Kwa nini plate number hazijirudii na zipo 3 tu?

Kwa nini plate number hazijirudii na zipo 3 tu?

thedaydreamer

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2014
Posts
372
Reaction score
88
Naomba kuuliza wakuu, kwa uelewa wangu ni kwamba plate number za gari hazipaswi kujirudia na ikitokea huwa ni kosa tu la kibinaadam, gari zote na pikipiki nyingi ambazo nimeshaziona mpaka sasa huwa number ni 3 mfano T 111 AGG Namba tatu ina maana ni kuanzia 100 mpaka 999 sasa inakuaje hizo namba tatu za hapo hazijirudii? Sidhani kama number ya kati ya 100 mpaka 999 ndo idadi ya gari zote tz pamoja na pikipiki. Nini huwa kinafanyika kwenye utoaji wa hizo namba naomba kufahamishwa kwa mwenye uelewa.
 
Naomba kuuliza wakuu, kwa uelewa wangu ni kwamba plate number za gari hazipaswi kujirudia na ikitokea huwa ni kosa tu la kibinaadam, gari zote na pikipiki nyingi ambazo nimeshaziona mpaka sasa huwa number ni 3 mfano T 111 AGG Namba tatu ina maana ni kuanzia 100 mpaka 999 sasa inakuaje hizo namba tatu za hapo hazijirudii? Sidhani kama number ya kati ya 100 mpaka 999 ndo idadi ya gari zote tz pamoja na pikipiki. Nini huwa kinafanyika kwenye utoaji wa hizo namba naomba kufahamishwa kwa mwenye uelewa.

Namba zinajirudia ila kwa herufi tofauti. Mfano T 456 AGG & T 456 AGH
 
Swali zuri ..,..mm nafikiri pia hzo herufi huwa zinatumika kutofautisha no. Mfano gari A inaweza ikawa na no.ya usajili T 111 AGG na gari B ikawa na no.ya usajili T 111 ABG.

Hivyo no na herufi hutumika kufanya uwepo utofauti kati ya Magari
 
Hesabu za AP na GP o level hizo tarakimu tatu yani 111 zinaweza toa number nyingi sana tumia ukitumia AP utajua number ngap bado alfabet tatu tena . ni number nyingi saaaana itachukua miaka mingi hizi number kuisha
 
Hesabu za AP na GP o level hizo tarakimu tatu yani 111 zinaweza toa number nyingi sana tumia ukitumia AP utajua number ngap bado alfabet tatu tena . ni number nyingi saaaana itachukua miaka mingi hizi number kuisha

Kama hutojari naomba unisaidie kufafanua zaidi hizo namba zitakuja vipi na zisiwepo kati ya 100 mpaka 999
 
Swali zuri ..,..mm nafikiri pia hzo herufi huwa zinatumika kutofautisha no. Mfano gari A inaweza ikawa na no.ya usajili T 111 AGG na gari B ikawa na no.ya usajili T 111 ABG.

Hivyo no na herufi hutumika kufanya uwepo utofauti kati ya Magari

Namba zinajirudia ila kwa herufi tofauti. Mfano T 456 AGG & T 456 AGH

Ila binafsi sijawahi kuona au kusikia kwa MTU kuwa zipo gari zinazofanana hizo namba 3 labda kama yupo MTU humu ashaziona atuthibitishie
 
Ujue A mpaka Z hapo utahesabu herufi 26. Ili kujua magari mangapi yanaweza sajiliwa ni kama ifuatavyo....
999-99=900 sababu 100 ni inclusive yaani inatumika..
Kwa sababu namba za usajili zina herufi 3 mfano AGB
Issue za probability inafuata
26x26x26x900=15,818,400.
Hiyo ndio idadi ya magari yatayoweza sajiliwa
 
Ni hivi,
Gari za mwanzo kabisa kwenye huu mfumo zitakuwa zilianza na
T 001 AAA hadi T 999 AAA
then
T 001 AAB hadi T 999 AAB
zikaendelea
T 001 AAC hadi T 999 AAC
hizo herufi zikaendelea mpaka zikafika AAZ
zilivyofika AAZ zikaanza tena kama ifuatavyo
T 001 ABA hadi T 999 ABA
T 001 ABB hadi T 999 ABB
T 001 ABC hadi T 999 ABC
.
.
.
T 001 ABZ hadi 999 ABZ

ikaanza tena
T 001 ACA hadi 999 ACA

ukiendelea na huo mtiririko baadae utakuja kufikia mahali ukute namba T 999 AZZ
ambapo itabidi gari linalofuatia lianze na namba zenye herufi zinazoanzia na B yaani
T 001 BAA.
kwa hiyo kwa hii system mpaka magari yajaze hiyo combination ya namba na herufi sio leo wa la kesho ndo maana mpaka leo magari yaliyopo Tanzania yamefikia herufi D tu
huwezi kukuta gari lenye namba kwa mfano
T 345 EAA kwa sasa ila baada ya muda yataanza kuwepo.
 
Ni hivi,
Gari za mwanzo kabisa kwenye huu mfumo zitakuwa zilianza na
T 001 AAA hadi T 999 AAA
then
T 001 AAB hadi T 999 AAB
zikaendelea
T 001 AAC hadi T 999 AAC
hizo herufi zikaendelea mpaka zikafika AAZ
zilivyofika AAZ zikaanza tena kama ifuatavyo
T 001 ABA hadi T 999 ABA
T 001 ABB hadi T 999 ABB
T 001 ABC hadi T 999 ABC
.
.
.
T 001 ABZ hadi 999 ABZ

ikaanza tena
T 001 ACA hadi 999 ACA

ukiendelea na huo mtiririko baadae utakuja kufikia mahali ukute namba T 999 AZZ
ambapo itabidi gari linalofuatia lianze na namba zenye herufi zinazoanzia na B yaani
T 001 BAA.
kwa hiyo kwa hii system mpaka magari yajaze hiyo combination ya namba na herufi sio leo wa la kesho ndo maana mpaka leo magari yaliyopo Tanzania yamefikia herufi D tu
huwezi kukuta gari lenye namba kwa mfano
T 345 EAA kwa sasa ila baada ya muda yataanza kuwepo.

Kumbe huwa hizo mamba tatu zinajirudia sasa hiyo Concept yako ya matrix nimeielewa ila kuhusu hizo namba kujirudia bado nadoubt unless kuna mtu anaweza akatwambuia for sure amewahi kuziona hizo namba zinazojirudia
 
Hapo ni hesabu za probability kwenye permutation and combination... pia itambulike kwamba kwenye zile herufi hamna I na O. Hivyo sio 26 ni 24.. formula nimesahau kidogo ya permutation
 
NO zinaanza hivi T 101 AAA T 102 AAA mpaka T 999 AAA jumla itakuwa no/magari 899 baada ya hapo unaanza tena T 101 AAB mpaka T 999 AAB inaanza tena T AAC 101 C ikifika Z A ya pili inabadika kuwa B. T 101 ABA mfano rahisi chukuli A ya kwanza ni dakika A ya pili ni sekunde na A ya tatu ni nukta.
 
Na declare interest ya kupata Banda la Hesabu O-Level na A-Level.

Kama wadau walivyoshauri ni probability tu.Ni jinsi ya kucheza na 101 hadi 999 kisha Kucheza na AAA hadi ZZZ,Hapo ni combination.

Tambua A mpaka Z kuna herufi 26 kama wadau walivyosema kwamba I na O hazitumiki.Kwahiyo How many ways unaweza ukaandika herufi 3(xxx) ni 3!=3x2=6 mfano neno ABC unaweza ukaliandika mara 6 bila kujirudia kwahiyo kwa AAA mpaka ZZZ unapata 24x6 * 24x6 =??

Unakuja tena 101 hadi 999
How many ways? 899x6=?

Zidisha ways za Number na za Herufi jibu utakalopata ni aina utavyoandika hayo maneno combination bila kujirudia.
 
Back
Top Bottom