Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Wakuu naona tatizo si waziri wala Uongozi wa juu wa UDSM tatizo hapa ni sheria zetu na umma na katiba yetu haziendani na mabadiliko halisi ya nchi yetu kisiasa,kiuchumi na hata kijamii.

Sheria inasema na inakataza mtumishi wa umma kushiriki katika siasa, hii tungeiangalia upya kama Proffessor Baregu mwenyewe alivyoeleza nia yake ya kwenda mahakamani kupinga sheria hii.na ndio maana kasema agombei ajira ataka kwenda mahakamani kupinga sheria hiyo inyokinzana na katiba yetu kwa maslahi ya watanzania wote kwa sasa na hata hapo baadaye.
pamoja na hayo watueleze kwanini sheria inambana Baregu tu ambae wala sikiongozi katika ngazi za kugombea za chama , mbona Dr Mvungi anaendelea na kazi hadi leo. ?
labda tutafute huo waraka tajwa na tuusome hatua kwa hatua then tuoe misingi anayosimamia HAWA.
 
Dr Mvungi yule wa NCCR-MAGEUZI bado yupo hapo UDSM? Yeye aligombea Urais kabisa mwaka 2005 na ana nafasi huko kwenye chama chake.
 
Dr Mvungi yule wa NCCR-MAGEUZI bado yupo hapo UDSM? Yeye aligombea Urais kabisa mwaka 2005 na ana nafasi huko kwenye chama chake.
NI mJUMBE WA HALMASHAURI KUU KAMA BAREGU Alivyo CHADEMA, NA anaendelea na kazi kama kawa.
 
Angekuwa anasupport CCM asingiwekewa mizengwe ya namna hiyo, kuna REDET hiyo ni pure politics lakini bado wako chuoni kwa kuwa tafiti zake zote zinatoa majibu yayoisifia CCM, kinyeme cha hayo majibu nao wasingekuwepo hapo chuoni
 
Hapa the way i see it tusichanganye mambo, ajira yake haikusitishwa, prof Baregu alishastaafu kisheria sasa mambo ya mkataba ni hiari ya mwajiri kukupa contract kama anakuhitaji sasa kama hawajampa contract nyingine maana yake hawamwitaji kwa sasa.

Naona ni sahihi kabisa kwani lazima afundishe UDSM? of course kwa Prof ana flexibility ya kufundisha vyuo vingi tu bongo hapa, vilevile anaweza kujikita kwenye research na consultancy huko kote anayo nafasi ya kutoa mchango wake
 
Wakuu wa mikoa na wilaya ambao ni wanachama wa chama tawala nao wanatakiwa waachie upande mmoja, either wa siasa au chama.
 
Hapa the way i see it tusichanganye mambo, ajira yake haikusitishwa, prof Baregu alishastaafu kisheria sasa mambo ya mkataba ni hiari ya mwajiri kukupa contract kama anakuhitaji sasa kama hawajampa contract nyingine maana yake hawamwitaji kwa sasa.

Naona ni sahihi kabisa kwani lazima afundishe UDSM? of course kwa Prof ana flexibility ya kufundisha vyuo vingi tu bongo hapa, vilevile anaweza kujikita kwenye research na consultancy huko kote anayo nafasi ya kutoa mchango wake

Tatizo si kwamba tunatetea ajira ya Prof. Baregu, naona na wewe una mawazo kama ya waziri Ghasia, unadhani kweli Prof. Barefu hahitajiki tena katika fani ya taaluma nchi hii, kweli tuna wahadhiri wengi wa level yale kiasi kwamna leo yeye awe tumeshamchoka..maslahi ya umma yamezingatiwa kweli katika hili unavyodhani, tuweke ushabiki wa siasa pembeni wakati tukijadili hili tafadhali.
 
Tatizo si kwamba tunatetea ajira ya Prof. Baregu, naona na wewe una mawazo kama ya waziri Ghasia, unadhani kweli Prof. Barefu hahitajiki tena katika fani ya taaluma nchi hii, kweli tuna wahadhiri wengi wa level yale kiasi kwamna leo yeye awe tumeshamchoka..maslahi ya umma yamezingatiwa kweli katika hili unavyodhani, tuweke ushabiki wa siasa pembeni wakati tukijadili hili tafadhali.

Hilo ndilo tatizo la walio wengi na ndio maana hili jambo linatukera. Lakini hizo ndizo mbinu za watawala na chama dola. Ili kuelewa vizuri suala hilo nashauri wale ambao hawakusoma ile paper ya Tanzania's missing opposition waichungulie (https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/49223-tanzanias-missing-opposition.html).
 
kwanini Baregu ni outsiders ? double standard mbele ya sheria ?
Sasa tusemeje ndugu yangu Nguvumali. Prof Baregu hata Uenyekiti wa Mtaa hajagombea; Dr Mvungi kagombea Urais kabisa na bado yuko kwenye ajira ya chuo hichohicho! Au Baregu alishafikia umri wa kustaafu? Halafu, Baregu alikuwa active zaidi kwenye SIASA miaka ile ya Mrema kwenye NCCR. Hakuondolewa kwenye ajira yake wakati huo. Kwa nini sasa ambapo hata upinzani wenyewe ni kama haupo vile!
 
Wadau naomba tuliangalie hili sakata la Prof. Baregu katika mtazamo wa maslahi ya Taifa. Tumesikia jana waziri Ghasia akizungumzia juu ya serikali kugoma rasmi kumwongezea mkataba na kauli yake eti "kwani lazima afanye kazi UDSM peke yake?".
Wote tunajua jinsi nchi hii ilivyo na uhaba wa wahadhiri vyuoni achilia mbali wahadhiri wa level ya Prof. Baregu na pia tumekuwa tukisikia serikali ikilalamika kuwa wataalam wanakimbilia nje wakiwemo wahadhiri wanaofuata greener pastures huko nje, sasa jamani pamoja na hilo la sijui kukiuka taratibu za utumishi wa umma nionavyo mimi sidhani kama serikali ilipaswa kusitisha ajira ya Prof huyu kama maslahi ya umma yangeongoza utashi wa hao wanaotoa maamuzi, naamini uamuzi uliotangazwa na serikali umechangiwa sana na sababu za kisiasa na hilo la kukiuka maadili ya utumishi wa umma limeletwa tu kujustify maamuzi, besides mbona hapo nyuma walisha-renew mkataba wake wakati tayari akiwa na wadhifa CHADEMA, iweje sasa ndio hilo liibuke..,nchi hii inanisikitisha sana kwa kweli.
Binafsi ninamheshimu sana profesa. siku zote amekuwa muwazi katika fikra zake na ametunufaisha hata wale ambayo hatupo UDSM.
Lakini jamani mjadala uliopo ni kama kampeni fulani ambayo mimi ninahisi impact yake siyo nzuri.
Kwanza huyu nguli ameshatimiza umri wa kustaafu kitambo na amekuwa akifanya kazi kwa mkataba. Lakini tujiulize mkataba huu hadi lini???
Kwa upande mmoja tunasema umri wa kustaafu miaka sitini ni mkubwa na nchi hii ina wasomi na wataalam wengi ambao wanashindwa kuchomoza kutokana na wazee kuendelea na ajira ambazo wao wanaona ni haki yao. Upande mwingine tunapenda mtindo huu uendelee na ikibidi umri wa kustaafu uongezwe. Hivi tunataka nini hasa??
Tunamfanya huyu nguli kuwa indispensable kitu ambacho ni kibaya sana kwani kwenye mfumo hakuna kitu kama hicho.
Huyu nguli bado tunamhitaji sana lakini tujiulize jee ni lazima iwe UDSM pekee???
Kunashughuli nyingi huyu mzee anazifanya [ambazo ni kwa manufaa ya jamii] hadi sasa. IMEFIKA WAKATI TUNATAKIWA TUWE WAKWELI NAFSINI MWETU AINA YA NCHI TUNAYOTAKA KUIJENGA. [Binafsi ninaamini hata mwalimu kujiuzulu uongozi wa taifa moja ya sababu ilikuwa kuondoa hisia iliyojengeka kwa wakati ule kuwa nchi bila mwalimu haiwezekani]
 
Tatizo hapa ni siasa tu kikybwa viongozi hawataki kukosolewa na hasa watu ambao ni kioo cha jamii mfano waandishi na vyombo vya habari na hawa wathiri wa vyuo matokeo yake ndio hayo ya akina baregu na wenzake,mfano kwenye awamu ya tatu tunakumbuka mwandishi maarufu Generali Ulimwengu alisingiziwa si raia wa nchi hii kisa kakosoa utawala mifano mingi sana tatizo lililopo usiguse maslahi ya watawala
 
Kuna tofauti kati ya waajiriwa wa serikali na wateule wa Rais. Wakuu wa mikoa, Mawaziri na wengine wanaoteuliwa na Rais, hawahusishwi na sheria hii ya ajira. Na wao ni wanasiasa.

Watumishi ambao ajira zao zimefanywa na wizara ya Utumishi wanahusika moja kwa moja na sheria hii. Yaani wote hawatakiwi kujihusisha na siasa wakiwa na ajira zao. Hii inajaribu kupunguza maamuzi yao kujikita zaidi kwenye mrengo wa kisiasa.

Sijui kama ina mantiki yoyote ya maana. Nadhani haina mantiki kwasababu, hata kama watumishi hao hawana nafasi za kisiasa, wanakuwa na upenzi au ushabiki kwa vyama fulani vya siasa.

Sheria hii inapigana na Katiba ya nchi ambayo inatoa ruhusa kwa kila mwananchi kuchagua na kuchaguliwa katika nafasi yoyote ya uongozi. Haiwezekani ruhusa hiyo ikatolewa kwa masharti bila kuelezewa kwenye Katiba hiyo hiyo.

Ndio maana kuna haja ya kuiangalia Katiba yetu kwa makini kama bado inakidhi haja.
 
Kwa nini iwe kwa Baregu pekee? Mvungi si anajihusisha na siasa huko NCCR mbona hatujasikia hii sheria imetumika dhidi yake? Wakili Abdallahah Safari naye vipi mbona hakubanwa? Besides Mkandala, Bana na Wakuu wote wa Mikoa si ni Watumishi wa Umma vipi mbona ni wanachama wa sisiemu?
Kweli hii nji ni ghasia tupu ikiongozwa na ghasia,
Mbona mawaziri wote ni waajiriwa wa serikali yani watumishi wa umma na bado ni wanasiasa?
 
Sasa tusemeje ndugu yangu Nguvumali. Prof Baregu hata Uenyekiti wa Mtaa hajagombea; Dr Mvungi kagombea Urais kabisa na bado yuko kwenye ajira ya chuo hichohicho! Au Baregu alishafikia umri wa kustaafu? Halafu, Baregu alikuwa active zaidi kwenye SIASA miaka ile ya Mrema kwenye NCCR. Hakuondolewa kwenye ajira yake wakati huo. Kwa nini sasa ambapo hata upinzani wenyewe ni kama haupo vile!
ni visasi na kuwatisha wasomi wengine kua wasithubutu kuingia siasa wala kushiriki, ila ni aibu kwa wasomi wa UDSM hasa UDASA kama watanyamazia hili bila kureact , maana chuo kikuu ni taasisi ya watu makini, sakata hili lazima litumike kama chanzo cha ukombozi wao wa minyororo ya viongozi dharimu hapa TZ, LAZIMA WACHUKUE HATUA, leo Bargu kesho mwingine.
 
Binafsi ninamheshimu sana profesa. siku zote amekuwa muwazi katika fikra zake na ametunufaisha hata wale ambayo hatupo UDSM.
Lakini jamani mjadala uliopo ni kama kampeni fulani ambayo mimi ninahisi impact yake siyo nzuri.
Kwanza huyu nguli ameshatimiza umri wa kustaafu kitambo na amekuwa akifanya kazi kwa mkataba. Lakini tujiulize mkataba huu hadi lini???
Kwa upande mmoja tunasema umri wa kustaafu miaka sitini ni mkubwa na nchi hii ina wasomi na wataalam wengi ambao wanashindwa kuchomoza kutokana na wazee kuendelea na ajira ambazo wao wanaona ni haki yao. Upande mwingine tunapenda mtindo huu uendelee na ikibidi umri wa kustaafu uongezwe. Hivi tunataka nini hasa??
Tunamfanya huyu nguli kuwa indispensable kitu ambacho ni kibaya sana kwani kwenye mfumo hakuna kitu kama hicho.
Huyu nguli bado tunamhitaji sana lakini tujiulize jee ni lazima iwe UDSM pekee???
Kunashughuli nyingi huyu mzee anazifanya [ambazo ni kwa manufaa ya jamii] hadi sasa. IMEFIKA WAKATI TUNATAKIWA TUWE WAKWELI NAFSINI MWETU AINA YA NCHI TUNAYOTAKA KUIJENGA. [Binafsi ninaamini hata mwalimu kujiuzulu uongozi wa taifa moja ya sababu ilikuwa kuondoa hisia iliyojengeka kwa wakati ule kuwa nchi bila mwalimu haiwezekani]


Fair treatment. Nchi ni yetu sote. Kama mikataba tupewe au tunyimwe sote. Pia siasa haina hati miliki. Tibaigana kusema atagombea kupitia CCM (na labda alikuwa CCM hapo kabla) inaonekana siyo tatizo. Je angesema atagombe kupitia TLP au CUF watawala wangelichukuliaje?
 
Hapa the way i see it tusichanganye mambo, ajira yake haikusitishwa, prof Baregu alishastaafu kisheria sasa mambo ya mkataba ni hiari ya mwajiri kukupa contract kama anakuhitaji sasa kama hawajampa contract nyingine maana yake hawamwitaji kwa sasa.

Naona ni sahihi kabisa kwani lazima afundishe UDSM? of course kwa Prof ana flexibility ya kufundisha vyuo vingi tu bongo hapa, vilevile anaweza kujikita kwenye research na consultancy huko kote anayo nafasi ya kutoa mchango wake
The red part is a lie, mara ngapi tunaambiwa kuna uhaba wa lecturers Tanzania hadi wanaajiri wahindi na wakenya wenye vyeti fake? its time we decide to be serious on education, hii habari ya kuchanganya issue muhimu na siasa zinatupeleka pabaya, no wonder jana tu matokeo ya form four yametangazwa na kuonekana kiwango cha failures kimeongezeka sana, bila kusahau kwamba darasa la saba mwaka uliopita pia nusu yao walifeli. Sasa your stupid waziri anasema anaunda kamati itembelee shule ili kujua tatizo ,what a shame! Hii yote ni sababu ya kuchanganya siasa na elimu, matokeo yake tunajenga nchi ya vilaza kama walivyo vilaza hao mawaziri , i hate uongozi wa hii nchi.😡
 
Hapa the way i see it tusichanganye mambo, ajira yake haikusitishwa, prof Baregu alishastaafu kisheria sasa mambo ya mkataba ni hiari ya mwajiri kukupa contract kama anakuhitaji sasa kama hawajampa contract nyingine maana yake hawamwitaji kwa sasa.

Naona ni sahihi kabisa kwani lazima afundishe UDSM? of course kwa Prof ana flexibility ya kufundisha vyuo vingi tu bongo hapa, vilevile anaweza kujikita kwenye research na consultancy huko kote anayo nafasi ya kutoa mchango wake


Mkuu hapa umma unaangalia haki iko wapi?Swala la Prof baregu halikuanza jana.Lina zaidi ya mwezi mmoja,Udsm+Wizara wamekuwa na kigugumizi.Hii inaonyesha wazi kuwa majibu ya jana yameundwa japo hiyo sheria ipo.Km ndio yangekuwa majibu sahihi,basi tusingesubiri waziri atoe tamko.Yangetolewa pale tu majina yaliporudishwa na baregu mwenyewe angefahamishwa.Lakini kwa mtindo uliotumika ni wazi kuna uonevu na umma wa watanzania unaliona hili wazi.....

Sidhani km prof baregu hana kazi nyingine ya kufanya tofauti na kufundisha UDSM anazo nyingi,lakini je katika hili ametendewa haki?Je watanzania tunajifunza nini?Tukae kimya au tupaze sauti zetu?
 
Back
Top Bottom