la takrima na wagombea binafsi na Ndyanabo kwenye suala la kesi za uchaguzi ambapo wagombea walitakiwa kulipa pesa nyingi sana kabla ya kupewa haki ya kusikilizwa na mahakama.
 
Kwa hoja ya mnika nakubali, kwamba huyo prof asiiache hii mada kwani mwisho wa manyanyaso umefika, natabiri kwamba mwaka huu watanzania watahoji wagombea mpaka watoe majibu yakueleweka katika maswala yakimaendeleo, hivyo mnyika kazeni buti
 
Ps: wapo wanaojenga hoja kwamba kwanini Baregu asiache tu suala ya UDSM kama anahitajika akaenda Chuo kingine, ama nje ya nchi ama akafanya kazi nyingine au akajikita kwenye CHADEMA. Ukweli ni kuwa fursa zote hizo anazo na yeye analitambua, na kwa kweli vyuo mbalimbali vinamuhitaji. Lakini, nimuhimu tukazingatia kwamba akiliichia hapa, atakuwa tayari ame-set precedence na kufanya malengo ya waliochukua uamuzi huu kutimia. Kama Profesa wa Siasa, anaacha legacy katika taifa kama akisimama kidete katika suala hili mpaka mwisho kulinda haki na misingi ya kisiasa na kiutawala ambayo yeye mwenyewe amekuwa akiifundisha maisha yake yote; na kwa kweli atalisaidia taifa letu katika muktadha mzima wa ushiriki wa watumishi wa umma kwenye siasa kwa kizazi chake na hata vijavyo.

It is very true kwamba wanaodhani prof. anapigania hili kwa maslahi yake nafikiri hawamjui vizuri prof. Baregu, kwanza keshasema shida yake si ajira wala haimuathiri chochote kiuchumi anakula pensheni kama kawaida ila anachotaka nikutetea heshima na maslahi ya jamii kulinda haki si za walio kwenye ajira tu bali hata ya wasomi wengine watakaokuja kujihusisha na mambo ya siasa vile vile litakuwa fundisho kwa watendaji wa serikali.

Nikiwa kama mwanafunzi wake kweli najivunia sana kuwa na wahadhiri wa aina yake kwangu mimi si prof. tu bali ni kama kioo kwa shughuli zangu nyingi kwa sababu alifundisha kwa vitendo uwazi na bila kificho wakati mwingine kwa kuwataja watu kwa majina wanaopindisha vipengele vya sheria kwa maslahi yao na hiyo ilitufanya kulielewa zaidi somo na kulipenda. hatukumpenda yeye kama yeye bali kwa materials yake. Kwa vile hili limetokea more public nafikiri litakuwa somo zuri si kwa wanafunzi wake tu bali kwa Watanzania wote.
 
mimi nadhani sababu ya kuwa anajishughulisha na siasa ni very low,hapa sababu iwe tu kuwa muda wa kustaafu umefika basi aende,mbona kama kuongezewa aliongenzewa,tena kumbe alistaafu toka 1999.Jamani na malecture wengine mnaostaafu muende sio kuomba eti muongezewe muda wakati kuna vijana wengine wengi tu.
 
It is very true kwamba wanaodhani prof. anapigania hili kwa maslahi yake nafikiri hawamjui vizuri prof. Baregu, kwanza keshasema shida yake si ajira wala haimuathiri chochote kiuchumi anakula pensheni kama kawaida ila anachotaka nikutetea heshima na maslahi ya jamii kulinda haki si za walio kwenye ajira tu bali hata ya wasomi wengine watakaokuja kujihusisha na mambo ya siasa vile vile litakuwa fundisho kwa watendaji wa serikali.

Nikiwa kama mwanafunzi wake kweli najivunia sana kuwa na wahadhiri wa aina yake kwangu mimi si prof. tu bali ni kama kioo kwa shughuli zangu nyingi kwa sababu alifundisha kwa vitendo uwazi na bila kificho wakati mwingine kwa kuwataja watu kwa majina wanaopindisha vipengele vya sheria kwa maslahi yao na hiyo ilitufanya kulielewa zaidi somo na kulipenda. hatukumpenda yeye kama yeye bali kwa materials yake. Kwa vile hili limetokea more public nafikiri litakuwa somo zuri si kwa wanafunzi wake tu bali kwa Watanzania wote.
Swali kwani kaomba kuvolontia na kanyimwa,namaanisha kufundisha kwa kujitolea yaani bila malipo je kanyimwa?
 
Huyu ndiye waziri wetu mpendwa aliyepanda ngazi ghafla kuongoza masuala ya kitaifa kutoka wilayani....
Nadhani elimu yake na maneno aliyoyaongea kuhusu hatima ya ajira ya baregu havina tofauti. inaonesha labda alitafuta vyeti tu kupanda madaraja na si kutumia elimu yake kutumikia taifa
email.gif
E-mail this to a friend
print.gif
Printable version
pdf.jpg
PDF format GENERAL Salutation Honourable Member picture
1419.jpg
First Name: Hawa Middle Name: Abdulrahman Last Name: Ghasia Member Type: Constituency Member Constituent: Mtwara Vijijini Political Party: CHAMA CHA MAPINDUZI Office Location: P.O.Box 3448, Dar es Salaam Office Phone: +255 784 650143 Ext.:
Office Fax:
Office E-mail: hghasia@parliament.go.tz Member Status: Current Member Start Date: 28 December 2005 End Date: 27 December 2010 Date of Birth 10 January 1966 EDUCATIONS School Name/Location Course/Degree/Award Start Date End Date Level Sokoine University M.A in Rural Development 2001 2003 MASTERS DEGREE Mzumbe University Advanced Diploma in Economic Planning 1992 1995 ADV DIPLOMA Ndanda High School A-Level Education 1987 1989 HIGH SCHOOL Ndanda Secondary School O-Level Education 1983 1986 SECONDARY Naumbu Primary School Primary Education 1976 1982 PRIMARY CERTIFICATIONS Certification Name or Type Certification No. Issued Expires No items on list



EMPLOYMENT HISTORY Company Name Position From Date To Date President's Office (Public Service Management) Minister 2006
Masasi District Council Assistant Director 2005 2005 Masasi District Council Operational Officer 1999 2005 Masasi District Council Operational Assistant 1998 1999 Mtwara Town Council Economist 1995 1998 Mtwara Town Council Operational Assistant 1992 1995 POLITICAL EXPERIENCE Ministry/Political Party/Location Position From To Chama Cha Mapinduzi - CCM Member of Parliament 2005 2010 PUBLICATIONS Description Published Date No items on list

SPECIAL SKILLS Skill Name or Description Years Experience Acquired Through Skill Level No items on list



RECOGNITIONS Recognition Type Recognition Date Reason Action Taken Issued by No items on list
 
Nafikiri jibu ni hapana, Msomi wa chuo kikuu hawezi kuhongwa fulana, pilau na pombe za kienyeji akatoa kura yake!! Ujinga wa watanzania ndio mtaji wa wanasiasa walioko madarakani!!
[/QUOTE]

Zunguka kote hii ndo chanzo. Hawa viongozi uchwara na walivyo kama majina yao wanapoona mitaji yao ya kukaa madarakani inatishiwa na wasomi kama Prof. Baregu, hushusha rungu. Huyu mama ni mtekelezaji tu oda imetoka juu kabisaaaaa. Huyo mnayesema amekaa kimya ndo aliyeagiza.
Hii ndo Tanzania yawajinga.
 
Chadema link cost Baregu job - State

16840.jpg


The Minister of State in the President's Office (Public Service Management), Ms Hawa Ghasia, addresses journalists in Dar es Salaam yesterday on the government's decision not to renew the contract of former University of Dar es Salaam lecturer Prof Mwesiga BareguBut ex-lecturer says the decision is based on a government circular, and not a binding law

By Bernard Lugongo
THE CITIZEN

The government declined to extend Prof Mwesiga Baregu's contract as a lecturer at the University of Dar es Salaam (UDSM) because of his affiliation to the opposition Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), a Cabinet minister said yesterday.

Ms Hawa Ghasia, the minister of state in the President's Office responsible for Public Service Management, told a press conference in her office in Dar es Salaam that Prof Baregu's retention would have contravened the principles and regulations governing the public service.

The minister was forced to come up with an explanation following mounting calls to the government to explain why it has locked out the prominent lecturer, who reached retirement age last year, but wished to continue teaching on contract.

But contacted for comment yesterday, Prof Baregu said he was would challenge the government's decision, as it was based on a circular and not a binding law.

During her press conference, Ms Ghasia said the regulations barred public servants from actively engaging in politics.

The minister said Prof Baregu is a bona fide member of the Chadema central committee, having been elected during the party's national elections held last September.

Before the elections, she added, Prof Baregu had held the same position as a nominated member.

"Prof Baregu is known as a leader of the opposition Chadema. Therefore, he cannot continue to be a public servant, who is not supposed to serve the political leaders irrespective of their party," the minister explained.

But Ms Ghasia could not explain why Prof Baregu's employment contract had not been terminated immediately he was nominated to the party's central committee.

She said the government could employ retirees on short contracts to continue to tap their skills as efforts were made to fill those positions with permanent staff.

Ms Ghasia said that on reaching retirement age, the officer could be retained on contract for a while is the employer established that a replacement could not be found immediately.

The employing organisation, she added, would have to seek permission from the relevant authorities to employ a retiree on contract.

"According to the public service management regulations, giving a contract to an officer who has reached retirement age is not a right. It can only be extended at the discretion of the employer," she clarified.

She said Prof Baregu retired on February 24, 1999, on reaching 55. He was then employed by UDSM on a contract, which was reviewed thrice.

'He was employed on a year's contract on March 21, 2003. He was later given another contract, which ended in 2006," said Ms Ghasia.

On the expiry of the second contract, UDSM gave him another one, which expired in January 2008. According to the regulations, Ms Ghasia said, Prof Baregu's right to employment ended on 1999, when he attained retirement age.

She further said his situation had been complicated after he ventured into politics "because as a politician, he was not supposed to also work as public servant".

Minister Ghasia said: "Circular number 1 of 2000, is explicit on the public service employment regulations on people engaging in politics.

"The circular elaborates on the 'dos' and 'don'ts' for public servants if they want to participate in politics. What is not allowed is for a public servant to seek and leadership in a political party," she said.

But speaking to The Citizen in Dar es Salaam yesterday, Prof Baregu said that he had for a long time been waiting for an answer from the government on the refusal to renew his contract.

He vowed to challenge the legality of the circular cited by the minister. He said he would challenge the use of the circular to deny an individual's democratic right, which is guaranteed by Constitution.

"In fact, it is not legal as the circular denies a citizen's democratic right to engage in politics," he said.

Prof Baregu also pointed out that he was not the only university don who was engaged in politics.

"There are many lecturers at the University of Dar es Salaam who engage in political activities. Why only me," asked Prof Baregu, without naming the other lecturer politicians.

For several weeks, Prof Baregu has been demanding an explanation from the ministry, as to why his contract was not renewed. He accused the ministry of ill-treating him.

The university's Academic Staff Association (Udasa) had also sought and explanation from the university as to why Prof Baregu's contract was not renewed at a time when the institution is facing a shortage of lecturers.
 
Eti watu wanauliza kwa nini Tanzania hatuendelei, nani kawambia hatuendelei?

Jawabu ni rahisi sana! Kwenye siasa ndiko kwenye mafao mazuri hivyo Maprofesa wetu wanakimbilia huko. Hivyo Baregu hatosheki ba uhadhiri hata kumlazimu kuingia siasa?
 
Kwanza naomba kujitambulisha kama member mpya ktk forum hii. Nimevutiwa sasa na jinsi members wanavyochangia ktk mada mbalimbali.

Prof. Baregu ni mzalendo, anajua kuwa amesomeshwa na kodi za wananchi wa Tanzania ndio maana labda anasikia wito wa kurudisha elimu aliyopata kwa watanzania.

Nina uhakika Prof. Baregu anaweza kuajiriwa popote uliwenguni, lakini uzalendo ameweka mbele kwa kufanya chaguo rahisi kufundisha UDSM. Tanzania tuna maprofesa wengi nje ya nchi na nchi hizo za kigeni zinanufaika zaidi kwa kupata ustadi za elimu husika ambazo zinamanufaa kwa wageni kuliko pesa ambazo wasomi nje ya Tanzania huzileta kwa western union, magari, malori n.k

Elimu ni msingi wa maendeleo ndio kauli mbiu ktk hoja ya Prof. kufundisha hapa Tanzania na sio kwenda nje ya nchi. Tuna lalamika brain-drain lakini kivitendo tunafanya kinyume.

Pesa siyo msingi wa maendeleo, ila elimu inaleta 'imagination-fikra' za kutatua changamoto, matatizo, biashara, maradhi orodha ni ndefu.
 
Nasema hivi, Tanzania ukitaka uishi siku nyingi usiwe msema ukweli. Viongozi wetu sasa wanataka kila mtu awe fisadi na ajifunze kuwa jasiri wa kutetea ufisadi kwa vitendo tena bila woga. Fisadi mmoja kesi yake ya ufisadi iko mahakama kuu inaendelea, lakini majuzi tu ametunukiwa na mwenye nchi hii kuwa boss namba two wa TANROAD mkoa wenye mlima mrefu zaidi Afrika. Tafsiri yake ni nini? Ilitangazwa kwenye vyombo vya habari na haikuwa siku ya wajinga.

Leka
 
Jawabu ni rahisi sana! Kwenye siasa ndiko kwenye mafao mazuri hivyo Maprofesa wetu wanakimbilia huko. Hivyo Baregu hatosheki ba uhadhiri hata kumlazimu kuingia siasa?

Labda maprofesa wengine, lakini si kwa Baregu. Huyu ame-defy the odds. Wanaojisogeza kwenye utawala ni wachache wenye dhamira ya kweli wengi wako kwa ajili ya kusujudu na kusifia hata visivyofika, wengine ni kujenga mtandao wa kupata consultancies ama vyeo vya kuteuliwa ama hata kupata fursa za kupita kwenye kura za maoni na kuchaguliwa.

Baregu yeye amejiunga na chama chenye ruzuku ndogo, ambacho hakina consultancies na hakimlipi mshahara. Amejitolea kwa miaka mingi kuwa mjumbe kwenya vikao vya chama, uwepo wake ni goodwill kwa chama lakini pia amejitolea kuchangia mawazo yake huru katika vikao vya chama na kuwa na msimamo wa kuwatetea watanzania katika kauli zake ambazo amekuwa akitoa mara kwa mara. Ndio kwanza Baregu anachangia rasilimali zake kwa chama na kwa harakati za mabadiliko kama ambavyo na wengine tunachangia kila kukicha. Lakini pamoja na kufanya yote hayo, hatujasikia wanafunzi wake wakilalamika kuwa hatimizi wajibu wake; sana sana tunasoma kauli za walimu wenzake na wanafunzi wote wakisifia kazi yake na kuomba aendelee.

Kwa hiyo anapong'ang'ania kuendelea kuwa kwenye siasa si kwa sababu analipwa mshahara kwa kuwa kwenye siasa, ni kwa sababu dhamira yake inamsukuma kufanya hivyo. Mtu wa namna hii, hastahili kuadhibiwa na kupewa misukosuko ili akate tamaa kuunga mkono upinzani. Watu wa usalama wa Tanzania watambue kwamba uwepo wa upinzani nchini ni mhimili muhimu kwa mwelekeo wa nchi yetu; jaribu lolote la kutumia taasisi za dola kuhujuma azma hii lazima lidhibitiwe. Tukiacha kichwa cha Baregu kikaanguka; kesho wataangalia kichwa kingine.

Hii ni serikali ambayo kwa maneno ya nje inajigamba kudumisha demokrasia lakini dhamira zao za ndani ni tofauti kabisa. Hawataishia kufungia maprofesa tu, watafungia na magazeti nk wakiachwa wataendelea kufungia na wengine. Kama vile Mwenyezi Mungu amewapa mamlaka ya kuamua maisha ya watanzania, kumbe mamlaka hayo tunayo wenyewe kwenye sanduku la kura.

Kwangu mimi, si suala la Baregu kuendelea au kutoendelea- maana yeye mwenyewe anaweza vile vile kufanya maamuzi nje ya matakwa yangu na yako; suala la msingi ni kufuta hizo kauli za Waziri kuwa watumishi wa umma wa aina yake hawawezi kujihusisha na vyama vya siasa kwa kuwa wajumbe kwenye vikao. Ni tishio kwa demokrasia na haki za kikatiba za raia. Likiachwa likapita, litaacha mark mbaya. Hatuwezi kuwalipa mshahara mawaziri ili watoe kauli hovyo hovyo dhidi ya walipa kodi na mustakabali wao.

JJ
 
Inaelekea Waziri wetu wa Utumishi hana list kamili ya watumishi wa UMMA wenye vyeo vikubwa kwenye vyama vya siasa ila Baregu, Safari sasa naomba tumsaidie.
Wana JF changia hii list halafu tutume kwa mh Ghasia kwa kutumia email hghasia@parliament.go.tz afanyie kazi mara moja kwa kutumia kifungu cha sheria alichonukuu.

1. Mkurugenzi wa AICC - E.D.Kaaya ni mjumbe wa NEC ccm.
2.
 
Date::1/21/2009
Vigogo wa NEC CCM ktk mkutano wa-
Pikipiki kuwakaanga viongozi CCM Arusha
broken-heart.jpg


Mussa Juma, Arusha

KAMATI ya Siasa ya Chama Cha Mapinduzi(CCM) mkoani Arusha, imependekeza zichukuliwe hatua za kinidhamu dhidi ya viongozi waandamizi wa chama hicho wilaya ya Arusha kwa kumwalika Mwenyekiti Taifa, Rais Jakaya Kikwete, katika hafla ya kugawa pikipiki zilizo kuwa na utata.

Mapendekezo ya kamati hiyo, ambayo yalijadiliwa juzi usiku na Kamati ya Maadili ya CCM mkoa yalipelekwa jana kwa njia ya Fax kwenye sekretarieti ya chama Taifa. Wajumbe kamati ya maadili waliokutana katika ofisi za CCM mkoa kujadili mapendekezo ya kamati ya siasa ya mkoa ni Katibu wa CCM mkoa , Mohamed Mbonde, mwenyekiti wake, Onesmo Nangole, mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM (NEC) wa mkoa wa Arusha, Elishilia Kaaya, Katibu Uenezi na Itikadi mkoa, Loota Sanare na Mkuu wa Mkoa, Isdori Shirima pamoja na Samweli Urassa.
 
Inaelekea Waziri wetu wa Utumishi hana list kamili ya watumishi wa UMMA wenye vyeo vikubwa kwenye vyama vya siasa ila Baregu, Safari sasa naomba tumsaidie.
Wana JF changia hii list halafu tutume kwa mh Ghasia kwa kutumia email hghasia@parliament.go.tz afanyie kazi mara moja kwa kutumia kifungu cha sheria alichonukuu.

1. Mkurugenzi wa AICC - E.D.Kaaya ni mjumbe wa NEC ccm.
2.

Benard Membe- Waziri wa Mambo ya Nje; Mjumbe wa NEC na Katibu wa CCM wa idara(huyu ni mtumishi kabisa wa chama kwa nafasi yake ya ujumbe wa sekretariati ya CCM)

Nimetaja Membe kama mfano tu, lakini wapo wengine wengi tu wakina Chiligati, Mkuchika nk.

JJ
 
Back
Top Bottom