Kwa waliowahi kuishi Iringa, comment hapa tafadhali

Kwa waliowahi kuishi Iringa, comment hapa tafadhali

Tumaini Unv 2007-10.Nilipanga Semtema wahehe nao wezi nimewahi ibiwa poti lina ugali usiku.M/Kiti wa mtaa bi Kufakunoga
daaa umenichekesh sana! mwang'ingo pale,jina la ukoo wetu ilo
 
mh ndug yangu usinikumbushe, yule mama eti aliokoka na kuanza kuropoka kuwa alikuwa anafukua makaburi ya kule bondeni kama unaenda kanisa la Roma, mpaka sasa najckia knyaa 7bu niligonga sana supu zake ..mbao (mzee wa povu)ana nyumba maeneo ya tabata kimanga
Jamani duka la uchi pale iringa mjini mnalikumbuka. Ulikuwa ukenda kununua vitu eti wauzaji wanakuona mweupeee!baada ya kuhabarishwa hvo ckurudi tena.
 
Jamani duka la uchi pale iringa mjini mnalikumbuka. Ulikuwa ukenda kununua vitu eti wauzaji wanakuona mweupeee!baada ya kuhabarishwa hvo ckurudi tena.

Umenikumbusha mbali sana duka la uchi pale kwa PERA iringa kuna mambo kweli kweli
 
mi nimeyakuta 2002 na nimeyaacga 2004, sh mia unakula banzi mbili na kikombe cha chai,ila Nelkon (RIP) alimpiku Chuwa maana alileta kideo tulikuwa tunaenda kuangalia kipindi cha CITY SOUND cha Seki Eatv.Saa 1 jion nlikuwa sikosi kila siku,ila mke wa nelkon alikuwa mchafu mbaya
tena kipindi kile alikuwa na mtoto mgongoni.watu tulikuwa tunajaa,ukichelewa upati nafasi.
 
Halafu hapa kuna mamluki, ina maana wote nyie mmekaa town tuu, nimependezwa na mtoa maada wa kising'a karibu na kwa kijiji cha waganga cha Isele karibu na kwa wakorofi, walevi, wahuni Lulanzi.
wengi tulikuwa shule.unajua iringa mjini kuna shule nyingi na kongwe toka kipindi kirefu kama mkwawa,tosa,mawerewere,nk
 
we lazima nakujua manake hao wote me nawajua na kwetu niksribu kabisa na kwakina eric fungo na pia juma mpwisu namfahamu hadi kwao ni pm tuzungumze

mkuu nilikuwa naenda sana kwakina Eric Fungo kutazama move za kina Amitha batchan,Govindra na wengine kila jpili nikitoka sunday school,
 
Ifunda the n Tosamaganga 1996 hadi 1999 mie nakumbukla disco la ruaha international kwa malipula
 
Mtwivila primary 1989-1995 na baadae Highlands secondary
Nakumbika pale mtwivila kuna teacher alikuwa anaitwa Misana alikuwa anapiga balaa mliosoma pale jamani tukumbushane wale maticha namkumbula Temba,Mgina,Mandambwe na sasimela yule wa hesabu darasa la tatu alikuwa anapiga fimbo ballaa, nakumbuka mbali sana !!
piga sana ulanzi kule kota za UNICEF.
 
Iringa si mchezo,

Kuna bus moja la zamani sana, limeandikwa vitu laini linatoka kilolo ndani huko !!!!! Nimekaa mitaa ya Ndiwili kwa mtalaam SEKENI, huyu mkinga alikuwa maarufu sana. RIP Sekeni.

nimesoma ndiwili 1996-2002 dar huyo sekeni alikua mkwe wangu jaman we acha 2 v2 lain mpaka leo inapiga mzigo
 
Niliishi Iringa miaka ya 1980, 81, Njombe 1982, Iringa tena 1983/84 na 1987, Njombe tena 1987/88, mwaka 1989 na hatimaye Iringa 1990. Nilianzia maisha Mlandege, nikapanga nyumba baadaye Mwembetogwa, halafu nikahamia Ilala, hiyo ni 80 hadi 81. Bila shaka mtu aliyekaa Iringa anafahamu sana klabu (Bar ya pombe za kienyeji) ambako kila sampuli ya komoni, ulanzi, kimpumu, Wanzuki nk. vilipatikana ilimradi mfuko wako usikose sh. kumi, ulanzi ukipatikana kwa bei ya senti hamsini kwa lita, hebu niambie kama utamaliza sh. kumi! Pale klabuni kwetu makapela palikuwa safi sana, kila aina ya misosi ilipatikana kuanzua makande, supu ya kongoro, miguu ya kuku, "vihwange" (utumbo wa ng'ombe uliotumbukizwa damu na kuchemshwa, unafanana na sousage" nyama choma na vingine vingi. Inatosha kwa leo ingawa nina mengi yanayonikumbusha Iringa na Wilaya yake.
 
Mtwivila primary 1989-1995 na baadae Highlands secondary
Nakumbika pale mtwivila kuna teacher alikuwa anaitwa Misana alikuwa anapiga balaa mliosoma pale jamani tukumbushane wale maticha namkumbula Temba,Mgina,Mandambwe na sasimela yule wa hesabu darasa la tatu alikuwa anapiga fimbo ballaa, nakumbuka mbali sana !!
piga sana ulanzi kule kota za UNICEF.

unamkumbuka anaitwa Uhuchu, Umande bado wapo wanakusalimieni sana
 
nimesoma shule ya msingi Kilimani walimu kama Mwl. Yesaya, Mwakalalile, Mwl. Said, Mwl. Asenga, mwl. Kibona, nimetoka pale 2000, highland 2004, walimu kama Uhuchu, Nyembeke, Umande na Ramadhani.
 
Da namkumbuka uhuchu alikuwa hanipendi hadi basi !!
Umande nakumbuka alikuwa Second master. Daa nimekumbuka kitambo sana !!
 
Mkwawa 1985-1987 ulanzi kwa mzee Mtweve na chai kwa kina Elia au jaribu hotel. Nakumbuka nilichapwa na dean wa wakati huo (Kaaya) viboko kwa kutokwenda uwanja wa samora kumuaga Mwl. Nyerere.
Pia wizi wa mahindi milima ya golan.
Mafinga jkt op 2-yrs of Arusha declaration C-coy kwa afande nusu-mungu, uncle Tom na Abdallah.
Kazi 1988-2002 igeleke primary, wilolesi, mlangali na ipogoro.
Tumaini University 2009-2012. Ni mji mzuri wa kuishi na siyo kujirusha manake wenyeji wanalala saa 12 jioni so kuanzia saa 1 huoni mtu road. Sijui ni ile baridi!
 
Back
Top Bottom