Kwanini hatutengenezi barabara za zege tunakomaa na lami?

Kwanini hatutengenezi barabara za zege tunakomaa na lami?

Zege maitenance cost ni kubwa sana kwa sababu sinasukwa kwa nondo.
Habari wanajamvi.

Leo napenda tupeane ushauri sisi wenye nchi. Kwa kipindi kirefu kumekuwa na uwekezaji wa miundombinu ya barabara kuu na za vitongoji ambazo zinajengwa kwa kiwango cha lami.

Ila kwa bahati mbaya rami hii huwa haidumu hata kidogo na huwa tunakumbwa na adha ya mashimo (potholes) karibuni kila kona ambayo hukua na kugeuka kuwa mashimo makubwa sana hatarishi kwa usalama wa raia na vyombo vyao.

Nimejiuliza kwann mataifa makubwa kama Marekani, barabara zao kubwa tena unakuta za line ya nne kwa nne au sita kwa sita zimejengwa kwa kiwango cha ZEGE.

Na unaambiwa hizi barabara zina life span ya minimum miaka 20 hadi 40 kinyume na za lami ambazo huwa ni 15 years maximum kabla hazijaanza kuwekwa viraka.

Kwanini serikali katika hizi barabara za vitongoji kusiwekwe tu kiwango cha zege tusahau hii changamoto ya mashimo ambayo sasa imekuwa ni kero maana kushughulikiwa ni hadi miaka ya kukaribia uchaguzi ndipo utaona vifusi vinawekwa.

Kwanini hatuwekezi katika barabara za zege?

Kwa wale ambao hamjawahi jua kuna barabara za zege nendeni mkatazame barabara za basi za mwendokasi mtajionea barabara ya zege ina muonekano gani pamoja na uimara wake.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Habari wanajamvi.

Leo napenda tupeane ushauri sisi wenye nchi. Kwa kipindi kirefu kumekuwa na uwekezaji wa miundombinu ya barabara kuu na za vitongoji ambazo zinajengwa kwa kiwango cha lami.

Ila kwa bahati mbaya rami hii huwa haidumu hata kidogo na huwa tunakumbwa na adha ya mashimo (potholes) karibuni kila kona ambayo hukua na kugeuka kuwa mashimo makubwa sana hatarishi kwa usalama wa raia na vyombo vyao.

Nimejiuliza kwann mataifa makubwa kama Marekani, barabara zao kubwa tena unakuta za line ya nne kwa nne au sita kwa sita zimejengwa kwa kiwango cha ZEGE.

Na unaambiwa hizi barabara zina life span ya minimum miaka 20 hadi 40 kinyume na za lami ambazo huwa ni 15 years maximum kabla hazijaanza kuwekwa viraka.

Kwanini serikali katika hizi barabara za vitongoji kusiwekwe tu kiwango cha zege tusahau hii changamoto ya mashimo ambayo sasa imekuwa ni kero maana kushughulikiwa ni hadi miaka ya kukaribia uchaguzi ndipo utaona vifusi vinawekwa.

Kwanini hatuwekezi katika barabara za zege?

Kwa wale ambao hamjawahi jua kuna barabara za zege nendeni mkatazame barabara za basi za mwendokasi mtajionea barabara ya zege ina muonekano gani pamoja na uimara wake.

Sent using Jamii Forums mobile app

Barabara ya Zege na ya Lami gharama zake karibia ziko sawa, na hata life span yake almost the same. Hii ni kwa mujibu wa mtaalamu mmoja nadhani kutoka TANROADS, ambaye niliwahi kumsikia siku moja akihojiwa kwenye media. Tofauti iliyopo kati ya barabara hizi ni kwamba Zege ina mitikisiko mikubwa sana wakati lami haina mitikisiko mikubwa. Nadhani kama hivi karibuni, umewahi kuendesha gari kwenye kipande cha barabara ya kutoka Mwenge kuja Ubungo, kuanzia karibu na pale pale ambapo wanajenga interchange, au karibu na njia panda ya Chuo Kikuu, unaweza kukubaliana na mtaalamu huyo kwamba Zege ina mitikisiko zaidi kuliko lami. Kipande hicho mpaka leo kuna Zege iko pale.

Uthibitisho mwingine ni kwenye Viwanja vya ndege, angalia unapokuwa upo kwenye ndege, inapotaka kupaa au kutua, mtikisiko pamoja na kelele zilizopo. Runways zingekuwa za lami, mitikisiko na kelele wakati wa kupaa na kutua, isingekuwa mikubwa kiasi kile. Lakini sasa hamna namna kwa sababu ndege inahitaji ardhi iliyo ngumu mithili ya jiwe
 
Barabara ya Zege na ya Lami gharama zake karibia ziko sawa, na hata life span yake almost the same. Hii ni kwa mujibu wa mtaalamu mmoja nadhani kutoka TANROADS, ambaye niliwahi kumsikia siku moja akihojiwa kwenye media. Tofauti iliyopo kati ya barabara hizi ni kwamba Zege ina mitikisiko mikubwa sana wakati lami haina mitikisiko mikubwa. Nadhani kama hivi karibuni, umewahi kuendesha gari kwenye kipande cha barabara ya kutoka Mwenge kuja Ubungo, kuanzia karibu na pale pale ambapo wanajenga interchange, au karibu na njia panda ya Chuo Kikuu, unaweza kukubaliana na mtaalamu huyo kwamba Zege ina mitikisiko zaidi kuliko lami. Kipande hicho mpaka leo kuna Zege iko pale.

Uthibitisho mwingine ni kwenye Viwanja vya ndege, angalia unapokuwa upo kwenye ndege, inapotaka kupaa au kutua, mtikisiko pamoja na kelele zilizopo. Runways zingekuwa za lami, mitikisiko na kelele wakati wa kupaa na kutua, isingekuwa mikubwa kiasi kile. Lakini sasa hamna namna kwa sababu ndege inahitaji ardhi iliyo ngumu mithili ya jiwe
Ile mitikisiko ni matokeo ya maungio ya vipande vya zege au section za maungio...... Na hiyo haiwezi kuwa shida sababu kuna namna ya kuvipoteza......

Na kwa upande wa gharama na ubora si kweli kuwa zipo sawa ni tofauti..... Upande wa matengenezo ya zege inazidi ya lami but katika gharama za kurepair ya zege haina kabisa sababu huwa haiharibiki labda itokee tetemeko la ardhi kubwa sana ambayo ni nadra.

Ila kwa upande wa zege inadumu kwa miaka mingi zaidi ni miaka 45 kwenda juu kwa lifespan lami ni 20 years na ni ngumu kuzidi hapo ikizidi basi ni kwa kudura za MUNGU.

Fanya research yako upya utaona ninachokwambia....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Barabara ya Zege na ya Lami gharama zake karibia ziko sawa, na hata life span yake almost the same. Hii ni kwa mujibu wa mtaalamu mmoja nadhani kutoka TANROADS, ambaye niliwahi kumsikia siku moja akihojiwa kwenye media. Tofauti iliyopo kati ya barabara hizi ni kwamba Zege ina mitikisiko mikubwa sana wakati lami haina mitikisiko mikubwa. Nadhani kama hivi karibuni, umewahi kuendesha gari kwenye kipande cha barabara ya kutoka Mwenge kuja Ubungo, kuanzia karibu na pale pale ambapo wanajenga interchange, au karibu na njia panda ya Chuo Kikuu, unaweza kukubaliana na mtaalamu huyo kwamba Zege ina mitikisiko zaidi kuliko lami. Kipande hicho mpaka leo kuna Zege iko pale.

Uthibitisho mwingine ni kwenye Viwanja vya ndege, angalia unapokuwa upo kwenye ndege, inapotaka kupaa au kutua, mtikisiko pamoja na kelele zilizopo. Runways zingekuwa za lami, mitikisiko na kelele wakati wa kupaa na kutua, isingekuwa mikubwa kiasi kile. Lakini sasa hamna namna kwa sababu ndege inahitaji ardhi iliyo ngumu mithili ya jiwe
Labda shokapu zilikuwa zimeisha
 
Habari wanajamvi.

Leo napenda tupeane ushauri sisi wenye nchi. Kwa kipindi kirefu kumekuwa na uwekezaji wa miundombinu ya barabara kuu na za vitongoji ambazo zinajengwa kwa kiwango cha lami.

Ila kwa bahati mbaya rami hii huwa haidumu hata kidogo na huwa tunakumbwa na adha ya mashimo (potholes) karibuni kila kona ambayo hukua na kugeuka kuwa mashimo makubwa sana hatarishi kwa usalama wa raia na vyombo vyao.

Nimejiuliza kwann mataifa makubwa kama Marekani, barabara zao kubwa tena unakuta za line ya nne kwa nne au sita kwa sita zimejengwa kwa kiwango cha ZEGE.

Na unaambiwa hizi barabara zina life span ya minimum miaka 20 hadi 40 kinyume na za lami ambazo huwa ni 15 years maximum kabla hazijaanza kuwekwa viraka.

Kwanini serikali katika hizi barabara za vitongoji kusiwekwe tu kiwango cha zege tusahau hii changamoto ya mashimo ambayo sasa imekuwa ni kero maana kushughulikiwa ni hadi miaka ya kukaribia uchaguzi ndipo utaona vifusi vinawekwa.

Kwanini hatuwekezi katika barabara za zege?

Kwa wale ambao hamjawahi jua kuna barabara za zege nendeni mkatazame barabara za basi za mwendokasi mtajionea barabara ya zege ina muonekano gani pamoja na uimara wake.

Sent using Jamii Forums mobile app
Si kweli.
Mbona mwendo kasi bara bara yake ni zege tupu
 
Back
Top Bottom