Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

Walitoa matamko kabisa ya kuzipiga mikwara benki zisiongeze kodi
sasa kumbe kodi zimeshaongezwa
na wao wako kiimya kabisa.....aibu sana
Hakuna hatari kubwa kama mamlaka kuwa mikononi mwa watu wenye akili ndogo!!!

Kwa yanayotendeka ni aibu na fedheha halafu bado watu wana imani na Dereva anayeonesha wazi hawezi endesha gari kuwa atawafikisha mbali!! Utawala huu umeleta MAJUTO mpaka kwa 'kitengo' na mawaka wao wamebaki kulaumiana!!!

YETU MACHO!!!
 
Eeehee nchi yangu! Wachumi waliwatahadharisha mapema lakini wao wakajiita ndio serika. Gharama mpya za miamala ya simu mabango yake mapya yalishatolewa na kufanya kazi.

Na ajabu kuna watu wanamuona huyu Dr Mpango kama 'genius' fulani
wakati mistakes za aina hii zinaonesha tu kidogo alivyo mtupu...
 
Hakuna hatari kubwa kama mamlaka kuwa mikononi mwa watu wenye akili ndogo!!!

Kwa yanayotendeka ni aibu na fedheha halafu bado watu wana imani na Dereva anayeonesha wazi hawezi endesha gari kuwa atawafikisha mbali!! Utawala huu umeleta MAJUTO mpaka kwa 'kitengo' na mawaka wao wamebaki kulaumiana!!!

YETU MACHO!!!

Labda 'taasisi' inaona faida ni kubwa kuliko hasara
lakini nna wasiwasi mno na Inflation...
tunaweza kuamka tukajikuta tuko Zimbabwe ingine....
leo hadi 'uzazi wa mpango' unafutwa kimasiharamasihara tu
 
YESU alipowambia ya Kaizari mpe Kaizari, alikuwa anawambia mabanki gani au makampuni gani? Hizo huduma zinazo tolewa na mabenki na hayo makampuni zinamlenga nani na kwa ajili gani? Nani analipia hizi huduma? Ukijua majibu ya haya maswali utajua na kodi anayetozwa ni nani?
 
Labda 'taasisi' inaona faida ni kubwa kuliko hasara
lakini nna wasiwasi mno na Inflation...
tunaweza kuamka tukajikuta tuko Zimbabwe ingine....
leo hadi 'uzazi wa mpango' unafutwa kimasiharamasihara tu
Hiyo 'taasisi' kabaki mmoja tu anayelaumiwa!! Wengi wa wana taasisi 'brains' walionya mapema kwamba 'the chosen' ni kituko watu wakalazimisha imebaki MAJUTO!!

Watu wanaongoza nchi kwa kadiri fikra na mawazo yanapowajia asubuhi ya siku hiyo....

No vision No mission!!!
 
Mi nadhani walijua kabisa sema waliamua kutudanganya tu kua haitotupata ili watanzania wapunguze kelele kwa muda, with time ikishatokea later on hakuna mtu wa kuamsha zile kelele tena. Its obvious hakuna company ambayo utaongeza VAT alafu wasiongeze bei kwa mteja, hiyo haipo dunia nzima, anayesema ipo ni mwanasiasa tu anafanya siasa nothing more.
 
wabunge hawajui vat unategemea nini?
eti benk ndo watakatwa vat?
sasa akikatwa bank hyo itaitwaje vat?
hawa ukawa nao bure kabisa
Kwani UKAWA wanaingiaje hapo? Ndo maana TULIA alikomalia kiti cha spika ili ukawa wasiijadili hiyo budget. Zitto alipotaka kuichambua ccm wakatumia policcm kuzuia kongamano ,huu ni mpango wa ccm na Mkulu kuwakamua walalahoi.
 
Yaani umeniwahi kidogo tu mkuu! Hii mada nilitaka kuishusha baada ya muda mfupi. Kwakweli hawa walioitwa wanyonge wa hali ya chini wanaumia sana.Makapuni ya simu na mabenki hayana makosa yeyote kisheria, viongozi wetu kwa kukosa weledi wametuumiza hivi hivi. Hawa ndio tunaambiwa wajenzi wa Tanzania ya uchumi wa viwanda duh.
Mkuu wasomi wa Tanzania wengi wao wanasoma kufaulu mitihani tu. Wapo wengi wenye PhD kama akina Mpango lakini weledi na uwezo wao wa kutenda kazi ni tofauti na viwango vya elimu walivyo navyo. Kama Mpango na PhD yake ya economics ameshindwa kuelewa basic principle za VAT utamuona alisoma kweli na kuelewa? wasomi wetu hovyo tu.
 
Hakuna Jipya katika hii Serikali, CCM ni ile ile.
 
Hiyo 'taasisi' kabaki mmoja tu anayelaumiwa!! Wengi wa wana taasisi 'brains' walionya mapema kwamba 'the chosen' ni kituko watu wakalazimisha imebaki MAJUTO!!

Watu wanaongoza nchi kwa kadiri fikra na mawazo yanapowajia asubuhi ya siku hiyo....

No vision No mission!!!

Na siku atakapokuja kubadili katiba ajiongezee mda ndo 'majuto' yatazidi
na hiyo siku inakuja ..mark my words...
 
Mlidanganjwa mkakubali wadanganyika ni vichwa vya panzi kabisa VAT duniani kote analipa mlaji.Serikali ya mwendokasi inatufanya sisi mazombi
 
Haha Mpango aliyekuwa akidesa nondo za kuweka kwenye mipango enzi akiwa DG wa tumbe ya mipango?

Huyu bwana ni mtupu mno sema tu hakupata nafasi ya kudhihirisha hilo.

Sasa hii aibu Magufuli haioni?au huyu nae labda ndo 'vipenzi wa Taasisi'?
 
Walitoa matamko kabisa ya kuzipiga mikwara benki zisiongeze kodi
sasa kumbe kodi zimeshaongezwa
na wao wako kiimya kabisa.....aibu sana

Waliongea bila aibu kwenye vyombo vya habari kuwa mwananchi haguswi kwenye Hilo ongezeko Na prof Ndulu aliwaambia hiyo VAT waliyoiongeza itakuwa kwa wananchi

Hapa inabidi tutafute njia ya kuyakabili haya mabadiliko la sivyo Hali itakuwa ngumu sana huko mbeleni
 
Mkuu wasomi wa Tanzania wengi wao wanasoma kufaulu mitihani tu. Wapo wengi wenye PhD kama akina Mpango lakini weledi na uwezo wao wa kutenda kazi ni tofauti na viwango vya elimu walivyo navyo. Kama Mpango na PhD yake ya economics ameshindwa kuelewa basic principle za VAT utamuona alisoma kweli na kuelewa? wasomi wetu hovyo tu.

Halafu huyu Mpango ndo atatupeleka Tanzania ya viwanda eti?
 
Mimi siyo mchumi na wala mambo ya uchumi siyajui vizuri. Lakini najiuliza ni nani hasa anayejua ni kiasi gani cha pesa huwa kinachapichwa na Benki Kuu? Maana inawezekana wanaotafuta hela kwa jasho ndiyo wanaonja hayo machungu ya hiyo VAT feki wakati labda kuna watu wanatumbua maisha kwa kutumia fedha zinazochapishwa bila ya kwa na mfumo wa kudhibiti uchapishaji wake!!
 
Back
Top Bottom