Kwa nini airtel analipa kodi kubwa kuliko voda?


NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
850
Likes
133
Points
60
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
850 133 60
Nimefikiria sana ila nimekosa majibu kuhusu ili suala la ulipaji kodi kati ya Vodacom na Airtel. Hivi karibuni TCRA wametoa idadi ya wateja kwa kila kampuni ya simu ilionao. Na Vodacom wana wateja Milioni 10 huku Airtel wakiwa na wateja Milioni 5 tu. Lakini ukiangalia orodha aliyotoa Waziri Mkuu wakati kuahirisha Bunge hivi karibuni ilionesha Airtel kama moja ya makapuni kumi yanayoongoza kwa ulipaji kodi nchini na Vodacom haikutajwa kabisa. Na ukitazama idadi ya wateja utaona Vodacom wana wateja wengi kuliko Airtel na Tigo. Jamani kuna suala la uchakachuaji hapa au kuna nini?
 
A

Abdallah M. Nassor

Verified Member
Joined
Mar 20, 2008
Messages
608
Likes
607
Points
180
A

Abdallah M. Nassor

Verified Member
Joined Mar 20, 2008
608 607 180
Voda ni kampuni ya fisadi RA. Unategemea watalipa kodi stahili?
 
Bongo Pix Blog

Bongo Pix Blog

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
213
Likes
0
Points
0
Age
12
Bongo Pix Blog

Bongo Pix Blog

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
213 0 0
Nimefikiria sana ila nimekosa majibu kuhusu ili suala la ulipaji kodi kati ya Vodacom na Airtel. Hivi karibuni TCRA wametoa idadi ya wateja kwa kila kampuni ya simu ilionao. Na Vodacom wana wateja Milioni 10 huku Airtel wakiwa na wateja Milioni 5 tu. Lakini ukiangalia orodha aliyotoa Waziri Mkuu wakati kuahirisha Bunge hivi karibuni ilionesha Airtel kama moja ya makapuni kumi yanayoongoza kwa ulipaji kodi nchini na Vodacom haikutajwa kabisa. Na ukitazama idadi ya wateja utaona Vodacom wana wateja wengi kuliko Airtel na Tigo. Jamani kuna suala la uchakachuaji hapa au kuna nini?

Jamaa inawezekana bado wako katika Grace Period, si wajua mambo ya Bongo! kama Chibuku inalipa kodi kuliko GGM au Tanzanite wategemea nini?
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Tukiwaambia muhamie Airtel tena na familia,ndugu,jamaa na marafiki mnakuwa wabishi,sio kulipa kodi tu kumbuka pia wewe kama mtanzania una share yako Airtel(hisa za serikali) kwahiyo pamoja na kulipa kodi mwisho wa mwaka wanapeleka hazina gawio la faida.
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
95
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 95 0
Hata mimi Siwapendi Voda wamekaa kiwizi wizi so kuwasapoti ni sawa na kumsapoti mwizi au Fisadi
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Nimeipenda avatar yako. Naomba unichoree na mimi avatar iliyokaa kijasusi jasusi.

Hahahahahah lol! Mkuu nimecheka ile mbaya hahahahah lol! Kumbe ndiyo siri yako ya kutokuwa na avatar....bado hujaipata iliyokaa kijasusi jasusi LOL!...lakini michango yako hapa jamvini haijakaa kijasusi jasusi :):):) bali ni ile ambayo imeenda shule na yenye mapenzi ya kweli na nchi yetu.... Haya Mkuu Jasusi kila la heri
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,140
Likes
1,145
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,140 1,145 280
Tukiwaambia muhamie Airtel tena na familia,ndugu,jamaa na marafiki mnakuwa wabishi,sio kulipa kodi tu kumbuka pia wewe kama mtanzania una share yako Airtel(hisa za serikali) kwahiyo pamoja na kulipa kodi mwisho wa mwaka wanapeleka hazina gawio la faida.
We are bunch of hypocrites...Kila siku tunalalamika mafisadi wanatumaliza wakati hatuna tatizo na kuwa wateja kwenye makampuni yao ambayo yameaanzishwa kwa pesa za kifisadi!!
 
S

Stj 2011

Member
Joined
May 20, 2011
Messages
9
Likes
1
Points
0
S

Stj 2011

Member
Joined May 20, 2011
9 1 0
Kuwa na wateja wengi haimaanishi ndo kuwa na income kubwa, kinachodetermine kodi ni income na sio wateja. Inawezekana vodacom ina wateja wengi bt wana2mia service zao rarery and at low cost hence income yao kuwa ndogo hatimaye tax kuwa ndogo and vice versa to airtel (POINT TO BE TAKEN IS "TAX IS CHARGED TO THE INCOME OF A PERSON AND NOT TO THE NUMBER OF CUSTOMER OF THE PERSON")
Nimefikiria sana ila nimekosa majibu kuhusu ili suala la ulipaji kodi kati ya Vodacom na Airtel. Hivi karibuni TCRA wametoa idadi ya wateja kwa kila kampuni ya simu ilionao. Na Vodacom wana wateja Milioni 10 huku Airtel wakiwa na wateja Milioni 5 tu. Lakini ukiangalia orodha aliyotoa Waziri Mkuu wakati kuahirisha Bunge hivi karibuni ilionesha Airtel kama moja ya makapuni kumi yanayoongoza kwa ulipaji kodi nchini na Vodacom haikutajwa kabisa. Na ukitazama idadi ya wateja utaona Vodacom wana wateja wengi kuliko Airtel na Tigo. Jamani kuna suala la uchakachuaji hapa au kuna nini?
<br />
<br />
 
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
797
Likes
28
Points
45
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
797 28 45
Nimefikiria sana ila nimekosa majibu kuhusu ili suala la ulipaji kodi kati ya Vodacom na Airtel. Hivi karibuni TCRA wametoa idadi ya wateja kwa kila kampuni ya simu ilionao. Na Vodacom wana wateja Milioni 10 huku Airtel wakiwa na wateja Milioni 5 tu. Lakini ukiangalia orodha aliyotoa Waziri Mkuu wakati kuahirisha Bunge hivi karibuni ilionesha Airtel kama moja ya makapuni kumi yanayoongoza kwa ulipaji kodi nchini na Vodacom haikutajwa kabisa. Na ukitazama idadi ya wateja utaona Vodacom wana wateja wengi kuliko Airtel na Tigo. Jamani kuna suala la uchakachuaji hapa au kuna nini?
Ukisoma sheria ya kodi, utagundua kuna 'holes' nyingi ambazo kampuni inaweza kuzitumia kupunguza kodi inayolipa kutokana na biashara zake. Pamoja na hayo, Kodi ulipayo kwa biashara yoyote ile ni f(Mapato-Matumizi-Investiment cost), Yawezekana Voda wana invest zaidi kila mwaka, kwa hiyo gharama za investiment na matumizi zinawafanya walipe kodi kidogo.

Masuala ya kodi yana "technicalities nyingi za kisheria". Siwatetei voda, labda TRA ndio watuambie kwa nini inakuwa hivyo.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
mie hata mtu wa vodacomsiwezi hata kumbipu
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,844