Kwacha ya Zambia inaipiku shilingi ya Tanzania kwa mbali


Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
4,258
Likes
3,284
Points
280
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
4,258 3,284 280
Mwaka 2012 nilikuwa Zambia. Shilingi 1 ya Tanzania ilikuwa sawa na Kwacha za Zambia 3.Sasa nipo Zambia Kwacha Moja ni sawa na shilingi 217. Kwa muda wa miaka 4 kumetokea mabadiliko makubwa kabisa dhidi ya Kwacha kuipita pesa yetu. Kuna mtu wa BOT humu atuelezee nini kinaendelea?
 
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
1,830
Likes
1,176
Points
280
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2013
1,830 1,176 280
Mh!ngoja waje ila shilingi yetu nahisi itakuwa imeshuka sana kipindi hiki cha baba j e ssyyyCER!!
 
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
1,302
Likes
704
Points
280
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
1,302 704 280
Unaongelea kwacha ya zambia au malawi? Mmh kweli wamepiga hatua nakumbuka mwaka 2011 nilikwenda kutumia kwacha unabeba nyiingi unapata vitu kidogo. Kumbe pesa imeimarika ghafla hivyo? Hongera zao
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,578
Likes
1,779
Points
280
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,578 1,779 280
Unaongelea kwacha ya zambia au malawi? Mmh kweli wamepiga hatua nakumbuka mwaka 2011 nilikwenda kutumia kwacha unabeba nyiingi unapata vitu kidogo. Kumbe pesa imeimarika ghafla hivyo? Hongera zao
Sio yao kuimarika. Ni yetu kushuka..
 
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
4,258
Likes
3,284
Points
280
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
4,258 3,284 280
Unaongelea kwacha ya zambia au malawi? Mmh kweli wamepiga hatua nakumbuka mwaka 2011 nilikwenda kutumia kwacha unabeba nyiingi unapata vitu kidogo. Kumbe pesa imeimarika ghafla hivyo? Hongera zao
Kwacha ya Zambia Mkuu
 
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2016
Messages
1,419
Likes
1,345
Points
280
Age
31
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2016
1,419 1,345 280
Tatizo la namba huwa hazidanganyi aisee huu uchumi unaokua kila siku huku Tz shilling ikizama siuelewi!.Mi sio mtaalamu wa uchumi sana ila itakuwa 'imbalance of trade' sisi tuna 'import' sanaa alafu tuna 'export' kidogo,hiki ni kigezo mojawapo cha kufanya fedha yetu isikue,nashangaa na Uganda wanakuja kwa kasi zamani tuliwazidi sana, 1Tzsh ilikuwa ni 2UGsh mfano, 500Tshs ilikuwa 1000UGshs ila kwa sasa hiyo 500 ya Tz ni saw na 700 hivi ya Uganda wanatupigia indicator wanaomba site uenda nao watatupita siku za usoni tusipo nyiimarisha.
 
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2016
Messages
15,906
Likes
39,653
Points
280
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2016
15,906 39,653 280
Shilingi ishuke tu ili tukuja na pesa zetu kutoka nchi za wenzetu tukienda kuchenchi tuinjoi wallah maan shilling ikipanda tunakuwa hatuna amani huku ishuke hivyo hivyo mipango yetu ikamilike ndukiii
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,274
Likes
1,416
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,274 1,416 280
Kuimarika au kuwa na sarafu kimara inaweza kuwa either ni matokeo ya intervention yaani vyombo vya fedha hasa benki juu inaamua tu kuhakikisha pesa inakuwa hivyo au ni kuwa wanaingiza fedha za kigeni na uwekezaji wa nje mwingi.
Lakini wakati fulani exchange rates hizi huwa hazipo Sawa. Itakumbukwa Tanzania takribani mwaka na nusu uliopita sarafu iliporomoka kwa sababu the exchange rate was unreal. Benki juu ilikuwa inasaidia exchange rate iwe vile. Nigeria pia mwaka huu hadi wakahamia toka kwenye mfumo wa kucontrol exchange rate na kuruhusu soko kuamua exchange rate. Matokeo yake nchi ikatoka nafasi ya kwanza kuwa uchumi mkubwa ikarudi namba mbili. China pia.
Lakini tuseme wazi, exchange rates si kipimo peke cha uchumi kufanya vizuri.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,199
Likes
40,668
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,199 40,668 280
Mwaka 2012 nilikuwa Zambia .Shilingi 1 ya Tanzania ilikuwa sawa na Kwacha za Zambia 3.Sasa nipo Zambia Kwacha Moja ni Sawa na Shilingi 217.Kwa Muda wa miaka 4 Kumetokea mabadiliko makubwa kabisa dhidi ya Kwacha kuipita pesa yetu.Kuna Mtu Wa BOT humu atuelezee nini kinaendelea?
Kwacha iko juu kuliko ZAR?
Wamefanyaje kufika hapo pa kumpita kaburu?
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,432
Likes
5,082
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,432 5,082 280
Haya mambo ya thamani ya pesa kiulinganisho na uchumi wake mimi huwa yananishanda kabisa kuyahukumu,kwa mfano hapa nimetoka kuangalia pesa ya Mexico,Mexico peso dhidi ya $ 1 = peso 20
$ 1 = Rand 14
$ 1 = Zambian kwacha 9.8

Sasa hapo swali linakuja, inamaana Zambia uchumi wao huko juu sana au nini .......??
 
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
1,477
Likes
1,986
Points
280
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2012
1,477 1,986 280
Mwaka 2012 nilikuwa Zambia .Shilingi 1 ya Tanzania ilikuwa sawa na Kwacha za Zambia 3.Sasa nipo Zambia Kwacha Moja ni Sawa na Shilingi 217.Kwa Muda wa miaka 4 Kumetokea mabadiliko makubwa kabisa dhidi ya Kwacha kuipita pesa yetu.Kuna Mtu Wa BOT humu atuelezee nini kinaendelea?
Ni kweli kabisa pesa yetu shs imekuwa pesa ya ovyo kabisa Imekuwa kama takataka kabisa Kwacha 1 ya malawi = Tshs 3.4 , Kwacha 1 ya Zambia = Tshs220, Rwanda Franc 1 = Tshs 2.7, Burundi currency 1 = Tshs 1.3.

kwa maana nyingine zambia kwacha 1,000,0000 ni sawa na Tanzania shs 220,000,000 jamani hata Burundi? ama kweli?

HAPA KAZI TU : ETI NA UCHUMI WETU UNAPANDA ZAIDI YA 7.5% KULIKO NCHI ZA EAST AFRICA.
 
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
1,477
Likes
1,986
Points
280
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2012
1,477 1,986 280
Haya mambo ya thamani ya pesa kiulinganisho na uchumi wake mimi huwa yananishanda kabisa kuyahukumu,kwa mfano hapa nimetoka kuangalia pesa ya Mexico,Mexico peso dhidi ya $ 1 = peso 20
$ 1 = Rand 14
$ 1 = Zambian kwacha 9.8

Sasa hapo swali linakuja, inamaana Zambia uchumi wao huko juu sana au nini .......??
Wewe unaelewa lakini?. Thamani ya pesa ina maana sana katika uchumi wa nchi husika maana yake ni kwamba katika masoko ya kimataifa Nchi yenye pesa dhaifu inahitaji pesa nyingi sana za kigeni ili kuweza kununua bidhaa kama matawa, mafuta nk. Na thamani ya pesa zote zinawekwa na masoko na mabenki ya kimataifa kulingana na Import and export of goods ukilinganishwa na dhamani ya $ na pesa ya nchi kwa mfano $1=Tsh 2180 na $1=kwacha 9.8 kwa maana hii 2180tshs gawanya kwa kwacha 9.8 = na thamani ya Tshs to Kwacha ambayo ni shs 222.44 kwa Kwacha 1.(hii ni hatari sana kwa biashara baina ya nchi na nchi kwa maana hii wale wa Tunduma watahitaji malundo ya manoti ili kununu bidhaa kiduchu kutoka Zambia).

Kwa mfano: kama zambia na Tanzania tutakwenda kununua dawa marekani ya US $ 100,000 zambia watalipa na exchange rate $ 1 = 9.8 na US $ 1= Tshs 2,180. Maana yake sisi tutahitaji kutafuta $ nyingi zaidi kuliko Zambia.
 
karume kenge

karume kenge

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
573
Likes
412
Points
80
Age
49
karume kenge

karume kenge

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
573 412 80
Mwaka 2012 nilikuwa Zambia. Shilingi 1 ya Tanzania ilikuwa sawa na Kwacha za Zambia 3.Sasa nipo Zambia Kwacha Moja ni sawa na shilingi 217. Kwa muda wa miaka 4 kumetokea mabadiliko makubwa kabisa dhidi ya Kwacha kuipita pesa yetu. Kuna mtu wa BOT humu atuelezee nini kinaendelea?
Mkuu huo ni uongo kabisa utakua umeibiwa
 
karume kenge

karume kenge

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
573
Likes
412
Points
80
Age
49
karume kenge

karume kenge

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
573 412 80
Ni kweli kabisa pesa yetu shs imekuwa pesa ya ovyo kabisa Imekuwa kama takataka kabisa Kwacha 1 ya malawi = Tshs 3.4 , Kwacha 1 ya Zambia = Tshs220, Rwanda Franc 1 = Tshs 2.7, Burundi currency 1 = Tshs 1.3.

kwa maana nyingine zambia kwacha 1,000,0000 ni sawa na Tanzania shs 220,000,000 jamani hata Burundi? ama kweli?

HAPA KAZI TU : ETI NA UCHUMI WETU UNAPANDA ZAIDI YA 7.5% KULIKO NCHI ZA EAST AFRICA.
Hebu acheni kutudanganya wenye akili msikurupuke
 
pakaywatek

pakaywatek

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,439
Likes
3,085
Points
280
pakaywatek

pakaywatek

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,439 3,085 280
Inawezekana kwa sababu bila kusahau sata alipoingia madarakani niliskia kuwa amepunguza tarakimu za noti zake yaani walikua na hadi 50,000 kwacha ambayo sasa imekua 5000 nadhani inaweza kuwa sababu.
 
kedekede

kedekede

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
3,342
Likes
3,606
Points
280
kedekede

kedekede

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
3,342 3,606 280
Mwaka 2012 nilikuwa Zambia. Shilingi 1 ya Tanzania ilikuwa sawa na Kwacha za Zambia 3.Sasa nipo Zambia Kwacha Moja ni sawa na shilingi 217. Kwa muda wa miaka 4 kumetokea mabadiliko makubwa kabisa dhidi ya Kwacha kuipita pesa yetu. Kuna mtu wa BOT humu atuelezee nini kinaendelea?
We upo mbalizi usitudanganye au chunya unachunga mbuzi usitudanganye!
 

Forum statistics

Threads 1,274,335
Members 490,676
Posts 30,508,696