Kwa Hotuba ya Kagera, ni bora angekaa kimya

Kwa Hotuba ya Kagera, ni bora angekaa kimya

.
Mimi siyashangai maneno haya. Mara zote ninapokuwa nasimamia dissertations za wanafunzi wangu, sura ya tatu (methodology) hutugombanisha. Huwa namwuliza kila mwanafunzi: What is your research philosophy? Wengi wanakuwa hawajui. Inabidi kuwaongoza taratibu.

Kimsingi kuna research philosophies mbili: Realism / Postitivism Vs Phenomenology / Constructionism. Hao wa kwanza wanasema koleo ni koleo, sio kijiko. Yaani, ukweli unagunduliwa, hauchongwi na msemaji. Hawa wa pili wanasema koleo inaweza kuitwa kijiko bila tatizo kubwa. Yaani, ukweli unaweza kuchongwa, 2+2 ikawa tano, kwa sababu kura zilizopigwa zinasema hivyo!

Tangu tupate uhuru tulikuwa na marais wanafenomena. Sasa kwa mara ya kwanza tunaye rais mwanasayansi. Tuukubali ukweli huo. He is a positivist, fulstop. Hivyo, tunapojadili kauli zake tuzijadili tukiwa tumevaa miwani ya positivism. Tutamwelewa, hata kama hatukubaliani naye.

Mkuu;
Huwa sipendi kupinga na haswa kilichoandikwa na msomi. Ila, naomba kwa unyenyekevu nkuulize; Umeandikani?? Tuseme, umekubali kuwa nafuu angejikalia darisalama akala mabaki ya New year, au alichohubiri ndio sahihi??
Nilivyo msikia nkajiuliza:
Kwanza kumbe ndo maana hakutaka kwenda kule japo alivunja safari kwa ajili ya tetemeko hilo? Mahela yale yote yalokusanywa kuwasaidia wenzetu, hayakuwa tena rambirambi bali uwezo wa kujenga miundo mbinu??
Jamani, tuache, Tz kuonesha dalili za kuipinga ccm ni majanga matupu. Waweza tolewa ngozi, kisu ndo kikashtakiwa. Kweli, ile sauti yake si ya baba mwenye nyumba.
Angewaacha hivyo hivyo waugumie maumivu yako, huenda wakasahau mapema. Naona amewafanyia ka mama aliyefanyiwa upasuaji halafu mtoto akafa. Maumivu ni mazito zaidi.
Ati; Hao wana siasa wawajengee, wajua; huenda kuna aliyekupigia kura miongoni mwa waliokataliwa msaada. Je, atakuonaje?? Uzuri wa Mtz anasahau kabla ya jioni kufika
 
Mie nadhani Rais,awe anatuma wajumbe kuongea hizo hotuba zake,yeye akienda kuongea ndio maana anaonekana ni one man's show,sababu kutoa maagizo hela zitumike vipi ni yeye,je kwenda kusema hayo kulikua na ulazima wa kwenda huko bukoba yeye physically na kusema hayo???hapana,mkuu wa wilaya angetosha ku 'present' serikali yake.......
 
Ninachompendea Rais wangu huyo Dr Magufuli ni kwamba anasema ukweli, iwe tamu ama chungu, yeye atasema tu kama ilivyo. Sasa watu wengine mnapenda mdanganywe, aje aseme tutawajengea nyumba, halafu mtakaaa weee kusubiri hizo nyumba wala hazitajengwa.. bola huyu anasema ukweli ili ujipange kabisa
Issue sio kujengewa nyumba.
Ninachompendea Rais wangu huyo Dr Magufuli ni kwamba anasema ukweli, iwe tamu ama chungu, yeye atasema tu kama ilivyo. Sasa watu wengine mnapenda mdanganywe, aje aseme tutawajengea nyumba, halafu mtakaaa weee kusubiri hizo nyumba wala hazitajengwa.. bola huyu anasema ukweli ili ujipange kabisa
Issue sio kujengewa nyumba. Sasa alikua anakusanya misaada kwa ajili ya nini kama sio wananchi, hizo nchi wakichanga uwa for humanitarian aid sio kujengea miundombinu ya serikali, mwendokasi kazini
 
(i) "Waambie hao wanasiasa wawajengee hizo nyumba zenu wenyewe.. "

(ii) "kwa hiyo kila mmoja katika upande wake abebe msalaba wake mwenyewe..,"

(iii) "jukumu la serikali ni kurejesha miundombinu ya serikali, siyo kujenga nyumba za wananchi"

(iv) "asitokee mtu kuwadanganya kwamba serikali itagawa chakula., hauwezi kugawa chakula ardhi ni ya kijani"

(v) "sasa mkuu wa wilaya nataka nikueleze hapa.., sitaleta chakula hapa, hakuna chakula cha serikali, serikali haina shamba "

(vi) " nimekuja kuwapa ujumbe huu, na mwenye kusikia asikie"

>>>> Hayo ni ya maneno ya 'FARAJA' kutoka kwa Rais John Pombe Magufuli akiwa Kagera leo.., una maoni yapi katika kauli hizo za Rais wa watanzania wakiwepo wale wahanga qa tetemeko kule Kagera!!?

Binafsi; sina deni hata chembe.., hii dhambi haiwezi kunitafuna (ya kuichagua CCM).., siyo mmoja kati ya wale ambao walichagua CCM.., siyo mmoja wapo kabisa!
Hujaweka chumvi kweli? Rais atoe maneno hsya, wacheni hizo.
 
Swali la msingi,je kama hio misaada ilitumiwa kwa malengo yasiokusudiwa,yaani kujenga miundo mbinu,je wana bukoba wameona matokeo chanya ya hayo matumizi???i mean wanaona kabisaa hio miundo mbinu ikijengwa?kama la,warudishiwe pesa zao,even if it means through court.
 
(i) "Waambie hao wanasiasa wawajengee hizo nyumba zenu wenyewe.. "

(ii) "kwa hiyo kila mmoja katika upande wake abebe msalaba wake mwenyewe..,"

(iii) "jukumu la serikali ni kurejesha miundombinu ya serikali, siyo kujenga nyumba za wananchi"

(iv) "asitokee mtu kuwadanganya kwamba serikali itagawa chakula., hauwezi kugawa chakula ardhi ni ya kijani"

(v) "sasa mkuu wa wilaya nataka nikueleze hapa.., sitaleta chakula hapa, hakuna chakula cha serikali, serikali haina shamba "

(vi) " nimekuja kuwapa ujumbe huu, na mwenye kusikia asikie"

>>>> Hayo ni ya maneno ya 'FARAJA' kutoka kwa Rais John Pombe Magufuli akiwa Kagera leo.., una maoni yapi katika kauli hizo za Rais wa watanzania wakiwepo wale wahanga qa tetemeko kule Kagera!!?

Binafsi; sina deni hata chembe.., hii dhambi haiwezi kunitafuna (ya kuichagua CCM).., siyo mmoja kati ya wale ambao walichagua CCM.., siyo mmoja wapo kabisa!
Wewe ulitaka wahanga wa tetemeko la ardhi kagera wafanyiwe nini na Serikali? Wajengewe nyumba, kununuliwa samani za ndani, vyombo vya kupikia, kupewa pesa ya kujikimu na kupewa chakula kila siku? hebu tunaomba maoni yako mkuu
 
Na watu walipiga makofi[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Hizo ni dalili za kuchanganyikiwa...Hiv hiyo ilikua hotuba au taarabu...maana naona mipasho na kejeli tuu..!!mtoka bara na lahaja za Pwan wapi na wap...!!hahahaaa na bado Mzee lazima uaibike mwaka huu....
 
Hata mm nimeickiliza yote..huwezi ukatoa conclusion kuwa hotuba ilikuwa mbovu kwa kudokoa vistatement vichache vichache ndani ya hotuba ile..mtoa mada ana lake jambo
watu kama hawa ni tatizo mkuu. hazungumzii hotuba nzima ila anatafta vijipande ndio analeta humu na kukosoa. uzandiki tu
 
Kuna maneno hata usipoyasema hayana faida,ila ukiyasema ni makosa makubwa na yana hasara.
 
Mheshimiwa Rais kweli anafuatilia habari za ulimwengu huu!? .., anasema nini!? Kwamba hajawahi kuona serikali ikiwajengea wananchi wake makazi kisa tetemeko.., OMG..., anatazama habari za kimataifa kweli..,!?

.., amesahau mafuriko ya juzi huko Indonesia..,!? Serikali ya Indonesia ilitoa ahafi ya kuwajengea watu (waathitirika) makazi yao yote bila kubagua!

Wakati sisi tunatafuna rambi rambi za wahanga wa tetemeko kule KGR zilitolewa na wananchi wa kawaida, wadau na wahisani.., wananchi hadi sasa wanalala na kushinda nje.., (tunajenga majengo ya serikali na miundombinu yake) na viongozi wetu wanapiga nyundo za utosi kwenye vidonda vyetu..,

.., nchi ya INDONESIA ilisema wazi, inakwenda kuwajengea makazi ya kuishi wananchi wake wote waliokumbwa na mafuriko ya novemba mwaka huu, yalisemwa na Indonesia's disaster-management agency (BNPD), vijiji 12 katika wilaya 5 vyenye wakazi 60,000 vimeathirika.

Leo kule KGR, (02-01-2017) mheshimiwa Rais anasema hajawahi kuona serikali yoyote ikiwajengea majumba waathitirika wake kutokana na tetemeko (janga la asili).., aisee., nimesikitika sana., najiuliza, mheshimiwa kweli anafuatilia habari za kimataifa!!?

Sasa tujibu maswali yetu.., zile pesa za michango kutoka kwa wahisani, mashirika, taasisi, watanzania kwenda kwenye mfuko wa maafa zilikuwa na lengo la kujenga miundombinu ya serikali tu.., bila kuwasaidia wahanga katika kusimama upya!!?

Tujifunze mazuri kutoka kwa wenzetu hawa.., watu kwanza.., majengo na vitu baadae.., kipaumbele ni watu (kwao) siyo vitu (kwetu)...
Sina hakika na hilo!! Kwan ile hotuba ameandaliwa au alikua anangea kujibu maneno ya mitandaoni na ya wanasiasa!!pia yawezekana dunia aliyopo yeye hizo nchi hazipo, swali ni kwamba mbona hapo awali hakuomba pesa za kujenga miundo mbinu!!?none sense!!
 
Hiyo dhambi mimi pia hainikuti inawakuta wale walioichagua ccm kwa mbwembwe, na wanaosoma namba sasa ni hao hao wajinga aliowaimba komba
 
Jamani hata kama ni ivyo rais hapaswi kua na kauri chafu kama zile watu tumelima mvua hakuna tufanye nini sasa
 
Samahani kutumia maneno haya ....lakini tunakoenda hata Ras akijamba Chadema watatoa tamko kajamba vibaya ....hatari sana..... kukosoa sawa ...ila inapitiliza ....
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Raisi amesema shule ya Ihungo itajengwa kisasa na kwa ujenzi imara kabisa hata lije tetemeko la ukubwa gani haiwezi kuharibika.
 
(i) "Waambie hao wanasiasa wawajengee hizo nyumba zenu wenyewe.. "

(ii) "kwa hiyo kila mmoja katika upande wake abebe msalaba wake mwenyewe..,"

(iii) "jukumu la serikali ni kurejesha miundombinu ya serikali, siyo kujenga nyumba za wananchi"

(iv) "asitokee mtu kuwadanganya kwamba serikali itagawa chakula., hauwezi kugawa chakula ardhi ni ya kijani"

(v) "sasa mkuu wa wilaya nataka nikueleze hapa.., sitaleta chakula hapa, hakuna chakula cha serikali, serikali haina shamba "

(vi) " nimekuja kuwapa ujumbe huu, na mwenye kusikia asikie"

>>>> Hayo ni ya maneno ya 'FARAJA' kutoka kwa Rais John Pombe Magufuli akiwa Kagera leo.., una maoni yapi katika kauli hizo za Rais wa watanzania wakiwepo wale wahanga qa tetemeko kule Kagera!!?

Binafsi; sina deni hata chembe.., hii dhambi haiwezi kunitafuna (ya kuichagua CCM).., siyo mmoja kati ya wale ambao walichagua CCM.., siyo mmoja wapo kabisa!
kilaza namba moja katika ubora wake
 
Back
Top Bottom